Mẹo chăm sóc da không bị mụn vào mùa hè

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi meovatlamdep, 27/11/2014.

1. meovatlamdep

meovatlamdep Thành viên sắp chính thức

Khi mùa hè đến các bạn thường có những chuyến du lịch xả hơi cùng gia đình, bạn bè và lẽ dĩ nhiên bạn luôn muốn mình phải có một làn da láng mịn và sạch mụn trong những chuyến đi thế này .

Thế nhưng vào mùa hè thời tiết rất nóng bức cùng với đó lượng bụi trong không khí tăng lên rất nhiều khiến cho mụn càng có nhiều điều kiện để “tấn công” làn da của bạn. Đặc biệt là trị mụn đầu đen thì vô vàng khó khăn … thế nhưng, cũng có một số biện pháp trị mụn đơn giản với các vật dụng, nguyên liệu luôn có sẵn trong nhà của bạn.

Nước súc miệng

Với một vài giọt nước súc miệng nhỏ lên miếng bông tẩy trang, sau đó bạn thoa lên phần mụn trên da, và để như vậy trong khoảng 10 phút. Các thành phần diệt khuẩn trong nước súc miệng có tác dụng giúp tiêu diệt vi khuẩn gây mụn trên da, chống viêm, giảm sưng tấy và đặc biệt là làm se miệng của mụn, giúp bạn nhanh chóng trị mụn.
    Nhưng khi áp dụng phương pháp này bạn nên sử dụng nước súc miệng không có mùi. Bởi những nguyên liệu này có thể khiến việc trị mụn của bạn bị phản tác dụng. Thực hiện đều đặn 1-2 lần/ngày và làn da sần sùi vì mụn của bạn sẽ được cải thiện nhanh chóng.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meovatlamdep
    Đang tải...

2. meovatlamdep

meovatlamdep Thành viên sắp chính thức

Ðề: Mẹo chăm sóc da không bị mụn vào mùa hè

Aspirin

Đây là một phương pháp chăm sóc da mụn và làm mịn da được phái đẹp phương tây rất ưu chuộng. Chắc hẳn bạn không còn xa lạ gì với Aspirin trong việc điều trị nhức đầu, sốt và chống viêm . Nhưng ngoài những tác dụng thì aspirin còn có tác dụng giúp bạn trị mụn đầu đen và làm đẹp da rất hiệu quả … Bạn hãy trộn 2 viên thuốc aspirin với nước tạo thành hỗn hợp, bạn dùng hỗn hợp này bôi lên vết mụn trên mặt, sau 2 phút rửa sạch, các loại mụn thông thường như mụn cám, mụn đầu trắng, mụn đầu đen sẽ biến mất chỉ sau vài ngày.

Thuốc nhỏ mắt
    Thuốc nhỏ mắt ngoài tác dụng giúp đôi mắt của bạn không còn bị ngứa thì nó còn giúp bạn làm lành vết thương một cách nhanh chóng, trị mụn đầu đen và chống nẻ cho da rất tốt. Đây là biện pháp chữa mụn vừa tiện lợi, ít tốn kém lại mang đến hiệu quả cao. Đầu tiên, bạn phải rửa mặt thật sạch bằng loại xà phòng có tính kiềm ít, sau đó thấm khô da mặt bằng khăn bông đảm bảo vệ sinh. Sau khi rửa mặt, lau khô rồi chấm vào nốt mụn lớp Tetracyclin mỏng. Với những nốt mụn bọc to, sau 2-3 ngày thoa bạn sẽ thấy chúng xẹp lại. Các nốt mụn sưng tấy, chúng có thể dễ dàng làm lành vết thương. Các mụn bọc nhân bên trong, tuýp thuốc này có thể làm mềm nhanh chóng và mụn vỡ ra nhanh, rồi liền sẹo.

Nước đá
    Không chứa các vitamin và axit song viên đá lạnh lại có tác dụng giảm sưng tấy vô cùng hiệu quả. Ngay khi mụn mới hình thành trên da, nếu phát hiện kịp thời và đắp mặt nạ đá lên vùng da đó, mụn sẽ sớm bị ngăn chặn. Khi mụn trứng cá đã trở nên sưng phồng, bạn không nên đặt trực tiếp viên đá lên mụn, hãy dùng một miếng gạc hoặc vải mỏng và sạch bọc những viên đá nhỏ lại cho tới khi gạc và vải bắt đầu ướt, nhẹ nhàng chườm lên phần da bị mụn.

3. Nhung Sophie

Nhung Sophie Uy tín là thương hiệu!!

thế dùng mấy loại nước súc miệng đóng chai như chai lavie của VN là ok đấy bạn nhỉ

4. khanhlongfood

khanhlongfood Thành viên rất tích cực

ôi mong manh quá. nước súc miệng gì thì được vậy bạn. mình bị nhưng toàn bôi kem đánh răng vào thui.

5. tuyenson

tuyenson Thành viên tập sự

Sao nghe kỳ kỳ không có tí gì là khoa học hết vậy ấy

6. ThanhLam_LLC

ThanhLam_LLC Thành viên rất tích cực

Ko biết có đúng ko nhỉ, e cũng lo mùa hè nổi mụn lắm.

7. vaniu

vaniu Thành viên chính thức

Mình cứ đắp mặt nạ tinh bột nghệ tuần 2 lần, vừa phòng mụn mà khi có mụn thì đỡ thâm.

8. tuyenson

tuyenson Thành viên tập sự

Nói chung là bây giờ ngoài thị trường cái gì cũng sợ ,từ rau củ quả, trước mình cũng hay dùng mấy cái liệu pháp tự nhiên nhưng giờ thì sợ hẳn, có hôm mình lấy vỏ chuổi tẩy tế bào chết hôm sau mặt bị dị ứng mà trước đây cũng làm như vậy có sao đâu. Chị mình dẫn qua cho bác sĩ chi ấy hay làm ở cái spa trên đường lý chính thắng tên lavie hay của sofri gì đó. Chi bác sĩ soi da qua máy song bảo da bị nhiễm chất gây dị ứng. Thế là phải điều trị gần cả tháng, từ đó sợ nên chi dùng sản phẩm tin cậy.