Toàn quốc: ♥SP bé ko thể ko có -->Chăn lưới Mom's Choice chống mồ hôi trộm khi ngủ♥

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Monxinhxinh, 15/7/2010.

1. Monxinhxinh

Monxinhxinh ĐẶT CHỮ TÍN HÀNG ĐẦU

(Một vài trong số rất nhiều hình ảnh thực tế do khách hàng của Monxinhxinh cung cấp)
    [​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]

CHĂN LƯỚI - MỘT GIẢI PHÁP ĐÃ GẦN NHƯ TRỞ THÀNH QUEN THUỘC VỚI CÁC MẸ ĐỂ MANG LẠI CHO NHỮNG THIÊN THẦN BÉ NHỎ MỘT GIẤC NGỦ THÔNG THOÁNG, KHÔNG MỒ HÔI. SAU 5 NĂM CỐNG HIẾN, TỪ LÚC KHÔNG AI BIẾT CHĂN LƯỚI LÀ GÌ TỚI THỜI ĐIỂM NÀY CŨNG CÓ THỂ ĐƯỢC COI LÀ MỘT THÀNH CÔNG NHO NHỎ VỚI MONXINHXINH, RẤT CẢM ƠN CÁC MẸ TỪ NHỮNG ĐỘNG VIÊN, AN ỦI TỚI SỰ ỦNG HỘ NHIỆT TÌNH DÀNH CHO SẢN PHẨM TÂM HUYẾT NHÀ MONXINHXINH.

Với các chị em lần đầu làm mẹ, hoặc chưa từng nghe về Chăn lưới, hãy hiểu đơn giản đó là kiểu chăn được dệt theo cấu trúc mắt lưới, giúp cơ thể bé luôn được thông thoáng, giảm thiểu mọi rủi ro dễ dẫn tới viêm phế quản, viêm họng. Quan trọng hơn cả là bố mẹ không lo bé bị ngạt thở khi vô tình trùm chăn lên mặt. Còn nếu có thời gian mời các mẹ đọc kỹ topic, Monxinhxinh giải thích chi tiết ngay bên dưới công dụng của chăn lưới với tất cả nhiệt huyết của mình.

Cùng tên gọi chăn lưới nhưng không phải mọi loại chăn lưới đều như nhau. Độ dày mỏng, thưa vừa của các mắt lưới phụ thuộc vào tiêu chuẩn kỹ thuật mà hãng đề ra. Với các sản phẩm có thương hiệu, tiêu chuẩn kỹ thuật luôn được đặt lên hàng đầu để đảm bảo tối đa lợi ích khi sử dụng. Các mẹ hãy tìm hiểu kỹ thương hiệu trước khi mua để tránh mua phải hàng nhái, hàng chợ kém chất lượng.

Chăn lưới nhà Monxinhxinh có thương hiệu MOM’s CHOICE (sự lựa chọn của mẹ) của Anh, được sản xuất hoàn toàn theo tiêu chuẩn của Anh, được dệt 100% từ sợi cotton chất lượng cao với trọng lượng, cấu trúc mắt lưới hoàn hảo mang lại tác dụng tối đa khi sử dụng. Monxinhxinh nhập khẩu chăn này có kiểm định chất lượng đảm bảo đúng như khai báo từ Viện Dệt may trung ương. Chăn có các size để bé và cả nhà có thể dùng, với các màu nhạt, sáng mang lại cảm giác sạch sẽ, dễ chịu.

Size S (80x100cm) giá 200k: xanh da trời, hồng, vàng chanh, vàng be, xanh cốm (riêng màu trắng của thương hiệu Besbebela trước đây MXX phân phối đang được sale với giá 140k)

Size M (100x150cm) giá 300k: xanh da trời, hồng, vàng chanh, vàng be, xanh cốm

Size L (160x200cm) giá 490k: xanh da trời, hồng, vàng be, xanh cốm.

FREESHIP Hà Nội. Với các mẹ ở xa, mình hỗ trợ các mẹ 10k/c (size S), 20k/c (size M, L) và các khi nhận hàng.mẹ chuyển khoản tiền hàng cho mình trước, tiền ship các mẹ tự thanh toán

Địa chỉ xem hàng: Kho tầng 2, số 19 ngõ 18 Huỳnh Thúc Kháng, Đống Đa, HN

ĐT: 0123 666 1111 (Huyền) hoặc 0936111263 (cô Định)

(Hình ảnh do MXX tự chụp, cấm sao chép dưới mọi hình thức)
    GIẤY KIỂM ĐỊNH
    CHĂN LƯỚI MOM'S CHOICE

FEEDBACK THÂN THƯƠNG CỦA CÁC MẸ

.....
    XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN SỰ ỦNG HỘ CỦA CÁC MẸ!!!

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Monxinhxinh
    Sửa lần cuối: 10/3/2015
  2. Monxinhxinh

TÌM HIỂU CHI TIẾT VỀ CHĂN LƯỚI

Nghe các mẹ khen quá, vậy CHĂN LƯỚI là gì mà hay thế nhỉ?

Trước khi trả lời câu hỏi này cho mình tham vấn các mẹ một chút nhé ^^:
    1. Bé nhà các mẹ có hay bị ra mồ hôi khi ngủ không?
    2. Các mẹ có đắp đc chăn cả đêm mà KHÔNG MỘT LẦN phải tung chăn ra ko?
    3. Khi bé hoặc người lớn bị sốt, sẽ cảm thấy rất lạnh, nhưng rõ ràng ko thể đắp chăn khi bị sốt đc, vậy các mẹ làm thế nào?
    4. Nguy hiểm hơn, khi bé còn quá nhỏ mà vô tình trùm chăn lên mặt, bố mẹ ngủ say ko biết thì hậu quả sẽ đi tới đâu?
    Khi mới bắt đầu có con nhỏ, mình nghĩ ko chỉ mình mà tất cả các mẹ đều có những thắc mắc, những đêm lọ mọ vừa ôm con vừa tách tách điện thoại chat với bác Google để bác ý đưa đg dẫn lối tới những mẹ có kinh nghiệm, để được sẻ chia những thông tin quý báu về vấn đề muôn thuở ai cũng biết mà chả ai biết hết đc, đó là CHĂM CON :(. Với câu hỏi thứ nhất, đó cũng chính là sự ngạc nhiên, là kinh nghiệm mà mình có đc đầu tiên từ khi có Mon. Đối với người lớn, khi ngủ là lúc nhiệt độ cơ thể hạ xuống thấp nhất, ngay cả mùa hè khi ngủ cũng phải đắp tí chăn vì nằm ngửa một lúc là thấy lành lạnh rồi. Vậy nhưng trẻ con thì lại khác, cụ thể là bé nhà mình ra rất nhiều mồ hôi khi ngủ, mình ko hiểu nước ở đâu mà ra nhiều thế :(, mẹ mà đắp chăn thường cho bé, kể cả chăn mỏng nhất cũng vẫn ko thể ngăn nổi mồ hôi ở lưng, gáy, ngực và đầu của bé, hậu quả là Mon liên tục ho hắng rồi viêm phế quản triền miên vì mồ hôi lạnh ngấm ngược trở lại cơ thể con trong khi mẹ ko biết để mà lau cho con. Giá mà mình biết tới chăn lưới sớm hơn thì có lẽ hậu quả sẽ ko để lại cho tới giờ khiến con phải gánh chịu. Sau đó là chuỗi ngày dài trực trông con ngủ để lau mồ hôi, để đảm bảo là lưng, gáy, đầu, cổ con luôn khô ráo, đã lâu lắm chả mong có được một giấc ngủ liền mạch chứ đừng nói là ngon giấc.
    Với câu hỏi thứ hai, chắc chắn câu trả lời của 100% các mẹ đều là "không", ngay cả vào những ngày đại hàn thì cũng có lúc phải he hé chăn ra một tí để cơ thể còn "thở" chứ ko thì bí lắm, cảm giác bứt rứt ngột ngạt, nóng phừng phừng cái lưng. Đặc biệt là phụ nữ sau khi sinh hoặc các bà, các mẹ tiền mãn kinh. Chả thế mà khi mình nhập chiếc những chiếc chăn lưới đầu tiên về mẹ mình còn la oai oái vì rằng "mẹ chưa thấy bao giờ cái kiểu chăn như này, lại đồ vớ vẩn chả dùng tới cho mà xem", và bây giờ ko những mẹ, bố mà còn các cô dì chú bác 2 bên cùng dùng, rồi u còn nhiệt tình mua cả cho thông gia để tặng vì "chắc chăn ông bà ấy ko biết cái chăn này đâu, tặng cho họ biết có cái chăn hay thế này mà đắp" :D
    Với câu hỏi thứ ba, khi bị sốt, nhiệt độ cơ thể tăng cao nhưng người bệnh lại luôn có cảm giác lạnh/rét, đắp chăn thường thì bị cấm tuyệt đối rồi, chăn lưới thì lại khác, nó có chức năng thải nhiệt (mình sẽ giải thích cụ thể ở dưới), thế nên ở nước ngoài chăn lưới được sử dụng chính trong bệnh viện. Các mẹ thấy thích chưa, vừa đc thỏa mãn đắp chăn lại ko gây cản trở cho việc hạ sốt, còn điều gì tuyệt hơn nữa ko?
    Ở câu hỏi cuối cùng, cũng là điều các bác sĩ luôn dặn dò và báo đài luôn cảnh báo, nguy cơ đột tử ở trẻ nhỏ rất cao vì cơ thể các bé chưa ý thức được việc tự bảo vệ mình. Bé sơ sinh chưa thể có phản xạ đẩy vật lạ khỏi đưởng thở của mình khi bị che đậy, bố mẹ lại thường đắp chăn cho bé theo cách cho 2 tay xuống dưới chăn nên chỉ cần bé cựa quậy nhẹ thì nguy cơ chăn trùm lên mặt bé rất dễ xảy ra. Các bé lớn thì hầu như đều có sở thích trùm chăn ngủ, nhưng với chăn lưới thì cả 2 trường hợp này đều trở lên đơn giản và là giải pháp tuyệt vời cho cả bố mẹ và con.

Ngoài 4 câu hỏi trên thì mình còn cả cơn mưa thắc mắc và trăn trở để rồi quyết tâm đi tìm giải pháp. Hóa ra ở nước ngoài người ta dùng chăn lưới rất nhiều các mẹ ạ, đúng là khi có con mình mới biết tới điều này. Chả thế mà Tây họ cho con ngủ riêng từ bé được. Đối với gia đình mình, khi cô Mon bé bỏng ngày nào giờ đã được 5 tuổi, thì cô ý vẫn ko thể thiếu chăn lưới khi con ngủ, ngay cả khi đi học cũng vậy các mẹ ạ!

Giờ mình sẽ trả lời câu hỏi chăn lưới là gì? Ở nước ngoài nó có các tên gọi khác nhau, có thể là Cellular Blanket hay Thermal Blanket, chỉ là để diễn tả cách dệt của chăn (Cellular) hay tác dụng thải nhiệt (Thermal) của chăn mà thôi. Chăn đc gọi là chăn lưới vì cấu trúc dệt thành các mắt lưới, mục đích của các mắt lưới này rất đơn giản, là để thải nhiệt từ cơ thể chúng ta, vì thế bé sẽ được thoáng khí khi ngủ, cơ thể không bí bách thì sẽ không ra mồ hôi, rất đơn giản vậy thôi. Chăn lưới rất nhẹ nên có thể sử dụng được cả 4 mùa ở miền Bắc, mùa Hè thì các mẹ chỉ cần đắp 1 lớp, mùa Thu Đông khi tiết trời se lạnh các mẹ có thể gấp đôi hoặc gấp ba để đắp cho con, vẫn thoáng mà ấm ko kém chăn bông đâu ạ, còn mùa Xuân, khi tiết trời nồm, ẩm thấp, còn sự lựa chọn nào tốt hơn để ngăn mồ hôi của con bằng chiếc chăn tuyệt vời này chứ. Với các mẹ miền Nam chỉ 2 mùa mưa nắng thì chăn lưới đương nhiên được đưa vào list các item "must-have" rồi.
    Chăn lưới có thể làm bằng sợi cotton (bông), sợi bamboo (tre), sợi nilon (ni-lông) hay pha tạp giữa những sợi này, tùy theo yêu cầu của hãng sản xuất tương ứng với thị trường của họ. Tuy nhiên, theo nghiên cứu + kinh nghiệm sử dụng thì mình đúc kết như sau:
    Theo giá thị trường thì chăn lưới bằng sợi bamboo có giá trị cao nhất vì vốn dĩ sợi bamboo đắt nhất, tuy nhiên về độ thấm hút thì mình thấy vẫn ko thể bằng cotton, hơn nữa trên thị trường hiện giờ gần như không có chăn lưới bằng sợi Bamboo thiên nhiên chuẩn, mà hầu như đc dệt từ sợi Bamboo nhân tạo ko rõ nguồn gốc để giảm giá thành, nên các mẹ hết sức lưu ý và cẩn thận khi quyết định mua loại chăn này, chăn lưới bằng sợi nilon hoặc pha nilon có giá trị thấp nhất nhưng tuyệt đối tránh dùng loại chăn này vì vẫn bí rì như chăn thường và hoàn toàn ko thấm hút mồ hôi, vì thế mình ko bon chen theo xu hướng mà chỉ chuyên về loại chăn có tác dụng hiệu quả cao nhất, lại phù hợp với túi tiền của người dân mình, được các bố các mẹ trên khắp thế giới tin dùng hàng bao năm nay, chính là chăn lưới được dệt từ 100% sợi cotton chuẩn. Trước kia mình có nhập khẩu và phân phối chăn lưới Bébébela của Hồng Kông, cũng gọi là khá ưng ý về chất lượng nhưng sau gần 5 năm lăn lộn với chăn lưới, mình đã tìm ra loại chăn đúng là hơn cả tuyệt vời, dệt rất đẹp, rất ưng ý các mẹ ạ, hiện đang được xuất khẩu sang Anh, hãng này mới nhưng mình thấy tuyệt quá nên ko thể bỏ lỡ, các mẹ cứ qua mình để trực tiếp cảm nhận nhé.

Mục đích là để chia sẻ giải pháp tốt nhất cho con yêu và cho gia đình nên 5 năm nay, mặc thị trường đang biến động, mặc cho giá nguyên vật liệu (cụ thể là sợi cotton) tăng lên chóng mặt, mặc cho việc chuyển đổi từ chăn HK sang chăn xuất Anh đội giá lên bao nhiêu thì nhà Mon vẫn giữ nguyên mức giá cho cả 3 size của chăn lưới nên rất mong đc các mẹ ủng hộ.

Ngoài những tác dụng nổi trội như 4 gạch đầu dòng ở trên thì:

Sửa lần cuối: 10/3/2015
  3. Monxinhxinh

Ðề: Chăn lưới nè các mẹ ơi - HÀNG CÓ SẴN - khuyến mại đặc biệt nhân dịp khai trương

Mình xin giới thiệu một vài comment của khách hàng khi mua chăn từ Monxinhxinh (chỉ biết nói một câu duy nhất CHÂN THÀNH CẢM ƠN CÁC MẸ RẤT NHIỀU(u)):

Mình cảm ơn các mẹ nhiều lắm lắm :heart::heart::heart:

Sửa lần cuối: 26/12/2013
  4. Evergreen

Evergreen Thành viên chính thức

Ðề: Chăn lưới nè các mẹ ơi - HÀNG CÓ SẴN - khuyến mại đặc biệt nhân dịp khai trương

Mẹ Mon ơi, loại này là cái chăn to màu xanh nhạt hơn trong số 2 cái mẹ nó gửi cho mình hôm trước phải ko? Nếu đúng thì chất vải của cái này mềm mịn thích hơn hẳn cái chăn nhỏ mẹ nó ạ, màu mình cũng ưng hơn. Mà phát hiện ra là chất liệu này làm chăn đắp cho con thích đã đành, may áo hè thu cho mẹ cũng đẹp nữa chứ :D

Sửa lần cuối: 15/7/2010
    01235627972Monxinhxinh thích.
  5. Monxinhxinh

Haha thế hả mẹ nó :D. Đúng rồi, đây là loại chăn màu blue mình gửi cho mẹ nó đó. Mình còn lấy nhiều mẫu để so sánh nữa nhưng ưng mẫu này nhất, mẹ nó cũng khen nữa nên mình tự tin nhập về bán luôn hihi.

01235627972minhhong123 thích.
  6. pondlinh

pondlinh 0909901808

Mẹ Moon dạo này kinh doanh á........Giỏi quá ta ơi...:)
    Chưa xài chăn lưới bao giờ :)

7. hoanang1

hoanang1 I love my family ^_^

tớ đánh dấu nhé, có nhu cầu sẽ ủng hộ mẹ nó, hi

8. Monxinhxinh

Mẹ Pondlinh xài thử đi, thix lắm í :D.

9. Monxinhxinh

Mẹ nó có nhu cầu nhanh lên đang trong đợt khuyến mại kìa hihiii

minhhong123 thích bài này.
  10. ngocphale

ngocphale C.h.u.y.ên bán buôn VNXK

Bạn có chăn sẫm màu ko? Nhà m ko giữ đc mấy đồ màu sáng, hic

11. akbb

akbb Thành viên chính thức

Bạn ơi mình đặt 2 cái nhé, sáng mai sẽ ck cho bạn. Tks.

Monxinhxinh thích bài này.
  12. Samcaoly

Samcaoly Thành viên rất tích cực

E có còn nằm trong 10 mẹ đầu tiên k ạ? C check PM nha!

13. Monxinhxinh

Ok bạn nhé, cho mình địa chỉ giao hàng luôn nhé. Thank bạn ủng hộ mình :).

14. Monxinhxinh

Chị trả lời em rồi nhé. Còn một suất duy nhất trong danh sách ưu đãi thôi, các mẹ ơi nhanh chân lên nào.

15. thuyduong277

thuyduong277 Thành viên tích cực

Mẹ Mon ơi, tớ xin 1 suất về dùng thử nào, check pm nhá nhá!

16. qua&chuot

qua&chuot Thành viên rất tích cực

em ơi, cho chị 2 cái 1 cái xanh và 1 cái hồng, ship qua nhà số 20 ngach 2 ngõ 109 phố Trung Liệt nhé. tel của chị 091327 không năm sáu chín

17. Monxinhxinh

Ok, ưu tiên mẹ nó nhất đấy nhá, thank mẹ nó ủng hộ mình nhiệt tình :D.

18. Monxinhxinh

Dạ trưa em sẽ giao cho chị. Thank chị ủng hộ em :yawinkle:

19. lothuha

lothuha Thành viên tích cực

Ðề: Chăn lưới nè các mẹ ơi - HÀNG CÓ SẴN nhé

up giúp mẹ, nhà gần bên ngoại tớ, có dịp sẽ vào xem

20. Linh Lam

Linh Lam Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Chăn lưới nè các mẹ ơi - HÀNG CÓ SẴN nhé

E ơi, nếu còn KM thì cho chị 1 cái qua Bùi Thị Xuân nhé, nếu okie thì PM cho chị để chị cho e địa chỉ