Kinh nghiệm: Mụn lưng,môi khô nẻ ,viêm phụ khoa,hôi nách.. thì vào đây

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi thanhlan_hg, 28/11/2014.

1. thanhlan_hg

thanhlan_hg Vẽ lại nụ cười

1. Dùng đúng loại sữa tắm hợp với da,chất lượng đảm bảo uy tín thì sẽ khỏi mụn ở lưng :
    Các mẹ ạ ,em ng miền núi ,từ ngày xuống HN học chẳng hiểu do em k hợp đất hay sao ấy mà tóc rụng ,da càng ngày càng nhiều dầu , mọc nhiều mụn cám cả ở lưng nữa T_T ngày nào cũng tắm mà fai lười đâu sao nó mọc mụn khiếp thế ,cồi da và ngứa khó chịu...đỉnh điểm có đợt nặng quá em còn bị mụn mủ rất đau ! Nhưng bây h thì hết rồi :finga:
    Còn có cái rụng tóc như lá mùa thu thì chưa ra cách ..em hóng xem có cao nhân nào k giúp em với ạ :(

PP: Đổ sữa tắm ra cái ca rồi dùng tay đánh cho nó lên bọt ,làm ướt người rồi xoa st lên ,động tác nhẹ nhàng thôi (k đổ trực tiếp st đặc lên da và dùng xơ mướp kì lấy cọ để như được mùa đâu nhé) .Làm như vậy tình trạng da đang kích ứng do mụn sẽ k bị nặng thêm do chà xát cơ học thô bạo ,da sẽ k bị khô và cũng đỡ tốn sữa tắm

2.Em chia sẻ kinh nghiệm trị da môi nứt nẻ của chính em ,em cũng là ng bị nẻ nặng khi mùa hanh về :

các mẹ xem mình hợp loại son dưỡng nào nhất thì thực hiện đúng theo như sau đây sẽ khỏi :

Tối trc khi đi ngủ , rửa môi=sữa rửa mặt ,dùng nc ấm (k đc nóng ,chỉ là nc cho cảm giác k nóng k lạnh khi txuc với da) kì cọ lên da môi ,mục đích để làm bong vẩy nẻ đi (bình thường thì lúc khô ,k có nc ,mn hay khó chịu lấy tay gỡ da rất đau) .Làm sạch vẩy nẻ nhẹ nhàng xong thì chị dùng khăn thấm khô nc còn sót lại trên môi và thoa son dưỡng lên .để qua đêm đến sáng rửa mặt là da mướt như chưa hề bị nẻ
    :finga:

p/s: Sở dĩ em nói tới rửa môi=srm là vì làm thế để sát khuẩn nhẹ cho da ,làm cho da sạch thì chất làm mềm mới thẩm thấu tốt vào da đc .Và vì làm nthe sẽ giữ vệ sinh cho thỏi son k txuc vs vi khuẩn và bụi bặm trên da bẩn sẽ lâu biến chất ,lâu hỏng ,kéo dài HSD hơn.

3.Vấn đề về mùi cơ thể : Có liên quan mật thiết với chiếc áo ta mặc!

Nhiều người rất khổ sở về vấn đề mùi hoi nơi nách .Em cũng là ng bị rất nặng ..Qua tgian từ lúc em học lớp 12 tới h ,em thử rất nhiều cách. Em xin có chia sẻ trải nghiệm tnay : Em đc mách là dùng chanh xoa lên hằng ngày để trị ..nhưng cách này có mẹo là nếu dùng trong tgian dài sẽ khỏi hẳn đc ,với điều kiện (theo lời đồn) k được ngửi lại mùi nách của mình nếu k thì mùi sẽ quay trở lại (có lẽ bởi thế mà nhiều người kêu cũng làm nhưng k ăn thua là nvay ,đương nhiên là em cũng ..thế keke nên em chả khỏi) .Và mùi cơ thể thì quanh năm lúc nào chả mùi .chanh thì chỉ có theo muad mà thôi! Chị gái em bảo dùng phấn rôm Jonhson Baby xoa lên ,tgian dài mùi sẽ nhẹ dần và biến mất .Chị gái em đã khỏi hẳn .Cá nhân em thấy em k khỏi hẳn đc ,nhưng đỡ mùi đi rất nhiều .
    Em thấy áo của em mặc ,lâu ngày nó bị ám mùi .mặc dù giặt nhiều xà phòng tới đâu đi nữa ,nhưng chỉ cần em tắm xong,mặc lên người khoảng vài h đồng hồ là cả áo cả nách ..thi nhao ra mùi T_T .Nguyên nhân bệnh càng nặng thêm là bởi cả chiếc áo nữa các mẹ ạ .Em khẳng định chắc luôn.Vì em có sự so sánh khi mặc 1c áo cũ và 1c áo mới mua thì mùi nó lên có tgian k giống nhau.áo mới mua thì lâu lên mùi hơn .Sau em nghĩ ra 1 mẹo ,em giặt áo thành 2 lần để khử triệt để dầu dư trên áo : giặt xà phòng lần thứ nhất ~>xả 1 lần nc lã ~>giặt xà phòng lần thứ 2 và xả như bthg ~>Kqua là áo k bị ám mùi nữa + Tắm ngày 2 lần sáng và tối + Thủ sẵn trong túi gói khăn ướt để lúc thấy mồ hôi nách là vào ngay wc lau đi .Không ai biết em bị rau mùi :mrgreen::mrgreen::mrgreen: .

p/s :
    _Em k dùng lăn khử mùi .Vì em đã từng trót dại ,dùng tgian đầu thấy ổn ,sau tình trạng tăng tiết kinh khủng hơn ,mùi nặng hơn T_T .
    _Từ cách giặt giũ này mà em khám phá ra đc : q.áo em trc hay bị mốc do em da dầu (dù em rất chịu khó cởi ra là giặt phơi ngay lập tức ) ,mà nay áo k có cái nào bị mốc nữa .Lượng xà phòng dùng cho 2 lần giặt đó nên ít thôi ,vì tốn kém và cũng vì k cần thiết .có đổ nhiều vào 1 lần giặt thì cũng k thể sạch áo đc đâu ạ .

4.Phòng bệnh viêm phụ khoa cho nữ :

Mục này em viết hơi bị thô và có phần kinh khủng ,nhưng mô tả đúng và chân thật để cùng chia sẻ tới các mẹ . Phương châm của em là " bạn có thể lười tắm nhưng lười rửa ráy thì KHÔNG!"
    Ngày còn trẩu tre (cấp 2-3 gì đó) em do thiếu hiểu biết nên cũng bị viêm .Em k rõ là mình bệnh ở mức độ nào ,sau này lớn lên mới biết chắc chắn là mình bệnh : trên quần lót có những mảng vàng và đã có lúc bị ngứa .Nhưng chưa lần nào đi thăm khám hay chữa trị ở đâu cả .Ơn trời là bệnh cũng tự khỏi mới may mắn lsao do trấn chỉnh lại bản thân kịp thời hihi
    Mẹ em có 1 thói quen và dạy em rằng : sau khi đi tiểu ,việc cần làm đó là chấm ẩm đi (chưa nói tới rửa) .Làm nvay ,sẽ k bị dây ra đũng quần gây mùi khó chịu .Cả đời mẹ em ,k bh bị bệnh viêm hay là hôi nách .. vì mẹ em rất có ý thức giữ gìn .
    Trên nhà em lạnh lắm ,chuyện mấy ngày mới tắm 1 lần là bthng vì buốt giá về mùa đông ,rồi tắm nhiều da nẻ ngứa còn khó chịu hơn rất nhiều .Em cứ thực hiện ntnay:
    _Mỗi lần đi tiểu xong ,dùng nước ấm rửa ngay (rửa kvuc 2 mép trở ra ,k rửa vào sâu bên trong) .Thấm khô bằng giấy vs .
    _Quần lót thay ngày 2-3 lần trở lên (sáng ngủ dậy ,tối trc khi đi ngủ ,trưa hoặc chiều ) tùy vào mức độ tiết dịch cơ thể .Cứ thấy quần có dịch ra ươn ướt là fai thay ngay (đỉnh điểm ngày gần kì kinh tăng tiết ,em thay 3-4c quần lót 1ngay luôn) K lúc nào đc để cho có thứ gì ẩm ướt trên đũng quần Bên trong âm đạo thì cần ẩm ướt ,dịch đó có tac dụng kháng viêm ,diệt vi khuẩn ,nấm ..nhưng khi nó ra tới ngoài môi trường âm đạo rồi thì chính nó lại trở thành MT thuận lợi cho bọn vi khuẩn gây bệnh ~>Tốt nhất là k cho nó có đk tồn tại ~>Ta fai thay ngay .Nhiều ng đi làm công sở ,làm gì đó mà k thể có đk thay quần txuyen mà lại tiết dịch nhiều thì nên chọn bvs loại hàng ngày thật đảm bảo ,để khi có ra là bóc thay ngay ,nvay cũng hiệu quả .
    _Quần lót thay ra fai giặt ngay! Vì như em nói ở trên ,nếu thay ra mà để ngâm ở đó hoặc k ngâm thì nó cũng là MT cho vk sinh sôi rồi .Các chị k thể chắc chắn đc là mình có giặt sạch hoàn toàn đc cái quần đó hay k đâu nhé (Em chứng kiến rồi ,nhiều ng giặt cái quần cũng k nên hồn đâu ạ ,giặt xong phơi lên gì mà thấy đũng quần nó ô ố vàng vàng ấy .Đó là do để k giặt ngay ,dịch nó keo lại khó giặt ..lúc đầu quần mới có thể chưa thấy ,sau nhiều lần tích tụ nó hiện rõ ra luôn!) Và giặt fai cực kì kĩ : giặt cho kì đc ,sạch k còn vết ố nào trên đũng quần ,giặt tới ra nc trong veo k còn bọt xà phòng kẻo lại bệnh vì dị ứng hóa chất nhé !

p/s : Em k fai dạng bị bệnh sạch sẽ thái quá đâu ạ .Vì em k dùng dung dịch vs ,k rửa vào sâu bên trong .Quá thấm thía cảnh bệnh tật nên em SỢ mà thôi! Các mẹ cứ làm đúng như em hdan đảm bảo k bao h bệnh ,có bị bệnh rồi cũng khỏi (với viêm nhẹ) ,bị bệnh khỏi rồi thì k bị tái phát .Từ lúc áp dụng cách này mà em kbh ngứa hay bị dịch vàng ,xanh,keo các kiểu (chỉ có dịch màu trong trong trong ,chưa kịp thay quần thì nó hơi lên màu kem thôi ạ)
    đây là 1 link cm tham khảo tác hại từ cách mặc quần lót của nam giới nhé .đúng vs cả chị em nữa ạ k,em nghĩ là k ngoa đâu :
    http://www.yan.vn/phai-nam-co-the-vo-sinh-phat-ban-do-mac-do-lot-sai-cach-45416.html

5.Khi chải răng ,hãy chải luôn cả ...nướu

Việc chải răng đúng quy trình như hdan của nha sĩ đã là tốt lắm rồi .Nhưng để ngừa viêm lợi ,sâu chân răng thì cm nên chải luôn từ nướu (lợi) nhé :D Cái này em xem video của nc ngoài về sức khỏe răng miệng có nói nên học theo luôn hihi Bình thường ,cm đi nha khoa ,họ soi lấy cao răng chủ yếu là lấy ở phần chân răng chứ đâu ..nếu chải răng theo lời khuyên này thì sẽ ít bị tạo cao răng nhé (thậm chí còn có thể làm mòn lớp cao răng đã đóng tảng lâu ngày đấy ) .Em bị sâu răng nhiều lắm .Đi kèm theo bệnh này thì thường kéo theo viêm lợi (em thì bị txuyen rồi) Bây h ,em k còn bị viêm lợi nữa .Cái tiểu tiết này thì ít ng để ý lắm nên em nhắc lên đây luôn .Cm đừng lo ,k sợ bị xước nướu đc đâu vì em đã thử rồi .

Hnao em sẽ chia sẻ kinh nghiệm làm giảm nếp nhăn trên da mặt cho các mẹ vì em đã thực hiện thành công trên da mặt rồi ,em đang đợi tiến triển của vùng da cổ để có ảnh trc và sau quá trình để làm bằng chứng ^^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhlan_hg
    Đang tải...

2. thienbinh_83

thienbinh_83

Ðề: Em đã khỏi mụn lưng ,mừng quá cm ạ!

Tưởng mn chia sẻ cách trị mụn ở lưng, đọc mà không tìm thấy đâu cả.

3. thanhlan_hg

nãy em định ghi xong sợ mod bảo QC bán hàng :( .cái em dùng là sữa tắm Olay hàng nhập khẩu của USA trong siêu thị Co.opmark thôi chị ạ .cái này thì cũng k fai em bán ,rõ rằng là em mua của siêu thị .thấy chữ của tiếng Mỹ hẳn hoi .xong có dán dướng dẫn sử dụng=tiếng Việt và có tem dán mã vạch .

thienbinh_83 thích bài này.
  4. thienbinh_83

thienbinh_83

Thế ah? Vì thỉnh thoảng mình cũng hay bị mụn ở lưng nên hay tắm với Chanh thôi. Để dùng hết sữa tắm mua thử Olay loại mn nói xem sao vì cũng đang định đổi sữa tắm khác.

5. thanhlan_hg

em da dầu nhưng dùng chanh k hợp ,hay bị rát vì nó có axit ..nhưng em dặn chị cái này : chị đổ sữa tắm ra cái ca rồi dùng tay đánh cho nó lên bọt ,làm ướt người rồi xoa st lên là da sẽ k bị khô và cũng đỡ tốn st .em dùng nhiều dòng st lắm rồi : Doublerich ,Biore ,Johnson baby..cuối cùng là Lux là loại dịu nhẹ hợp vs da của em nhất mà em vẫn bị mụn .sau chuyển qua olay thấy dùng xong k bị nhờn dít sót lại ở da tay nên em dùng luôn loại này .Giá thì em thấy nó có giá gấp 3 lần giá của lux (cùng khối lượng) .Em k QC cho hàng olay xách tay đâu ạ .Em dùng rồi thì tin hàng siêu thị bán thôi .

thienbinh_83 thích bài này.
  6. minh.pham0284

minh.pham0284 Thành viên rất tích cực

da mẫn cảm, dễ bị mụn thì dùng các loại sữa tắm ko thích hợp càng dễ lên mụn. tốt nhất là dùng các sp tự nhiên bạn ah.

7. dienlanhbatrinh

dienlanhbatrinh Thành viên rất tích cực

mẹ nó chia sẻ cách làm giảm bớt nếp nhăn trên da đi....^^!

8. thanhlan_hg

mn ơi ,k fai là em k hiểu điều đó .nhưng mà da nhiều dầu nhớp nháp khó chịu lắm lsao mà k dùng sữa tắm đc ạ :( k rửa sạch còn bị bít lỗ chân lông và mụn nhiều hơn ấy ..với cả em xác định là em k hợp mấy loại tắm chanh ,đắp hoa quả các kiểu (tự nhiên đấy) đâu ..da bị mẩn và hơi rát ..còn nếu mà đun lá tắm thì lại cầu kì quá lsao ngày nào em cũng làm đc ạ ..tiền lá tắm còn nhiều hơn tiền rau ăn ấy T_T

9. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

bác dùng sữa tắm Olay hàng nhập khẩu của USA trong siêu thị Co.opmark hử

10. thanhlan_hg

em đã chụp lại ảnh vùng cổ trc khi làm rồi ..đợi nửa năm tới 1 năm mới có kết quả chị ạ..trc em làm trên da mặt thấy hiệu quả nhưng k nghĩ tới việc chụp hình trc và sau để up cho mn xem .Cái này chỉ đơn thuần là pp rửa mặt chứ k fai lquan tới sp thẩm mĩ đắt tiền nào cả ..hoàn toàn là pp cơ học .k tốn kém :finga:

Shop H.T thích bài này.
  11. thanhlan_hg

chính hắn mn ạ :finga: của Co.opmark bán ,k fai showroom nào đặt trong Co.op đâu nhé .giá thì em thấy tương đối chấp nhận đc

12. thanhlan_hg

Ðề: Em đã khỏi mụn lưng ,mừng quá cm ạ!Một số kinh nghiệm khác

Sau khi đảo qua các top chia sẻ làm đẹp của các mẹ ,em cân nhắc và cập nhật thêm 1 vài trải nghiệm của bản thân để cùng chia sẻ với các mẹ .Tgian sau này em sẽ chia sẻ nhiều hơn nữa ,mong các mẹ ủng hộ cho topic của em sôi động .Em cũng xin kinh nghiệm của các cao nhân ạ ^^

13. monamour82

monamour82

E gái nhiệt tình quá
    Chúc e luôn trẻ và xinh

thanhlan_hg thích bài này.
  14. gaotamthaihn

gaotamthaihn

phải học cách của bạn chữa môi e mới dc,mùa này là mình sợ nhất nào là tay nào là môi hihi

15. xukute

xukute DẦU DỪA NGUYÊN CHẤT 100% - NẾU KHÔNG SẼ HOÀN TIỀN

Hướng dẫn cách làm giảm nếp nhăn đi mn ui ! k cần hình đâu :D

16. hieupede

hieupede

cách thứ 3 có vẻ rất hay :)

17. Bill yêy

Bill yêy Bắt đầu nổi tiếng

Bạn hướng dẫn đi mình cũng muốn làm theo luôn.

18. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

mình cũng bị mụn ở lưng nhưng đang bầu bí nên cứ kệ đã he

19. thanhlan_hg

Re: Ðề: Em đã khỏi mụn lưng ,mừng quá cm ạ!Một số kinh nghiệm khác

cảm ơn chị đã động viên em ạ .có tgian và trí nhớ thì em sẽ chia sẻ nhiều hơn nữa ..toàn những thứ chị em phụ nữ mình cần nhưng hầu hết mọi ng lại k để ý tới .để ý 1 chút ,mất ít tgian mà sống vui-khỏe mỗi ngày :D

20. thanhlan_hg

Re: Ðề: Em đã khỏi mụn lưng ,mừng quá cm ạ!Một số kinh nghiệm khác

cứ từ từ chị ạ .lúc nào cơ thể trở lại bình thường thì mình làm k muộn .