Mẹ nào mới sinh dịch vụ ở PSHN cho e hỏi??

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi taneo141, 10/12/2014.

1. taneo141

taneo141 Thành viên mới

Cm đã đẻ dịch vụ ở phụ sản HN cho e xin ý kiến với ạ. Cho e hỏi bác sĩ đỡ đẻ nào tốt, đội ngũ đỡ, lúc khâu, hút đờm dãi có tốt ko,chăm sóc sau sinh có tốt ko? Năm ngoái e nhờ dc 1 bà đỡ khá tốt nhưng ko đẻ dịch vụ, chăm sóc sau sinh ko tốt mà lấy giá cao bằng giá đẻ dịch vụ năm ngoái (năm ngoái thấy bảo đẻ DV 7tr). Năm nay định nhờ bà ý nhưng bà ý cứ gạ mua thực phẩm chức năng, e ko mua thì thấy thái độ bà ý kém nhiệt tình hẳn, lại cứ dọa dẫm nọ kia nên ko yên tâm, muốn chuyển hướng sang đẻ dịch vụ nên nhờ cm tư vấn giúp???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi taneo141
    Đang tải...

2. mecuTit0909

mecuTit0909 sâm - nấm Hàn Quốc

Ðề: Mẹ nào mới sinh dịch vụ ở PSHN cho e hỏi??

Dạo trước mình đẻ thường nhưng nhờ vả bs cũng mất hơn 6tr òi.cu nhà mình ko bít lúc sinh xong họ có hút dờm rãi sạch cho ko mà bi h cứ hay khò khè, mũi chảy.hic

3. taneo141

taneo141 Thành viên mới

Hix dc cái bà đỡ lần trc của e nút đờm dãi tốt. Cơ mà lần này chỉ vì ko mua thuốc của bà ý mà bà ý dở quẻ, trong khi e còn mỗi tuần đến 1 lần, còn phong bì hậu hĩnh, còn nhờ bà ý đỡ rồi thuê về tắm nữa cơ mà, có phải chỉ mua mỗi thuốc ko đâu. Nên e thấy bà ts sống vì tiền quá, thấy ko yên tâm

4. Me_moka

Me_moka

Chào các mẹ, mình vừa đi làm HSS về xong (9/7/2014), cập nhật lên đây cho mẹ nào cần tham khảo ạ. Trước tiên là nhin ăn sáng và lấy sẵn nước tiểu đóng vào chai ở nhà cho tiện. Khi lấy nước tiểu thì lấy đoạn giữa chứ đừng lấy ngay đoạn đầu vừa tè , thấy bác sĩ bảo nên thế. 1. Mẹ nào có bảo hiểm thì làm HSS ở khu B1 7h bắt đầu làm việc, nên có mặt lúc 6h30 là lấy được số thứ tự đầu. Mẹ nào đi sớm thì xếp sổ trước ở quầy tiếp đón, ai chưa có sổ thì để tạm phiếu siêu âm hoặc gì đó tương tự có tên mình đặt vào đó cho đỡ mất thứ tự, khi nào lễ tân bắt đầu làm việc thì mua sổ xong thay vào vị trí của mình. Lấy sổ xong thì lễ tân trả số thứ tự cho mình, cứ thế vào khám theo hướng dẫn thôi. chi phí e k rõ vì e k có bảo hiểm. 2. Mẹ nào không có bảo hiểm thì làm HSS ở khu D1 (khu tự nguyện 1) 7h30 bắt đầu làm việc, có mặt từ 7h10 là đẹp, cũng đặt sổ và lấy số thứ tự xong lễ tân sẽ hướng dẫn đi những phòng nào. Cụ thể, lấy số xong ra P8 nộp tiền, xong ra P11 lấy máu và nước tiểu, cuối cùng ra P2 siêu âm thai rồi ngồi chờ kết quả máu, nước tiểu ở ngoài cửa P2 luôn. có kết quả thì mang vào nhờ bác sĩ đọc, xong ra cửa khai HSS, vậy là xong. Họ sẽ giữ lại kết quả xét nghiệm để kẹp vào HSS nên mẹ nào muốn lưu thì mang đi photo giữ lại 1 bản, họ chỉ trả lại mình quyển sổ khám thôi, sổ thì có ghi số hồ sơ của mình, VD của mình là 159, khi nào có hiện tượng sinh mang sổ tới và bảo hồ sơ 159 là được. Mình k quen biết ai cả, k bảo hiểm, tự túc từ A-Z, tổng chi phí là 963K + 5K mua sổ. Bên này không đông lắm nên độ 1 tiếng rưỡi là xong thôi. Tuy nhiên mẹ nào bị viêm gan B lưu ý, biết mình bị rồi thì lúc lấy sổ lễ tân hỏi đến làm gì thì mình bảo làm HSS và nói luôn e bị viêm gan B, cho xét nghiệm cả HBeAg (cái này thêm 110K nữa, nên của mình mất tổng 1.078K) thì lấy máu 1 thể, đợi kết quả luôn. Tránh trường hợp như mình, lấy xong kêt quả, vào nhờ bác sĩ đọc thì bảo dbị viêm gan B, cần làm thêm xét nghiêm HBeAg, hình như là để xem mức độ hoạt động của virut thì phải, nếu âm tính thì thôi, dương tính thì sẽ phải tiêm huyết thanh (700K) cho con sau sinh. Mình lại phải lấy máu lần nữa và chờ thêm 1 tiếng nữa để lấy kết quả. Mình cũng hỏi thăm y tá thêm được thông tin là hiện tại mình k có thẻ BH nên phải sang D1 làm HSS, tuy nhiên khi đẻ nếu mình có bảo hiểm thì vẫn được chập nhận như bình thường, lúc đó mới chọn sinh thường hay dịch vụ, chứ k phải là làm HSS ở khu dịch vụ thì phải sinh ở đó. Y tá bảo khi nào chuyển dạ thì mang HSS đến, cầm theo thẻ bảo hiểm, vào phòng cấp cứu khu B1 mà đăng ký, sinh thường đặt cọc 3tr, sinh dịch vụ đặt cọc 13tr, thừa thiếu tính sau. Đây là toàn bộ thông tin mình có hôm nay, đi làm HSS xong cũng đỡ hoang mang hơn ở nhà tưởng tượng nhiều. Hi vọng giúp ích cho các mẹ.

5. vietbee01

vietbee01 Thành viên tích cực

Sinh dục vụ ở đây tốt mà, chị mình sinh mổ rồi nằm phòng DV 500k/ ngày khá tiện sạch sẽ, chăm sóc ân cần và nhẹ nhàng cực luôn

6. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Mình chỉ sinh thường chứ không sinh dịch vụ.

7. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Mình cũng thấy rất sạch sẽ và tiện nghi, chi phí cũng không quá cao.

8. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

Mình thấy mn đi khám thai bsi hạnh thì nhờ bác làm hộ thủ tục sinh và đỡ đẻ hộ cũng đc. Bạn mjnk nhờ bác làm sinh dvu hết 8 củ

9. zkhoaitayz

zkhoaitayz Thành viên nổi tiếng

nhà em đẻ dịch vụ bên D, chẳng nhờ bác sĩ nào trước cả, cứ đến lúc đau đẻ là vào đẻ, cho họ tiền thế là vẫn được sự nhiệt tình và nhẹ nhàng