Thông tin: Cho người biết quan tâm và yêu cuộc sống

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi thnhantcb, 11/12/2014.

1. thnhantcb

thnhantcb BH dầu khí PVI

Chào mọi người,
    Chúng ta luôn coi trọng mong ước một cuộc sống yên bình với rất nhiều ước mơ và mục tiêu trong cuộc sống của mỗi cá nhân và mỗi gia đình. Là một người biết quan tâm và yêu cuộc sống chắc hẳn ai cũng có mong muốn cuộc sống không phụ thuộc, tài chính gia đình ổn định, đảm bảo học vấn của con cái, có điều kiện phụng dưỡng cha mẹ và hưu trí an nhàn. Tuy nhiên, đôi khi cuộc sống hiện tại lại mang đến cho chúng ta những điều không mong đợi. Chính vì vậy các công ty bảo hiểm ra đời để mang đến cho mỗi người, mỗi gia đình những giải pháp, kế hoạch tài chính phần nào giúp hiện thực những mong muốn đó. Tham gia bảo hiểm không đơn thuần chỉ để bảo vệ bạn, mà bạn đang thể hiện trách nhiệm của mình đối với những người thân yêu – sự đảm bảo tương lai cho những người thân yêu. Bạn có thể liều lĩnh với tương lai của chính mình nhưng đừng nên liều lĩnh với tương lai của gia đình mình. Bạn chỉ sống một lần!
    “ Tôi tham gia bảo hiểm để nếu sống thọ, tôi có tiền mà sống. Khi ốm đau, người thân của tôi không phải đau ốm cùng tôi. Chẳng may tôi phải nằm một chỗ, bảo hiểm sẽ thay tôi đi làm đem về thu nhập về cho gia đình mình. Rồi một ngày, khi tôi không thể về nhà nữa, bảo hiểm sẽ đến, gõ cửa và ở lại chăm sóc những người thân yêu. Tôi tham gia bảo hiểm để được bình yên tâm trí và thanh thản tâm hồn ”.

1. Bảo hiểm có phải lừa đảo không?
    Bảo hiểm đã tồn tại và phát triển hàng trăm năm ở các nước tiên tiến, dân trí cao; được chính phủ các nước cấp phép hoạt động công khai; các lĩnh vực tham gia đầu tư đều phải được chính phủ phê duyệt và tuyệt đối không được đầu tư ra nước ngoài. Các công ty bảo hiểm không hề lừa đảo.

2. Tôi có cần bảo hiểm không?
    Chiếc xe vài chục, vài trăm triệu của bạn cần vài triệu đồng tiền gửi xe mỗi năm để được bảo vệ. Thế tính mạng của bạn đã được bảo vệ đúng mức chưa?

3. Tôi không có tiền mua bảo hiểm nhân thọ:
    Nếu không có sự kiện bảo hiểm xảy ra, khi đáo hạn, công ty bảo hiểm sẽ thanh toán toàn bộ tiền bạn đã tham gia, thêm khoản bảo tức và lãi.
    Còn nếu sự kiện bảo hiểm xảy ra thì công ty bảo hiểm sẽ thanh toán 1 khoản tiền lớn hơn nhiều so với số tiền bạn tham gia.
    Rõ ràng bạn không hề mất tiền mua bảo hiểm nhân thọ. Bảo hiểm nhân thọ là giải pháp tài chính nhằm mục đích tiết kiệm cho người tham gia và bảo vệ tài chính cho người thân của họ.

4. Lúc nào lập gia đình tôi sẽ tham gia sau:
    Bạn vẫn đang có gia đình của mình với bố, mẹ … Bạn đã đền đáp được bố mẹ chưa? Bạn vẫn để bố mẹ ốm đau, bênh tật cùng mình đến bao giờ?

Khi bạn đã hiểu được phần nào ý nghĩa của bảo hiểm với cuộc sống của mình, bạn nên tìm hiểu rồi tham gia càng sớm càng tốt, bởi bảo hiểm chỉ có thể tham gia khi bạn chưa phải dùng vì đến khi phải dùng thì bạn không thể tham gia nữa.
    Cảm ơn bạn đã đọc chia sẻ này, chúc bạn & gia đình mỗi ngày tốt lành, may mắn!
    Nhan.nt

Hiện tại các công ty bảo hiểm đang cung cấp rất nhiều sản phẩm, tuy nhiên nếu muốn tham khảo một kế hoạch tài chính từ công ty chúng tôi giúp bạn được bảo vệ lại có khoản tích luỹ hưu trí hay đảm bảo tương lai học vấn cho con cái với tối đa 10% thu nhập, vui lòng để lại thông tin ở phiếu sau (link google drive, đảm bảo an toàn)
    Hãy thử xem một kế hoạch tài chính tốt sẽ giúp được gì cho bạn và gia đình.
    https://docs.google.com/forms/d/1CemNEBVE0OWJktmtWJ-OtEvh2pOy3R9uQ70RFN5QDts/viewform?usp=send_form

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thnhantcb
    Đang tải...

2. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

Ðề: Cho người biết quan tâm và yêu cuộc sống

e dù gì đi nữa có khó khăn gì vẫn luôn lạc quan vì e nghĩ sầu chỉ làm cho cuộc sống khó khăn hơn thôi