Kinh nghiệm: MỤN ĐẦU ĐEN ư?Giờ chỉ là chuyện nhỏ........

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi MR.CHEESE, 13/12/2014.

1. MR.CHEESE

MR.CHEESE Thành viên tích cực

Chào các mẹ!Lần trước em đã chia sẻ với các mẹ 1 phương pháp tắm trắng bằng nguyên liệu sẵn có trong bếp như bột đậu đen,bột đậu đỏ.Hôm nay em sẽ chia sẻ thêm 1 phương pháp trị MỤN ĐẦU ĐEN rất hay mà trong 1 tháng vừa qua em áp dụng và kết quả thì bất ngờ hơn nhiều so với mong đợi..
    Trước đây em mua bột Gelatin về làm chè khúc bạch để bán rất nhiều.Sau chè khúc bạch ko HOT nữa thì đống Gelatin em mua lại để xó.Tình cờ 1 hôm đọc được mẹo lấy mụn đầu đen từ Gelatin em về áp dụng luôn.Và kết quả là sau mười mấy năm em khổ sở vì MỤN ĐẦU ĐEN thì giờ em đã hoàn toàn yên tâm tự tin ra đường mà ko cần phải trang điểm kỹ như trước kia nữa.Trong khi đó,da mặt lại căng mịn ,giảm lão hóa.
    Công thức rất đơn giản:
    -1 muỗng bột Gelatin(hoặc 1/2 lá Gelatin)(=muỗng sữa chua VINAMILK là đủ các mẹ nhé)
    -1 chút sữa tươi hoặc nước sạch
    Các mẹ cho nước vào bột Gelatin cho ngấm và nở ra.Lưu ý cho ít nước thôi các mẹ nhé!Cho nước vừa đủ ngập xâm xấp chỗ bột Gelatin là được.Sau đó các mẹ cho hỗn hợp này vào lò vi sóng để chế độ 400W và quay trong 15s(Lưu ý là chỉ 15s hoặc ít hơn nhé!Trào ra ngoài là e ko chịu trách nhiệm đâu nha!hjhj) hoặc các mẹ có thể cho vào nồi hấp cách thủy để Gelatin tan ra là được.
    Rồi các mẹ lấy thìa sữa chua nhựa Vinamilk(dùng xong vứt luôn) lấy mặt sau thìa bôi từ từ hỗn hợp Gelatin đã chảy còn đang nóng(lúc bớt nóng chứ ko phải đợi nguội đâu ạ vì nó nhanh đông lại lắm)lên mũi và hai cánh mũi(riêng em tham lam em làm nhiêu bôi hết cả trán cằm má,trừ chỗ nào gần tóc thôi).Đầu tiên bôi 1 lớp mỏng trước xong bôi thêm 1,2 lớp nữa đè lên cho kín,lưu ý đừng bôi mỏng quá và đừng bôi quá dày các mẹ nhé!Bôi dày 1 chút thôi.
    Và trong thời gian đợi dung dich Gelatin khô(khoảng 20 phút,trời này hanh thì nhanh khô lắm ạ) các mẹ có thể làm bất cứ việc gì vì bôi cái này ko bị rơi rớp như các loại mặt nạ khác đâu ạ.Đợi khô hẳn các mẹ bẳt đầu bóc mặt nạ ra.Bóc từ từ 2 phía cánh mũi vào....Và kết quả là:1 bàn chông toàn những con mụn đầu đen đáng ghét bị dính ở miếng Gelatin vừa bóc ra,hiệu quả hơn rất nhiều những miếng lột mũi em mua ở ngoài vừa đắt mà ko hiệu quả bằng và lại rất kinh tế nữa.Mà có 1 đặc điểm ở Gelatin nữa là nó được làm từ da động vật nên có rất nhiều thành phần COLLAGEN làm trẻ hóa làn da của các mẹ,hay nói thẳng ra là nó ko khác gì MẶT NẠ BÌ LỢN nổi tiếng trên các diễn đàn đâu ạ.
    *Lưu ý:
    +Nếu mẹ nào bị nhiều mụn đầu đen như em thì lột hẳn 2-3 lần/lần thực hiện nhé!Nếu Gelatin mà đông lại thì lại cho tiếp vào vi sóng bắn là lại chảy ra ngay.
    +Nếu lột cả mặt thì lúc bóc ra là bị đau đấy các mẹ nhé!Nhất là ở những chỗ xung quanh mặt.Tốt nhất những chỗ này nên tẩy da chết thôi.
    +Rửa sạch mặt và để mặt thật khô trước khi bôi hỗn hợp.Sau khi lột xong các mẹ có thể tẩy da chết.rửa sạch mặt lần nữa,rồi nhớ dùng nước hoa hồng và kem dưỡng các mẹ nhé.
    +Thời gian mỗi lần lột ko cụ thể,em thì cứ khi nào sờ mũi có lợn gợn đầu đen là em lột.
    +Nơi mua nguyên liệu:các cửa hàng bán nguyên liệu làm bánh như Kiwifood,Liên Hoa,mua trên HÀNG BUỒm..(1 lạng dùng cả năm ý ạ)
    Chúc các mẹ thành công!em đảm bảo ai mà khổ sở như em vì bọn mụn đầu đen đáng ghét thì giờ hoàn toàn có thể yên tâm nhé!Thôi,em đi lột mũi đây...bye các mẹ;)!hjhj

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MR.CHEESE
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 13/12/2014
  2. zinnguyenus

zinnguyenus Thành viên đạt chuẩn

Ðề: MỤN ĐẦU ĐEN ư?Giờ chỉ là chuyện nhỏ........

mụn đầu đen e hay làm theo cách này: lấy tăm bông thấm nước cốt chanh rồi chấm lên xung quanh mũi trước khi đi ngủ và buổi sáng (mùa đông thì k sợ bắt nắng, nhưng vẫn dùng khẩu trang), khá là hiệu quả đấy

3. MR.CHEESE

MR.CHEESE Thành viên tích cực

Ðề: MỤN ĐẦU ĐEN ư?Giờ chỉ là chuyện nhỏ........

vâng,cách này em cũng làm rồi nhưng bôi chanh mũi dính dính và mất time mới có hiệu quả mn ạ.còn cách gelatin là hiệu quả thấy luôn.hihi