Tranh luận: Kinh Doanh Chỉ Với Số Vốn Rất Nhỏ: 10 Triệu Đồng?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi vietnam304, 20/7/2010.

1. bibullet

bibullet Bắt đầu tích cực

Ðề: Kinh doanh chỉ với số vốn rất nhỏ : 10 triệu đồng ???

Úi em giống chủ top đây.Em cũng đang là sinh viên và đang ấp ủ cuối năm âm lịch này sẽ tích cóp được 10 tr lấy vốn làm ăn.Hiện tại đã tích cóp được 1 chỉ vàng :D Và em tin rằng đến cuối năm âm lịch này sẽ tích cóp được khoảng 10 tr.Đặt ra một mục tiêu để mình có thể cố gắng và phấn đấu.Năm ngoái em cãi nhau với mẹ (chuyện tiền bạc) nên quyết định không xin tiền học mà tự lo (trong khi em học dân lập tiền học vào khoảng 9tr/năm chia ra làm 3 kỳ đóng chưa kể tiền sách vở).Em lao vào làm đủ thứ việc (trong khi vẫn phải đi học đàng hoàng)miễn việc gì hợp pháp và kiếm ra tiền là em làm :gia sư,bán hoa (dịp lễ),bán cờ (đợt bóng đã gì thì em cũng chẳng nhớ),làm việc tại văn phòng gia sư,thậm chí là bán xúc xích vào 30 Tết(cái này có không hợp pháp một tẹo nhưng em đã xin phép các bác công an đàng hoàng,cho cháu bán mấy tiếng trên vỉa hè cháu bán xong sẽ dọn dẹp sạch sẽ ba la bô lô....) nhiều nhiều việc lắm.Cuối cùng năm học đấy em vẫn đóng tiền học được đầy đủ,đi học đàng hoàng mỗi tội sút 4 cân liền :D.Nhưng vui lắm,mình làm ăn chăm chỉ,thật thà nên lần nào dù bán gì vẫn có lãi tương đối với công sức bỏ ra.Mà trước đấy ở nhà em tiểu thư lắm,chẳng phải động vào việc gì bao giờ,ngày bé chỉ thỉnh thoảng phải trông em,pha sữa hết.Nói vậy không phải để khoe khoang mà em muốn nói khi đã quyết tâm thì kiểu gì cũng tiết kiệm được,cũng cố gắng được chỉ cần mình làm ăn thật chăm chỉ,cố gắng đừng bỏ cuộc giữa chừng là được.Mọi người cùng cố gắng nào!!!!!!

Đang tải...

2. bibullet

bibullet Bắt đầu tích cực

À quên em còn định kinh doanh dựa vào topic kinh doanh không cần vốn của chị Muối nữa cơ nhưng em đi học cả ngày,tối về phải kèm em học bài có khi đến khuya mới mò được vào cái máy tính nên đành cáo lỗi với chị Muối không thể hợp tác cùng chị,hi vọng rỗi rỗi hơn thì sẽ ok,hiện tại em chỉ có thể làm được công việc nào mà có tính đột xuất kiểu chỉ làm 1,2 ngày thì em ok liền hoặc kinh doanh thời vụ là làm luôn.Tại năm ngoái mải làm quá,chẳng để ý được em học hành thành ra nó thi Lương Thế Vinh cấp 2 không đỗ,thương lắm nên quyết định kiếm việc gì làm thời vụ thôi,vất vả một vài ngày cũng được để còn kèm em học.Em cũng có ý tưởng bán sữa đậu nành cho các mẹ trên đây đấy và chỉ giao vào buổi sáng trước 8h30 thôi vì sau đấy còn đi học,em chấp nhận dậy sớm làm nhưng mà thấy mệt quá với lại thấy các mẹ cũng không ủng hộ lám thì phải nên thôi.Kinh doanh cái gì là mình phải thích trước đã thì mình mới có hứng thú làm.

3. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Hic hic....đọc hết topic thấy mọi ng ý chí quá...mình thì nói thật là đã từng có số vốn gấp bao nhiêu lần 10tr nhưng tuổi trẻ nông nổi,lại lấy chồng sinh con sớm nên cứ ngồi nhà shopping mà chả bít làm ăn gì,cứ mua về rồi thanh lý ----> lỗ....chồng mắng mãi,kêu là như em thì chả bao giờ kiếm đc tiền.Giờ thì số vốn đó đã ra đi gần hết vì cái tội shopping của mình,mình thấy hối hận và lo cho tương lai quá đi...chưa bao giờ suy nghĩ như bây giờ.....Nhưng với 10tr nhiều ng vẫn kiếm đc tiền lo cho bản thân,với mình chắc cũng chưa muộn.Nhưng mình biết làm cái gì khi mà vừa đi học,vừa chăm con,vừa nội trợ...1 ngày chỉ có 1 lúc buổi đêm onl....nếu kinh doanh nữa chắc mình gục mất.

4. vietnam304

vietnam304 Thành viên rất tích cực

Cố lên mẹ nó ơi, mình cứ KD đi, rồi hjn các mẹ giừo giao hàng và giao dịch cố định. Chắc các mẹ sẽ thông cảm và ủng hộ thôi mà.

juncon1510 thích bài này.
  5. juncon1510

juncon1510 Thành viên đạt chuẩn

10tr bán hàng online là okie rồi đó à tr'c em cũng bán sữa S26 mới đầu chỉ lấy 2 thùng về bán ko bán được thì con dùng ai dè vừa đăng topic lên đã có mẹ hỏi mua buôn ạ...sướng...đi vay tiền bà ngoại ôm luôn 10 thùng về bán hic...lại sướng... 1 tuần bán hết vèo, thấy mình cũng ko đến nỗi vô duyên.Nhưng con nhỏ cũng chẳng chuyên tâm được đành hoãn mảng KD này lại.Bây giờ em đi làm ngoài lên cũng túc tắc bán thêm mặt hàng nhỏ nhỏ. Đi làm rồi nhưng ko chú tâm vào công việc tẹo nào cả lúc nào cũng nuôi hy vọng hoài bão kd tính tính toán toán lấy gì về bán...em thích quần áo trẻ em lắm ý tính sang tháng nhập ít về bán, cầu trời khấn phật...

babywizardsocola1907 thích.
  6. naxinhxinh

naxinhxinh Thành viên nổi tiếng

hhihi.. cái này có tớ kiểm chứng cho tốc độ shopping của nàng quá,

7. naxinhxinh

naxinhxinh Thành viên nổi tiếng

mình cũng đag muốn bắt đầu từ con số hơn 10tr chút, mà suy nghĩ mãi vẫn chưa bít theo món nào đây..???

8. Conlatatca

Conlatatca Khohangxuat

Hi...
    Em cũng có máu kinh doanh lắm, lót dép ngồi đọc các topic để học hỏi kinh nghiệm.
    Em cũng có số vốn hơn 10tr thui ah. Rất thích mặt hàng quần áo trẻ em Made In VN. Dự định sẽ nhập về nhà bán tại nhà kết hợp với kinh doanh online. Dưng mà em cũng phải đi làm nữa ạ, chỉ tranh thủ kiếm thêm tiền cho con ăn hoa quả (cu nhà em ko ăn sũa ngoài).
    Ngặt một nỗi nhà ở tầng hai, ở với bo mẹ chồng mà các cu cứ cản...nên cứ chần trừ ạ.
    Theo các mẹ em có nên làm không ạ?

9. vietnam304

vietnam304 Thành viên rất tích cực

Hàng độc đáo thì tốt chị ạ, em vắt óc ra nghĩ mà chưa được, trong lúc đó báv quầv áo trẻ em trước, nhưng mà nhiều khi tính ra lại bị lỗ hoặc hòa vốn, vì em bán giá ưu đãi quá. Hì, mà vui

10. Giang's kids

Giang's kids Thành viên tích cực

Mình cũng bắt đầu từ 10tr đây. Thật ra bây giờ Vạn người bán trăm người mua. Cũng oải lắm, nhưng mưa dầm thấm lâu. Phương châm vẫn là Uy tín và chất lượng - Ngon - bổ - Rẻ

11. ckhoi77

ckhoi77 Thành viên tập sự

ngưỡng mộ các mẹ quá, với số vốn ít ỏi mà các mẹ có thể kinh doanh tốt và sinh lãi cao, mình có tiền nhàn rỗi mà tìm chưa ra được nên kinh doanh cái gì.

12. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Hiiii....tớ đang hối hận và đang trong thời kì cai nghiện đây...cũng sắp thành công rồi vì cũng chả còn tiền mà shop....:D

13. kathy2101

kathy2101 Thành viên mới

tớ cũng muốn kinh doanh online với số tiền 10 triệu như thé, định làm mỹ phẩm hàn quốc; tớ ở nha trang nên nếu kinh doanh chắc cũng không thuận lợi như các mẹ ở hà nội và sài gòn?

babywizard thích bài này.
  14. mit_xinh

mit_xinh Mrs Chúc 0975.049.897

hihi , cũng tiện mà chị ơi , nếu chị có mối bên hàn thì vô tư đi , bán trên toàn quốc dc mà

15. kathy2101

kathy2101 Thành viên mới

C ở giữu nên các mẹ trên toàn quốc có nhucaauf mua mỹ phẩm đều tìm người bán ở SG hay HN cho tiện, mua ở c lại phải mất tiền ship mà không coi hàng trực tiếp đc . Ah, khi nào em tìm đc cách vận chuyển hàng về VN ít phí thì hú c một tiếng nhé, vẫn máu me vụ mỹ phẩm này lắm.

16. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Lâu mới vào, thấy nhiều mẹ kinh doanh giỏi quá. Đáng để học hỏi. :)

@kathy2101: EM kinh doanh từ Nha Trang còn gần lắm. Chị kinh doanh từ bên Úc về cơ. CÒn xa hơn em nhiều. hi hi hi... Cứ tự tin lên em, ban đầu làm thử 1 ít, sau có kết quả thì nhiều dần lên. :)

17. sansan_mom

sansan_mom Thành viên tập sự

khâm phục các mẹ thật đấy, em đây kinh doanh mở hẳn 1 cty, vậy mà vẫn thất bại như thường, hic hic
    giờ là nợ nần chồng chất và tay trong trắng tay đây này, giờ em phải bắt đầu lại từ đầu, nhưng chưa biết phải làm sao vì chưa nghĩ ra đc cái gì mới cả. :(

18. dikhatu

dikhatu Thành viên kỳ cựu

Cố lên em nhé, mỗi lần thất bại ta lại ngẫm ra được nhiều kinh nghiệm quí báu.

sansan_mom thích bài này.
  19. bomevacon

bomevacon Thành viên rất tích cực

Học hỏi kinh nghiệm các mẹ ạ :)

20. rainy

rainy Thành viên tích cực

em lót dép ngồi hóng các chị vậy, cũng máu me kinh doanh lắm mà chẳng biết bán cái gì lại ko có mối nữa