Có bố mẹ nào không cho con đi học ở Trường ko?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Du học Sao Việt, 16/12/2014.

1. Du học Sao Việt

Du học Sao Việt Thành viên chính thức

Không biết ở đây có bố mẹ nào ko cho con tới trường để học mà cho con tự học và tự dạy con ở nhà ko ạ? Em thấy cho con đi học bây giờ nhiều vấn đề đau đầu quá. Em thấy có 1 số cha mẹ cho con học theo phương pháp home school, học theo chương trình của nước ngoài ý. Có bố mẹ nào đang áp dụng chưa ạ? Ưu và nhược điểm của phương pháp này ra sao em đang tìm hiểu mà vẫn mông lung quá.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Du học Sao Việt
    Đang tải...

2. danorganmio

danorganmio Ngã xuống mới biết ai là bạn ta

Ðề: Có bố mẹ nào không cho con đi học ở Trường ko?

Nhà mình xác định sẽ không cho con đi học thêm ở cấp tiểu học, nếu bố mẹ có điều kiện hỗ trợ thêm thì nên tự giúp con ở nhà. Cấp 2 ngoài khả năng của bố mẹ mới phải cậy nhờ đến thầy cô và nhà trường là chính, bố mẹ phụ thôi. Sẽ chẳng ai chăm lo cho con mình bằng chính mình đâu bạn ạ. Nhất là độ tuổi tiểu học

3. nyphan.jes

nyphan.jes Thành viên sắp chính thức

Giờ đa số ai cũng bận rộn hết đâu có thời gian mà tự dạy con ở nhà với lại dù sao thầy cô thì cũng được học qua lớp nghiệp vụ nên dễ dạy học cho con mình hơn. Học ở trường có bạn bè bé cũng dễ nhạy bén hơn, thường thì bé nhỏ hay nghe lời thầy cô hơn bố mẹ mà ... ^^

4. Cờ Thông Minh

Cờ Thông Minh Thành viên rất tích cực

Ở nước ngoài nó khác với Việt Nam nhiều lắm bạn ạ, nhất là nền giáo dục của Phương Tây. Thế nên nếu bạn định áp dụng phương pháp home school của Tây thì mình nghĩ là không phù hợp ở Việt Nam đâu.
    Mà mình nghĩ mọi người làm gì thì đều có lý do của nó, bạn không nên sáng tạo để rồi tách mình ra khỏi đám đông đấy làm gì, ít ra thoe đám đông con mình còn như những đứa trẻ bình thương khác. Chứ ở nhà tư jhọc kiểu Việt Nam dễ tự kỷ lắm :D

5. Ðề: Có bố mẹ nào không cho con đi học ở Trường ko?

Cho bé đến trường để bé còn giao tiếp với bạn bè, học kỹ năng sống và kỹ năng xử lý tình huống nữa bạn ạ. Mình để bé ở nhà có thể dạy bé học bài nhưng các kỹ năng thì bé phải tham gia vào lớp học mới rèn luyện được.

6. nguyenthuhuong1983

nguyenthuhuong1983 Thành viên mới

mình sẽ không cho con đi học thêm vì học cả ngày ơ trường là quá dủ rồi những ngày nghỉ phải để các cháu vui chơi