Cần tư vấn giúp đỡ về bệnh đau họng

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi kinhbacland, 16/12/2014.

1. kinhbacland

kinhbacland Thành viên mới

Chào mọi người, hôm nay Em lập topic này mong mọi người tư vấn và giúp đỡ xem hiện tượng của Em là bệnh gì với
    Cách đây khoảng 5 tháng Em có bị viêm họng và sau đó uống thuốc của các nhà thuốc bán cũng đã khỏi
    nhưng sau đó thì E thỉnh thoảng lại bị xưng đau họng bên dưới (ko phải vòm họng) và mỗi lần bị như thế E rất mệt mỏi, đau đầu, chán ăn.
    E đi khám tại bệnh viện Bạch Mai, thì bác sĩ tư vấn bảo E bị viêm xoang, viêm họng mãn tính.
    Em uống thuốc và vẫn chưa thấy đỡ.
    nhưng Em tìm hiểu trên báo mạng thì biểu hiện của E ko giống như thế.
    hiện tại E có cảm giác nuốt vướng đau họng, kèm theo rất mệt mỏi, tâm lý Em thì có vẻ bị stress nặng
    E rất hoang mang ko biết đi khám và điều trị ở đâu để có kết quả tốt nhất
    mong mn tư vấn giúp E.
    Cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kinhbacland
    Đang tải...

2. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Ðề: Cần tư vấn giúp đỡ về bệnh đau họng

Chính xác Bạn bị viêm xoang(gốc bệnh). Nên gây ra Viêm họng mạn tính(ngọn bệnh).
    Trường hợp của Bạn điều trị dứt gốc bệnh, thì ngọn bệnh tự lui.
    Vì vậy Bạn vào nhà thuốc nam của Ông tôi lấy bài thuốc "Bát bảo thang" gia thêm Cây Bạch thiệt, cù đèn lệ (chủ vị) để chữa trị cho tận gốc bệnh. Hoặc liên lạc trực tiếp về Email: thu_ksh@yahoo.com.vn - để Ông tôi hướng dẫn giúp.
    http://rongkinh.vn/chua-benh-viem-hong-hat-viem-hong-man-tinh/

kinhbacland thích bài này.
  3. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

VN ở vùng nóng ẩm mưa nhiều, khi ẩm nồm thì gạch đá cũng ướt sũng, khi hanh khô thì da thịt nứt nẻ đến khủng khiếp cho nên bệnh của bạn là bệnh vùng nhiệt đới mà 50% dân ta đều bị,bạn bị lại lo nghĩ nên tư tưởng làm cho bệnh tưởng nặng hơn.
    Hãy chịu khó súc miệng nước muối, đánh răng sạch và khi đau họng bạn liên tục uống các ngụm nhỏ nước để họng ko bị khô gây đau, rồi uống thuốc của các bạn mách . Hoặc mua hộp thuốc "bổ phế kha tử " rất tốt bạn ah

4. dacsanlongnhanhy

dacsanlongnhanhy 0978 249 568

Trước mình cũng bị họ sau đó hàng ngày xúc miệng nước muối và uống mật ong ngâm chanh đào, giờ không bị ho nữa

5. kinhbacland

kinhbacland Thành viên mới

Cảm ơn mn đã tư vấn cho E.
    E vẫn thường xuyên xúc miêng, xúc họng bằng nước muối, và cũng uống thuốc theo chỉ định của bs nhưng thời gian cũng khá lâu rồi mà E vẫn chưa thấy đỡ hơn. nên E có cảm giác lo lắng.
    mn cho E hỏi ở HN có địa chỉ nào khám về bệnh như thế này tốt nhất ko ạ.

6. vietmy2010

vietmy2010 Bắt đầu tích cực

trước mình cũng bị giống bạn. đi khám bs kết luận viêm xoang nặng. ngày nào dịch cũng chảy xuống họng. khi nuốt rất khó có cảm giác như x có u. mà uống thuốc điều trị mãi mà ko được. mà thấy bảo nếu để lâu rễ bị ung thư vòng họng lắm. về hoang mang lo sợ căng thẳng. sau may có anh chuyên gia giúp cho mấy tháng đi kiểm tra lại hết viêm xoang,ko còn hiện tượng khó nuốt nữa. giờ tinh thần lên . nến bạn muốn mình hỏi cho. 0934496368

7. Khanhhy

Khanhhy Thành viên rất tích cực

Bạn nên đến viện Tai Mũi Họng kiểm tra lại xem có phải viêm xoang & họng mãn tính không. Nếu viêm xoang tớ thấy bạn bè tớ hay dùng cây giao/ cây hoa cứt lợn hoa tím về xông tầm 2-3 tháng liền thì cũng gần như khỏi/ đỡ rất nhiều. Nhưng tớ thấy nhiều khả năng bạn bị trào ngược dịch vị dạ dày gây đau họng: đau triền miên, có cảm giác vướng ở họng khi nuốt. Nhà tớ cũng bị bệnh này, khám hết Bạch Mai, Tai Mũi Họng TW, Hồng Ngọc, Vinmec, Việt Sing, ĐH Y..... và giờ đành sống chung vỡi lũ :( và uống thuốc điều tiết dịch vị dạ dày + thay đổi chế độ ăn cho hợp lý, cũng chỉ đỡ được tẹo thôi chứ ko khỏi hẳn, mệt mỏi lắm.

8. giangmy9x

giangmy9x Thành viên tích cực

Bạn có uống nước lạnh không, mình từng hoang mang giống bạn, có lần đau ko nuốt nổi cái gì, uống Ks dần cũng đỡ, cố lên bạn