3 tháng đầu: Triệu chứng khi mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Caothaison, 18/5/2008.

1. Caothaison

Caothaison Thành viên tập sự

E nghe nói phải 2 tháng mới nghén còn E mới được có 1 tháng thôi nhưng cứ bị đau cổ và buồn nôn suốt, nhìn đồ ăn cái gì cũng thấy sợ. Các Chị có thể tư vấn cho E biết phải làm thế nào không ạ, E mệt mỏi và chỉ lo bị ốm rồi ảnh hưởng đến con thôi huuu, giúp E với....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Caothaison
    Đang tải...

2. nguyentrunghoa

nguyentrunghoa Thành viên rất tích cực

Tình trạng nghén phụ thuộc vào thể trạng cơ thể và sức khoẻ của từng người nên sẽ có người nghén sớm và nghén muộn! Về mặt tâm lý rất quan trọng bạn nên lạc quan, thoải mái, không nên quá căng thẳng và tập trung vào vấn đề này quá! Nên nghe nhạc nhẹ (nhạc cổ điển dành cho bà bầu), tìm hiểu về những kiến thức khi mang thai... Và hãy nghĩ về những điều tốt đẹp, niềm vui, hạnh phúc khi bé trào đời sẽ giúp bạn một phần nào đó đỡ mệt mỏi!
    Để đảm bảo sức khoẻ và sự phát triển thể chất tốt cho thai nhi bạn nên ăn uống đủ chất, nếu khó ăn và không ăn được nhiều thì có thể ăn làm nhiều bữa trong ngày.
    Chúc bạn sớm khoẻ và hạnh phúc với bé yêu của mình!

Caothaison thích bài này.
  3. debui

debui Thành viên rất tích cực

d9o62ng y voi ban ay(sorry minh kg d9anh dc chu viet co dau).......ta6m ly quan trong nhat,cu nghi la minh dang bi nghen la se bi nghen the tham.Cu vo tu thoai mai............bs minh bao :"may dang co thai chu dau phai may bi benh dau ma oai,eu,met moi........"cu binh thuong,no nghen toi dau thi chiu den do,dung bao gio nghi den.

Caothaison thích bài này.
  4. wakodovn

wakodovn Thành viên rất tích cực

Ko biết các mẹ có dấu hiệu nào dễ nhận biết thai sớm nhất một cách có thể ko?

Mình vừa thả được đúng 1 tuần chưa biết có đậu hay ko nhưng đã có cảm giác chóng đói, ngưòi mệt mỏi (cảm giác đau người như bị cúm) hay buồn ngủ .
    Ngoài ra thì mình ko thấy biểu hiện j cả (ăn tốt, ngủ tốt) :D

Như mọi ng nói thì khi nào thấy chậm kinh thì có thể đã dính rồi nhưng như thế thì quá rõ ràng và cũng hơi muộn (theo mình nghĩ) vì trong tháng đầu tiên thụ thai rất quan trọng đúng ko các mẹ

Mẹ nào có kn thì góp ý đi nha

5. abie_love

abie_love Thành viên chính thức

Hi, bạn dạo này thế nào rồi. Khỏe chứ? ......................

6. maihangng

maihangng Thành viên sắp chính thức

Em cũng muốn hỏi giống chị nè, sau bao lâu thì dùng que thử được ah?