Cần giúp: Con bị rụng tóc quá nhiều em phải làm sao?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi metun2005, 18/12/2014.

1. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi giúp em với! Con em khoảng 2 tuần trở lại đây em thấy con bị rụng tóc. Mấy hôm nay thì tóc con rụng đúng theo hình vành khăn. Em đang băn khoăn k biết có phải con thiếu canxi hay k và cách khắc phục ntn. Mà đưa con vào viện thì làm hết các xét nghiệm này đến xét nghiệm khác, xót ruột lắm.

Mong cm giúp em. Thanks cm!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi metun2005
    Đang tải...

2. mekubin_2209

mekubin_2209 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Con bị rụng tóc quá nhiều em phải làm sao?

Bé bị rụng tóc như vậy phải chăng là biểu hiện thiếu Vitamin D và canxi. nên cho con tắm nắng vào buổi sáng rất tốt.
    Mình đọc trên mạng thấy bài báo này khá hay share bạn tham khảo nhé
    http://rungtoc.vn/benh-rung-toc-vanh-khan-o-tre-4354/

3. vietmy2010

vietmy2010 Bắt đầu tích cực

ngay trc con mnh cung bi nhu con ban do di kham bs bao thieu cãni va vitamin d3 ban a .ban cho con ban dung cãni thuc vat cua phap ma dung trong 3 t la hiet tinh trang rung toc ma chua cung an uong ngu toit khong quay dem dau minh cho ban so neu ban can mua minh giup cho 0997371404

4. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Cho bé uống bổ sung Vit D3 và tắm nắng đi, chủ top ơi!

5. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

bé bị thiếu canxi rùi bạn bổ sung thêm canxi cho bé

6. metun2005

Ôi bé nhà em mới hơn 5 tháng thôi ah. Mà mùa này lạnh em cũng không dám bế ra ngoài nhiều.

7. Ðề: Con bị rụng tóc quá nhiều em phải làm sao?

bạn bổ xung canxi cho bé nhé, trẻ con có bé sinh ra vào mùa đông không được ra ánh nắng mặt trời dễ bị thiếu canxi bạn nhé. Chúc bé hay ăn chóng lớn.

8. metun2005

Vâng cảm ơn mn !!!!

9. me_bin_bon

me_bin_bon

chắc con thiếu canxi đấy, mn cho cháu đi khám và uống bổ sung nhé

10. susubum

susubum Gấu mẹ vĩ đại

Hức, thiếu canxi chắc chắn rồi. Nếu có thêm các triệu chứng hay nôn trớ khi ăn, ngủ không yên vào ban đêm và thậm chí quấy khóc trong khi ban ngày lại ngủ li bì thì chắc cú với kết quả.
    Tuy nhiên bạn nên cho bé khám trước khi tự ý bổ sung canxi: Với trẻ dưới 1 tháng việc bổ sung cãni cho bé phải được bác sĩ chỉ định với liều lượng cách thức đúng nhất. Thường thấy thì điều trị thiếu canxi sớm ở lứa tuổi sơ sinh sẽ là bổ sung vitamin D3, việc bổ sung này nếu mỗi ngày 1 giọt và tắm nắng thì các mẹ vẫn thường làm, nhưng đấy là phòng thiếu canxi sớm thôi. Còn điều trị thì phải có chỉ định nhé. Như bạn nhà mình, hồi được 2 tháng cũng thiếu, cuối cùng phải nhỏ mỗi ngày 3 giọt kéo dài 10 ngày lận. Mỗi bé mỗi khác, bé cũng rất nhạy cảm với những gì mẹ cho uống nên cứ bác sĩ mà cầu nếu thấy biểu hiện thiếu canxi của bé rõ rệt bạn nhé

11. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

chắc chắn là bé thiếu caxi d rồi đáng ra e phải bổ sung cho con từ lúc nhỏ. con chị chị cung cho uong tu luc nho ko sao cả. thằng ku tí cạnh nhà chị cũng bị thiếu canxi dung toc vành nón ra lại yếu nữa me no cung bo xung bao nhieu chang an thua. vừa rồi mẹ nó cho đi tiêm 1 mui caxi. chi hoi bao 1tr 1 mui co e a. mẹ nó quen 1 ong bac si viện xanh phôn kê đơn cho. mẹ no bảo ong y bao tiem 1 mũi nay 6 thang la moc het nêu ko het thi tiem mui nua la ok.chi thi ko biet chi thay dung la sau 2 thang tiem roi no cung day toc len.noi that cai mui tiem nay lan dau tien chi thay day hiii

metun2005 thích bài này.
  12. Pho

Pho Thành viên nổi tiếng

Bé thiếu canxi rồi em ạ, em bổ sung thêm canxi cho con cho bé tắm năgs nữa !

metun2005 thích bài này.
  13. people_smile_up

people_smile_up Thành viên rất tích cực

Bé nhà bạn có dấu hiệu của bệnh còi xương mà nguyên nhân dẫn đến là thiếu vitamin D dẫn đến rối loạn chuyển hóa canxi. Tình trạng này không chỉ xảy ra với những bé bị còi xương mà những bé có thể trạng mập mạp cũng vẫn có khả năng mắc phải.
    Rụng tóc ở trẻ sơ sinh là hiện tượng hoàn toàn bình thường, nhất là bé ở độ tuổi sơ sinh, nhất là 3-6months. Và rụng nhiều nhất ở khu vực da đầu bé cọ sát nhiều. Nguyên nhân là do lúc mới sinh, tóc của bé đag ở giai đoạn mọc tóc. Sau một thời gian ngắn do sự thay đổi của các hoocmon nội tiết mà bé được mẹ truyền trong bào thai., tóc của bé chuyển sang giai đoạn rụng tóc.
    Nhiều bé còi xương không bị thiếu canxi mà phần lớn do thiếu vitamin D Tóc rụng theo hình vành khuyên thường người ta nghĩ tới dầu hiệu của còi xương nhưng cũng chưa chắc bé đã bị còi xương.khi bị rụng tóc hình vành khuyên.
    Để cải thiện tình trạng trên, bạn nên bổ sung vitamin D cho bé thông qua những bữa ăn hàng ngày vơi các loại thực phẩm như lòng đỏ trứng gà, gan lợn, sữa, tôm, cua, các loại đậu đỗ...và vitamin D liều cao theo hướng dẫn của bác sĩ.
    Để phòng tránh còi xương, mẹ nên phơi nắng sớm mỗi sáng 20 phút cho bé. Cho bé bú đủ và é cần ngủ được 10 – 11 tiêng ban đêm

metun2005 thích bài này.
  14. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nên xem nếu bé bị rụng tóc kèm triệu chứng đóng vảy trắng trên da đầu có thể bé bị nhiễm nấm, chàm thì phải cho con đi khám bác sĩ ngay. Còn nếu không thì có thể con bị thiếu vitamin D và canxi thì nên tắm nắng sớm cho con trước 9h sáng thôi nhé vì nắng sớm có rất nhiều vitamin D ngoài ra cho con ăn những thực phẩm như trứng gà, gan lợn...bổ sung cho con

metun2005 thích bài này.
  15. tuansinh

tuansinh THỜI TRANG THIẾT KẾ STELLA

Đúng rồi đấy theo những gì mình biết thì bé bị rụng tóc hình vành khăn là do bé thiếu canxi nên bạn bổ sung canxi cho bé nhé

16. metun2005

huhu em cảm ơn các mẹ, mai em phải cho con đi khám và bổ sung vitamin và canxi

17. tuyendamthi

tuyendamthi Thành viên tập sự

Tóc rụng vành khăn là biểu hiện thiếu canxi và d3. bạn dùng sản phẩm này cho bé đi Calciovin-Liquid.png