3 tháng đầu: Các mẹ ơi giúp em ạ. Em mới thử 2v giờ em phải làm gì ạ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Linh Trương, 20/12/2014.

em chào các mẹ.
    Em đợi ngày này lâu lắm, thế mà sáng nay em nhạn được tin vui bất ngờ, em thử que 2v rồi các mẹ ạ mừng quá vì 2 ngày nữa thôi là kỷ niệm ngày cưới của em. Lúc nhìn que 2v 2 đã khóc tu tu, xã em cứ bảo khóc đi khóc cho thỏa hết những ngày chờ đợi con về.
    Nhưng giờ em phải làm gì các mẹ vì chu kỳ em ko đều nên em ko biết thai đc bnhieeu tuần rồi, giờ em nen đi siêu âm hay thử máu ạ. Em nên đến đâu khám hay sieu âm ạ vì là đứa đầu nên em ngu ngơ lắm ạ. Các mẹ giúp em với. Em cảm ơn các mẹ ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Linh Trương
    Đang tải...

1. mebeheo

mebeheo Thành viên tích cực

Ðề: Các mẹ ơi giúp em ạ. Em mới thử 2v giờ em phải làm gì ạ

E chậm kinh được bao nhiêu ngày rồi? Đợi chậm kinh khoảng 2 tuần e đi siêu âm 2D lần đầu để xem thai đã vào tử cung an toàn chưa. E mua acid folic về bổ sung để tránh nguy cơ dị tật ống thần kinh cho bé, thêm cả vitamin dành cho phụ nữ mang thai. Đi lại, vận động nhẹ nhàng, hạn chế lên xuống cầu thang. Ăn uống ngủ nghỉ điều độ, đặc biệt phải giữ cho tâm trạng vui tuơi thoải mái có thế con yêu mới phát triển tốt được. Chúc e thai kỳ khỏe mạnh, đủ tháng đủ ngày được bồng bế con yêu nhé:)

2. Ðề: Các mẹ ơi giúp em ạ. Em mới thử 2v giờ em phải làm gì ạ

em cảm ơn mn ạ. Em mới nên vừa mừng vừa lo.

3. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

cứ bình tĩnh mẹ nó ạ! niềm vui này còn âm ỉ lắm! đi khám đi xem thai phát triển bình thường chưa nhé

4. me cua be bong

me cua be bong Đèn Sưởi Nhà Tắm BH 10 Năm: 0984 197 415

Chúc mừng mn nhé, chậm đến 10 ngày thì mn đi siêu âm thấy phôi thai luôn, k cần phải thử máu đâu mn à.

5. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

chậm kinh ít nhất 2 tuần e hãy đi khám (nếu mọi thứ bình thường ko bị ra máu hay đau bụng), đi sớm quá con chưa vào lại lo,,,

6. Ðề: Các mẹ ơi giúp em ạ. Em mới thử 2v giờ em phải làm gì ạ

Em cảm ơn mn ạ. Em vui mà nước mắt cứ chảy ra thôi vì 1 năm thả mà ko thấy gì, em đi khám lại bị chỉ số prolactin cao nên em thất vọng vô cùng. Giờ con yêu về rồi hạnh phúc ko tả nổi các mẹ ạ. Tính theo chu kỳ dù ko đèu nhưng cũng đc 2 tuần rồi chiều em phải đi siêu âm luôn các mẹ nhỉ.

7. Bé ThyThy

Bé ThyThy Thành viên nổi tiếng

chúc mừng mn nhé., để chậm 1 tuần mn hãy đi siêu âm xem thai vào tử cung chưa..

8. Ðề: Các mẹ ơi giúp em ạ. Em mới thử 2v giờ em phải làm gì ạ

Em cảm ơn mn ạ. Mà em nên đến đâu siêu âm mn. Em muốn siêu âm 1 bs để sau đến 1 chỗ luôn ạ

9. mebeheo

E phải nói rõ xem nhà e ở khu vực nào thì các mẹ mới biết tư vấn chỗ khám thai cho e được chứ.

10. Ðề: Các mẹ ơi giúp em ạ. Em mới thử 2v giờ em phải làm gì ạ

Dạ nhà em ở vọng hà, chương dương ạ. Cách hồ hk 5p đi bộ ạ

11. mebeheo

Vậy e khám ở phòng khám 56 Hai Bà Trưng cũng được, chị chưa khám ở đây nhưng thấy trên này cũng có nhiều mẹ khen phòng khám này.

12. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

đi sieu am đi e ạ. nếu chưa siêu âm bụng dc ng ta siêu am đầu dò có là thấy ngay, nhưng vào cái phong khám chuyen vào nhé. trc chị cung co bau dua thu 2 thu 2v nhưng di sieu am ko thay đâu ca. sau ho siêu âm đầu dò thì thấy. chú ý bảo ho ko dc cho vào sâu. điều này bác sĩ chuyên môn quá rõ.

13. tunglinh511

tunglinh511 Thành viên đạt chuẩn

Bạn có nhớ chu kì gần đây nhất của bạn là ngày nào ko, nếu bạn nhớ đc thì vẫn tính được tuổi thai đấy.
    Hoặc khi bạn đi siêu âm, thì vẫn có dự đoán tuổi theo nhi ( tính theo máy)...tất nhiên là dự tính thôi.

14. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

bạn để tầm 1 tuần - 10 ngày đi siêu âm nhé, khi đó sẽ chắc chắn chứ jo nhỏ quá ko biết đc j đâu, m đứa đầu cũng như bạn, vòng kinh ko đều, thử 2v hôm sau đi siêu âm luôn nhưng họ cũng hẹn 1 tuần sau đi siêu âm lại, chúc mừng b nhé

15. hoacmay

hoacmay Bắt đầu tích cực

chúc mừng mn nhé,đọc thấy vui lây...........

16. phalehoa

phalehoa Bắt đầu nổi tiếng

em sáng nay cũng mới thử thì thấy lên 2v chậm kinh 1 tuần rùi, cũng lo lắng ko biết như vậy là có chắc chắn có thai ko nữa

17. mebeheo

Mẹ nó mua thêm vài que thử của vài hãng khác nhau xong sáng hôm sau ngủ dậy lấy nước tiểu đầu tiên và cắm thẳng vài que thử vào, vài que khác nhau mà cùng lên 2 vạch thì chả thể nào nhầm được đâu:)

18. phalehoa

phalehoa Bắt đầu nổi tiếng

vâng, chiều nay em cũng mua 2 que 2 hãng khác nhau, chiều nay thử vẫn lên 2v mn ạ, sáng mai e thử thêm lần nữa :p

19. Me_moka

Me_moka

Các mốc khám thai quan trọng Mình tìm hiểu về các mốc khám và siêu âm thai cần thiết cho cả thai kỳ, chia sẻ để các mẹ cùng biết nhé Bà mẹ nào cũng mong muốn con được khỏe mạnh, bình yên. Chính vì vậy, việc theo dõi quá trình phát triển của thai nhi bao gồm khám thai, siêu âm thai và làm các xét nghiệm cần thiết theo chỉ định của bác sĩ tại các thời điểm nhất định là vô cùng quan trọng. Việc khám thai nên được thực hiện vào các thời điểm sau: - Lần đầu tiên (sau khi chậm kinh 7-10 ngày): kiểm tra xem có thai hay không và thai có bình thường hay không. - Lần thứ 2 (vào tuần 12-13): đây là thời điểm quan trọng để đo độ dày da gáy để xác định sớm dị tật bẩm sinh và kiểm tra xem thai có phát triển bình thường hay không. - Lần thứ 3 (vào tuần 21-24): khám thai kết hợp siêu âm để tìm dị tật về hình thái thai nhi mà trước đây chưa thấy được. Xét nghiệm nước tiểu, xét nghiệm đường huyết và tiêm ngừa uốn ván. - Lần thứ 4 (vào tuần 26-28): khám, siêu âm, làm các xét nghiệm cận lâm sàng, kiểm tra tình trạng thai và sức khỏe của mẹ. - Lần thứ 5 (vào tuần 30-32): khám, siêu âm, xét nghiệm nước tiểu, chẩn đoán dị tật muộn về tim và não. - Lần thứ 6 (vào tuần 36): kiểm tra kỹ về tình trạng của thai nhi, dự đoán về cân nặng của thai nhi và sức khỏe của mẹ, dự đoán về phương pháp sinh, ngôi thai. Làm các xét nghiệm cơ bản. Các thông số của lần khám này sẽ được sử dụng khi mẹ nhập viện sinh em bé. Những thai phụ có tình trạng sức khỏe đặc biệt cần đi khám nhiều hơn theo chỉ định của bác sĩ. Mỗi lần khám thai, tùy theo tình trạng của mẹ và thai nhi, bác sĩ sẽ chỉ định làm các xét nghiệm cần thiết. Song song với việc khám thai, các bà mẹ cần được siêu âm thai để theo dõi sự phát triển của thai nhi trong bụng mẹ.