Cần giúp: Tư vấn giúp em có nên mở quán karaoke

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi manhha86, 20/12/2014.

1. manhha86

manhha86 Thành viên tập sự

Em là dân ngoại tỉnh về Hà Nội làm việc, mấy năm trước kinh tế khá nên đi làm còn được. Nhưng nay làm ăn cũng chán, có gia đình rồi, con cái đi học, thuê nhà, điện nước, đi học, chi phí.... nên cũng chán ah
    Em đang tính về quê nhà mở quán karaoke kinh doanh, nhà có đất sẵn rồi, khá gần mấy trường học và trung tâm. Định xây mới và đầu tư khoảng 5 phòng hát ở mức cơ bản và thêm 1 phòng karaoke cafe hát chung. Vốn có sẵn khoảng gần 200tr có thể vay thêm ngân hàng lãi xuất thấp khoảng 200tr nữa. Theo các anh chị có nên đầu tư không và nếu không thì có thể đầu vào làm gì khác?
    Đang băn khoăn quá các anh chị ah

Xem thêm các chủ đề tạo bởi manhha86
    Đang tải...

2. Bố Tèo

Bố Tèo Thanh niên nghiêm túc

Ðề: Tư vấn giúp em có nên mở quán karaoke

cũng đc ạ ... ở quê em karaoke hoặc cà phê cũng đông ... nhưng chị cũng nên tìm hiểu .. quê em là làng nghề sắt .. ở thị trấn nhưng cuối tuần hay ngày tết thanh niên đi làm về mới đông thôi .. ngày thường cũng vắng lắm ạ ........ em nghĩ chị nên xem xét ...

manhha86 thích bài này.
  3. manhha86

manhha86 Thành viên tập sự

Cũng vẫn đang băn khoăn nhất mấy cái đó Bố Tèo ah

4. Bố Tèo

Bố Tèo Thanh niên nghiêm túc

vâng .. với cả em nghĩ làm thì làm trước tết ạ .. để tết này còn đông .. hoặc ngoài ra gần đến tết rồi ở quê em .. thanh niên về tối bây giờ lại rộ lên món trà chanh hát karaoke .. tối nào nó cũng đông lắm ạ....... chỉ cần vài bộ ghế , làm vài cái mẹt hoặc bàn nhỏ .. trà chanh , me đá .. sắp tết r thanh niên đi nhiều lắm ... quán kraoke là đông nên chắc chắn trà chanh hoặc nước gì ấm ( cà phê pha )..vv... chỉ hớt váng vài ngày tết kiếm mấy chục triệu như chơi ...... em nói thật ấy .. thị trấn em cũng phát triển giờ tối nào trà chanh hát kraoke cũng đông mà chẳng mất gì ...

manhha86 thích bài này.
  5. vietlongjapan

vietlongjapan Thành viên tích cực

Được bác ợ, nhưng bác nhớ là làm phông đẹp vào, giờ người ta đi hát còn chụp ảnh các kiểu nữa, nên ưu tiên trang trí đẹp.

manhha86 thích bài này.
  6. cinee.vn

cinee.vn Phim Full HD 1080P

Mấy phòng karaoke thì chủ yếu là giới trẻ vào, phòng hát với nhau thì có thể có gia đình vào hát. Bạn nghiên cứu xem thanh niên khu vực bạn có đông không, giờ giấc làm việc của người ta thế nào, khu vực đó có quán karaoke nào mở chưa? Một vấn đề nữa là nhà bạn phải có người am hiểu cơ bản về các thiết bị âm thanh và biết chỉnh các giàn karaoke.

manhha86 thích bài này.
  7. minhks04

minhks04 Bắt đầu tích cực

theo tớ thì cậu nên kinh doanh theo hướng khác, vì địa điểm cậu nói gần trường học, kinh doanh karaoke liệu ok ko, mà đã karaoke là phải làm cả Gái, rồi luật lá, rồi bảo kê....chứ cậu nghĩ đơn giản là có cái phòng cách âm, trà nước, giàn âm thanh xịn, mà khách họ thèm vào ấy ah, giá cũng có bèo đc đâu.

Tốt nhất cứ theo cách "Phi thương bất phú", kinh doanh buôn bán đồ gì đó gọi là cần thiết, ví dụ: gần trường thì bán đồ dùng học sinh, đồ chơi, đồ ăn....

Nhìn trông vớ vẩn thế thôi, nhưng nếu đông khách tí, với 1 cái quán bé tí, ngày cả lãi lần vốn khoảng 1-2tr, tóm lại 1 tháng cũng đc 15-30tr. Với 1 quán bình dân, ko phải luật lá gì hết.

Nếu kinh doanh karaoke thì cũng mất khá nhiều, cho dù có thu được lãi, nếu cậu ko phải dân anh chị, thì tớ khuyên thật, ko nên đi sâu vào mấy vấn đề đó.

Hoặc đơn giản nhất là mở cửa hàng bán giày dép bitis, hàng việt nam chẳng hạn, chất lượng ok, giá ok, vốn đầu tư ko lớn, cỡ 50tr thoải mái, ngồi nhà mà thu tiền thôi :)

-----
    tớ góp ý vậy, nếu ý định kinh doanh gì cứ gọi cho tớ, tớ sẽ tư vấn cho, vì tớ cũng thích kinh doanh lắm :D

manhha86lethuy8868 thích.
  8. mẹ hailua

mẹ hailua Thành viên rất tích cực

B nói có lý đấy mn ah.......,.

manhha86 thích bài này.
  9. levanthuonght

levanthuonght Thành viên tập sự

Bác chủ làm mạnh đi. Em chuyên đi thiết kế nội thất và lắp âm thanh cho kara đây. Bác cần thì em tư vấn thêm cho. Đảm bảo chất lượng, giá thành hợp lí và khả năng hồi vốn nhanh nhất. Em sẽ có rất nhiều phương án cho bác lựa chọn để phù hợp với địa phương, mặt bằng chất lượng trong vùng, túi tiền....
    Có thể thấy hiện nay, sau mỗi cuộc ăn nhậu người ta lại rủ nhau vào quán hát,sinh nhật cũng vào quán hát chứ hiếm mà tổ chức ở nhà, họp lớp cũng đâu có thuê dàn loa máy về để hát đâu?..... Chính vì thế mà kinh doanh karaoke hứa hẹn sẽ mang lại những thành công nhất định.

manhha86 thích bài này.
  10. xaydungvieta.com

xaydungvieta.com Thành viên tập sự

Bạn có thể tham khảo đơn vị thiết kế phòng karaoke chuyên nghiệp HM Design qua website https://xaydungvieta.com/

11. namvn95

namvn95 Thành viên chính thức

ở gần mấy trường học sao mn không kinh doanh đồ ăn, đồ uống ý em thấy gần mấy trường học mấy quán đồ ăn, uống được nhiều học sinh vào lắm

12. Chiến công

Chiến công Thành viên đạt chuẩn

Karaoke quê em đang phá hết để chuyển sang nhà nghĩ rồi mẹ nó . Vì không có khách hay nói rõ hơn là không có tay vịn . Nếu mẹ nó bố chí được tay vịn thì hãy làm .
    Chúc mẹ nó có hướng đi tốt

13. Hoài Nam TVSI

Hoài Nam TVSI Thành viên rất tích cực

Bác tìm hiểu kỹ chưa, kinh doanh quan karaoke có phải đơn giản đâu, cộng thêm cả lãi vay hằng tháng nữa. Lãi lớn thì chẳng nói làm gì, nhưng lãi nhỏ thì thà đầu tư vào một số kênh khác, đỡ mất công hơn bác ạ