Cần giúp: Sinh Mổ: Phải Gây Tê Hay Gây Mê???

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Me Carrot, 18/5/2008.

1. Migoi

Migoi Thành viên tích cực

Em thấy có 2 trường hợp khi sinh mổ: gây tê hoặc gây mê. Tùy vào thể trạng của mỗi người mà bác sĩ sẽ chỉ định nên làm như thế nào là tốt nhất cho Mẹ & bé. Nên các Mẹ yên tâm nhé :)
    Em sắp sinh lần 2 và mổ lần 2 nè, chỉ ngán nhất lúc hết thuốc tê người cứ lạnh run và giật đùng đùng ---> lúc này mới cảm giác đau ...hix...hix :(

Đang tải...

2. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Nếu mẹ có sức khỏe bình thường thì theo mình nên gây tê, mẹ khg bị cảm giác đau đớn khi mổ bắt con mà còn là người được nhìn thấy con yêu đầu tiên khi chào đời, cảm giác đó thật hạnh phúc và sung sướng....

3. MeBảoBảo

MeBảoBảo Guest

Vay sinh thường không đau và sinh mổ phần gây tê tủy sống có giống nhau không nhỉ.

4. famtran

famtran XáchtaytừMỹ:01993.29 2.889

mình đâu có được lựa chọn mê tay tê đâu ạ, hôm e sinh nở 7 fân rồi mà bé chẳng đạp nằm im re, e răn ko duoc, bsy dua len chụp thuốc mê ấy chứ. mà số e ko suôn sẻ, mổ lấy thai xong xuống fòng hồi sức vừa tỉnh thì e fát hiện máu chảy xối xả, la lên thế là mấy cô y tá đưa lên cấp cứu tiếp, bsỹ rạch vết mổ ra cắt động mạch chủ tử cung để cầm máu vi e bị băng huyết mất 1 lít hic hic(cũng may còn mạng và tử cung vì có 1 chị cũng cấp cứu như e nhưng bị cắt tử cung luôn)

5. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Em thấy phẫu thuật thì nên gây mê, tránh ảnh hưởng thần kinh cho bệnh nhân, vì nhiều mẹ thần kinh yếu, nhìn máu là ngất. Ví dụ như em, nếu em nhìn máu nhiều là ngất....Vậy tốt nhất nên gây mê, chỉ trừ khi nào có mẹ yêu cầu gây tê để nhìn thấy con thì mới gây tê thôi.

6. Kittylandvn

Kittylandvn Thành viên rất tích cực

Mình mổ đẻ gây tê 2 lần nhưng bs phủ kín hết nên chẳng nhìn thấy nhìn thấy gì cả, gây tê được bác sĩ cho ngắm em bé luôn... nhưng eo...ui... Sợ nhất là bị phản ứng... cả 2 lần mình đều bị ... nôn... đau đầu khủng khiếp như có ai dùng khoan bê tông khoan vào đầu mình í. Có mấy chi cùng phòng hồi sức thì bị run lập cập và mẩn ngứa khắp người.

7. Me_moka

Me_moka

Ðề: Sinh Mổ: Phải Gây Tê Hay Gây Mê???

Gây tê là chỉ làm mất cảm giác ở 1 vùng nào đó trong trạng thái vẫn nhận biết đc,với những ca phẫu thuật nhỏ,còn gây mê là trong trạng thái o nhận thức đc với những ca phẫu thuật lớn như mổ xẻ,khi mình sinh mổ thì dùng gây tê

8. ken2013

ken2013 Bắt đầu nổi tiếng

Minh chưa đẻ mổ nên vấn đề này cũng ko biết rõ lắm ah

9. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

bây chỉ gây tê thôi là được rồi bạn. gây mê gặp nhiều biến chứng cho mẹ lắm, mà mình thấy gây tê, mẹ còn được thấy khoảnh khắc con chào đời, hạnh phúc lắm đấy chứ ;)

10. thanhbinh116

thanhbinh116 Thành viên tích cực

gây tê mn ạ, gây tê sống lưng và quá trình mổ bs sẽ hỏi chuyện cho mình tỉnh chứ k để mình mê đi đc.

11. Anhtrangshop

Anhtrangshop SỮA CHO BÉ

Mình tập 1 sinh mổ gây tê bạn ạ,bác sĩ nói gì cũng biết sau khi bé ra bác sĩ còn hỏi đặt tên bé là gì mình còn nói chuyện và nhìn con yêu 1 lúc.Khi xong việc thì ngủ say lúc nào cũng không biết hì hì:p