Thông tin: Cách trị mụn trứng cá hiệu quả với hành tây

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi guccisino1, 23/12/2014.

1. guccisino1

guccisino1 Banned

Hành tây là một loại thực phẩm được biết đến là nguyên liệu chế biến cho các món ăn trong gia đình.Hành tây có rất nhiều vitamin tốt cho cơ thể chúng ta,giúp cho làn da mịn màng. Hơn nữa sử dụng hành tây là cách trị mụn trứng cá hiệu quả.

Sử dụng hành tây là cách trị mụn trứng cá hiệu quả

Hành tây có vị cay nồng thường được dùng để xào nấu đều rất ngon. Ngoài ra hành tây còn được dùng để chữa các bệnh về ho, lợi tiểu, trừ đờm…Còn trong lĩnh vực làm đẹp hành tây được coi như một loại mỹ phẩm dưỡng da hiệu quả. Bài viết dưới đây chúng tôi sẽ giới thiệu với các bạn cách trị mụn trứng cá hiệu quả để các bạn cùng tham khảo!

Trị mụn trứng cá

Mụn trứng cá luôn là nỗi ám ảnh của rất nhiều người nhất là các chị em phụ nữ.Mụn trứng cá rất dễ hình thành trên khuôn mặt xinh xắn của bạn chính vì thế bạn nên giữ gìn làn da và chăm sóc da thật tốt để không bị mụn trứng cá.

Còn nếu làn da bạn có mụn trứng cá thì bạn cũng không phải quá lo lắng vì giờ đây hành tây có tác dụng rất tốt trong việc điều trị sẹo mụn trứng cá. Các chiết xuất của hành tây sẽ liên kết chặt chẽ với collagen dư thừa kích thích collagen đẩy vùng da bị khuyết của sẹo lõm giúp điều trị mụn trứng cá hiệu quả và giảm vết thâm do mụn trứng cá để lại.

Hành tây mang đến cho bạn một làn da trắng hồng và không mụn trứng cá

- Xem thêm : Cách điều trị mụn bọc có mủ

Cách làm:

Chọn 1 của hành tây và thái nhỏ ra sau đó ngâm vào 1 chai dầu oluu trong vòng 1 tuần sau đó bạn chỉ chắt lấy nước là đã có một tinh dầu hành an toàn.

Bạn lấy 20g dầu hành vừa thu được với 20g sáp ong và 20g tinh dầu hoa hồng đem đun nóng cho tới khi sáp ong tan chảy rồi bỏ ra. Sau đó bạn trộn tiếp 2 muỗng cà phê gel lô hội và 5 viên Vitamin E. Bạn khuấy đều hỗn hợp rồi cho tất cả vào một cái lọ cất đi dùng dần. Cách làm tuy hơi cầu kỳ nhưng nó lại mang đến cho bạn một làn da mịn màng,trắng hồng và điều trị mụn trứng cá hiệu quả.

Giờ đây cách trị mụn trứng cá nhanh nhất bạn không cần phải đi đâu xa hay phải tốn nhiều tiền để chữa trị mụn trứng cá của mình. Đây là một cách “siêu tiết kiệm” để bạn sửa sang lại nhan sắc của mình.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi guccisino1
    Đang tải...