Cần giúp: đẻ non tháng thứ mấy t7 thì có nuôi sống được em bé ko ạ?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi huongvan, 25/7/2010.

1. huongvan

huongvan mẹ yêu con trai lắm

có mẹ nào từng bị đẻ non chưa ạ?hiện tại em mang thai đầu tháng thứ 6,mà suốt ngày nghe mọi người nhắc nhở phải giữ gìn về việc đẻ non nên đâm ra em cứ lo lo.em muốn hỏi với khoa học tiên tiến như bây giờ thì đẻ ở tháng thứ 7 có nuôi sống được em bé ko?và những hậu quả của việc đẻ non ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huongvan
    Đang tải...

2. mecuacuncon

mecuacuncon Thành viên rất tích cực

Ðề: đẻ non tháng thứ mấy t7 thì có nuôi sống được em bé ko ạ?

Mình cũng đang mang bầu đc hơn 7tháng rồi, cũng lo lắng lắm.
    Đầu ngõ nhà mình có một bạn có bầu hơn mình một tháng nhưng hồi em í đc 30 tuần thì có hiện tượng đau đẻ, đêm 2 vợ chồng vào PSHN thì mấy tiêng sau sinh rồi, em bé đc có 1,3kg, con giai, nuôi lồng kính hơn 1 tháng, giờ thì ra viện rồi và dc hơn 2kg. Chồng con bé này bảo cùng đợt nằm viện với gđ này có trường hợp bé nhất là 25 tuần đc hơn 800gr nhưng vẫn sống đc và nuôi lồng kính đấy.
    Chị gái chồng chị cùng phòng mình năm ngoái sinh non 1 tháng mà giờ thằng bé đc 1 năm rồi mà chậm lắm, đầu cứ ngẹo ngẹo í, tội nghiệp lắm. Nói chung là sinh non thì vất vả lắm.
    Mình giờ hơn 32 tuần, ngôi thai thuận rồi nên cũng lo lắng lắm, đi làm là phải đeo đai đỡ bụng của bà bầu, cố gắng cho mẹ tròn con vuông ở tuần 38 cho con khỏe.
    Cầu trời phật phù hộ cho 2 mẹ con mình!!!!!!!!!!

huongvan thích bài này.
  3. jenny_love

jenny_love Thành viên chính thức

MÌnh có người bạn sinh con luc 28 tuan được 1,4kg nuôi lồng kính mất 1 tháng.Bây giờ sinh non vẫn sống được nhưng chi phải cái sau nay kho nuôi đấy mẹ nó ạ! Mẹ nó cũng đừng nghi ngợi nhiều cứ thế càng dễ sinh non đó,cứ thoai mái! Chúc mẹ luôn khỏe mạnh và em bé ra đúng ngày đúng tháng nha!

huongvan thích bài này.
  4. tutibimbim

tutibimbim Thành viên rất tích cực

Các mẹ đang mang bầu đừng lo lắng quá đến mấy vấn đề sinh non. Nhà này cả 2 cu đều thiếu tháng, đến anh sau thì bình tĩnh vì biết bệnh của mình rùi, hai mẹ con toàn động viên lãn nhau, thủ thỉ tâm tình, cố lên con trai, con ngoan hơn anh rùi, bởi vì nằm lâu hơn, anh được có 32 tuần, em 34 tuần. Bây giừ trộm vía như ngan như ngỗng. Tất cả đều là tâm lý hết, can đảm và suy nghĩ là mình sẽ vượt qua được tất cả. Chúc các mẹ thuận buồm xuôi gió

huongvan thích bài này.
  5. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Cái gì có sự chuẩn bị bao giờ cũng chủ động mẹ nó à. có bé sinh ra bé lắm nhưng sức khoẻ sau này vẫn chẳng có vấn đề gì. Mẹ nó đừng quá lo lắng, kẻo hại sức khoẻ.Mẹ nó nên kiêng nhãn, long nhãn, quẩy.... k nên vê đầu ti, k xoa bụng, tránh căng thẳng..chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông

huongvan thích bài này.
  6. Phương xinh

Phương xinh Mẹ yêu bé Su và Bond

Hix,mẹ này giống mình thế,nghe mọi ng` nói nhiều về đẻ non nên sợ lắm.Mình cũng mong con ra đời đủ tháng cho đỡ khó khăn.

7. me_trang

me_trang Thành viên chính thức

đồng ý với mẹ nó quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

huongvan thích bài này.
  8. nhotandbi

nhotandbi Thành viên mới

E bé vừa rồi của mình cũng nguy cơ đẻ non cao bạn ạ, mình bị rau tiền đạo, ra máu suốt và phải nghỉ làm ở nhà, đi lại kiêng khem đủ thứ. Bác sỹ dặn muốn j thì j cố gắng giữ tới qua tuần 35 khi đó nó pt đầy đủ. vì đẻ non cũng khó nuôi bạn ạ, bé 7 tháng đủ cân (1kg trở lên ) là có thể sống đc, bé đc đẻ trong time này nguy cơ về đường hô hấp là rất cao (hay bị bệnh về đường hô hâp: ho hen suốt...) và phải đi khám bsy mắt ạ.

1 anh ở cơ quan, vợ đẻ 29 tuần - bé đc 900g, nuôi đc nhưng 4 tháng tuổi phải mổ mắt.

NÊN: Tiêm 1 mũi trợ phổi ạ, để nếu trường hợp đẻ non xảy ra thì con cũng đỡ lo ngại hơn

Tốt nhất mẹ nó k nên nghĩ, mình đang mang thai phải nghĩ tới nhữg điều tốt đẹp chứ:). Chúc mẹ tròn con vuông nhé:)

huongvan thích bài này.