Thông tin: Kiểm tra đầu vào Trường Vinschool cấp 1 Timescity

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi thom, 9/1/2015.

1. thom

thom Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi!
    Mẹ nào đã có con đang học tại Vinschool cấp 1 chia sẻ kinh nghiệm cho em với.
    Em đang chuẩn bị cho con vào học, 1 con gái đang học lớp 4 tháng 3 này có đợt kiểm tra vào. Còn 1 con trai đang học lớp 2 cũng tháng 3 kiểm tra vào trường ạ. Em hơi lo lắng ko biết phải chuẩn bị với các con như nào để con vượt qua kỳ kiểm tra này ạ. Nhà em ở Times mua để cho con học trường Vinschool mà thi vào ko dc thì huhu... Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho em với ạ.
    Cảm ơn các bố mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thom
    Đang tải...

2. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

Ðề: Kiểm tra đầu vào Trường Vinschool cấp 1 Timescity

chị mình có con học nhưng cấp 2 cơ nên k giúp đc bạn rồi

3. pelychee

pelychee Thành viên tích cực

C lên web trường có mẫu thi đầu vào đó mà, hoặc đến trường ngta cũng phát, đợt trẻ con bên e thi thì 50% là đỗ rồi, đề cũng k quá khó. Đề lớp 1 thì e k có, đề lớp 2 c lấy thì pm lại cho e mail để e gửi cho 1 ít đề tuơng tự, trước thi cho con làm nhiều là quen thôi ^^

fotechvnu thích bài này.
  4. Shop T&T

Shop T&T Thành viên tích cực

Theo m biết thì ko phải lo lâng đâu. Bạn vào web load đề về cho bé thi thử. Trg đang chiêu mộ hs nên ko loại bé nào :(

5. thom

thom Bắt đầu tích cực

Cảm ơn bạn pelychee nhiều, cho mình xin đề thi vào email này: thomtr25@gmail.com. Cảm ơn bạn nhiều nhé!

6. Cờ Thông Minh

Cờ Thông Minh Thành viên rất tích cực

Không phải lo lắng qua đấu bạn, đa phần là pass hết mà, bạn chỉ cần kiếm tài liệu mẫu thi đầu vào (trên mạng) hoặc đến trường xin tài liệu về ôn 1 tí là ổn thôi, quan trọng là tâm lý thoải mái
    Thực ra kiểm tra đàu vào là để phân loại ngay từ đầu cho dễ quản lý sau này thôi bạn, không phải thi sát hạch hay một chọ mấy như thi đại học đâu

7. Mẹ SU mập

Mẹ SU mập Mẹ SU mập

Đúng như mẹ ở trên nói đấy mn ạ, mình làm ở Vins đây. Thực ra ktra đầu vào là để phân loại cho các bé vào các lớp khác nhau có cùng một trình độ chứ k có gì nặng nề đâu :) lớp 2 mà vào đc 2A2 cô Huyền là tốt nhất ;) GV giỏi nhất khối 2, có phương pháp dạy rất hay. Sau đó là 2A8 cô Linh. Mn muốn biết gì thêm thì pm mình :)

dibidome Tom va Nhim thích.
  8. Shop T&T

Shop T&T Thành viên tích cực

Mẹ Su ơi phân loại để phân bổ trình độ ra các lớp or cùng trình độ vào 1 lớp?? Ở lớp 1 đã phân loại TA chưa hay vẫn học tại lớp hả bạn? và năm nay trường đã có thông tin tuyển sinh bao nhiêu lớp 1 chưa? Tks bạn nhiều

9. Mẹ SU mập

Mẹ SU mập Mẹ SU mập

Hiện tại trường đang có 19 lớp 1. CÒn rất nhiều hồ sơ đăng kí cho các con nhwng trường chưa xếp được lớp vì chưa tuyển được giáo viên giỏi mn ạ. Kiểm tra đầu vào là để phân loại các con có cùng trình độ vào một lóp cho đồng đều. Về tiếng anh các con được học các tiết xen kẽ rất vui. Có gv bản xứ dạy. Có tiết học tại lớp, có tiết các con được chia nhóm để đi sang các lớp khác học (kiểu trộn hs ấy) m thấy các con rất vui vẻ và hào hứng, lại quen biết nhiều bạn hơn :D Về số lượng lớp học thì sẽ còn phụ thuộc vào việc tuyển được bn gvien thực sự giỏi và chất lượng cơ mn ạ. Vi trường mới bắt đầu đi vào hoạt động từ tháng 9 năm 2014 mà số lượng hs đki vào học quá đông nên để tìm được gv giỏi và có kỹ năng tốt k đơn giản. :) Khối nào cũng có lớp V.I.P. - là những lớp có GV giỏi nhất khối và lớp tập trung con cháu của cán bộ lãnh đaoj tập đoàn học. Nếu là lớp 1 thì lớp cô Lan Huơng 1A2 là tốt nhất(cô Hương là gv tinh hoa của nhà trường)

Shop T&T thích bài này.
  10. thom

thom Bắt đầu tích cực

Cảm ơn các bố mẹ, con trai nhà em đang học lớp 2, còn con gái học lớp 4, tháng 3 này kiểm tra chắc vào trường học dịp hè 2015. Mẹ Su mập có đề kiểm tra hoặc chút kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với. Tks các bố mẹ!

11. ngocdiep052011

ngocdiep052011 Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi, kiểm tra đầu vào chỉ để phân loại lớp thôi, Bạn không phải lo lắng quá đâu

12. Mr Beeen

Mr Beeen Thành viên tập sự

Mẹ Su Mập cho mình hỏi là năm nay vinschool sẽ tuyển bao nhiêu lớp 1? Theo mình thấy thì hôm qua đợt 1 thi đầu vào đã có 600 cháu đi thi rồi, đợt 2 có thể là đông hơn nữa, như vậy tổng số cháu đi thi là khoảng >1200; mà nếu mỗi lớp có khoảng 35 cháu thì cũng chỉ nhận khoảng 700-800 cháu năm nay thôi. Như vậy không thể nói là thi đầu vào chỉ để phân lớp cho các con đâu nhỉ

13. meabi

meabi Bắt đầu tích cực

Đề thi toán rất khó ,dài 4 trang mà làm trong 35 phút quả là không đơn giản,bây giờ thi đầu vào không phải chỉ để phân lớp nữa đâu.Các mẹ đừng dại mà mua thẻ trứơc nhé,không phải cứ có thẻ là đựơc vào học đâu.

14. Me Mit

Me Mit Bắt đầu nổi tiếng

Lo lắng :(
    Lớp 1 và lớp 6 chắc là đông và khó nhất
    Mình cũng thấy đề khá khó: nhiều câu hỏi/ thời gian ngắn

15. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Nhà mình xa nên muốn cho con học ở đây cũng ngại, đang đắn đo quá, con mình năm sau mới vào lớp 1.

16. Nguyen Ngan Trang

Nguyen Ngan Trang Thành viên tập sự

Vinschool mạnh khoản ngoại khóa và kĩ năng sống, nhà trường cũng mát tay làm mấy cái từ thiện, văn thể, hôm nay em vừa đi giải chạy từ thiện của bên này, làm cũng tốt phết

17. meabi

meabi Bắt đầu tích cực

Chuẩn bị tăng học phí các mẹ ạ,các mẹ có con bắt đầu vào lớp 1 là cả chặng đường dài đó.

18. mebongmebon

mebongmebon Thành viên đạt chuẩn

Các chị ơi, con em thi vào vinschool đợt 2 mà lo lắng quá, các chị có ai có đề thi vào lớp 3 cho em xin vào mail: kimanh_kd08@yahoo.com.vn với ạ, nhà em cũng mua ở Time rồi, mua thẻ học rồi mà chẳng may không đỗ thì..Huuuuuuuuuuuuuu. Em cảm ơn các chị nhiều nhiều nhièu

19. Nhim&Cun

Nhim&Cun Thành viên nổi tiếng

em oánh dấu hóng

20. Mẹ SU mập

Mẹ SU mập Mẹ SU mập

Ở xa thì đki đi bus của nhà trường mn ạ. :D đón tận nhà luôn ^^