Cần giúp: có mẹ nào cho con dùng sữa INSULAC IQ nhập khẩu từ MĨ

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi ngoc huyen, 27/7/2010.

1. ngoc huyen

ngoc huyen Thành viên mới

minh cho be nha minh uong sua nay khi pha thuong khong tan ,co me nao dung co hien tuong giong minh k?chia se nhe

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngoc huyen
    Đang tải...

2. me_bonggau

me_bonggau Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: co me nao cho con dung sua INSULAC IQ nhap khau tu MI

Tớ dùng đây, mẹ nó lấy thìa đánh nhẹ và miết ấy, trước tớ cho con dùng dumex sinh non rùi nên thấy loại này "muỗi"

3. ngoc huyen

ngoc huyen Thành viên mới

me thay sua nay co tot cho be khong ?minh moi cho an thu 1 hop nen chua biet the nao?be nha ban bao nhieu thang va bao nhieu kg?be uong co thay tang can k/?be nha minh coi lam co 7.5kg ma 10 thg roi .chan qua!

4. me_bonggau

mình thì thấy sữa này thơm, dễ uống, mà đợt uống sữa này mình lại cho bé nhà mình uống insulac vào buổi sáng, tối uống pedia sure của úc (h vẫn thế nhưng thay vì pediasure thì chuyển sang pedia care của vinamilk), tháng đó tăng 5 lạng (trộm vía). Cũng vì con còi mà đổi nhiều loại sữa cho con lắm rùi đấy, đang thấy hiện tại tạm ổn (trộm vía con) (ban ngày dùng sữa bt, tối trước khi đi ngủ uống 1 bình dòng sữa năng lượng cao)

5. meyeutom318

meyeutom318 tôm đại ca đây

mẹ nào có nắp ínulac thì đổi cho mình nhé

6. me_bonggau

mẹ nó ơi, tớ mua sữa chỉ cần giật có 2 nắp thôi mà

7. mebeKem2009

mebeKem2009 mehaicongai

Ui, toàn các mẹ mới dùng nhỉ. Tớ cũng mới đổi sang hộp thứ 2, đang k biết tn, được cái có vẻ giải quyết được cái vụ táo của con tớ.hichic

8. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

Em vừa mua hộp insulac IQ 4 cho bé, mới cho uống 1 ngày nên chưa biết thế nào, nhưng thấy insulac đang có cuộc thi ảnh đẹp trên mevabe_tinhyeuvinhcuu.com nên hí hửng up ảnh của bé lên tham gia.
    Khi bắt đầu vào được đến vòng 2 em ngồi cả tối hí húi pm hơn 30 nick sáng trên yahoo để nhờ bạn bè vote hộ,gọi điện cho họ hàng,bạn bè vào ủng hộ cháu, đến sáng hôm sau cháu đc 52 lượt vote thì tự dưng ảnh mất tiêu. E nghĩ cây ngay không sợ chết đứng, gọi điện cho bộ phận kĩ thuật 5 lần 7 lượt thì nói chuyện với họ 3 lần nghe 3 câu trả lời, lần thứ 1 họ nói là 1 máy nào đó của bạn đã vote 1 ngày 2 lần, lần 2 là do bạn tắt xog lại bật moden bình chọn tiếp nên lượt vote của bạn mới tăng đc như thế,rồi lần 3 là thực chất bạn chỉ có 4 máy bình chọn cho bé, còn bảo e là đừng tưởng ko biết cái trò của bạn... e bức xúc không để đâu cho hết, ngồi mờ mắt pm từng nick 1 để nhờ bạn bè vote thế mà khi đang dẫn đầu,hơn ng thứ hai đến 15 phiếu thì bị xóa ảnh. Không tìm được câu trả lời hợp lý của ban tổ chức, bây giờ mất lòng tin luôn vào INSULAC, nhìn thấy hộp sữa chỉ muốn....
    Không hiểu chỉ là thắc mắc của ng tham dự cuộc thi ảnh đã ko được giải thích thỏa đáng của INSULAC thế này thì khi bé uống sữa có vấn đề gì biết kêu ai đây????

9. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Em hóng vì thấy có mẹ nói có tác dụng vụ táo bón, nhưng vụ thi ảnh như này thì mất cảm tình quá nhỉ.

10. trang meo

trang meo Thành viên tập sự

ah tớ kinh nghiệm sữa Insulac đây , sữa này thấy pảo là chỉ sấy 1 lần nên giữ lại đc nhiều vitamin hơn , khi pha sữa nếu uống bình thì bạn lắc mạnh và kỹ khi nào thấy sủi bọt lên là tan hết ,còn pha thìa ra cốc thì đánh thìa đều và mạnh khi nào lên lớp bọt là ok .Sữa này nhiều chất công nhận đấy !

11. bopyeu_90

Bức xúc lắm ấy chị ah, lần đầu mình gọi nó bảo sẽ gửi bằng chứng là nhà em gian lận vào mail, nhưng mãi chẳng thấy gửi đâu cả, gọi lại thắc mắc thì nhận đc câu trả lời là nếu em kiện lên toà thì sẽ đưa bằng chứng chứng minh là nhà e gian lận ra, còn bây giờ thông tin ấy là tin mật, anh khi nãy nói chuyện với nhà e ko biết nên mới nói vậy, còn bảo vào công ty nó mà thắc mắc nữa chứ, em ở HN, bảo vào tpHCM thắc mắc thì đúng là đánh đố nhau??? khổ thân thằng cu nhà em mấy hôm nay còn cứ hỏi con có dẫn đầu nữa không, mẹ vào bình chọn cho con ah? :(.
    E nghĩ cty này chỉ đưa ra cuộc thi để thu hút các mẹ mua sữa thôi,còn giải thưởng nó sắp xếp hết rồi cũng nên???!

Sửa lần cuối: 18/8/2011
  12. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Công nhận làm ăn kiểu này thì bức xúc thật đấy. Cho tớ hỏi chút con bạn uống sữa này có bị táo bón ko vậy, sữa này có nhạt không hay ngọt như kiểu Abbott hả bạn. Cám ơn bạn nhiều.

13. Mẹ yêu cu Tít

Mẹ yêu cu Tít Thành viên tích cực

Trước mình cũng cho nhóc nhà mình uống sữa này, thấy cũng thơm ngon. Nhưng mà thấy khuyến mãi nhiều quá nên cũng thấy thế nào ý. Lại còn cái vụ đối xử với khách hàng thế này thì tệ nhỉ?

14. polarvn

polarvn Thành viên đạt chuẩn

Chắc tại nước ngoài họ thường pha sữa bằng nước thường chăng ??? hoặc l;à bạn thử làm ngược lại khi pha sữa xem, ví dụ nếu bình thường bạn cho sữa rồi cho nước thì giờ cho nước rồi cho sữa rồi lắc đều là nó tan đấy...

15. polarvn

polarvn Thành viên đạt chuẩn

Ui có chuyện này sao ?.. vậy thì chất lướng sữa thế nào mẹ nó ? chuyện cũng hơi buồn cho bé nhỉ ?

16. bopyeu_90

Từ trước bé nhà em uống Gain Ad IQ đã đều đặn out 1 ngày/ lần rồi, giờ uống sữa này cũng vẫn thế các mẹ ah, nhưng có điều sữa này có vẻ chậm tăng cân hơn thì phải, trước bé uống Gain 2 tháng thấy nhỉnh được gần 2 kg, nhưng từ lúc uống sữa này thì chững lại ko lên được mấy nữa, chắc e cũng chỉ cho bé uống hết hộp này rồi đổi sữa thôi.
    Còn chuyện tham gia thì ảnh thì ko thể chấp nhận được, bạn e nó cũng cho con tham dự cuộc thi này cùng bé nhà e, mỗi ngày nó nhờ ng hack cho 10 lượt nhưng BTC ko phát hiện ra, giờ đc vào chung kết rồi. Còn cu nhà em nhờ ng bình chọn nhiều quá nên mấy ông " ăn ốc nói mò" bảo gian lận rồi loại ảnh cháu đi :mad:

17. cunconnangdong

cunconnangdong Thành viên tập sự

Cún nhà em cũng đang uống Insulac,trộm vía bé cân nặng chiều cao cũng nên rất đều. Em cũng có tham gia cuộc thi ảnh bên sữa đó, em gửi 1 hình của cún lên tham dự rồi kêu gọi bạn bè bình chọn, được mấy ngày thì hình của cún bị xóa, em gọi điện lên thì bên cty đó bảo em gian lận, hack hình, em rất bực mình vì em không hề gian lận cũng nói bạn bè không gian lận. Nhưng sau đó một người bạn của em nói là nhờ một người khác bình chọn rồi tự người đó hack lên, chứ bạn em cũng không biết. Thì ra là lỗi thuộc về mình chứ không phải cty đó, lỗi về phía mình thì mình phải chấp nhận thôi, có thể mình không gian lận nhưng bạn mình không biết nên hack hình cho mình. Sau đó em đăng tiếp hình của cún lên và dặn dò kỹ bạn bè mình nếu có nhờ thêm ai bình chọn thì nhớ đừng hack. Hiện tại hình của cún nhà em đã được vào chung kết, bên cty cũng cho biết là tất cả những tấm hình gian lận đều bị xóa hết để tạo sân chơi công bằng cho những người tham gia nghiêm túc, nghe cũng có lý. E chỉ post lên suy nghĩ của mình chút thôi và cũng để các mẹ mừng cho cún.

18. bopyeu_90

Ðề: có mẹ nào cho con dùng sữa INSULAC IQ nhập khẩu từ MĨ

E cũng như chị dặn bạn bè rất kĩ là ko nên hack vì như vậy ảnh sẽ bị loại, nhưng e nghĩ là ko có chuyện bạn e hack vì sau nỗi lần mọi ng vào vote e đều vào web kiểm tra lại và thấy chỉ lên 1,2 lượt thôi.
    Hơn nữa cuộc thi này nếu có phần mềm ktra thật thì tại sao như trường hợp của bạn mà e nói ở trên họ lại ko phát hiện ra,( chính ng bạn ấy nói như vậy với e vì nhà cũng ko nhờ được nhiều ng vào vote) ???

19. holanhuong

holanhuong tổng thanh lý 0936012000

Ðề: có mẹ nào cho con dùng sữa INSULAC IQ nhập khẩu từ MĨ

các mẹ ơi tức là sữ này cũng khá ổn đúng khônh?mình lo lắm sữa bây giờ cứ cái này bị nhiễm khuẩn cái kia lại bị mốc với hỏng nản quá! search trên mạng chưa thấy ồn áo ji về sữa này, cũng hơi yên tâm