Cần giúp: Lời khuyên về việc học tiếng anh của con

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi Minhphuong3386, 14/1/2015.

1. Minhphuong3386

Minhphuong3386 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ cho em lời khuyên hiện tại bé nhà em 5 tuổi, em đang định cho con đi học trung tâm tiếng anh
    Các mẹ có địa chỉ nào tin cậy chỉ em với
    Tiện thể nhân đây có bí quyết nào giúp các con phát triển kỹ năng tiếng anh tốt nhất các mẹ chia sẻ em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Minhphuong3386
    Đang tải...

2. Morin133

Morin133 GLOBAL ENTREPRENEUR

Ðề: Lời khuyên về việc học tiếng anh của con

Mn cứ cho con tập hát và chơi trò chơi bằng tiếng Anh, mỗi tối dành ra 30 phút bố mẹ và con chỉ được chơi và giao tiếp bằng tiếng Anh. dần dần bé sẽ quen. Các bài hát TA hay và sinh động trên youtube có rất nhiều đấy.
    Bé nhà mình 3t nhưng dùng TA cũng kha khá rồi, mình đang cho bé học ở Tomokid của chị Ái Liên, đây là trung tâm đầu tiên và duy nhất mà bé theo học cho đến thời điểm này nên mình cũng ko có nhiều kn lắm. Mn cứ tìm hiểu xem sao.

thuyhong218 thích bài này.
  3. danorganmio

danorganmio Ngã xuống mới biết ai là bạn ta

Đúng đấy, bạn cứ tìm những trò chơi bằng tiếng anh trên mạng, nếu bé thích trò chơi đó sẽ biết được nhiều TA thôi

4. dunkcha

dunkcha Thành viên chính thức

Trung tâm của chị Ái Liên ở đâu hả mẹ nó?

5. tranvittto

tranvittto Thành viên tập sự

Vợ chồng mình cho bé đi học lúc 5 tuổi, bé học tiếng Anh nhanh hơn người lớn tụi mình. Bé học được 2 khóa bên trung tâm IEG thì nói được tiếng Anh nhiều và phát âm lại rất hay nữa. Về nhà lại hay hát mấy bai hát thiếu nhi mà cô giáo người Anh dạy ở trường. Mình thấy bé lanh lợi hơn lúc trước nên cũng vui. Trung tâm mình cho bé đi học ở 503 Sư Vạn Hạnh, Q.10 TP HCM.

6. Cờ Thông Minh

Cờ Thông Minh Thành viên rất tích cực

Trung tâm này ở đâu vậy bạn? Bé dưới 3 tuổi đã học được rồi hả bạn? Bé nhà mình con đang bi bô tập nói, hic

7. ngokimphuong

ngokimphuong Thành viên tập sự

Với bé 5 tuổi mình nghĩ mẹ nó tốt nhất nên dành thời gian dạy bé. Bé nhà mình khi 5 tuổi mình cho nghe mấy bài hát tiêng anh đơn giản trên youtube, ở mấy kênh: Super Simple Songs, LittleBaby Bum,.... các mẹ cứ lên youtube mà tìm, nhiều lắm. Mình dán mấy hình con vật, đồ vật ngộ nghĩnh lên tường rồi dạy bé cách gọi đồ vật bằng tiếng Anh. Bé 5 tuổi nên mình không cho tiếp xúc tivi, máy tính hay ipad nhiều đâu, sẽ ảnh hưởng đến mắt của con và xem nhiều là bé sẽ mê và dễ bị tự kỉ (con của chị bạn mình bị tự kỉ vì ở nhà với giúp việc, cô ấy thấy bé thích xem tivi nên cho xem cả ngày luôn). Hồi đó mình chỉ dạy bé nhớ từ và phát âm chuẩn thôi vì mình không muốn cho học chữ sớm quá
    Mẹ chịu khó dạy bé là tốt nhất, giai đoạn đầu nên dành thời gian bên bé càng nhiều càng tốt mẹ ạ. Khởi đầu vững vững chút thì sau này mẹ muốn dạy bé hay cho bé học những cái khác cũng dễ dàng hơn. Giờ bé nhà mình lớp 3 rồi, mình mới cho đi học trung tâm và bé tỏ ra khá thích tiếng Anh, coi như mình tạo được cái nền cho bé :)

Stupid88MaiLe121289 thích.
  8. vanktv

vanktv Tiếng anh nghe nói 100% với giáo viên nước ngoài

Nếu có điều kiện bạn nên cho con học với giáo viên bản ngữ, con đang ở độ tuổi tiếp thu ngoại ngữ tự nhiên, nên sẽ phát âm chuẩn và nói nếu được học với giáo viên bản ngữ.

9. Thanh Thanh Nga

Thanh Thanh Nga Thành viên chính thức

Các mẹ có lời khuyên nào cho em được không? Em em học lớp 1, nó học tiếng anh kém lắm. Bài ở lớp toàn được điểm 5/10. CHị em không đủ điều kiện đưa nó đi học tiếng anh ở trung tâm thì liệu có cách nào khác cải thiện lực học t.anh của em em không ạ? Hic

10. vanktv

vanktv Tiếng anh nghe nói 100% với giáo viên nước ngoài

Lớp 1 thì con đuối chủ yếu là chưa đọc và viết được bằng tiếng anh. Trước đây con mình cũng vậy, mẹ phải ngồi học cùng con, đầu tiên để con đọc được từ mình phải viết ra một quyển vở khác cho con đọc, mỗi hôm mấy từ cho thuộc mặt từ, rồi làm flashcard 2 mặt để chơi trò choi đọc chữ, mẹ một mặt, con một mặt. Bây giờ trên youtube có rất nhiều các video học tiếng anh theo chủ đề, bạn có thể mở cho con xem các video vui nhộn để nâng cao từ vựng. Để đọc được cũng có nhiều video phonic cho con xem để biết dần các vần.

11. mebebin_76220119

mebebin_76220119 Rainy Trần

Trẻ con học TA ở TT chủ yếu là để có môi trường cho con phát âm chuẩn và giao tiếp bạo dạn hơn thôi. còn muốn con học tốt hơn, ở nhà các mẹ kết hợp cho con nghe nhiều các clip TA nữa. Trẻ học nhanh lắm,, chủ yếu là nghe, nghe, nghe và nghe. Khi các cháu nghe tốt, phản xạ về TA cũng rất tốt. Ng lớn mình học TA bgio cũng đang khuyên học nghe thật nhiều như trẻ con đó các mẹ ạ

12. mebebin_76220119

mebebin_76220119 Rainy Trần

Với trẻ nhỏ, việc đi học TA ở TT là để giúp các con có môi trường nghe TA chuẩn và giao tiếp dc bạo dạn hơn. Còn ở nhà, các mẹ tích cực cho các em nghe thật nhiều những MV học hát, nghe các bài dành cho trẻ em. Nghe, nghe và nghe... đảm bảo phản xạ về TA của các cháu sẽ tốt lên rất nhiều.
    Còn về TT dạy TA, có rất nhiều TT tốt và uy tín như Applo, Language Link, Ehapu.... Nhiều lắm. Nhà em ở Ng Trãi nên em cho cháu học TT Ehapu ở gần nhà. cháu cũng thich lắm. c call số 0903232709 để bên TT tư vấn thêm cho chị nhé !

Stupid88 thích bài này.
  13. bongyeu1211

bongyeu1211 Thành viên sắp chính thức

Tiếng anh là ngôn ngữ, nên cho trẻ tiếp xúc càng sớm càng tốt các mẹ ah, m thấy rất nhiều bố mẹ cho con học tiếng anh từ 3 tuổi, các bé có phản xạ rất nhanh. TT anh ngữ Cleverlearn ở 3/2C khu đoàn ngoại giao Vạn Bảo có tiếng đấy mẹ nó ah. Mẹ liên lạc thử xem nhé.
    04.3726.1698

14. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

mẹ nó thử cho con theo học của nhà mẹ Baby Boby dưới link của mình ý

15. thuyhong218

thuyhong218 Thành viên tích cực

Mẹ Morin tấy trường tomokid được không. Mình đang định cho con học khoá khai giảng đầu tháng 6 này! Bé nhà bạn học Junior à?

16. Morin133

Tomokid học hay đó bạn, bé nhà mình học lớp pre-starter từ lúc hơn 2 tuổi (tháng 11/2014). Mẹ nó cứ cho bé học thử 1 tháng, nếu ko thích thì vẫn được hoàn tiền 100% mà :)

17. Morin133

Trung tâm có mấy địa điểm cơ. mẹ nó cứ cho bé tắm bằng ngôn ngữ TA bằng cách cho nghe TA hàng ngày, các bài hát TA thường rất vui nhộn và dễ bắt chước. Bé nghe nhiều sẽ nhạy bén với TA hơn và bắt chước giọng bản ngữ rất tốt. Nếu có điều kiện thì cho bé đi học, gọi là học thôi nhưng đến toàn hát, kể chuyện, chơi trò chơi bằng TA, để các bé chơi với nhau và rèn luyện tính tự tin là chính. Khi bé đã yêu TA rồi thì bé sẽ tích cực học mọi lúc mọi nơi, ko cần bố mẹ ép đâu.
    Bé nhà mình cứ thấy cái j lạ là hỏi, ví dụ như "Mẹ ơi cẩn thận kẻo vỡ cốc" nói TA là gì? "Mẹ ơi con thích ăn chuối" nói TA là gì, đáng yêu lắm í :x

18. minhhoan175

minhhoan175 Thành viên tích cực

19. cupidschool

cupidschool Thành viên chính thức

Mẹ nào ở khu vực Thanh Xuân - Hà Nội thì tham khảo các khóa học bên em nhé. Em cảm ơn ạ !

20. donal

donal Thành viên mới

Chào mẹ, bé nhà e cũng học Tiếng Anh từ hồi bé 5 tuổi, nay bé chuẩn bị lên lớp 2 rồi ạ. Bé vừa thi được bằng Starters 14 khiên. Bé học ở trường ICES quận 7, đối diện trường cấp 2 Nguyễn Thị Thập đó ak, e chọn trường này cho bé vì môi trường học năng động, vừa học vừa chơi, giúp trẻ dễ tiếp thu được bài. Bên cạnh đó trường còn đảm bảo đầu ra cho các bé nên em rất an tâm về chất lượng giảng dạy. Thầy cô thì nhiệt tình, tận tâm yêu nghề. Lớp học thì không quá 15 học viên. Giá học phí lại mềm. Mẹ nào cần thì cứ qua tư vấn và cho bé test thử nhé. Hoàn toàn miễn phí.

Attached Files:

Kích thước file:
      168.4 KB
      Lượt xem:
      78