Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 27
    Click:

Cám ơn
    89
    Được cám ơn 90 lần trong 87 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Dạy Tiếng Việt cho người nước ngoài

Chào các bố mẹ! Em đang gặp vấn đề khó khăn là một bác HQ nhờ em dạy tiếng Việt bằng tiếng Anh. Em chưa từng có kinh nghiệm dạy tiếng anh, cũng như tiếng việtbao giờ cả. Nên muốn nhờ bố mẹ tư vấn giúp là dạy theo giáo trình nào, cách nào ah? Để e còn về tham khảo cách dạy ah! E cảm ơn bố mẹ nhiều nhiều!

Các đề tài tương tự:

Click:

Cám ơn
    24
    Được cám ơn 13 lần trong 12 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Dạy Tiếng Việt cho người nước ngoài

Trích Nguyên văn bởi Giang_Quynh View Post
    Chào các bố mẹ! Em đang gặp vấn đề khó khăn là một bác HQ nhờ em dạy tiếng Việt bằng tiếng Anh. Em chưa từng có kinh nghiệm dạy tiếng anh, cũng như tiếng việtbao giờ cả. Nên muốn nhờ bố mẹ tư vấn giúp là dạy theo giáo trình nào, cách nào ah? Để e còn về tham khảo cách dạy ah! E cảm ơn bố mẹ nhiều nhiều!
    Bác HQ của bạn đã biết tí TV nào chưa? Tùy trình độ TV của học viên mà mẹ nó chọn giáo trình cho phù hợp. Nếu bác ý chưa biết tí TV nào thì bạn dạy theo giáo trình Tiếng Việt cơ sở của thầy Vũ Văn Thi. Mình đã từng là GV dạy TV cho người nước ngoài, hiện giờ vẫn đang dạy (nhưng là dạy thêm thôi), đối với người mới học thì mình hay dạy giáo trình này. Tuy nhiên, hiện cũng có giáo trình cho người Hàn riêng nữa đó. Mình thấy học viên người HQ của mình thỉnh thoảng vác lên quyển giáo trình tiếng Việt cho người Hàn, yêu cầu mình dạy. Nhưng mình thấy mấy quyển này không hay bằng quyển Tiếng Việt cơ sở trên.
    Tuy nhiên, mình có điều này: Dạy TV bằng TA thì làm sao mà học viên khá đc hả bạn? Lúc đầu dạy thì giải thích bằng TA cho học viên hiểu, nhưng dần dần phải TV nhiều hơn TA bạn ạ. Chúc bạn dạy tốt.

3. Những người sau đây 2 đã cám ơn Matnau199 về bài viết hữu ích này

Giang_Quynh (07-28-2010), Me ku Bim (04-25-2013)

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Click:

Cám ơn
    9,821
    Được cám ơn 5,604 lần trong 2,758 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Trích Nguyên văn bởi Giang_Quynh View Post
    Em ơi , có giáo trình dạy tiếng việt cho người nước ngoài đấy . Rất rõ ràng và rất dễ soạn giáo án .

Cách đây 5 ,6 năm chị cũng đi dạy suốt nhưng sách vở để ở nhà bố mẹ ko biết bây giờ còn ko hay cụ bán đồng lát hết rồi .

Để cuối tuần chị tìm lại nếu còn chị cho

QUỸ TT LCM -TB Điều Phối - Ms Lan - 0942 722 058

Hay Cực " Dự Án xb Sách Truyện " Dự Án " Em Ước lớp học mái đỏ " của Quỹ TT LCM

5. Người dưới đây đã cám ơn mebutbong về bài viết hữu ích:

Giang_Quynh (07-28-2010)

Click:

Cám ơn
    89
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Matnau199 View Post
    Bác HQ của bạn đã biết tí TV nào chưa? Tùy trình độ TV của học viên mà mẹ nó chọn giáo trình cho phù hợp. Nếu bác ý chưa biết tí TV nào thì bạn dạy theo giáo trình Tiếng Việt cơ sở của thầy Vũ Văn Thi. Mình đã từng là GV dạy TV cho người nước ngoài, hiện giờ vẫn đang dạy (nhưng là dạy thêm thôi), đối với người mới học thì mình hay dạy giáo trình này. Tuy nhiên, hiện cũng có giáo trình cho người Hàn riêng nữa đó. Mình thấy học viên người HQ của mình thỉnh thoảng vác lên quyển giáo trình tiếng Việt cho người Hàn, yêu cầu mình dạy. Nhưng mình thấy mấy quyển này không hay bằng quyển Tiếng Việt cơ sở trên.
    Tuy nhiên, mình có điều này: Dạy TV bằng TA thì làm sao mà học viên khá đc hả bạn? Lúc đầu dạy thì giải thích bằng TA cho học viên hiểu, nhưng dần dần phải TV nhiều hơn TA bạn ạ. Chúc bạn dạy tốt.
    Hic, e cũng chưa đi dạy bao giờ cả. Nên mông lung quá, ko biết bao giờ từ đâu. Thì e chỉ có thể dạy TA được thôi ah, chứ tiếng HQ e có biết đâu chị. E ko biết là giáo trình của trường đại học ngoại ngữ (ĐH Hà Nội) giáo trình đó có okie ko c nhỉ?

Trích Nguyên văn bởi mebutbong View Post
    Em ơi , có giáo trình dạy tiếng việt cho người nước ngoài đấy . Rất rõ ràng và rất dễ soạn giáo án .

Cách đây 5 ,6 năm chị cũng đi dạy suốt nhưng sách vở để ở nhà bố mẹ ko biết bây giờ còn ko hay cụ bán đồng lát hết rồi .

Để cuối tuần chị tìm lại nếu còn chị cho
    hi, thế chị tìm giúp e chị nhé! 12 e bắt đầu dạy nên muốn tìm hiểu qua về nó đã. Thanks chị nhiều!

Nơi Cư Ngụ
    4 Yecxanh, HBT - 185 Chùa Láng
    Click:

Cám ơn
    1,521
    Được cám ơn 1,561 lần trong 976 bài
    Điểm đánh giá
    3 (80%)

Mình k có kinh nghiệm dạy tiếng việt cho người HQ bằng tiếng anh, chỉ có kinh nghiệm dạy Múa Hát Dân Ca Việt Nam cho học viên Hàn Quốc và học viên người Mỹ của Đại Học Hà Nội thôi. Nếu cần share kinh nghiệm này cứ PM cho mình nhé

8. Người dưới đây đã cám ơn Dạy Thanh Nhạc về bài viết hữu ích:

Giang_Quynh (08-12-2010)

Click:

Cám ơn
    11
    Được cám ơn 43 lần trong 41 bài
    Điểm đánh giá
    0

Theo mình thì trước tiên bạn cần thông thạo tiếng anh thì mới dễ dàng cho việc dạy tiếng việt được ,bạn cứ tự tin với khả năng tiếng anh của mình là được .chúc bạn thành công!

ĐỪNG ĐI QUA THỜI GIAN MÀ KHÔNG ĐỂ LẠI DẤU VẾT!!!!

10. Người dưới đây đã cám ơn vangchanh về bài viết hữu ích:

Giang_Quynh (08-12-2010)

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình cũng nghĩ thế, có một chút vốn tiếng Anh thì day sẽ tốt hơn và mình cũng tăng cường vốn của mình hơn

12. Người dưới đây đã cám ơn hocanhvanhsel về bài viết hữu ích:

Giang_Quynh (08-12-2010)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    4,688
    Được cám ơn 8,121 lần trong 5,780 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Ui, vào đây mới biết các mẹ thông thái và đa ngành nghề, hi hi, các em vào đây học hỏi đựoc các mẹ khối thứ ấy nhỉ, hi hi.

Nơi Cư Ngụ
    sinh ra vs lớn lên ở HN
    Click:

Cám ơn
    2,935
    Được cám ơn 7,847 lần trong 6,233 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

thực ra cũng không cần thông thạo tiếng Anh đâu ạ! Em đã đi dạy TV cho người HQ rồi, chỉ mấy hôm đầu dịch sang TA thôi, còn từ sau đó dạy toàn bằng TV!
    Quyển sách của ĐHHN cũng được đó, mỗi tội hơi dày, mang đi vác về mệt! Hì

15. Người dưới đây đã cám ơn mergi_rose về bài viết hữu ích:

Giang_Quynh (08-12-2010)

Click:

Cám ơn
    89
    Điểm đánh giá
    0

thực sự thì e nghi TA của mình cũng tạm ổn. Nhưng mà e ko có phwowng pháp dạy vì chưa dạy bao giờ. e muốn hỏi thêm là mình dạy học thì có cần phải chuyên sâu kĩ vào phần ghep từ của VN ko ah? E đang sử dụng cuốn giáo trình Click Tiếng Việt trình độ A của đại học Quốc Gia Hà nội. Các mẹ ai đã dạy qua rồi có thể giúp e biết là thứ tự, giáo áo của các mẹ thế nào đc ko ah?

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ