Cần giúp: Tiết Kiệm Cho Con Mỗi Tháng 1 Ít Thì Làm Thế Nào?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi trangco, 17/1/2015.

1. trangxu1810

trangxu1810 Thành viên tích cực

Ðề: Tiết kiệm cho con mỗi tháng 1 ít thì làm thế nào?

Có vẻ như cuộc sống của dân Việt ngày càng giống ........dân Mỹ rồi mn ạ, :rolleyes:, tiền kiếm được thường tiêu hết luôn, chẳng còn để dành được mấy. :(

Đang tải...

2. biyeu2807

biyeu2807 try! try!try!

Bjo có nhiều ngân hàng có gói tiết kiệm dài hạn lắm. VD bạn có thể tham khảo của Techcombank, hiện họ đang có gói tiết kiệm trong vòng 12 năm, có thể nộp theo năm hoặc theo tháng. Mỗi tháng hơn 1tr gì đó. Có kèm cả bảo hiểm luôn. Nếu có Tài khoản thì họ sẽ tự động trích tiền trong đó ra theo tháng, còn không có thể nộp tiền mặt, chỉ cần cái giấy nộp tiền là đc chứ ko fai mỗi lần nộp tiền 1 sổ đâu. Còn Vietcombank thì mình không rõ, nhưng về cơ bản hình thức tiết kiệm của các ngân hàng giống nhau cả thôi. MN tham khảo thêm nhé.

trangco thích bài này.
  3. linh.trinhthuy

linh.trinhthuy Thành viên tích cực

Mẹ nó dùng dịch vụ tiết kiệm online của các ngân hàng cổ phần đi, mình dùng internet baking thấy tiện lợi vô cùng. Cứ có lương về, cắt hẳn 1 khoản cho vào tk tiết kiệm, mẹ nó muốn vứt bao nhiêu thì vứt, vẫn hưởng lãi suất như thường, Tất toán luôn vào thẻ, k mất time đi lại, k phải giấy tờ gì cả.
    Em đang dùng của VP bank vì cty trả lương qua đây. Đúng là thời đại công nghệ

4. lhboi

lhboi Thành viên tích cực

Có những loại bảo hiểm chỉ cần gửi 580 ngàn đồng mỗi tháng đó bạn, ăn cơm nhà thay vì ăn sáng và ăn trưa ở ngoài là đã thừa tiền gửi cho bảo hiểm rồi.
    Phải gửi đều đặn thì mới đạt đến một mục tiêu tiết kiệm chứ bữa đực bữa cái thì làm sao có đúng số tiền cần phải có. Mỗi người đều cần phải tự lo cho mình một số tiền lớn, bạn có thể xem http://www.lhboi.name.vn/huu-ich/nhung-hon-da cho vui.

5. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Chào bạn, năm nay mình đã trên 50 tuổi, mình hay cm trên LCM vì muốn chia sẻ với các gia đình trẻ những ý kiến của người đã từng qua các bước giống các bạn bây giờ... Nghĩa là khó khăn kinh tế và nhiều dự định lẫn âu lo khi nuôi con và xây dựng tổ ấm của gia đình!
    Trc kia mình hay lo lắng thì MC luôn nói: trời sinh voi khắc trời sinh cỏ, rồi giàu nghèo gì cũng do trời đinh, miễn sao cha mẹ cứ sống tốt và biết chăm lo cho gia đình rồi đâu sẽ vào đấy! Ngẫm ra cũng đúng bạn ah, nếu luơng các bạn còn eo hẹp, bạn hãy cứ dùng cho gia đình mình đủ và chăm con .... Hãy tk khi dư chút ít và khi cần lại dùng.... việc lo cho con bnj hãy tạm gác lại để cho nền tảng là sức khỏe và giảm tải sự lo lắng sẽ làm các bạn thoải mái hơn trong CS ..... rồi khi ổn sẽ có cơ hội để các bạn dễ dàng hơn. Đặt ra một chỉ tiêu khó hoàn thành luôn làm gia tăng căng thẳng trong mưu sinh bnj ah, hãy chi tiêu hợp lý và cứ cất vào một cái thẻ ATM và nếu cần lại chi ra bạn nhé!