Đã mẹ nào đi ship mà bị giữ xe và nộp 200k chưa ạ ???

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi memaicong, 17/1/2015.

1. memaicong

memaicong Thành viên rất tích cực

Hôm nay memaicong dính chưởng nè :cool::cool::cool:

Em toàn tự đi ship đấy, không đi được thì nhờ 1 em SV xinh trai đi hộ. Bình thường chỉ ship thứ 2,3,4,5,6. Thứ 7, chủ nhật nghỉ. Chồng em bảo: "Cô làm gì thì làm thứ 7, chủ nhật đừng có mó máy, chăm con với trồng cây đi" :p:p:p Tại ổng mệnh mộc, em hỏa nên toàn bắt đi trồng cây xanh:):):):)

Nhưng hôm nay khách đặt bánh rán đôrêmon nhiều quá. Cả nể khách với cả tiếc tiền, thế là em lại làm bánh, 70 cái bánh làm đến 11h30 thì xong, em tranh thủ đi ship luôn về còn đưa con gái đi học đàn hát...

Tự đi nên freeship hết các đơn cả xa lẫn gần. Đến ngã tư Xuân Thủy - rẽ Phạm Văn Đồng thì "toét" (cực đanh). Anh mặc áo màu vàng chỉ cái gậy của anh ý vào xe em. Trong đầu em loang loáng "Xong, hôm nay đi đánh bóng mặt đường rồi hị hị".

- Chào chị !
    + Chào anh! Anh ơi, em phạm lỗi gì ạ?
    - Lỗi gì thì chị cứ xuống xe đi.

Em xuống xe, anh ý chỉ vào 2 bên gương xe em giờ đang là 2 cái lỗ (sau vụ ngoắc gương vào gương xe người khác ngã chổng kềnh ra đường thì em tháo cha nó gương ra cho đỡ vướng rồi): "Đây này..., đây nữa này... (anh ấy chỉ gậy vào đèn xinhan rẽ phải), chị cho xem giấy tờ xe !".

+ Em không mang giấy tờ xe anh ơi !!!

Nói xong câu đấy là em xác định xong rồi đấy, nộp 200k đi rồi mà đi. Cơ mà nghĩ đi ship hàng khổ cực bỏ cha ra rồi mà lại mất thêm 200k nữa thì khổ quá đi. Nên em bắt đầu rên xiết:

+ Anh ơi, anh ơi...Thôi anh bỏ qua cho em lần này, lần sau vẫn lỗi này, vẫn gặp anh ở đây, em nộp ngay. Giờ anh cho em đi nhé.

Mà lúc ấy em ngu vãi lúa. Mồm em nói mà tay em vẫn cầm chìa khóa, xe thì đang hơi gần lề đường thôi mà em quên mất không ngồi lên xe phóng xừ nó đi, cứ đứng lải nhải trong khi anh ta thì còn đang mải phi ra bắt 1 đứa khác chắc là đi giống em ](*,)](*,)](*,)](*,) Đến lúc nghĩ ra, trèo lên xe mở khóa thì anh ta đã đứng ngay trước mặt rồi. ;););)

- Chị vào đây (Ý là đi đến cái bốt trên vỉa hè, có 1 ông ngồi trong ấy viết giấy nộp tiền)
    Lần này anh ý khôn hơn, đã cầm chìa khóa xe của em rồi ;);););)

Em đi theo nhưng đứng xa xa cho 1 em trai đang nộp phạt kia xong. Em mới tiến đến trước mặt anh ấy và bắt đầu:

+ Anh ơi, anh ơi, anh ơi...
    - Nói đi, chị gọi gì mà lắm thế?
    + Anh phải ngẩng lên em mới nói được
    Bố ấy phì cười rồi ngẩng lên nhưng mặt rắn như gỗ nghiến:
    - Làm sao, nhà ở đâu, giấy tờ xe đâu?
    + Nhà em ở Ngã Tư Sở, em đi vội không mang giấy tờ xe. Em biết lỗi rồi, anh bỏ qua cho em 1 lần thôi, lần này thôi, anh nhá. Ngày mai, mà em vẫn đi kiểu này, anh cứ giữ xe em luôn...

Gớm. Tính em thù dai nhớ lâu, đòn đau nhớ đời. Bị bắt xe lỗi gì ở đâu thì chả bao giờ đứng ở đấy mà bắt nổi em lần nữa. Trừ khi các anh ấy lập chốt chỗ khác, bắt lỗi khác :D:D:D:D

- Thế nộp phạt đi rồi đi !
    +Anh ơi, em không mang tiền theo. Khách gọi giao hàng, hí hửng em phi đi luôn, phải giao chỗ hàng kia xong em mới thu được tiền cơ...
    - Thôi chị đi đi...

Em đi ra lấy xe đi, không phải nộp tiền phạt thì phải vui chứ mà sao em buồn thế.
    Giao bánh cho 3 khách phía đằng ấy xong đi về luôn, giờ em đang ngồi ngoài chờ con gái học hết ca nên vào đây tâm hự với các mẹ. Còn 3 hộp bánh nữa treo ở xe mà chả muốn đi ship nữa. Haizz...

Đời người mỗi thân, mỗi phận, mỗi nghiệp. Lúc làm báo em coi trời bằng vung, lúc làm event em ngạo nghễ khinh đời, lúc làm chủ doanh nghiệp em tham lam làm,.....mà lúc đi làm shipper sao mà thấy Nhục khôn xiết...

Đi ship là phải đối đầu với thời tiết khắc nghiệt, tiền xăng xe, bỏ công đi, còn thêm tai nạn rình rập bất cứ lúc nào với kiểu giao thông hỗn loạn của Hà Nội. Thỉnh thoảng lại còn nộp tiền cho các anh chốt chặn.
    Mới thấy, cảm thông với các bạn ship hàng. Ai đọc bài của memaicong xong đừng mặc cả với các bạn ship nữa nhé, 5k với 10k = 2 cốc nước trà mà thôi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi memaicong
    Đang tải...

2. hiendo79

hiendo79 0979033110 & 0943439646

Ðề: Đã mẹ nào đi ship mà bị giữ xe và nộp 200k chưa ạ ???

May mà bác xin được đấy chứ các chú ấy mà ko tha cho thì coi như không công 1 ngày rồi.
    Nói chúng ship hàng vất vả lắm bác ạ, em thì toàn gọi shipper thôi. Coi như lãi đi 1 ít nhưng đỡ vất vả bác ạ!

memaicong thích bài này.
  3. Chip's mom

Chip's mom Bắt đầu tích cực

ô . mn may thế còn gì. m bị bắt 1 lần tội đi sai làn đường trên chỗ big c bị mất 200 luôn. ship này lãi quá

memaicong thích bài này.
  4. memaicong

Lúc đấy nghĩ sao mình khổ thế, đi ship đã phải đối đầu với thời tiết khắc nghiệt, tiền xăng xe, mất công đi, còn thêm tai nạn rình rập. Giờ mà nộp phạt nữa thì cực quá nên cứ thế xin lẻo lẻo ra mới đểu chứ...

5. lethuy8868

lethuy8868 No pain. No gain.

Nhắc tới chuyện bị bắt xe, hồi chưa chồng em rất là trẻ trâu :D Chuyên môn đi ẩu với ko đội mũ, tóc thì đỏ choe choét. Thi thoảng cũng bị các anh áo vàng túm, anh già già thì đành nộp phạt nhưng anh trẻ trẻ là năn nỉ tý rồi cũng được tha :D

Còn giờ e khác rồi, ko đi ẩu nữa, nhưng hay mắc lỗi sai làn, được cái là e kinh nghiệm đầy mình nên quách tỉnh lắm ;) Liên tục bị các anh áo vàng nhảy ra định túm nhưng em đánh hơi từ xa, quẹo ngay. Hehe, e chạy nhanh và tỉnh lắm luôn, nên đừng hòng moi được tiền từ túi em ;)

memaicong thích bài này.
  6. nhantranda196

nhantranda196

He mn ơi, mỗi nghề mỗi gian nan chứ sao mà nhục hả mn. Thế mới biết kiếm tiền gian nan thế nào để mình trân trọng công sức và trí tuệ của mình chứ. Giờ em k tự ship mà toàn thuê ship thôi, em đi đường kém lắm, may chưa bị anh công an nào "xin" tiền, có lần bị chặn xe, em ngã kềnh ra roài, thế nào ngồi đau quá, lát em xin khoá xe em về, khỏi nộp phạt.

Giờ xa gần em cũng thuê ship hết, trừ khi tiện đg đi làm của em, em tranh thủ ship thôi.

memaicong thích bài này.
  7. memaicong

Nhục vì trơ mặt ra xin xỏ mn ạ.
    Bình thường ở hoàn cảnh khác, memaicong quát cho 1 trận rồi nộp tiền luôn. Có hôm còn nhanh nhảu cho nó 1 tràng: Nộp bao nhiêu? 150 k à? lỗi người ngồi sau đội mũ không cài quai à? Nộp xong, chờ tụi nó cầm tiền xong, mình đứng luôn đấy xé tờ biên lại nộp phạt luôn trước mặt. Tức ói máu...

8. memaicong

Bạn em, anh chồng đi ship hộ vợ bị tóm lại bắt nộp phạt 200k. Ổng bảo em k có tiền, xong rút đt gọi cho vợ. Mấy anh áo vàng nói: Đi SH, xài đt táo cắn dở mà kêu không có tiền, ka ka...

9. anhhao512

anhhao512 Thành viên mới

Con gái năng nỉ mấy anh cũng dễ động lòng nhỉ? bạn em cũng bị 1 lần. Bị mấy ảnh kêu vào sao một hồi kì kèo thì ảnh cười nói 1 câu khá nhỏ nhẹ, cho anh sdt khi nào rảnh a gọi ra nộp phạt. ^^ E thì rút kinh nghiệm xương máu rồi, đi xe cùi cùi nên không dễ thoát.

10. memaicong

Hi hi... Chiều nay sang đường gặp 1 anh chở toàn giấy ăn VNA với thảm trải 2 mặt, phía trước treo lỉnh kỉnh mấy túi nữa. (Cười thầm) Shipper giống mình...

11. Camquytcaophong

Camquytcaophong Thành viên mới

Mn may thế.Em đi ship hàng bấm xinhan hẳn hoi mà chẳng may đèn hỏng thế là 200k không có xin với xỏ gì được đã thế mang hàng tới nơi thở phào ấn chuông thì chủ nhà ra bảo : '' Em nhầm rồi nhà chị không có ai tên như thế''.Em tiu nghỉu lấy điện thoại ra gọi thì : '' Thuê bao quý khách vừa gọi không liên lạc được ''.Đã vậy thấy người đặt hàng giọng nhẹ nhàng,địa chỉ rõ ràng,lại bảo lớn tuổi không biết ra ngân hàng chuyển tiền,mang đến nhà là thanh toán nên em cũng chả nghi ngờ gì đồng ý ngay là không phải đặt cọc.Mất tiền,mất công lại bị lừa lúc ấy em cười không được khóc không xong mn ạ.:)

lelumber thích bài này.
  12. memaicong

Á, thế chẳng phải là bị bẫy rồi à. Như trêu ngươi ý nhỉ. Đúng là không biết khóc hay cười nữa

13. September Silk

September Silk Áo Dài Quê Hương 12 Xuân Diệu

Mình cũng toàn tự đi ship thôi nhưng đi đường cũng chú ý nên chưa bị làm sao bao giờ. (May!)

14. bechipi

bechipi Thành viên chính thức

Ai cũng được như bạn chắc shiper sẽ bớt cực hơn, đặc biệt là shiper của nhà trồng được: vừa bán vừa ship

15. zkhoaitayz

zkhoaitayz Thành viên nổi tiếng

em thuê ship toàn tăng giá ship cho shipper thôi tại thấy họ vất vả mặc dù đó là cái nghề của họ nhưng vẫn cứ thương, nhưng em hay bị khách kêu sao em lấy ship đắt thế bt chị mua hàng chỉ có 10k,15k,20k ship thôi mà em toàn lấy 25k ( những đơn ở nội thành) và 35k( những đơn ngoại thành) em phải ngồi giải thích với khách là bt các chị lấy nhiều em sẽ share ship hoặc fs cho chị nhưng các chị lấy ít (1,2,3 bịch giấy ) thì em không có lãi mà share ship được ạ cũng may là khách nhà em toàn chị dễ tính nên sau khi nghe em giải thích các chị cũng ok hết ạ :D

16. ngocquynh1911

ngocquynh1911 Thành viên chính thức

kể ra còn xin đc là may. Chứ k bị lập biên bản thì xong @@

17. genki.shop

genki.shop Bắt đầu tích cực

bắt tay với mn cái nào. Em đi ship với giá trị tiền hàng chưa đến 200k mà bị csgt đòi 200k với lý do rất chi là khốn nạn (nghĩ lại em vẫn bức xúc lắm)

18. memaicong

Bọn nó nhìn mặt rồi bắt nạt ý. Cùng đi 1 làn người trước k bắt, nó nhằm đúng mình để bắt.
    Xuống xe bao giờ cũng hỏi: Chị công tác ở đâu??? Đểu thế

19. maiphuong41288

maiphuong41288 Mỹ phẩm Nga xách tay_0973.333.499

Mn giỏi quá, chắc lúc đó nhìn mặt mn buồn cười quá nên các anh áo vàng mới bỏ qua đó hihi

20. Bé ThyThy

Bé ThyThy Thành viên nổi tiếng

mình trước cũng bị tóm 2 lần... lần nào cũng bị mất xiền ko xin đc chứ.. nhọ thật..