3 tháng đầu: ra máu đầu thai kỳ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi miumam, 22/5/2008.

1. miumam

miumam Thành viên tập sự

mình mới có bầu được hai tuần,sở dĩ mình biết rõ vì đi bsĩ canh ngày thụ thai.Bé lớn nhà mình 5 tuổi rồi mới có "bé" này đây,đang vui mừng thì bỗng nhiên hôm nay lại lo,mình bị ra máu,màu nâu nâu;mình vừa đi khám bsĩ về mà bsĩ vẫn chưa cho uống thuốc gì hết,chỉ dặn tái khám sau 1 tuần nữa;mình lo quá,không biết làm sao đây ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi miumam
    Đang tải...

2. Me Tnam

Me Tnam Thành viên mới

Bạn phải đi lại cẩn thận, mình lúc trước cũng bị như bạn, bs yêu cầu nghỉ làm ở nhà dưỡng, nhưng công việc mình bận bịu quá không thể nghỉ, thế là 4 tháng đầu đi làm, phải có người đưa đón, cẩn thận hết mức . Sau 4 tháng thì mọi việc bình thường, và bây giờ nhóc nhà mình đã được hơn 10 tháng rồi, lanh hơn bé đầu luôn . Mong bạn yên tâm .

3. miumam

miumam Thành viên tập sự

Cám ơn Me Tnam nhiều nhé!mình lo qúa,đêm qua ngủ không đươc...

4. CHIPme

CHIPme Thành viên chính thức

Mẹ miumam ơi , bây giờ là thời điểm bạn nên cẩn thận, hạn chế đi lại, đi lại nhẹ nhàng và có bất kỳ dấu hiệu gì thì nên đến ngay bsĩ. Nhất là vấn đề tâm lý bạn đừng quá căng thảng nhé sẽ ko tốt đâu, hãy nghỉ ngơi, thư giãn và nên nói với em bé trong bụng những điều bạn muốn nói, muốn chia sẻ và động viên em bé khoẻ mạnh bạn nhé .Đừng cười mình nhé và cũng đừng nghĩ bé chưa hiểu đôi khi có những điều mà chúng ta ko ngờ đâu bạn ạ . Chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh .

5. miumam

miumam Thành viên tập sự

Những lời động viên của bạn CHIPme làm mình rất cảm động,không giấu gì bạn,mình đang khóc đấy .
    Cám ơn bạn đã chia sẻ với mình ! mình sẽ nói với bé yêu của mình rằng hai mẹ con mình sẽ cố gắng để đi đến cuối chặng đường , mình tin bé sẽ hiểu những điều mình muốn nói .

6. trangttda

trangttda Thành viên rất tích cực

mình cũng bị ra máu nâu như bạn, bác sĩ có cho mình uống thuốc tăng cường nội tiết và chống co bóp ỷư cung, có thể máu đấy là máu báo, bạn nên nghỉ ngơi, tránh vận động, tốt nhất là nằm 1 chỗ, nằm ngửa, kê cao chân, mình nghĩ là ok thôi. Tâm lý thoải mái vào!

7. Doctorfun

Doctorfun Bắt đầu tích cực

Ra máu trong bất kỳ thời điểm nào của thai kỳ cũng đều là dấu hiệu bất ổn, dọa sảy thai.Việc đi khám bs là rất cần thiết cho thai phụ, thường thì sẽ phải hạn chế hoặc thậm trí ngừng trệ hoàn toàn việc vận động của thai phụ. Việc đi thăm khám thường xuyên là cần thiết để bs có những chỉ định kịp thời, tránh những biến chứng có thể sảy ra như sảy thai hoặc thai chết lưu...Tùy từng thai phụ và tùy từng tình trạng mà bs có những chỉ định khác nhau, cũng có những trường hợp thai phụ chỉ cần uống hoặc tiêm thuốc một thời gian rồi hết, nhưng cũng có những trường hợp phải dùng kéo dài mới có thể giữ thai đến ngày khai hoa nở nhụy...Bạn cũng không cần phải quá lo lắng vì bs của bạn biết sẽ phải làm gì trong trường hợp của bạn, lo lắng quá cũng có thể làm tăng nguy cơ ra máu ở những thai phụ đó bạn ah.Chúc bạn bình an..:tonqe: