Đối chất: Đối chất với nick amii_lee

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi Roonhe, 22/1/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Roonhe

Roonhe Thành viên mới

Topic: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1476003-Hàng-VNXK-xuất-chuẩn-độc-đẹp

Chào bạn amii_lee,

Thật ra mình không có ý định mở phản hồi đâu nhưng vì bạn báo mod complaint mình, và làm phiền mình nhiều quá nên mình buộc phải viết ra cho rõ ràng. Mà mình cũng nói lần này nữa thôi để mọi người cùng thấy. Với lại mình cũng không có hứng thú giải thích với loài không hiểu lý lẽ.
    Sở dĩ mình chậm làm topic đối chất và topic cũ bị xóa là vì phải làm một số thủ tục cho Mod, vì tôn trọng nội quy của diễn đàn và vì mình muốn mở topic công khai chứ không thậm thụt lén lút méc này méc nọ

Tóm tắt sự việc:

Ngày 23/11 mình sms bạn hỏi size vài món đồ và cho bạn số đo của mình để check size trước khi mua. Bạn xác nhận cái đầm đuôi cá HQ size 88 chắc chắn vừa mình
    Sau đó mình pm order tổng cộng 2 quần jeans size 5 và đầm đuôi cá size 88
    ==> kết quả ngày 26/11 nhận hàng: đầm size 85 và quần size 3 --> không vừa --> mình yêu cầu đổi size lên size 88 và size 5 --> bạn ok đổi

Ngày 30/11, m sms check xem bạn đã gửi lại hàng cho mình chưa thì 1/12 bạn dt cho mình nói là lỡ bán mất mấy món đ4a soạn đổi cho mình rồi, và yêu cầu mình chọn hàng khác. Bạn thấy bạn uy tín ghê chưa?
    Tuy nhiên mình vẫn ok chọn món khác, chỉ yêu cầu bạn tìm lại cái đầm đuôi cá cho mình vì mình thích mẫu này.
    Bạn nói khoảng 1 tháng nữa mới có --> mình chấp nhận chờ. Tại thời điểm này bạn đang giữ gần 1tr của mình

Ngày 21/12 bạn nói ngày mai đầm đuôi cá về và sẽ giao cho mình và nói mình xem chọn thêm vài cái đầm mới.
    Mình cho bạn lại số đo của mình để đảm bảo bạn check là vừa size mình, tổng cộng 1 jeans và 3 đầm. Bạn đề nghị size này size kia, nói là sẽ ok hết, chắc chắn vừa size mình chứ mình hoàn toàn k yêu cầu size, chỉ yêu cầu bạn check đúng số đo của mình. Mình ck thêm cho bạn

Ngày 26/12 mình sms xem bạn giao hàng chưa, vì mình vẫn chưa nhận được. Bạn nói giao rồi.

29/12 mình nhận hàng: jeans vừa ok, đầm peplum vừa khít, đầm đuôi cá chật ngực/eo và đầm ren chật ngực/tay. Mình sms cho bạn --> im lặng

Mình tiếp tục sms và gọi cho bạn vài ngày sau --> vẫn im lặng, không bắt máy (trong khi trong topic nói là cứ sms hoặc gọi, k gặp thì bạn sẽ gọi lại)

Mình phải pm bạn ngày 31/12. ---> bạn reply nói đã gửi hàng đúng size, size đó là do mình chọn chứ không phải bạn chọn, nên không đổi cho mình nữa
    Bạn hỏi mình tại sao đầm peplum vừa mà 2 cái kia k vừa. Bạn doanh nhân online yêu quý của mình ơi, bạn phải phân biệt được cái form peplum nó khác form đầm kia như thề nào chứ, nếu không bạn tư vấn cho khách của bạn kiểu gì. Chưa kể là số đo của mấy cái đầm đó khác nhau nữa bạn ơi. Mình đã cho bạn số đo của mình để bạn check, bạn có check không, hay chỉ căn cứ vào size ghi trên áo?
    Mình pm phải trái lại với bạn --> thế là bạn khóa topic mấy ngày luôn. Trong thời gian đó mình không liên lạc qua dt được với bạn

Vì mình bệnh nên đến 4/1 mình vào check inbox lại thì bạn nói mình giữ hàng của bạn lâu quá rồi, không cho đổi nữa

12/1 mình thấy bạn mở topic lại nên mình lên cảnh báo cho mọi người --> bạn complaint Mod về mình và lại tiếp tục khóa topic để mình khỏi comment nữa

Để rộng đường mọi người và Mod đánh giá, mình chụp hình lại các sms mình cho bạn số đo của mình, các cam kết của bạn và số đo thực tế của áo nhé. Kích thước thật cần cộng thêm 1-2cm vì mình trải ra chụp hình, không kéo thẳng áo được, áo có nhiều lớp nên khi trải nó không phẳng hoàn toàn mà hơi thun thun vô. Sorry mình chụp không chuyên nghiệp nên không đẹp
    V1 mình 88 --> áo của bạn chỉ 80-82. V2 mình 74-75 --> áo của bạn 70, còn cái peplum thì kích thước vừa sít nhé

Với bạn, mình cũng không nghĩ bạn làm giàu được với 2 cái đầm bạn không đổi cho mình đâu. Chỉ có điều bạn mới là new member mà đã như vậy, mai mốt bạn bán lâu, rành đường đi nước bước thì bạn còn tới mức nào, còn bao nhiêu người sẽ bị lừa để bạn bán lấy được nữa

Mua hàng online nhiều khi không đúng ý là chuyện thường. Mình cũng đã gặp nhiều nhưng không hề phiền hà gì các bạn bán hàng khác vì các bạn ấy xừ sự rất hợp lý
    Áo mặc k vừa mình đi cho người khác cũng không sao. Chỉ có điều mình không hài lòng với cách giải quyết vấn đề và sự ngụy biện của bạn. Mình yêu cầu bạn phải đổi hàng hoặc trả lại tiền cho mình

Sms kích thước áo và các cam kết của amii_lee đảm bảo sẽ mặc vừa
    https://www.flickr.com/photos/130695860@N04/15663519604/in/photostream/
    https://www.flickr.com/photos/130695860@N04/15666074233/in/photostream/
    https://www.flickr.com/photos/130695860@N04/15663519724/in/photostream/
    https://www.flickr.com/photos/130695860@N04/16098584780/in/photostream/

Số đo váy peplum (cần cộng thêm 1-2cm để ra số đo thật vì áo này nhiều lớp, nhiều đường nối dày nên không trải thẳng ra khi đo chụp hình được)
    V1 https://www.flickr.com/photos/130695860@N04/16340859345/in/photostream/
    V2 https://www.flickr.com/photos/130695860@N04/16339990852/in/photostream/

Số đo váy đuôi cá (cần cộng thêm 1-2cm để ra số đo thật của V1. V2 không cần cộng vì có thể trải thẳng áo ra được khi chụp hình)
    V1 https://www.flickr.com/photos/130695860@N04/16100088567/in/photostream/
    V2 https://www.flickr.com/photos/130695860@N04/16285936645/in/photostream/

Số đo váy ren (cần cộng thêm 1-2cm để có số đo thật)
    V1 https://www.flickr.com/photos/130695860@N04/16285936895/in/photostream/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Roonhe
    Đang tải...

2. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Đối chất với nick amii_lee

Mod đã yêu cầu amii_lee vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu amii_lee không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này (nếu như bạn không cung cấp thông tin phục vụ quá trình đối chất). Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn.

Nguyễn Tâm -Hải sản thích bài này.
  3. amii_lee

amii_lee Thành viên đạt chuẩn

Bạn có biết tại sao mình complaint bạn với mod ko vì bạn vào topic của mình viết những lời ko đúng sự thật và lăng mạ người khác, mình báo mod rõ ràng sự việc và mod đã xóa những lời comment thiếu lịch sự của bạn, giờ bạn còn vào đây nói được những lời này, nói là mình làm phiền bạn, thật sự mình chưa gặp khách hàng nào như bạn.

Nguyễn Tâm -Hải sản thích bài này.
  4. Roonhe

Roonhe Thành viên mới

Hôm qua mình bận, về trễ nên không vào xem topic này. Giờ mới thấy post này của bạn

Mình chỉ nhớ là lúc 21:40 ngày hôm qua bạn có gọi điện thoại xin lỗi mình, yêu cầu mình gửi trả hàng và hứa sẽ đổi hàng cho mình
    Bạn nói là vì bạn quá tin nhân viên bán hàng của bạn khi bạn đó nói chắc chắn bạn đó đã đo đúng rồi.

Đổi lại, bạn năn nỉ rất nhiều để mình xóa các topic và comment như thế này vì nếu không, bạn không bán hàng được. Bạn yêu cầu mình xóa càng sớm càng tốt nhưng mình nói để mọi sự giải quyết xong thỏa đáng mình mới nhờ Mod xóa

Mình dự định giơ cao đánh khẽ vì thật lòng cũng không muốn làm khó bạn, nhưng hôm qua mình về trễ quá nên không liên lạc Mod. Vậy mà giờ lại thấy post này

Bạn vui lòng giải thích cho mình về post này của bạn và cuộc điện thoại của bạn tối hôm qua nhé.

Nếu mình viết không đúng sự thật hoặc lăng mạ bạn, bạn công khai phản hồi ở đây nhé.

Tks!

5. Roonhe

Roonhe Thành viên mới

Chính xác là tối hôm qua bạn gọi cho mình và nói chuyện với mình 2 cuộc điện thoại, cuộc đầu nói 53 giậy, cuộc sau nói 11 phút 9 giây
    Sáng nay bạn lại gọi lại mình lúc 7:24 nhưng mình không bắt máy

6. Roonhe

Roonhe Thành viên mới

Hi Mod,

Sáng nay bạn amii_lee có đến nhà mình để giải thích, có cam kết đổi hàng cho mình và đã cầm 2 cái váy mình mặc không vừa về để đổi (cám ơn bạn!)
    Mình thấy bạn này cũng còn trẻ do đó có thể chưa có kinh nghiệm ăn nói và xử sự, chắc sau này sẽ biết rút kinh nghiệm

Mình cũng đã chọn lại 2 mẫu khác để bạn này gửi đổi cho mình:
    - ĐẦM AB STUDIO MÀU XANH COBAN CỰC XINH, XUẤT XỊN, PHOM EM NÀY ĐẸP LẮM NHA, ẢNH WEB EM KIẾM XẤU QUÁ, CHÂN VÁY XÒE RỘNG, CÓ 2C, SZ S,M, GIÁ 450K
    _ ĐẦM MUSE XUẤT XỊN, MÀU ĐỎ RỰC RỠ CHO TẾT VÀ NOEN NHA, CỰC ĐẸP, CHẤT THUN, KIỂU NÀY CHE BỤNG TỐT, SIZE S,M CHỈ CÓ 2C, GIÁ 500K

Như vậy bạn này đã thể hiện thiện chí giải quyết vấn đề.
    Mình xin cho bạn đó 3 ngày để gửi hàng cho mình (vì cùng ở SG nên mình nghĩ CPN cũng nhanh thôi, 1-2 ngày là tới)

Trong thời gian đó, để giúp bạn đó không gặp khó khăn trong việc buôn bán, không biết Mod có thể tạm thời hide topic này được không? Trong vòng 3 ngày, nếu mình không nhận được hàng, mình sẽ báo lại Mod tiếp tục topic. Mod đồng ý nhá?

Cám ơn Mod rât nhiều và xin lỗi vì mình đã làm phiền Mod nhiều quá!

7. Roonhe

Roonhe Thành viên mới

Hi Mod,

Bạn amii_lee đã mang đồ đến nhà và đổi cho mình. Coi như vụ việc giải quyết xong
    Cũng để hỗ trợ bạn đó tiếp tục bán hàng thuận lợi, nhờ Mod xóa topic này giúp mình nhé.

Tks Mod nhiều!

8. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Khóa nick amii_lee vĩnh viễn bởi lý do: Không vào đối chất theo quy định.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.