Thông tin: Du lịch Phú Quốc

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Minh Hien 80, 24/1/2015.

1. Minh Hien 80

Minh Hien 80 Thành viên chính thức

Vừa vi vu cùng con trai 3 tuổi rưỡi đi Phú Quốc về, muốn chia sẻ với các bạn một số thông tin về hòn đảo xinh đẹp này.

Mình đặt trước vé Hà Nội - HCM đến 1 năm, còn vé HCM - Phú Quốc thì săn trước mấy tháng. 2 mẹ con hết có 800k khứ hồi HN-HCM và 2 triệu khứ hồi HCM-Phú Quốc. Quá rẻ cho một chặng bay dài.

Khách sạn ở Phú Quốc có rất nhiều sự lựa chọn. Mình thuê 1 resort 3* rất xinh. 1 phòng 3 người lớn, 2 trẻ em dưới 6 tuổi mà hết có 1,5 tr/đêm có ăn sáng buffet. Resort bài trí cây cỏ rất hợp lý, bể bơi xinh xắn.

Mai mình sẽ post tiếp về các điểm đi chơi phù hợp để đi cùng các bé nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Minh Hien 80
    Đang tải...

2. ynhi1019

ynhi1019 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Du lịch Phú Quốc

Cho mẹ 1 like :D. Cũng tính toán tiết kiệm như nhà mềnh. Bữa gia đình mềnh 3 người, khứ hồi chỉ mất 2 triệu 1 thôi. Ra đó vi vu bằng xe máy. Có bé nhỏ nhưng vẫn chịu chơi, đi hết nam đảo, bắc đảo luôn. Ăn hải sản đầy bụng còn mua 1 thùng mang về SG. May bé nhà em cũng dễ ăn và khỏe :D

3. lananhphung

lananhphung Thành viên đạt chuẩn

Vùng biển Phú Quốc có 22 hòn đảo lớn nhỏ, trong đó đảo Phú Quốc lớn nhất có diện tích 567 km² (56.700 ha), dài 49 km. Địa hình thiên nhiên thoai thoải chạy từ bắc xuống nam với 99 ngọn núi đồi.

Đảo Phú Quốc cùng với các đảo khác tạo thành huyện đảo Phú Quốc trực thuộc tỉnh Kiên Giang. Toàn bộ huyện đảo có tổng diện tích 589,23 km² (theo thống kê số liệu đất năm 2005). Thị trấn Dương Đông, tọa lạc ở phía tây bắc, là thủ phủ của huyện đảo. Phú Quốc nằm cách thành phố Rạch Giá 120 km và cách thị xã Hà Tiên 45 km. Năm 2006, Khu dự trữ sinh quyển ven biển và biển đảo Kiên Giang bao gồm cả huyện này được UNESCO công nhận là khu dự trữ sinh quyển thế giới

Bắc đảo Phú Quốc là vùng đất trù phú với dãy rừng nguyên sinh và hệ động thực vật phong phú cùng vô số bãi biển đẹp ẩn hiện sau những cánh rừng. Đến với Bắc đảo là đến với thiên nhiên hoang sơ. Hành trình khám phá Bắc đảo bao gồm: Vườn tiêu Khu Tượng, Mũi Gành Dầu, Dinh Cậu,Hòn Thơm, Suối Tranh, Suối Đá Bàn, Suối Đá Ngọn, Bãi Dài, …

Đông và Nam đảo Phú Quốc là vùng đất thấp đan xen rừng cấp hai, là nơi tập trung dân cư của đảo. Các bãi biển đẹp thu hút lòng người như bãi Trường, bãi Sao, bãi Khem, Giếng Ngự được nhắc đến như một nét duyên riêng biệt của đảo Phú Quốc. Hành trình khám phá Nam đảo bao gồm: Bãi Sao, Bãi Khem, làng chài Hàm Ninh, Quần đảo An Thới, Nhà tù Phú Quốc…

4. Minh Hien 80

Hòn đảo nhỏ xinh thật nhưng vì đi với trẻ em nên mình ở đến 3 đêm mà vẫn chưa khám phá hết. Thôi để dành lần sau còn đi tiếp.

Phải công nhận là biển Phú Quốc đẹp thật, nước trong vắt. Lần đầu tiên mình được bơi ở biển kể từ khi học bơi và biết bơi. hi hi...

Mình thích nhất là bãi Khem, cái tên bãi Kem đúng hơn vì màu cát đúng là màu kem. Bãi này được người Pháp phát hiện ra và đặt tên là Creme (tiếng Anh là cream). Bãi không có nhiều khách du lịch. Chủ yếu là người dân địa phương đến ăn nhậu. Đồ ăn rẻ và ngon. Bàn ghế kê sát biển.

Mình không thích bãi Sao lắm mặc dù được là top 100 gì đó các bãi biển đẹp nhất thế giới. Có lẽ tại mình vào đúng bãi của nhà hàng Long Beach. Ồn ào, xô bồ.

5. ricky_western

ricky_western Thành viên tập sự

Nghe hấp dẫn quá!!!!! Đúng là dạo nào Phú Quốc Ốc Đão đẹp và cuốn hút mổi khi đặt chân đến nơi đây. Các mẹ hãy sắp xếp cùng gia đình có một kỳ nghĩ dưỡng nhiều kỷ niệm đẹp và hạnh phúc bên nhau nhé! :D

6. thuyha1961

thuyha1961

hai vợ chồng mình đi đúng 1 tuần. Biển Phú quốc đẹp, Hải sản rẻ tươi ngon, người dân thật thà thân thiện

7. salesvietlong

salesvietlong Thành viên sắp chính thức

Bạn update cảm nhận sau chuyến đi PQ cho mọi người tham khảo nào :D

8. Metrangiu

Metrangiu Thành viên chính thức

Mẹ nó ở khách sạn nào thế ạ. Em cũng book vé máy bay rồi nhưng bôk thẳng Hà Nội - PHu s Quốc ạ.Nhà e có 2 bé nên cũng muốn xin kinh nghiệm thực tế khách sạn, ăn ở đâu , đi phương tiện ntn , chơi ở đâu ạ

9. salesvietlong

salesvietlong Thành viên sắp chính thức

Bạn đi thời gian nào,ở mấy đêm và dự định ở 1 đêm bao nhiêu tiền...như thế mọi người sẽ tư vấn cho bạn đc

10. Minh Hien 80

Metrangiu ơi, nhà mình ở La Mer resort. Ở bên bãi Trường. Hồi mình đi là tháng 11, biển bên bờ có bãi Trường và bãi Dài rất đẹp. Còn biển bên bãi Sao và bãi Kem sóng dạt rác vào bờ. Nếu bạn đi vào hè thì ngược lại. Biển bên bãi Sao và bãi Khem lại đẹp.

Ở Phú Quốc tầm tháng 10-11-12 khách du lịch nước ngoài rất đông. Tụi mình đi ăn ngoài quán mà xung quanh xì xà xì xồ. Có bé cháu gái hỏi mẹ nó là mình đang ở nước nào đấy mẹ. Khu mình ở toàn Tây là Tây, chẳng thấy khách du lịch Ta đâu. Nhưng mùa hè thì lại rất đông khách du lịch trong nước.

Metrangiu đi vào tầm nào đấy?

11. Bao Truong

Bao Truong Thành viên mới

giá máy bay iu thế, mình chẳng bao giờ book được giá đấy cả, dù canh hoài bn đợt khuyến mãi rồi :( bạn có nhờ ông chú bên vja không đấy :D

12. tuannhien

tuannhien Thành viên rất tích cực

phú quốc đêp kiểu đảo hoang, nhẹ nhàng yên tĩnh

13. hangaq

hangaq Thành viên chính thức

Anh chị nào cần Cẩm nang du lịch Phú Quốc thì email qua hathanhtour@gmail.com em gửi tặng nhé.

Du lịch Phú Quốc đắt nhất là vé máy bay thôi, nên nếu có kế hoạch đi thì mọi người nhớ đặt vé sớm thì mới đc loại vé rẻ. Còn khách sạn thì từ bình dân đến cao cấp đều có ạ, ăn uống thì tươi ngon, người dân cũng rất thân thiện, bãi biển hoang sơ, sạch... là điểm sáng trong bản đồ du lịch Việt Nam đó ạ.

14. saushinfamily

saushinfamily Thành viên tập sự

Em chào các mẹ ạ !
    Xin các mẹ cho em hỏi chút kinh nghiệm để mấy hôm nữa gia đình em đỡ bỡ ngỡ khi vô PQ ạ .Nhà em ở Vinpearl
    Ngày khởi hành 31/5 đến 4/6 về ạ - Các điểm dưới đây em sưu tầm được nhưng chua biết sắp xếp sao cho hợp lý nhất vì từ VinPearl ra trung tâm xa nên em xin ý kiến của các mẹ ạ
    Đoàn nhà em gồm : 15 người lớn - 3 trẻ em ( tầm 3-8 tuôi) nên em cũng muốn lên lịch trình cụ thể để thuận lợi cho việc ăn uống đi lại của mọi người trong đoàn .
    + Vinpearl Resort (đa bao gồm ăn ba bữa )các mẹ đã có mẹ nào ở đó cho em chút nhân xét về phòng ốc và dịch vụ ăn uống cũng như vui chơi ở đây được thì em rất cảm ơn ạ .
    + em muốn đi thăm Bãi Sao tắm biển và ăn uống luôn ở đó ( mẹ nào có tên nhà hàng ngon -tươi va giá hợp lý ở bãi sao cho em xin ý kiến ạ
    +nhà em máu vụ đi câu cá va ăn hải sản trên thuyền nhưng chưa biết cái dịch vụ đó nó nằm ở Bãi nào ạ và nên chọn thuyền của nhà nào ạ( do em chưa vào PQ bao giờ nên ko rõ lắm, cac mẹ cho em xin sdthoai cua nhà thuyền nào tốt, an toàn giá hợp lý với ạ), các bé 3tuoi có đi cùng được không ạ?
    + điểm 3 là Làng Chài HÀM NINH- khu nuôi cấy ngọc trai - chợ hải sản nào thì giá hợp lý va đồ tươi ngon ạ( vì em muốn mua đò hai sản mang về làm quà )
    + chợ đêm dinh Cậu ( có nên đi ko ạ vì nhiều mẹ nói ko nên đi ) nếu ko đi điểm này các mẹ cho em xin 1 số địa điêm khác có thể đi kết hợp với ak
    Em muốn thuê xe 16 chỗ để đi từ Vinpearl các điểm trên các mẹ thông thái cho em xin số thuê xe hạt dẻ nhiệt tình ạ !
    Em xin chân thành cảm ơn các mẹ ạ, mong nhận được sự tư vấn nhanh nhất va chi tiết nhất của các mẹ ạ :h:

Sửa lần cuối: 24/5/2015
    H2M thích bài này.
  15. hotdealmh

hotdealmh Thành viên tập sự

Chị ơi 2 tuần nữa em đến phú quốc nghĩ dưỡng, tầm mùa này em đi thì nên ở đâu mới đẹp mới hợp lý, em đang ngấm ngía 3 resort này
    Eden Resort Phú Quốc
    The Shell Resort Phú Quốc
    Long Beach Resort Phú Quốc
    Chị tư vấn hộ em với, chứ bỏ tiền nhiều mà không dc đẹp hay rác không thì ôi thôi hư hết cảm hứng ngắm biển mất :(

16. ocean123

ocean123 Vé máy bay giá rẻ

17. mebeNa12

mebeNa12 Bắt đầu nổi tiếng

Oánh dấu vào học hỏi ít kinh nghiệm của các mẹ, nhà mình cũng muốn đi PQ quá mà chưa đi đc :(

18. ocean123

ocean123 Vé máy bay giá rẻ

Phú Quốc đẹp lắm ý, được ví là đảo ngọc của Việt Nam cơ mà.

19. Narol Mya

Narol Mya Thành viên mới

bạn nào sống ở hcm tiện thật, đi đâu cũng có vé rẻ, may là mấy năm gần đây, hãng hàng không phát triển, nhiều hãng mở đường bay đi khắp cả vn trong đó có Phú quốc, nên vé cũng dễ đặt hơn, tuy nhiên giá vẫn hơi cao nếu bay từ phía bắc vào, thế nên, bên mình cũng có các gói hợp lý để phục vụ với đa số các du khách thích đến Phú quốc trong các tháng thấp điểm này

20. tthicdichoi

tthicdichoi Thành viên đạt chuẩn

Cuối tháng 10 em cũng đi PQ, đang tính đặt La Mer resort mà chưa chốt được giá. Hồi ấy mẹ nó ở giá bao nhiều thế?