Làm sao để thoát điếc tiếng anh???

Thảo luận trong 'Học tập' bởi America, 29/1/2015.

1. America

America Thành viên tập sự

Em chào các anh chị,

Em biết là có rất nhiều người giỏi tiếng anh nhưng cũng lại có những người chưa biết gì, rơi vào tình trạng bị điếc và câm tiếng Anh ạ. Tại sao em có thể nói điều này, vì khi đi học khóa trí nhớ của trung tâm Bimemo, em được tiếp xúc với các anh chị là bác sĩ, doanh nhân, đặc biệt là các bác sĩ, các bác ấy giỏi tiếng anh lắm. Nhưng khi em đi học một khóa ở Đánh vần tiếng Anh thì em gặp các anh chị đi làm nhưng các anh chị không phát âm được, em cảm thấy các anh chị gặp rất nhiều khó khăn.

Đó là động lực để em làm một cách mạnh mẽ hơn là đăng đề tài này với mục đích muốn giúp các anh chị gặp vấn đề như vậy ạ. Em cũng đang dạy phát âm tiếng Anh cho các bạn sinh viên và người đi làm. Em thì không phải là một giáo viên nổi tiếng gì, em chỉ là một người biết ít dạy cho người không biết thôi ạ, theo như phương châm của Bác Hồ hii. Ở trên mạng cũng có rất nhiều cô giáo giỏi, dạy nổi tiếng, kèm với đó là học phí khá mắc. Vì hiểu vấn đề đồng tiền bát gạo khi đi học, ko phải ai cũng có điều kiện để chi trả cho học phí như vậy nên em mới không về các trung tâm làm (Langmaster, Icrazy, Ngoại ngữ 24h có mời em cộng tác) vì em muốn tự mở một môi trường giúp đỡ các bạn sinh viên, các anh chị gặp khó khăn về việc học tiếng anh - nghe, nói tiếng Anh với học phí mềm. Số lượng sẽ không đông ạ, vì vậy em có thể trực tiếp sửa âm cho các anh chị khi thực hành trên lớp và check bài tập luyện tập ở nhà.

Em không dạy cho những người giỏi , em chỉ chia sẻ với những người phù hợp với level là chưa biết gì thôi a. Vì em thấy ở nước mình số lượng những người chưa biết gì nhiều hơn những người giỏi rất nhiều. Và em nghĩ cần phải tập trung để giúp đối tượng này tiếp cận với cách học tiếng Anh đúng đắn - nghe và nói được ạ. Chứ hồi cấp 3 em cứ nghĩ học ngữ pháp tốt nghĩa là giỏi tiếng Anh, mà thực tế đau lòng là em ko có nghe được, cũng chẳng nghỉ được bằng tiếng anh, toàn phải dịch từ việt sang anh ở trong đầu khi muốn nói gì đó :(

Tại sao lại vậy ạ?

- Từ cấp 2, cấp 3, đại học khi học tiếng Anh trên trường, các thầy cô chỉ dạy ngữ pháp, chưa bao giờ có ai nói và dạy cho em biết cách phát âm chuẩn của người bản xứ, n ên mình đọc một kiểu người bản xứ đọc một kiểu vì vậy mà mình mới bị ĐIẾC

- chưa bao giờ nghe tiếng Anh và giao tiếp tiếng anh với người khác nên mình mới bị CÂM. Vì mình toàn học ngữ pháp thôi mà, có bao giờ học nóii đâu. hic hic

Nếu các anh chị có vấn đề này thì em có thể giúp được anh chị a, em chỉ dạy tập trung vào Phát âm - level đầu tiên để các anh chị yêu lại từ đầu với tiếng Anh thôi ạ. Sau đó các anh chị hãng đi học với người bản ngữ, vì mới học với người bản ngữ người ta sẽ ko chỉnh đc chi tiết răng môi lưỡi cho mình vì 2 bên ko hiểu nhau ạ. Đây là kinh nghiệm của riêng em, có thể đúng với người này, nhưng ko đúng với người khác vì trải nghiệm của mỗi người khác nhau hi.

Hiện tại lớp phát âm tiếp theo của em bắt đầu vào ngày mùng 3/2 tối thứ 3, 5, 7. Các anh chị gặp vấn đề trên và đang muốn tìm chỗ học có thể đến học thử ạ. Nếu thấy phù hợp và yêu thích p2 học anh chị có thể đăng kí ạ. Lớp học của em ở Hồ Tùng Mậu hii.

ĐỘT PHÁ MỘT ĐIỂM - KHAI THÔNG TOÀN DIỆN -YÊU LẠI TỪ ĐẦU VỚI TIẾNG ANH ^_^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi America
    Đang tải...

2. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

Ðề: Làm sao để thoát điếc tiếng anh???

mình ấn tượng với tiêu đề topic của bạn!