XIn hỏi về vấn đề vi phạm nội quy diễn đàn

Thảo luận trong 'Cần hỗ trợ từ BQT' bởi hunghuyen8687, 29/1/2015.

1. hunghuyen8687

hunghuyen8687 Zon Zỏn Zòn Zon

Chào BQT diễn đàn,
    thời gian gần đây mình có đang 2 tin lên diễn đàn và lần nào cũng bị BQT nhac nhở, tuy nhiên mình cảm thấy không phục với cách giải quyết của BQT, nên hôm nay mình muốn hỏi lại cho rõ, xin BQT giải thích rõ giúp mình
    Thứ nhất: mình có đang tin vào mục Thực phẩm dành cho gia đình, nội dung tìm mua hộp tròn đựng thức ăn và bánh đa , phía BQT gửi về mình tin nhan KHÔNG BÁN HÀNG SAI MỤC, và di chuyển bài của mình vào mục Đồ dùng gia đình, cho mình hỏi, Bánh đa ko phải là thực phẩm ạ?
    Việc di chuyển đó cũng không ảnh hưởng gì, tuy nhiên nói mình bán hàng sai mục trong khi minh ko buôn bán gì có phải là vô lý ko?

Thứ 2: hôm nay mình có đang tin vào mục Nhắn tin cho nhau, nội dung muốn tìm người đi chung xe về quê dịp tết, mình cũng chang buôn bán gì ở đây cả vì mình định thuê xe nhưng tiền xe đat quá nên muốn tìm người đi cùng chia sẻ bớt tiền. Đầu bài mình cũng đã nêu rõ nếu mình đang sai mục thì xin chuyển về đúng mục giúp mình, và có nhờ các mẹ nào đi qua thì up lên giúp mình để sớm tìm được người. Thế nhưng mình lại bị xóa bài và có nhận đc tin nhan rang KHÔNG QUẢNG CÁO VÀO CÁC PHẦN THẢO LUẬN. Rõ ràng là mình cũng xác định trước là có khả nang mình đang tin sai mục, nên nếu có sai thì BQT chuyển lại giúp mình, vậy mà lại xóa tin của mình đi và gửi nội dung tin nhan về cho mình thế, cảm giác vô cùng ức chế

Xin BQT giải thích giúp mình các lỗi mình đã gap phải trong mấy trường hợp trên để mình tâm phục khẩu phục gan bó lâu dài với diễn đàn

xin cảm ơn nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hunghuyen8687
    Đang tải...

2. hongchuyen23

hongchuyen23 Banned

Ðề: XIn hỏi về vấn đề vi phạm nội quy diễn đàn

mình cũng hóng...................................

3. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Trước hết xin khẳng định với bạn là BQT không phải làm việc chỉ vì bạn có phục hay không phục mà BQT chỉ làm việc để đảm bảo nội dung được phân loại sao cho tiện cho người sử dụng, công bằng và đáng tin cậy. Cho nên dù bạn hoặc các bạn khác có không phục mà điều đó tốt cho cộng đồng thì BQT vẫn cú tiến hành một cách bình thường.

Việc bạn đăng tin tìm mua chiếc hộp thì nó không phù hợp trong mục Thực phẩm nên mod đã chuyển nó đi là đúng, nhưng việc gửi tin nhắn như vậy là chưa hợp lý vì bạn tìm mua chứ không phải bán hàng trong trường hợp này. Điều này các mod sẽ cần phải rút kinh nghiệm.

Về việc bạn quảng cáo tìm người đi chung xe, đúng là một dạng quảng cáo và mod chuyển đi là phù hợp với quy định. Đúng ra nó nên được đăng vào mục CÁC SẢN PHẨM DỊCH VỤ KHÁC chứ không để trong các phần thảo luận

Việc đăng tin đúng mục sẽ giúp nội dung của bạn đến với đúng người cần đọc và không làm phiền người không quan tâm, và nhiệm vụ của các mod sẽ hỗ trợ để đảm bảo điều đó và duy trì sự tuân theo quy định.

mẹ khìn thích bài này.
  4. hunghuyen8687

Cảm ơn BQT đã có ý kiến phản hồi, tuy nhiên câu trả lời vẫn chưa thỏa đáng

Thứ nhất, mình đang tin mua hộp nhựa và bánh đa, thì rõ ràng bánh đa cũng là thực phẩm, thì việc mình đang vào mục thực phẩm gia đình là không sai

thứ 2, mình đăng tin tìm người đi cùng xe , bản thân mình ban đầu nghĩ rằng mình đang cần nhắn tin với các thành viên khác trên diễn đàn để mọi người được biết về việc có người đang cần tìm người đi xe cùng, cái này không phải là dịch vụ vì thực tế có ai cung cấp dịch vụ đi cùng xe trên diễn đàn đâu, nên mình mới post vào phần NHẮN TIN CHO NHAU, nhưng quan trọng mình đã nêu rõ trong bài là nếu sai mục thì vui lòng chuyển đúng mục giúp mình, BQT lại xóa bài mình đi. Vi phạm vì post sai mục mình thấy xảy ra thường xuyên trên diễn đàn do vô tình và cả cố ý, trong trường hợp này của mình rõ ràng là vô tình, nên việc BQT xóa luôn bài mà không chuyển về đúng mục, mình thấy vô cùng bức xúc

5. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Nếu bạn thấy bức xúc về quy định, bạn hoàn toàn có quyền chọn một diễn đàn khác. Nếu bạn muốn công bằng hơn, hãy chỉ giúp các mod các trường hợp vi phạm quy định.

6. hunghuyen8687

MÌnh cảm giác như BQT cố ý không trả lời những thac mac của mình mà chỉ soi vào những điểm ngoài lề

Giờ chốt lại, mình chỉ muốn hỏi:
    1. Mình muốn mua bánh đa, mình post vào mục thực phẩm gia đình là đúng hay sai?
    2. MÌnh muốn tìm người đi cùng xe, mình post tin vào mục Nhan tin cho nhau là đúng hay sai? Nếu sai, mình đã có nhờ chuyển sang đúng mục thì BQT lại xóa đi, như cái tin ở mục 1, BQT chuyển sang mục khác cho mình mà tin này lại xóa của mình đi? cho mình xin lý do tại sao?

tks

7. support7

support7 Super Moderator

Chào bạn!

1. Bánh đa thuộc box Thực phẩm, nhưng hộp tròn thì thuộc box Đồ dùng gia đình. Bạn cần tạo topic tại các mục tương ứng đẻ hỏi mua cho mỗi loại. Việc bạn đẻ chung cả bánh đa và hộp trong là sai quy định. Trong trường hợp này các Mod xử lý nên nhắc bạn tách topic lẫn lộn chứ không nhắc bạn Đăng tin bán hàng sai mục. Như đã nói ở trên, các Mod sẽ rút kinh nghiệm

2. Trong topic đi chung xe, bạn đăng sai mục. Theo quy định Mod sẽ di chuyển về đúng mục và nhắc Không quảng cáo vào phần thảo luận. Tuy nhiên trong topic của bạn bạn công khai yêu cầu thành viên khác up hộ bài cho bạn. Mod đã gỡ topic.

Mong bạn tìm hiểu và tôn trọng quy định diễn đàn.

8. hunghuyen8687

Mình đã clear đc vấn đề. Nếu ngay từ tin nhan của BQT gửi đến mình có nêu rõ lý do như thế này thì có lẽ mình đã không có những bức xúc và ức chế như thời gian vừa qua
    Xin được khóa nick này vĩnh viễn vì giờ đây mình không còn tìm thấy được niềm vui khi vào diễn đàn nữa
    Chân thành cảm ơn vì đã tạo điều kiện cho mình giao lưu với tất cả mọi người trong thời gian vừa qua

9. kyo111

kyo111 Thành viên tích cực

bác này trả lời khiếp quá .