Cẩn thận với công việc nhận gia công tranh thêu chữ thập, tranh đá

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi Me meomon, 30/1/2015.

1. Me meomon

Me meomon Thành viên mới

Thời gian gần đây rộ lên việc tuyển người thêu tranh chữ thập và làm tranh đá, mình xin chia sẻ với các mẹ 1 bài học nhớ đời về công việc này và mình chính là nạn nhân, chuyện hơi dài dòng phiền các mẹ kiên nhẫn đọc và chia sẽ với mọi người nha. Chuyện là vầy:
    - Tập 1: Tình hình là vì nuôi con nhỏ,rảnh thì k rảnh nhưng cũng k quá bận rộn nên tập tành thêu thùa cho qua thời gian rảnh rỗi, sau đó là làm tranh đá treo đầy cả nhà anh xã la quá trời. Gần đây thấy đăng tuyển thợ thêu tranh và làm tranh đá thế là mình hí hửng lấy về nhà làm ý là vừa thỏa cơn ghiền vừa có thêm ít đồng ra đồng vô và cao trào là ở chỗ này các mẹ ạ, mình thì thích làm tranh đá nên nhận 1 bức tranh đá to và đặt cọc những 800k, hì hục làm sợ k kịp ngày giao và rồi cũng xong mình hớn hở mang đi giao, người kiểm hàng là 1 tên bảo vệ giữ xe (số là ng yêu anh ta bận nên hắn kiểm dùm í)phán 1 câu gắn hột thưa quá về làm lại, mình ok về nhà lại hì hục chỉnh chỉnh sửa sửa sau đó lại mang đến, hắn cầm lên nói cái này chị đâu có sửa gì đâu (tức nổ đom đóm), mình gọi cô ng yêu anh ta (cũng là ng giao hàng cho mình)nói chuyện thì cô ấy bảo sẽ đưa cho anh gì gì đó đại loại là ng chuyên kiểm hàng, lại về tay k, hôm sau có ng đt cho mình k phải là anh nào cả mà là 1 cô gái nói là tranh chị làm bị méo quá rồi các hột bị hư sao k tháo ra gắn hột mới vào, mình điên quá hỏi bây giờ muốn sao, nó bảo chị qua lấy lại sửa dùm em,lạy chúa tôi, từ nhà mình đến chỗ lấy tranh mất 30p mà bữa giờ mình chạy tới chạy lui 3, 4 lần như thế tiền công k đủ tiền đổ xăng thôi đành lấy tranh về treo cho chừa cái tật ngu vậy sướng k muốn chuốt cái khổ vào người. Không biết ở đây có mẹ nào làm thêm công việc này và nhận được tiền công chưa a, hay đây là chiêu bán hàng mới mà người mua k được lựa chọn thứ mình thích vậy ạ. Dù sao đây cũng là 1 bài học của mình mình chia sẻ lên đây để các mẹ cẩn thận hơn khi lựa chọn cv làm thêm này nhé.
    - Tập 2: Mình bị lừa mà cứ ấm ức mãi nên khi thấy đăng tuyển ng qli tranh k cần đặt cọc mình liên lạc ngay lập tức (ý muốn xem sự thật như thế nào), nhận đt của mình là 1 ng nam hắn hỏi mình ở đâu rồi cho mình 1 cái hẹn ở ngần nhà mình (nhg ngoài đg í) mình thấy lạ cũng k muốn đi nữa vì sợ gặp cướp nhg k nói gì, đến gần giờ hẹn hắn đt lại cho mình hỏi mình đọc tin tuyển ở đâu rồi nói phải đặt cọc 50% tiền tranh (????), mình hỏi sao đăng tin bảo là k đặt cọc, hắn nói đó là quy định, mình cúp máy luôn. Thế đấy các bạn a có lẽ các hình thức bán hàng đa cấp bị sờ gáy nhiều quá nên chúng nó chuyển qua hình thức mới này đấy người trên lừa người dưới cuối cùng ng đc lợi chính là những kẻ nghĩ ra cách lừa này và người thiệt thòi nhất là những người nhẹ dạ như mìnhmất tiền thì đã đành còn mất biết bao công sức nữa, các bạn nên nói KHÔNG với cv này nhé, giá trị bức tranh chỉ bằng 1/4 số tiền chúng kêu đặt cọc thôi ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me meomon
    Đang tải...

2. tk_nangla

tk_nangla

Ðề: Cẩn thận với công việc nhận gia công tranh thêu chữ thập, tranh đá

đủ các loại lừa đảo, toàn những mẹ muốn kếm thêm, mà lại toàn bị lừa.

3. me elly

me elly Bổ trợ lái xe B2 0983868830

Chia sẻ với mn, thực ra mình cũng không rõ hình thức thuê thêu chỗ mn thế nào, cách đây 2 tháng mình cũng thêu thuê cho 1 mẹ đăng tin trên này, nói thật trước khi nhận cũng nên tìm hiểu sơ qua về người thuê mình xem có thể tin tưởng được không. với lại thực ra nhiều khi may hơn khôn, nên may thì gặp được người cần thuê,xui thì gặp phải lừa đảo. chứ còn tiền thuê thì bèo bọt mà công sức mình bỏ ra thì nhiều.

4. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

giờ nhiều kiểu lừa đảo quá chỉ khổ người lao động thôi

5. oanh_hong_kong

oanh_hong_kong Thành viên rất tích cực

Xã Hội giờ muôn vàn kiểu lừa đảo, chỉ khổ cho các mẹ muốn kiếm việc làm thêm.

6. Bố Tèo

Bố Tèo Thanh niên nghiêm túc

còn em thì xin việc mấy lần toàn bị lừa đảo .. giờ bực cả mình .. chán chẳng muốn tìm việc nữa cơ ...

7. ngocba76

ngocba76 Banned

Sao lại lắm kiểu lừa đảo thế không biết nhỉ

8. mebenabenin

mebenabenin

THục sự chia sẻ với mẹ nó! không thể không buồn được!

9. thienbinh_83

thienbinh_83

Sợ thật, giờ kiểu gì cũng dễ bị lừa đảo lắm luôn, khổ nhất là những bạn đang đi xin việc làm, đã khó khăn thì chớ lại thêm bị lừa, bực cả mình.

10. H79

H79 Mầm yêu con

Chia sẻ với mn nhé. Thôi an ủi của đi thay người bạn à, rút kn là khi xin việc làm gì thì các mẹ thấy phải đặt cọc thì tuyệt đối k đặt và dừng lại ngay đấy là hình thức lừa đấy.

11. Cô Tấm 7x

Cô Tấm 7x Thành viên đạt chuẩn

chia buon vs bạn nhé cs ngày càng gặp nhung chuyên nv đấy

12. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

hcihci giờ lắm lừa đảo, ko biết đâu mà lần, cứ fai dặt iền cọc là mình oải rồi

13. Me meomon

Me meomon Thành viên mới

Đúng đấy các mẹ ạ đời giờ lắm kiểu lừa đảo, giờ thì rút kinh nghiệm cứ việc gì kêu đặt cọc thì chạy nhanh cho nó lành

14. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

em cũng nhận thêu tranh thuê đây ak, mà tonà người trong tp hồ chí minh, bắt đặt cọc gấp đôi gấp ba tiền tranh, k bt ntn nhưng cứ bắt đặt cọc quá thế là em k nhận, hì. thà k có còn hơn bị lừa mất tiền.

15. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

toàn những mẹ muốn kếm thêm, mà lại toàn bị lừa, khổ quá!

16. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

xin chia sẻ với mẹ nó, nói chung bây giờ làm gì cũng nên kiểm trakyx

17. gmt210

gmt210 Thành viên kỳ cựu

Bây giờ thì đúng là đủ các kiểu lừa. Trên này đợt cuối tháng 1 cũng có bạn, đăng topic đại ý là sản phẩm bỉm Mamypoko sắp ra thị trường, nên sẽ tặng bỉm cho các bé từ 10 đến 14kg. Nhà mình con lớn rồi không dùng bỉm, nhưng cũng đăng ký hộ con nhà em làm cùng. Hôm sau có 1 đồng chí gọi ngay, xin tất cả mọi thông tin hẹn 2 ngày sau giao bỉm, xong còn dặn là nếu có ai gọi hỏi thì cứ bảo là nhận đc bỉm rồi nhé. ( Thế mới xịn chứ, còn chưa nhận đc quà gì mà đã bắt người ta xác nhận là đã nhận đc rồi). Sau đó thì mất hút luôn. Thấy rất nhiều mẹ đều đã đăng ký, đều đã bị lộ các thông tin cá nhân mà không nhận đc cái bỉm nào cả. Và chắc chắn là đều được giải thích với lý do giống nhau: chương trình đang tạm dừng, khi nào có sẽ liên lạc lại.
    Mãi đến khi thấy các mẹ đều kêu là không nhận đc, E mới xâu chuỗi lại và nhận ra rất nhiều người đã bị lừa giống nhau. Chương trình tặng bỉm có thể là có thật. Yêu cầu nhân viên phải đi phát cho các mẹ về dùng để quảng cáo sản phẩm. Khi phát phải lấy đầy đủ thông tin cá nhân, sau này nộp lại bảng kê để công ty gọi kiểm tra xác xuất. Và bạn ấy đã nghĩ ra cách lập topic, ngồi 1 chỗ lấy đc toàn bộ thông tin cần thiết của nhiều mẹ, rồi dặn ai gọi kiểm tra thì nhớ bảo nhận đc bỉm rồi ( Nếu không dặn đi dặn lại thế này thì mình đã không nghi ngờ) và sau đó lấy toàn bộ số bỉm khuyến mại bán ra ngoài. Với các mẹ, chỉ cần 1 lý do chương trình đang ngừng,thế là xong.

Hi Yn 12 thích bài này.
  18. roboed

roboed Thành viên chính thức

Khổ thân mn quá. ĐI đi về về mà thân gái thế. Nhỡ mà bọn nó cướp trấn lột cho thì khổ ý :\ Giờ 1m2 5 thằng lừa đảo

19. dunglovewind

dunglovewind Thành viên tập sự

BBên mình đang can tuyen thêm ctv ban my pham tai nha nhe,công viec đón gian,k phai ôm hàng,mat von,k phai ship hàng,chiet khau cao,ai có như cau thì ib mjh nhe.

20. dunglovewind

dunglovewind Thành viên tập sự

[QOTE="roboed, post: 31501724, member: 689613"]Ðề: Cẩn thận với công việc nhận gia công tranh thêu chữ thập, tranh đá

Khổ thân mn quá. ĐI đi về về mà thân gái thế. Nhỡ mà bọn nó cướp trấn lột cho thì khổ ý :\ Giờ 1m2 5 thằng lừa đảo[/QUOTE]
    M c