Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 28
    Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    68
    Được cám ơn 162 lần trong 137 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Uống sữa pediasure liên tục có tốt không?

Hi các mẹ!

Con nhà em gầy quá, thấy mọi người bảo cho bé uống pedia sure để tăng cân, em cho uống cũng thấy tăng cân nhưng lại thấy có người bảo chỉ được uống 3 hộp 900g liên thôi xong phải ngưng sử dụng một thời gian (3 tháng) không bé sẽ bị suy dinh dưỡng sữa. Có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ giúp em với.

cảm ơn các mẹ

Các đề tài tương tự:

Nơi Cư Ngụ
    Hà nôi
    Click:

Cám ơn
    608
    Được cám ơn 358 lần trong 299 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Default Ðề: Uống sữa pediasure liên tục có tốt không?

Bé nhà mình dùng liên tục cả năm nay rồi. Thường Pediasure sẽ thấy có kết quả rõ rệt nhất sau 2 năm dùng vì từ kinh nghiệm mình nuôi bé lớn thì thấy sau đợt uống Pediasure dài bé tăng hẳn sức đề kháng và trọng lượng cũng như chiều cao rất đột phá.
    Để khắc phục yếu điểm của Pediasure là nhiều chất dưỡng mình kết hợp cho bé uống song song 2 loại sữa. Buổi sáng uống 1 loại, và buổi tối uống pediasure vì pediasure nhiều chất, no lâu nên nhiều khi bé uống ban ngày thì lại không thấy thèm ăn cơm.

3. Người dưới đây đã cám ơn The-Mixshop về bài viết hữu ích:

meomun20092015 (10-08-2013)

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 81 lần trong 79 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Bé nhà em cũng còi nhưng em bổ sung bằng đường ăn uống chứ không dùng sữa đặc biệt. Vì cứ nghe mọi người nói chỉ dùng được trong thời gian bao lâu gì gì đó là em ngại rùi. Sợ nhỡ dùng quá liều thì chít. Hic.

Nơi Cư Ngụ
    hà nội
    Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 285 lần trong 258 bài
    Điểm đánh giá
    0

không nên cho bé uống nhiều Pediasua bạn ạ. bạn để í nếu uống nhiều bé tăng cân nhưng người rất nóng và tay của bé sẽ có những mẩn đỏ, đó là hiện tượng thừa chất bạn nhé. Loại sữa này chỉ dùng khi bé còi sương, suy dinh dưỡng và trẻ mới ốm dạy. Nếu cần thiết bạn có thể hỏi chuyên gia dinh dưỡng bạn nhé.

6. Người dưới đây đã cám ơn bibitieuquoc về bài viết hữu ích:

oreka (08-03-2010)

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    68
    Được cám ơn 162 lần trong 137 bài
    Điểm đánh giá
    0

ôi vậy ạ, thế hết hộp này em phải đổi hộp khác luôn. thanks chị

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 20 lần trong 18 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi bibitieuquoc View Post
    không nên cho bé uống nhiều Pediasua bạn ạ. bạn để í nếu uống nhiều bé tăng cân nhưng người rất nóng và tay của bé sẽ có những mẩn đỏ, đó là hiện tượng thừa chất bạn nhé. Loại sữa này chỉ dùng khi bé còi sương, suy dinh dưỡng và trẻ mới ốm dạy. Nếu cần thiết bạn có thể hỏi chuyên gia dinh dưỡng bạn nhé.
    Cái gì nhiều quá cũng không tốt!!!!!!!!!!!!!!!

ĐỒ GIA DỤNG RẺ NHẤT THỊ TRƯỜNG - LH: 097.4840.248 / 0122.538.2959

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Click:

Cám ơn
    1,728
    Được cám ơn 1,825 lần trong 1,309 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Trích Nguyên văn bởi the-mixshop View Post
    bé nhà mình dùng liên tục cả năm nay rồi. Thường pediasure sẽ thấy có kết quả rõ rệt nhất sau 2 năm dùng vì từ kinh nghiệm mình nuôi bé lớn thì thấy sau đợt uống pediasure dài bé tăng hẳn sức đề kháng và trọng lượng cũng như chiều cao rất đột phá.
    để khắc phục yếu điểm của pediasure là nhiều chất dưỡng mình kết hợp cho bé uống song song 2 loại sữa. Buổi sáng uống 1 loại, và buổi tối uống pediasure vì pediasure nhiều chất, no lâu nên nhiều khi bé uống ban ngày thì lại không thấy thèm ăn cơm.

mình đồng ý với quan điểm của bạn,nhóc nhà mình chỉ uống 1 ly sữa pediasure trước khi ngủ thui,còn ban ngày thì mình cho bé uống dielac 123,nói chung thì mình thấy các mẹ nói bé uống sẽ bị táo bón,nóng như có mẩn đỏ,nhưng mình thấy bé nhà mình ngày nào cũng đi hết,có khuôn hẳn hoi,nên mình vẫn cho bé dùng hàng ngày vào buổi tối,chứ uống sữa khác,bé ngủ hok yên giấc,nửa đêm đái cái vèo là đói liền àh,bé nhà mình 23th rùi mà có 11kg30,cao 84 cm,nghịch lắm,mình cũng thấy bé hok còi,bế bé cũng nặng tay lắm

Click:

Cám ơn
    420
    Được cám ơn 1,018 lần trong 1,009 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Mom Mickey View Post
    mình đồng ý với quan điểm của bạn,nhóc nhà mình chỉ uống 1 ly sữa pediasure trước khi ngủ thui,còn ban ngày thì mình cho bé uống dielac 123,nói chung thì mình thấy các mẹ nói bé uống sẽ bị táo bón,nóng như có mẩn đỏ,nhưng mình thấy bé nhà mình ngày nào cũng đi hết,có khuôn hẳn hoi,nên mình vẫn cho bé dùng hàng ngày vào buổi tối,chứ uống sữa khác,bé ngủ hok yên giấc,nửa đêm đái cái vèo là đói liền àh,bé nhà mình 23th rùi mà có 11kg30,cao 84 cm,nghịch lắm,mình cũng thấy bé hok còi,bế bé cũng nặng tay lắm
    học tập bác thôi! con e 11 tháng cũng có 9kg hơi nhẹ cân so với tiêu chuẩn rùi! ! nhưng sữa Pe chỉ cho bé > 1 tuổi đc thui nhỉ, giờ cho loại nào đây??

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    294
    Được cám ơn 362 lần trong 345 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình cũng đang nghiên cứu thêm về sữa..oánh dấu

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 94 lần trong 81 bài
    Điểm đánh giá
    0

Con mình cũng uống sữa pediasure đươc gần 1 năm,ban đầu thì uống cả ngày 3 bữa,sau thì cho uống xen kẽ vào buỏi tối 1 lts thôi.Trộm vía bé bị sinh nhe cân lúc đẻ ra chỉ có 1.6kg lúc dưới 2 tuổi thì cả nhà ai cũng lo về cân nặng của bé nhưng giờ bé 28 thang được 14 kg cao 87 cm,nên mình dừng ko cho bé uống Pediasure nữa vì sợ thừa cân,bé trộm vía khá thông mình và gần như bắt kịp hoặc vượt về các chỉ tiêu so với bé khác,chỉ có cái là chiều cao thì phát triển hơi chậm nên mình đang đau đầu vê vụ này. Mình cũng thấy uống sữa này tăng sức đề kháng,trộm vía con.Nếu uống pedia mà táo các mẹ cho bé ăn nhiều sữa chua và hoa quả,cún nhà mình thì ngày nào cũng bơ và nước cam,trộm vía con đi rất tốt và đúng giờ.Môi tội pedia thì hơi ngọt khó uống và giá hơi max.

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ