Mẹo giúp bé không sốt khi mọc răng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi bố khỉ, 13/6/2005.

1. bố khỉ

bố khỉ Thành viên tập sự

Trước đây mình có nghe nói dùng mẹo giúp bé không sốt khi mọc răng bằng cách lấy lá hẹ rơ lợi bé khi bé đúng 3 tháng 10 ngày (100 ngày). Khỉ con nhà mình cũng được làm như thế khi 3 tháng 10 ngày quả là có công hiệu khi bé mọc những chiếc răng đầu tiên. Thậm chí mình còn không biết đến tận khi mầm răng nhú ra. Mừng lắm nhưng đến khi mọc răng hàm thì không tránh được. Nướu bé sưng tấy, bỏ ăn và rất khó chịu, có gây sốt nhẹ. Không biết có mẹo nào hoặc cách nào đó giúp bé vượt qua giai đoạn này nhỉ? Các mẹ chỉ giúp với. Lạ 1 cái là các bé mọc răng hay bị đi tướt, bé nhà mình thì không. Chỉ thấy bé biếng ăn và bứt rứt rửa tay sạch rờ vào lợi thấy cứng mới biết. Thương bé quá, các mẹ giúp mình với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bố khỉ
    Đang tải...

2. maplun

maplun Thành viên mới

Tớ thì không tin lắm vào chuyện rơ nước hẹ, hồi thằng cu ở nhà mọc răng, tớ xài cái Orajel bán ở cửa hàng Webtretho Sàigon, thuốc này có tác dụng giảm đau tức thì sau khi bôi vào lợi bé, bôi vào trước khi ăn thì bé ăn ngoan hẳn chứ không nhăn nhó nữa. Nhưng lâu quá rồi, chẳng biết giờ họ còn bán không ?

À, nhưng mà diễn đàn mình hình như có mehuyen cũng hay đem hàng từ Mỹ về bán nè, mehuyen có loại đó không nhỉ ? Với lại nhân tiện cho mình hỏi là mehuyen có thể tìm hàng theo yêu cầu của khách hàng không nhỉ, hay là tùy theo nguồn cung cấp cố định, theo từng đợt có cái gì thì bán cái đó ?

3. mehuyen

mehuyen Thành viên chính thức

MapLun,

Mình có thuốc bôi nướu răng hiệu Orajel cho bé 70K/hộp. Còn việc tìm hàng theo yêu cầu của khách hàng thì bọn mình vẫn nhận đặt hàng theo yêu cầu của khách hàng đấy. Bọn mình cố gắng tìm hàng theo yêu cầu của khách. Còn hàng hoá của mình nhập thì không theo nguồn cung cấp cố định theo từng đợt, có cái gì bán cái đó.

4. bố khỉ

bố khỉ Thành viên tập sự

Oh, ca'm ơn maplun và mehuyen nhiều :lol: .

@maplun có nhiều địa chỉ mua sắm hay nhỉ.

@mehuyen co thể nói rõ hơn giùm mình về loại kem bôi nướu này được không (hihi, sorry vì giá 70K nên không biết thế nào)? Nếu thấy OK mình sẽ mua giùm cho người bạn và bà chị chồng nữa. Bạn sẽ giao hàng hay mình đến chỗ của bạn lấy hàng. Thanks.

5. MOMandKIDZ

MOMandKIDZ Thành viên tập sự

Công dụng của thuốc thì MapLun có nói rồi ở bài post của chị ấy đấy bokhi.
    Có 2 dạng thuốc bôi nướu răng: 1) là dạng ống týp, dạng này bạn cho ít thuốc lên tay bạn và bôi vào lợi của bé. 2) là thuốc đã được tẩm sẵn (cái này giống như cây bông gòn ráy tai, và thuốc đã được tẩm sẵn ở đầu bông gòn).

6. mehuyen

Bạn ơi không phải cái gì rẻ cũng là hàng dỏm và không phải cái gì mắc mà chất lượng cũng tốt hơn đâu. Tụi mình có giá cả cạnh tranh vì tụi mình bán trên mạng nên không phải tốn những chi phí như tiền thuê mặt bằng, nhân viên quản lý..... Và phải nói là nguồn cung cấp hàng của tụi mình bên Mỹ đó tuyệt vời, tụi mình mua với được giá bán sỉ nên thậm chí hàng của tụi mình đôi khi còn rẻ hơn giá bán lẻ tại thị trường Mỹ đấy. Bố Khỉ yên tâm đi nhé không phải giá 70K là đồ dỏm đâu làm mehuyen buồn đấy :( .

@maplun: tụi mình bán trên mạng nên giá cả rất cạnh tranh, maplun có thể ủng hộ cho tụi mình vì để vừa có những sản phẩm ưng ý, chất lượng mà lại bớt tốn tiền lương hàng tháng nữa.

7. MOMandKIDZ

MOMandKIDZ Thành viên tập sự

Hiện nay MOMandKIDZ có loại kem bôi nướu hiệu Orajel cho em bé khi mọc răng mà công dụng của nó thì maplun đã nói ở trên. Chỉ xin bổ sung thêm một tí cho các Mẹ hiểu thêm về sản phẩm của tụi mình và để cho Bố Khỉ yên tâm tí nữa!!! hihi...

Loại bôi nướu của bọn mình hiệu Baby Orajel mà bên Mỹ quảng cáo là 1st Pediatrician Recommend Brand ( san pham đuoc cac BS Nhi Khoa tin dung !!! hihi..sao giong quang cao tren TV vay ne !).. dùng cho em bé bị đau nướu khi mọc răng. Loại này có thể sử dụng ban ngày lẫn ban đêm (tụi mình có cả loại dùng riêng cho ban đêm nhưng thật ra BS của con tụi mình có nó rằng thực ra chỉ là nồng độ tăng thêm cho Bé và ban đêm chứ thực chất không có gì khác cả!!) :lol:

Thôi đã lỡ viết đến đây thì dài dòng luôn cho các mẹ biết để mà order nhiều nhiều!! :D :

Thành phần chính là Benzocain, FD&red nọ 40, flavor, glycerin, polythyleneglycols, purified water, sodium saccharin, sorbid acid, sorbitol
    sử dụng cho em bé từ 4 tháng tuổi trở lên, có mùi trái cây ngọt để em bé thích.

Giá của tụi mình là 70,000 đồng loại túyp 0.33OZ (sorry lạc đề chút xíu để quảng cáo với các Mẹ LCM là theo trí nhớ của tụi mình thì hình như cửa hàng WTT Sài Gòn bán túyp kem bôi nướu này luôn chỉ có bằng 1/2 tức là 5 hay 6 gram gì đấy nhưng giá hơn 100K !) a`, me Maplun ơi, lần trước chị có mua đúng không hả chi?

8. ConBe

ConBe Bắt đầu tích cực

:wink:

9. Binh - Van

Binh - Van Thành viên mới

10. mehuyen

@Bích Vân: Cái này đúng là chỉ mắc hơn giá bán lẻ ở bên US một chút xíu thôi vì chưa tính tiền công vận chuyển và thuế mà. Nhưng được giá bán này thì mehuyen phải cảm ơn Conbe nhiều lắm lắm. Nhân tiện đây mehuyen cảm ơn Conbe một lần nữa. Conbe đúng là mua hàng tuyệt vời đấy.

11. maplun

maplun Thành viên mới

Mình không nghĩ hàng của mehuyen là hàng dỏm, chỉ là vì mehuyen kiếm được chỗ mua sỉ giá tốt và tiết kiệm được nhiều chi phí khác thôi.

Còn cái Orajel mà mình nói thì thú thiệt cũng chả nhớ là bao nhiêu gram hay oz nữa vì cái thời mọc răng của con mình nó qua lâu rồi, lúc đó xót con đau nướu bỏ ăn mà thấy webtretho bán thì mừng hết cỡ, rinh về xài ngay, công hiệu như thần, tiếc là lúc ấy chưa biết mehuyen là ai, ở đâu thôi.

Mehuyen có đến webtretho thấy họ vẫn bán à, mehuyen nghiên cứu đối thủ cạnh tranh kỹ quá nhỉ ?

12. me_be

me_be Thành viên tập sự

hi hi, sao bác mập lùn bít là họ cạnh tranh với nhau hở? Phàm đã là kinh doanh thì cũng phải biết người biết ta để mà còn chiêù khách hàng chứ bác nhở.

mà mehuyen í ời, tiện thể cho em đăng kí 1 cây "kem" đó nhe. Bé nhà em nó cũng đang vào thời kì mọc răng rồi. Em order ở đây có được ko hay lại qua bên Mua sắm tiêu dùng hở?

13. mehuyen

Topic này bị lạc đề nhiều qúa rồi, sorry các mẹ khác nhé.

@maplun: em đâu có rảnh đến mức đó maplun, nhưng nghe mọi người quảng cáo cửa hàng WTT dữ qúa hầu như ở mục nào trong diễn đàn này cũng thấy nên mới hỏi thăm bạn bè thì nghe bạn bè nói mới biết thôi chị à.

@me_be: mình đã nhắn tin cho bạn, bạn đọc tin nhắn nhé.

14. khanhbecon

khanhbecon Bắt đầu tích cực

xin chao cac me,

khanhbecon doc thay cac me ban ve orajel, lai dang gap luc khanhbecon moc rang, dau nen quay khoc thuong lam. Khanh be con can mua gap Orajel, MOMandKIDZ hay mehuyen giup khanhbecon voi.

15. Bong-Boc

Bong-Boc Thành viên đạt chuẩn

Mehuyen oi, Orajel đa co chưa thế, em đang ký chị may tháng nay rồi, chị bảo khi nào có chị trả lời em, vậy đã có chưa chị, em đang cần lắm rồi chị ơi, trả lời em đi chị. Cám ơn chị nhiều.

16. Bố BiBi

Bố BiBi Thành viên mới

Chào mehuyen!
    Lạc đề một chút nhưng vẫn trong vấn đề quan tâm đến giai đoạn mọc răng của bé: Chị cho mọi người biết địa chỉ để đến mua thuốc đi, hay là thủ tục đăng kí mua thuốc như thế nào? BiBi nhà em cũng bắt đầu có dấu hiệu sắp mọc răng rồi, chỉ sợ bé đau mà biếng ăn thôi.

17. MeMi

MeMi Bắt đầu tích cực

Các bố, các mẹ ơi!
    Thế mẹo để bé không sốt khi mọc răng hàm có không vậy?
    Mi mọt đã có 16 răng và chắc là sắp mọc 4 răng hàm còn lại rùi.
    lo quá...
    Ngày xưa hắn mọc răng hàm, sốt, đau.. em cũng có thuốc uống + thuốc bôi lợi gửi từ bên Đức về đấy, nhưng hắn không thích vị hay sao ấy...
    Hắn ghê vị đấy lắm cơ..
    Hắn ...trả lại em hết cả vốn lẫn lãi :cry:
    K biết có cách gì hay hơn K nhỉ???

18. me_meo_con

me_meo_con Thành viên sắp chính thức

Ðề: Mẹo giúp bé không sốt khi mọc răng

Giờ em mới đọc được bài viết này, ko biết trên diễn đàn nhà mình giờ còn ai bán loại thuốc bôi này ko ah

19. Tuanbi's mum

Tuanbi's mum Thành viên rất tích cực

Ðề: Mẹo giúp bé không sốt khi mọc răng

ơ sao em thấy cứ tâng tâng bốc bốc nhau bán hàng hiểu gì ấy, đang hỏi mẹo mà... :p :))