Trang 1/8 1234567 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 72
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default thuc don an dam nhu the nao

cu ti nha em moi duoc 4thang nen em muon co them thuc don cho cu tian dam. xin cac me chi gium cho em voi.
    cu ti nha em trom via cung rat chiu an nhung em co rat it thuc don danh cho chau. em co doc cac bai nhung ko biet cac me nau bot ngot cho chau bang sua hop hay sua me. em co rat nhieu sua nhung cu ti lai ko muon an ti nhieu mong cac me chi gium em nhe[/list]

Các đề tài tương tự:

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội-Japan
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 51 lần trong 32 bài
    Điểm đánh giá
    0

Sao mẹ bé cho con ăn dặm sớm thế. Thực đơn cho bé ở tuổi này thì chỉ có nấu ở dạng nước thôi. Vì cái dạ dày của bé còn non lắm nên không thể cho ăn đặc được. Mẹ bé có thể lấy nước cơm, nước luộc rau cho bé tập ăn, nước hoa quả nữa. Tốt nhất là cho cho bé tập uống từng loại riêng biệt, vì uống sữa vẫn là chính. Đừng vì thấy bé không thích ti mẹ, không thích uống sữa mà vội bỏ cuộc. Cần phải kiên nhẫn mới được mẹ bé ạ. Cố gắng lên nhé. Sau 6 tháng hãy cho bé bột dạng loãng. Bây giờ mỗi ngày mẹ bé cho bé uống sữa, và 1 lần/ngày uống thêm một loại gì đấy thôi, mỗi lần chỉ khoang 40 cc thôi. Chúc bé ăn ngoan.

Tình yêu thương hay nhẫn nhục, tình yêu thương nhân từ, ko ghen ghét, ko khoe khoang, ko kiêu ngạo, ko khiếm nhã, ko tìm tư lợi, ko dễ nóng giận, ko ghi nhớ việc ác,...

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

em van biet the, nhung cu ti nha em khong chiu uong sua ngoai ma chi ti me thoichi a. trom via em cho cu ti an bot dang loang nhung cu cau van aan ngon lanh, chi toi an hoi it chi a. em muon hoi chi tre em moc rang som nhat khi nao? vi cu ti nha em thich gam tay hon la an ti, em khong co cach nao de bo thooi quen do di duoc chi a. em mong chi chi giiup cho em voi.
    em cam on

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội-Japan
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 51 lần trong 32 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nhóc con nhà mình mút tay từ khi 4 tháng rưỡi, nhưng đến tận tháng thứ 7 mới mọc răng. Nhưng cũng có bé mọc răng từ khi 5 tháng. Bé mút tay thì mình kéo tay bé ra và nói với bé. Cũng chẳng có kết quả khả quan đâu, nhưng dần dần khi bé lớn sẽ không có thói quen mút tay.
    Còn vụ cho uống sữa ngoài thì bạn thử cố kiên nhẫn với bé xem sao. Bé nhà mình cũng chỉ thích ti mẹ, cho đến khi gần 6 tháng mình cũng phải tập cho bé uống sữa bình đấy. Cũng mất gần 2 tuần, để cho bé thật đói, thế là cu cậu làm hết 180cc.
    Cho bé ăn bột (dù là bột loãng) sớm thì ruột và dạ dày của bé phải làm việc nhiều hơn sẽ không tốt cho bé. Nếu bé không chịu ti bằng núm vú thì bạn thử với loại bình có thìa xem sao. Loại bình có thìa này thực ra là để cho bé bắt đầu ăn dặm đấy.

Tình yêu thương hay nhẫn nhục, tình yêu thương nhân từ, ko ghen ghét, ko khoe khoang, ko kiêu ngạo, ko khiếm nhã, ko tìm tư lợi, ko dễ nóng giận, ko ghi nhớ việc ác,...

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 19 lần trong 18 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình cũng nghĩ là bạn cho bé ăn dặm hơi sớm đấy . Bé nhà mình thì 4,5 tháng mới bắt đầu ăn dặm, nhưng mỗi ngày mình chỉ cho bé ăn bột ăn liền khoảng 1 chén con thôi, sữa vẫn là chính . Bé không thích ăn sữa ngoài thì vẫn tập cho bé ăn được mà, ngày trước 1 ngày mình chỉ cho bé bú được 30ml sữa ngoài đã là 1 kỳ tích rồi đấy, nhưng sau này bé quen thôi không lo đâu . Bé nhà em 8 tháng mới nhú được 1 cái răng trông ngộ lắm . Ngày trước cũng hay mút tay lắm nhưng bây giờ ít mút tay hơn chỉ thích gặm các đồ chơi thôi, không biết bao giờ mới bỏ được đây huhuhuh

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Cac chi oi em moi ra nhap cho em hoi mot chut dc

Con nha em duoc 5 thang ruoi, sua em con du cho chau, nhung em fai di lam tu luc chau duoc 4 thang, hang ngay buoi sang em vat de o nha cho chau duoc khoang 120-150 ml sua cho an den 12h30' em ve cho chau bu va lai vat tiep de den chieu duoc khoang 70-80ml va chau an them mot bua sua ngoai, den 6h em moi ve cho chau bu, cac chi thay luong sua nhu vay co du cho chau ko?

Mot tuan gan day em em cho chau an ngay 2 lan nuoc com va van luong sua nhu tren, em dinh cho chau an chao xay thi da duoc chua cac chi, em co nen xay luon thit vao duoc ko? cac chi chi giup em voi

Cam on cac chi nhieu!

Cac con la tai san vo gia cua bo me.
    http://photobucket.com/albums/e184/Bong-Cat/

Nơi Cư Ngụ
    Saigon
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 38 lần trong 24 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nói chung là tùy bé thôi . Chứ 2 bạn nhà này tự động chuyển qua ti bình k an ti mẹ nữa từ lúc 4tháng. Có lẽ là có mẹo nhỏ ở đây: bạn hãy cho bé ăn xen kẽ giữa các cữ bú với nhau, lúc thì ăn bình lúc thì ăn ti mẹ . Nếu bé k chịu ăn bình thì thử đổi qua loại núm vú khác xem, 2 bạn nhà này chỉ ăn núm vú cao su k chịu ăn núm vú silicon dù đói cách mấy . 2 bạn này cũng ăn dặm từ 4 tháng đấy, mình cho nó ăn loại ngũ cốc sữa của Nestle, mê lắm ăn đến 8 thánng mới ăn qua loại mặn. thế mà giờ chúng nó cũng bình thường có khi còn trội hơn đứa cùng tuổi : 14 tháng năng 11.2kg & 10.9 kg cao 76cm rồi (mà chúng nó còn sinh thiếu tháng đấy)
    Chúc bạn thành công

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 23 lần trong 17 bài
    Điểm đánh giá
    0

bé nhà mình lúc mới ăn dặm cũng dùng Nestlé lúa mì sữa; hoặc khoai tây, khoai lang, cà rốt nghiền trộn sữa. lúc 6 tháng thì ăn cháo xay (thịt, rau...) chứ chưa ăn bột nấu bao giờMùa này đang có hạt sen tươi cho bé ăn cũng tốt.

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Chi meoxu oi, con nha em khong hop voi bot an lien lua mi cua Nesttle em da mua 1 hop thu cho chau roi nhung chau di ngoai loang, co bot va con co cac hat nhu hoa ca hoa cai nua, the em moi cho an nuoc chao chi a. Em con cho chau uong sua Similac Advance cung ko hop, con em ko bi tao bon, vay chi hoac chi nao co the chi giup em nen cho chau uong sua nao dc ko?

Cam on cac chi.

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Hai be nha Bibo sinh doi ha chi, thich the, con em luc bon thang dc 7,2 kg, sang thang 5 van the, con den thang nay em chua can nhung co ve cung ko xinh may chi a, vay co dang lo ko cac chi. [-o<

Trang 1/8 1234567 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ