Hà Nội: Cung cấp nguyên liệu làm bánh trung thu 2010 – Uy tín, chất lượng, giá cực tốt :)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Chíp xinh, 8/8/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Chíp xinh

Chíp xinh Bắt đầu nổi tiếng

Cung cấp nguyên liệu làm BÁNH TRUNG THU 2010 – Uy tín, chất lượng, giá cực tốt :)

Mỗi dịp Tết Trung thu về, các mẹ hãy cùng bé yêu tự làm những chiếc bánh xinh xinh nhé. Bé sẽ cảm thấy rất thích thú và háo hức với sản phẩm tự tay mình làm ra. Thật đơn giản và đảm bảo vệ sinh! Khởi động Tết Trung thu 2010, mời các mẹ và bé yêu cùng trải nghiệm những giây phút thú vị này nhé. Chắc chắn gia đình và bạn bè sẽ rất ngưỡng mộ khi được thưởng thức sản phẩm bánh Trung thu homemade đấy ạ.

Mình xin cung cấp nguyên liệu làm bánh dẻo giá cực tốt tới các mẹ, từ A đến Z luôn: BỘT, NHÂN ĐẬU XANH, NHÂN ĐẬU ĐỎ, NHÂN KHOAI MÔN, HẠT DƯA, HẠT ĐIỀU, VỪNG, MỨT BÍ, MỨT SEN TRẦN, NƯỚC ĐƯỜNG, NƯỚC HOA BƯỞI, NƯỚC TRO TÀU, RƯỢU MAI QUẾ LỘ, TRỨNG MUỐi, LẠP XƯỞNG BÀ CHỊ loại 1… .

Tiêu chí của nhà mình luôn là: NGUYÊN LIỆU TƯƠI NGON, ĐẢM BẢO VỆ SINH VÀ GIÁ RẺ NHẤT :)

Nguyên liệu không sử dụng chất bảo quản, vì vậy bánh dẻo date sử dụng tối đa 1 tuần, bánh nướng 2 tuần, trong điều kiện thời tiết mát mẻ và quá trình làm bánh phải đảm bảo vệ sinh.

Đối với các khách hàng cũ từ năm ngoái chắc đã quá quen thuộc với Topic “Cung cấp nguyên liệu làm bánh TRUNG THU giá cực tốt” của nhà mình rồi, nhưng rất tiếc topic này đã bị xóa. Admin giải thích rằng "Do hệ thống xóa thông tin tự động sẽ đi xóa những topic đã cũ mà không có người trả lời trong khoảng thời gian vài tháng trở lên để giảm tải cho hệ thống". Mình copy tạm vài comment của khách hàng cũ năm nay tiếp tục ủng hộ mình để các bạn mới tham khảo:

Các bạn mới năm nay hãy mạnh dạn và tin tưởng thử order nguyên liệu nhà mình 1 lần, mình tin chắc rằng các bạn sẽ tiếp tục quay lại. Xin chân thành cảm ơn các bạn :)

@All:
    Thời gian trôi thật là nhanh, thêm 1 mùa Trung thu nữa gia đình được làm quen với các mẹ trong diễn đàn. Mình xin ghi nhận tất cả những góp ý và sẽ khắc phục những khiếm khuyết còn tồn tại, hy vọng sang năm sẽ làm hài lòng tất cả mọi người.
    Mặc dù đến hôm nay vẫn chưa hết mệt mỏi nhưng sự ủng hộ của các bạn là động lực giúp mình vượt mọi khó khăn để mang lại niềm vui nho nhỏ tới gia đình các mẹ và bé yêu.

HẸN GẶP LẠI CÁC BẠN VÀO DỊP TẾT TRUNG THU NĂM 2011
    GIA ĐÌNH SẼ CỐ GẮNG CUNG CẤP THÊM NHIỀU SẢN PHẨM KHÁC THÚ VỊ HƠN
    CHÚC CÁC BẠN SỨC KHỎE VÀ HẠNH PHÚC
    XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN :)

--------------------------------------------------------------------------
    Phí ship hàng: Mình bận con nhỏ nên ko ship hàng đc, ai có nhu cầu ship mình thuê xe ôm, người nhận hàng trả phí. Sẽ cố gắng làm việc với xe ôm để có giá tốt nhất, các mẹ thông cảm nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chíp xinh
    Sửa lần cuối: 11/8/2017
  2. Chíp xinh

Ðề: Cung cấp nguyên liệu làm bánh trung thu 2010 – Uy tín, chất lượng, giá cực tốt :)

CÔNG THỨC VÀ CÁCH LÀM

BÁNH DẺO
    (Làm bánh dẻo dễ hơn bánh nướng, là vì không phải nướng, hihi)

Đun nước đường:
    - 1 kg đường kính trắng
    - 1 lít nước. (Ai thích ăn nhạt thì cho thêm từ 100-200g nước, tuy nhiên ko nên nấu nhạt quá, khi đóng bánh dẻo sẽ bị chảy và mau chua)
    - Nước cốt 1 quả chanh

Cách làm: nước và đường cho vào nồi quậy đều cho tan (khi nước đã sôi không được quậy nữa) mở vung, đun sôi lửa lim dim khoảng 60', đổ nước cốt chanh vào, đun thêm 10' tắt bếp. Đun nước đường trước ít nhất 1 tuần thì làm bánh sẽ ngon.

LÀM BÁNH DẺO Nếu có ít người đứng đóng khuôn thì mỗi mẻ chỉ nên làm thế này thôi, hết lại quấy tiếp cho bột đỡ bị dai.

* CHÚ Ý: Những bạn nào chưa làm bao giờ thì phải chuẩn bị 1 cái cân loại 2kg để cân nguyên liệu cho chính xác. Công thức này mình đã tính rất chuẩn, để các bạn mới tập làm ko phải chỉnh sửa, thêm bột hay nước đường... Vì làm không quen tay sẽ rất khó xác định độ mềm của bột vừa đủ để đóng khuôn.
    Có một số mẹ phản hồi là làm bánh bị nát. Có mấy nguyên nhân sau:
    1. Các mẹ không làm theo đúng hướng dẫn, không cân nước đường và bột trước khi làm.
    2. Công thức này mình tính rất chuẩn đối với các bạn sử dụng bột và nước đường mua của nhà mình. Nếu các bạn tự đun chưa quen tay, nước đường nấu non quá thì bánh cũng sẽ bị nát.

- 250 g bột dẻo + 50 g bột áo.
    - 500 g nước đường (Nhiều mẹ thắc mắc tại sao order 2kg mà chỉ có 3 chai, 3 chai lavie nước thường là 1,5kg, nhưng 3 chai lavie nước đường nặng hơn các mẹ nhé!. Vì vậy các mẹ phải cân nước đường chính xác trước khi làm, chứ đừng đổ cả chai lavie vào và nghĩ đó là 500g thì bánh sẽ nát bét đấy ạ.)
    - 1 thìa cafe nước hoa bưởi
    - 1 hoặc 2 thìa phở dầu ăn (là thìa dùng để ăn phở, chứ không phải là cái thìa múc nước phở)

Cách làm: Nước đường + nước hoa bưởi + dầu ăn để trong 1 âu to, cho từng thìa bột vào dùng thìa xúc cơm hoặc thìa gỗ quấy đều, thấy nặng tay và bột đã ngấm hết nước đường là ok. Đổ bột áo ra mâm hoặc bàn sạch, đeo găng tay dùng 1 lần cho bột đỡ dính tay, sau đó cho bột vừa quấy vào nhào nhanh tay vài phút với từng ít bột áo thôi, đừng nhào hết cả 50g, thấy bánh đủ mềm tay là có thể nặn bánh luôn, để lâu là bột khô và dai, bánh không đẹp. Trước khi đóng bánh vào khuôn, lăn qua cục bột vào bột áo để khi đóng bột đỡ dính vào khuôn.
    Tỷ lệ vỏ bánh/nhân của bánh dẻo để đóng khuôn là 2:1. Ví dụ, khuôn 150g các bạn cân vỏ 100g, nhân 50g.
    Các nguyên liệu để làm bánh dẻo đã chín, vì vậy về lý thuyết khi đóng khuôn xong các bạn có thể măm măm ngay. Tuy nhiên, nên để bánh 1-2 ngày sau ăn thì ngon hơn, lúc đó bột trở nên trong và dẻo.

Đây là link hướng dẫn làm bánh dẻo, các bạn tham khảo trước khi làm. Không nhất thiết phải dùng máy nhào bột, đảo bằng thìa là ok rồi. Các bạn xem link để biết cách làm, chứ ko làm theo công thức của họ, vì bột và nước đường của họ khác với của nhà mình

http://www.youtube.com/watch?v=MEMP1dFvqhs&feature=related

Cách làm trứng muối
    Trứng vịt muối lấy lòng đỏ, ngâm ngập mặt trứng với rượu Mai Quế Lộ khoảng 10’ để khử mùi tanh. Vớt trứng ra rửa nuớc lạnh xong ngâm với dầu 10’. Bỏ lên khay & thoa dầu, nuớng 10 phút 200 độ C. Nếu bạn nào không có lò thì để trứng vào vỉ hấp khoảng 10’.

Cách trộn nhân
    - Nhân đậu xanh + hạt dưa, vừng, mứt bí thái hạt lựu (tuỳ ý thích ăn nhiều hay ít), trộn đều, véo từng viên (50g, 100g...), ấn lõm rồi để 1 hoặc 2 quả trứng vịt muối vào, vê thành từng viên tròn tròn.

Nhân thập cẩm truyền thống (Công thức này của bạn Khai Tâm bên WTT, mình thấy ngon nên giới thiệu cho các bạn làm thử):
    - 100g hạt dưa tách vỏ, rang chín; - 100g hạt điều rang chín, tách đôi
    - 100 hạnh nhân nguyên hạt rang chín, tách đôi
    - 100g mứt sen, tách đôi - 100g mứt bí, thái sợi tăm
    - 100g vừng rang; - lá chanh thái chỉ
    - 50g mỡ đường (Mỡ luộc vừa chín tới, thái hạt lựu ướp với đường phân lượng là 2:1 (2 phần mỡ : 1 phần đường kính trắng) ướp khoảng 1h là được. (Thực tế mình phải muối mỡ trước 2-4 ngày mỡ mới trong và giòn).
    - 100g lạp xưởng, thái lát mỏng, trộn với 1 chút đường
    - 5ml dầu vừng - 1 nhúm bột ngũ vị hương
    - 10ml nước cất hoa bưởi (nếu dùng tinh chất thì tuỳ theo độ đậm đặc của nguyên liệu mà gia giảm)
    - 1 chút muối; - Bột bánh dẻo
    (Trên đây là các vị hay sử dụng, có thể thêm bớt tuỳ ý.)

Trộn tất cả các nguyên vật liệu trên với nhau. Bột bánh dẻo là chất kết dính, cho vào sau cùng. Khi thấy hỗn hợp có thể nắm lại được thành những viên tròn mà không rời rạc là vừa. Nếu ướt cho thêm bột bánh dẻo. Nếu quá tay bị khô, cho một chút rượu ngon.

* Lưu ý: làm bánh dẻo thì nhớ rửa tay xinh nhé, vì bột bánh dẻo đã được rang chín, không cần nướng nên cần tay phải sạch.

BÁNH NƯỚNG
    Nguyên Liệu: (làm được 8 bánh khuôn 150g)
    Các mẹ thử làm bánh nướng theo công thức 1 hoặc 2 này xem có thích hơn ko nhé:

1. 300g bột mỳ đa dụng; 40g dầu ăn; 5ml nước tro tàu; 200g nước đường; 1 lòng đỏ trứng gà.

2. 300g bột mỳ đa dụng; 40g bơ quay chảy; 200g nước đường; 1 lòng đỏ trứng gà.
    - Phết mặt bánh:
    + 2 lòng đỏ trứng gà, 10 ml nước, 5 ml dầu ăn. Đánh đều, lọc qua rây.

Cách Làm:
    Tất cả nguyên liệu cho vào 250g bột (bớt lại 50g bột) nhồi bột 5'. Để bột nghỉ 30', trộn nốt 50g bột còn lại. Cán bột rồi cho nhân vào giữa, túm bột lại rồi cho vào khuôn ấn chặt, gõ cộp cộp để bánh long ra.

Tỷ lệ vỏ bánh/nhân của bánh nướng để đóng khuôn là 1:2. Ví dụ, khuôn 150g các bạn cân vỏ 50g, nhân 100g.

Nướng bánh: Vặn lò 200 - 210 độ, xếp bánh lên khay đã thoa dầu. Nướng khoảng 5 phút, bánh vừa có mùi thơm và màu trở nên đục là vừa chín. Nhanh tay lấy bánh ra khỏi lò, xịt nước lên bánh rồi để cho ngấm nước vào vỏ bánh. Để nghỉ 5 phút rồi lấy chổi phết hỗn hợp lòng đỏ trứng lên mặt bánh.
    Vặn lò 225 độ và nướng tiếp 3 phút nữa. Khi bánh ngả màu hanh vàng lấy ra. Khi nguội, bánh sẽ xuống màu đậm hơn.
    Bánh nướng xong sẽ hơi khô, phải để 2-3 ngày bánh mới ra dầu và dần dần mềm ra, lúc đó măm măm mới ngon.

Link hướng dẫn làm bánh nướng:

http://www.youtube.com/watch?v=lg31cvN3Yh0&feature=related

Sửa lần cuối: 31/7/2011
  3. hathu222

hathu222 Thành viên rất tích cực

Ðề: Cung cấp nguyên liệu làm bánh trung thu 2010 – Uy tín, chất lượng, giá cực tốt :)

bn có bán bột bánh bột lọc k???lần nào m làm cũng hỏng nên đang mún mua bột về làm khao cả nhà!!!
    với cả nước đường làm bánh nướng là 12k/1 cong thức nghĩa là j hả bn???

4. Chíp xinh

Hi bạn,
    Mình có bán bột bánh lọc đấy, bạn mua thử đi, đảm bảo cả nhà sẽ khen.
    Nước đường làm bánh nướng thì mình bán chia nhỏ theo 1 công thức như vậy để các bạn chưa làm bao giờ thì mua thử. Thành công thì lại mua tiếp, hihi. Với công thức đó làm được 8 chiếc bánh nướng đấy.

5. hjhj^0^

hjhj^0^ Thành viên tích cực

e ghé chỗ chị sau nhé.....................

6. Mướp vàng

Mướp vàng Thành viên tích cực

cho tớ hỏi, nước hoa bưởi bạn đã co chưa, chai đó là bao nhiêu ml và để đc lâu ko?

7. hathu222

hathu222 Thành viên rất tích cực

m k có khuôn!chỗ nhà bn có cho mượn khuôn k???
    chưa làm bánh nướng bjo!mà nhà thì chả ai thích ăn bánh dẻo cả!!!
    với cả bn cho m hỏi là m mún làm nhân trà xanh thì mua đậu xanh của bn với 1 gói trà xanh là oki,đúng k???
    bn cho cả công thức làm bánh nướng lun nhé!!

8. vitu

vitu Thành viên tập sự

Em up đánh dấu đã nhé...:D(chưa đủ ký tự ah:D )

Chíp xinh thích bài này.
  9. hanguyen08

hanguyen08 0988.366.869

hiiiii
    năm nay bác lại làm bánh cho nhà em nhé..

10. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

Đánh dấu topic mẹ nó ,năm nay nhàn rỗi em thích bày vẽ

11. Chíp xinh

Hihi, chắc chắn phải làm cho nhà em rồi. Tks nhé.

12. cun82

cun82 Thành viên đạt chuẩn

Chúc bác mở hàng may mắn nhé! Năm nay em sẽ huy động cả nhà ủng hộ bác. Lúc nào có nhân khoai môn nhớ PM cho em ngay nhé, thanks bác nhiều.

13. MeKien

MeKien Thành viên Hội Rắn

Kekekeke, mấy hôm bận nên trượt mất quả mở hàng nhà bác rồi. Gớm, chờ bác mỏi cả mắt để lại được thể hiện cho cả họ lác mắt vì biết làm hẳn bánh nướng bánh dẻo :D. Em có còn được trong danh sách khuyến mại bột lọc không thế ? Không được cũng cứ đặt vậy: 2kg bột bánh dẻo, 1 lọ nước hoa bưởi, 200gr vừng bác nhé (hạt dưa, mứt bí năm ngoái e đầu cơ nên vưỡn còn :))

14. Chíp xinh

200ml bạn ạ. Để được lâu nhưng phải đậy nắp thật chặt.

15. tovabimi

tovabimi Thành viên chính thức

Mẹ nó không cung cấp hạt sen, hạt điều luôn à?

16. EveyTran

EveyTran Thành viên tích cực

Chị ơi, cho em 2 lọ nước hoa bưởi nhé!

Em tên Thanh, sđt: 0906.147.103

17. hd_0306

hd_0306 Banned

Tớ lấy vào thứ sáu tới 1kg bột nếp, 1 lọ nước hoa bưởi, 1 lạng hạt dưa xát vỏ ở Văn Miếu nhé. ĐT : 0915163921. Ko biết có lọt được vào DS nhận hàng khuyến mãi của bác chủ thớt?

18. Cheese's Mom

Cheese's Mom Thành viên rất tích cực

Cho tớ order 2kg bột bánh dẻo, 1 chai nước hoa bưởi, rượu mai quế lộ và 2 lạng hạt dưa xát vỏ, tớ lấy ở Hồng Hà, lúc nào có thì PM tớ biết nhé
    Bạn có nước tro tàu không nhỉ?

19. Chíp xinh

Mình chỉ cung cấp nhân sen đã xào thôi bạn ạ.
    Hạt điều thì sắp tới sẽ có báo giá sau.

20. ATM

ATM Thành viên tích cực

Chị ơi, Mãi mới thấy top này mở ra. năm ngoái e mua của mẹ chip xinh nhưng tên đth là Hà mà nhỉ. E lấy hàng ở khu ĐThi Trung Hòa?
    Năm nay lại làm tiếp mới đc. Vậy là qua rằm thagns 7 mới có nhân khoai môn và sen ah

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.