Trang 1/7 1234567 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 67
    Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 5 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Mẹ nào biết cách hầm chim bồ câu cho bé không?

Cac me oi !
    Thanh vua roi be Rom nha e bi ia chay virus hon mot tuan lien. The la gay top di. 13 thang roi ma chi duoc co 9 kg thoi . Xot qua cac me a.
    . Em nghe noi co mon chim bo cau ham cho be an de boi duong tot lam . Nhung em khong biet cach nau the nao ca. Cac me giup em voi. Hay co me nao co mon an boi duong nao hay thi chi cho em cach lam voi.
    Mong cac me giup em de tang trong cho Be Rom nha em.
    Cam on cac me nhieu nhieu !

Các đề tài tương tự:
    THẬT HẠNH PHÚC KHI CÓ CON- CON YÊU

Nơi Cư Ngụ
    TP HCM
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Cháo bồ câu nấu với tí gạo, đậu xanh, hạt sen là ngon và bổ tuyệt vời ! Bé nhà mình thích lắm. Nấu cháo gà nó chẳng nồng nhiệt lắm nhưng cháo bồ câu là ăn hoài không ngừng ...

Con tui số 1 !

Nơi Cư Ngụ
    Saigon
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 5 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Pyky thi` khong cho 2 dua con an chim bo cau vi` ba Ngoai hai chau theo kieu xua noi rang an may loai thuc an ay khong bảo đảm, de bi "phong" tuc la di ung .
    Theo minh nghĩ thi do an bo duong cho con nit thi` rat la nhieu loai, sau khi Be benh xong thi` thuong an "trả bữa" cho nen luc ay tranh thủ cho chau an nhieu len, hoac la cho uong sua nhieu hon binh thuong đe bu` va`o luc benh khong an uong gi đuoc, chứ an bo cau hay cac loai thuc an la` lạ thi` ban cung nen can than nhe .

That ra con ban moi 13 thang tuoi (thang nay la con nit hay benh nhat -kinh nghiem 2 duacon cua minh đeu benh rat nhieu vao thang nay) thi` viec tim kiem cac thuc an bo duong la` lạ ! cung khong can thiet đau, ma` chi ? can an thuc an dinh duong hang ngay la` đay du roi .

Than men

TNAT

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bé Bậm nhà mình cũng bị tiêu chảy như bé Rom vậy đó. Nhưng sau đó mình thường hầm cháo gà ác, hạt sen và chim bồ câu với đậu xanh cho bé. Bé rất thích ăn mà cung nhanh lấy lại sức.
    Chim bồ câu me Rom mua ve rửa sạch bỏ vào nồi áp suất chung với đậu xanh. Hầm khoảng 25-30 phút lấy chim ra xay nhuyễn rồi cho vào nồi cháo. Sau đó nêm 1 tí nước mắm , muối và rau mùi ( nếu bé thích ). Cháo sẽ rất thơm và ngon. Chúc bé Rom ăn nhanh chóng lớn.

Click:

Cám ơn
    36
    Được cám ơn 113 lần trong 107 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nhà tớ thì tuần nào cũng cho con ăn 1 con chim bồ câu. Tớ thường làm như sau:
    Bồ câu mua về (đã làm sạch rồi nhớ), hơ qua lửa cho thơm thơm, sạch lông tơ.
    Rửa sạch, moi hết cái mề bên trong bụng nó ấy, mấy bà bán hàng thường làm xong để trong bụng chim.
    Cho bồ câu, gạo, ít đậu xanh, ít hạt sen ninh nhừ.
    Gỡ thịt ngon cho con.
    Một con chim nho nhỏ thì con cũng phải ăn 2 bữa mới hết. Thường buổi trưa tớ cho con ăn cháo chim bồ câu không, phần còn lại chiều tớ cho thêm tý bí đỏ nấu chín, nấu cũng cháo đổi vị cho con.
    Phần da, xương thì phần mẹ.

6. Những người sau đây 2 đã cám ơn OanhAnhNguyen về bài viết hữu ích này

lahava (06-21-2011), thutrang75 (06-03-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    17
    Được cám ơn 221 lần trong 220 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi OanhAnhNguyen View Post
    Rửa sạch, moi hết cái mề bên trong bụng nó ấy, mấy bà bán hàng thường làm xong để trong bụng chim.
    Gỡ thịt ngon cho con.
    Một con chim nho nhỏ thì con cũng phải ăn 2 bữa mới hết. Thường buổi trưa tớ cho con ăn cháo chim bồ câu không, phần còn lại chiều tớ cho thêm tý bí đỏ nấu chín, nấu cũng cháo đổi vị cho con.
    Cháo chim bồ câu em ăn còn thích nữa là các bé,

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 81 lần trong 79 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi OanhAnhNguyen View Post
    Gỡ thịt ngon cho con.
    Hi. Hôm nay mình mới biết món này. Nhưng con mình mới 10tháng không biết có ăn được không nhỉ. có khi mình về cũng thử nấu cho con bồi bổ xem thế nào. Bé nhà mình cũng mới ốm dậy nhưng trộm vía không sụt cân.

Click:

Cám ơn
    14
    Được cám ơn 18 lần trong 18 bài
    Điểm đánh giá
    0

ơh, nhưng chợ nhà mình chẳng bán món này, mua ở đâu nhỉ?

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    454
    Được cám ơn 630 lần trong 592 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi chim sao View Post
    Hi. Hôm nay mình mới biết món này. Nhưng con mình mới 10tháng không biết có ăn được không nhỉ. có khi mình về cũng thử nấu cho con bồi bổ xem thế nào. Bé nhà mình cũng mới ốm dậy nhưng trộm vía không sụt cân.
    Con nhà tớ từ khi ăn mặn là đã ăn chim bồ câu rồi. ( 7mth )
    Ban đầu tớ lọc toàn bộ thịt ra nấu cháo, sau đó dần dần chia đôi con nấu cả xương rồi chín mới gỡ thịt ra. Hi, con ăn gần như là cách ngày đấy, trộm vía nghìn lần, con k mập nhưng chắc như lim

Thanh lý quần Levi's nữ nguyên tag: http://www.lamchame.com/forum/showth...An-tag-size-28

Click:

Cám ơn
    44
    Được cám ơn 104 lần trong 102 bài
    Điểm đánh giá
    0

Phải công nhận món cháo chim bồ câu hầm rất thơm ngon, hấp dẫn. Hai đứa nhà tớ mỗi tuần ăn 1 lần, 2 chị em vốn lười ăn mà cứ hôm nào có bồ câu thì cứ gọi là ăn rất ...tự giác. Tớ cũng hầm chim bồ câu cùng ít hạt en, đậu xanh. Có lúc thả vài cái nấm huơng thấy thơm ngào ngạt...

Trang 1/7 1234567 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ