Kinh nghiệm: Danh Sách Các Bác Sĩ Sản Khoa.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Huong Ngoc Lan, 17/6/2005.

1. giaydeptreemhn

giaydeptreemhn Thành viên mới

Ðề: Danh sách các bác sĩ sản tốt

Em cũng bon chen vào chia sẻ tí.
    Tập 1 em khám bác sĩ Phúc (VN) và được bác sĩ đỡ đẻ. Nói chung là bác rất tốt, nhẹ nhàng. Đến tập 2 em có đến bác khám 1 lần, thấy đông quá, lại nghĩ ngợi là mình hay đẻ đêm mà nhờ bác thì chưa chắc bác đã vào viện vào đỡ cho nên em chuyển sang chị Lương (BVPSHN). Chị khám thì kỹ lắm, tự siêu âm và tư vấn rất chu đáo, lại còn nhiệt tình nữa chứ. Bé thứ 2 nhà em nằm trong bụng mẹ đến 41 tuần 3 ngày (già tháng cực nhé), may mà nhờ chị Lương kiên trì theo dõi nên em không phải đẻ mổ. Làm thủ tục đăng ký sinh, xét nghiệm...đều được chị Lương nhiệt tình chỉ dẫn cho. Hôm em sinh cũng chị ấy đỡ luôn. Trộm vía, em bé nhà em cũng do chị đỡ tay không thức đêm, hay cười và cũng nghịch lém (cái này thấy các cụ bảo là do người lót tay đấy ạ).

Đang tải...

2. me.bong.2009

me.bong.2009 Thành viên mới

Bác sĩ Tuyết Minh và Phan Văn Quý phòng khám ở 49 Phố Bát Đàn đã chuyển về 172 Mai Anh Tuấn-Hoàng Cầu-Đống Đa từ ngày 28-7-2011 rồi các mẹ nhé!Số ĐT bác sĩ Quý 0913067822.Bác ấy siêu âm cực chuẩn luôn,nhất là về cân nặng của bé thi ko sai lạng nào.

3. Me cua vung

Me cua vung Thành viên chính thức

Mình đã đọc qua 1 số bài viết của các bạn & đã ghi lại được 1 số bác sĩ khoa sản ở Hà Nội có thể khám & theo dõi cho mẹ & bé từ A-Z. Mình xin tổng hợp ở đây nhưng mình chưa đi khám bác sĩ nào cả nên ai đã có kinh nghiệm & đã từng khám ở các bác sĩ này rồi thì cho ý kiến đánh giá nhận xét về từng bác sĩ nhé . Ai có danh sách bổ sung thì thêm vào giúp mình nhé:

1. Bác sĩ Khắc Liêu - Chuyên nội tiết khoa sản ở BV C (đã nghỉ hưu)
    Địa chỉ: 16, ngõ 51, Nguyễn Viết Xuân
    Tel: 5653009

2. Bác sĩ Nhân - Bệnh viện Việt Nhật
    Địa chỉ: 103D3 Phương Mai (Phố Lương Đình Của)
    Tel: 0913233591

3. Bác sĩ Tuấn - Phó khoa sản BV C
    Địa chỉ: 38 Ngõ Huyện

4. Bác sĩ Tuyết Minh
    Địa chỉ: 49 Bát Đàn

5. Bác sĩ Thuý - BV Phụ sản
    Địa chỉ: 35 Vạn Bảo

6. Bác sĩ Sinh - Phó khoa sản BV Việt Nhật
    Địa chỉ: Nguyễn Công Hoan (phòng khám)

7. Y tá trưởng Vân - Khoa Kế hoạch hoá GĐ BV Phụ sản
    Địa chỉ: 64 Hàng Đường
    Tel: 9282199

Thực ra mình cũng chỉ sưu tầm của các bạn nên thông tin không được đầy đủ lắm . Các bạn nào có thêm thông tin thì bổ sung nhé .ó

Có mẹ nào nhờ bác sỹ Thúy ở viện Phụ sản HN đỡ đẻ chưa a, em đang theo bác sỹ đấy mà chưa biết nên nhờ thế nào hic

4. b.o.n.g

b.o.n.g Boho & Indie clothing

có mẹ nào ở sài gòn không chỉ cho em bs sản phụ giỏi với ạ. Em muốn sinh ở Hùng Vương cho gần nhà. Em đang chuẩn bị săn rồng đây ạ. tks các mẹ

5. tymitin

tymitin Thành viên tập sự

Bác sỹ Đăng Hà - Bệnh viện ĐH Y Dược TPHCM
    Bác sỹ Trang (trưởng khoa sản) - Bệnh viện Quận 1 TPHCM
    Rất nhiệt tình và tay nghề cao. Mình cung cấp thêm cho các mẹ nào cần

6. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Các mẹ ah em khám BS Sinh- Nguyễn Công Hoan ạ. Mới đầu em nghe ca ngợi tốt nhưng bâyh em chán lém rùi. Giá cả đắt ko thành vấn đề nhưng em thấy thờ ơ lắm. Em đi siêu âm và khám ở đó thì bảo (trứng bé và phát triển chậm) thế mà BS cứ để em ăn đi siêu âm trứng tới 2 tháng liền rồi toàn kê cho em uống Enat và Procare thôi. Em nghĩ nếu trứng bé thì phải cho uống thuốc kích trứng cho nó to rồi tiêm kích thích rụng trứng chứ! đằng này lần nào đi siêu âm cũng đè ra khám mà các mẹ biết rồi đấy mỗi lần đưa cái mỏ vịt vào là chết kiếp! Em nghĩ trứng to chuẩn bị rụng thì mới phóng Noãn khi đó mới cần khám Âm đạo xem có dịch Dugla không chứ đây lần nào em đi siêu âm trứng cũng bị khám. Bâyh em sợ,chán quá bỏ ko theo nữa (em nhớ lần đầu tiên đến khám chẳng hiểu xét nghiệm những gì mà hết 1,2tr chưa kể tiền thuốc). Mẹ nào bị trứng bé và trứng phát triển chậm thì vào chia sẻ cho em kinh nghiệm với và trường hợp của em thì đi khám ở đâu tốt ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều!

7. beumit

beumit Thành viên tích cực

Mình thì giống một mẹ nào đó trong bài này có nhắc đến bác sỹ Khanh-Việt Nhật. Tập 1 mình cũng khám từ A-Z đều bác sỹ ý, rồi mổ cũng nhờ bác ý luôn (con mềnh bị tràng hoa quấn cổ nên phải mổ), giờ tập 2 (còn 2 tháng nữa là sinh rồi) mình vẫn theo bác sỹ đó. Mình thấy bác ý rất có y đức, khám rất cẩn thận, nhiệt tình và chu đáo, bà chị mình quen cũng làm ở Bạch Mai, hôm mình đẻ tập 1 vào thăm xong rồi hỏi ai mổ cho, mình bảo BS Khanh, bà ý bảo luôn nhờ được bác ý là tốt nhất đó, vết mổ cũng đẹp nữa :).

Chia sẻ với các mẹ thêm một địa chỉ khám tin cậy nữa, nhà bác sỹ ở Đại Kim, mẹ nào cần contact thì pm cho mình, mình sẽ gửi lại cho nhé!

8. me Bong-Tit

me Bong-Tit Thành viên rất tích cực

Mình cũng vote cho bs Phúc mình sinh cháu t2 Cũng lâu rồi năm 2003, bs nhiệt tình lắm và có trách nhiệm. Nhưng hồi đây bs chưa khám ở phòng khám. Còn bây jo phòng khám đây có 2 bs phụ trách, nhưng có lịch khám của tưng bs đây. Sdt bs Phúc nhé:0913 028 658.

9. bimiki

bimiki TINH BỘT NGHỆ nguyên chất

Cảm ơn mẹ nó về topic bổ ích, nhưng mình nghĩ là nên bổ sung thêm từ thông tin của các mẹ trên diễn đàn, chứ ko thì những bs này sẽ bị quá tải mất, hihi

10. menhim7475

menhim7475 Thành viên đạt chuẩn

Em cung danh dau cai de sau nay biet ma di kham (du chua dc tap nao), hon 2 nam roi mong lam.

11. Monxinhxinh

Monxinhxinh ĐẶT CHỮ TÍN HÀNG ĐẦU

Sao các danh sách vẫn y nguyên, ko thấy mẹ nó cập nhật thêm nhỉ, mấy bs này mình thấy lạ lẫm quá. Mình có đứa bạn bị u xơ tử cung bé tẹo ko đâu phát hiện ra mà khám ở 56 Hai Bà Trưng nhìn rõ mồn một, một loạt bác sĩ giỏi của viện C ở đó, ngta khám kỹ mà phát hiện triệu chứng sớm cho mình. Mình cũng đang mong có tập 2 đây, mỗi tội Hai Bà Trưng đi hơi bị xa :(

12. zincoi11

zincoi11 Thành viên mới

Mình nghĩ bác sĩ nào mà bị đưa đt lên diễn đàn thì là ác mộng đấy ạ. hic.

13. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Mẹ nó đi kiểm tra sớm đi còn biết đường mà chữa trị. Mẹ nó đừng buồn hãy vui vẻ và ăn uống nghỉ ngơi khoa học tâm lý thỏa mái thì khả năng thụ thai sẽ cao hơn. Chúc mẹ nó sớm có tin vui.

14. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

BS Tuấn có phải bs trẻ măng mà đẹp trai ko hả mẹ nó? Em siêu âm 1 lần gặp bs này, đúng là rất nhẹ nhàng nhưng tại bs trẻ quá nên em thấy ngại :D

15. bevivu

bevivu Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng khám bác sĩ Minh ở bệnh viện C, hôm trước đến, bác có bảo đang phụ trách tổng đài chăm sóc sức khỏe sinh sản của Viện luôn, bác sẽ trực tiếp tư vấn cho bệnh nhân qua điện thoại, trường hợp bác bận, có thể ghi âm câu hỏi để lại, cũng tiện!

16. Heamo

Heamo Thành viên mới

Hi các mẹ, em đang mong bé sau lần đầu hỏng thai. Em đang theo khám bác sĩ Thu (BVVN) cũng thuộc phòng khám 21 Nguyễn Công Hoan của bác sĩ Tân Sinh. Em thấy cô ấy cũng rất nhẹ nhàng, nhiệt tình và cẩn thận. Mấy đứa em họ của em đều thành công với cô ấy rồi. Các mẹ có thông tin j chia sẻ cho em với nhé!
    Chúc các mẹ bầu bí mạnh khỏe :D

17. Cunglinh

Cunglinh Thành viên nổi tiếng

nếu bạn sa ở 125 THÁI THỊNH gặp bs TUẤN thì là ở phòng sa 2D thôi.bạn sa 4D sẽ gặp 1 trong 2 bs là bs TẤN hoặc bs TRÂM.BS Tấn và bs TRÂM tay nghề cao và có trình độ lắm đấy bạn ah.ko phải cứ bs trẻ là ko tốt đâu nhé.nhiều ng bs lớn tuổi cậy vào tay nghề lâu năm nên hơi chủ quan khi khám đáy bạn.bạn nên tham khảo trc

18. shopquaxinh

shopquaxinh Thành viên rất tích cực

Đúng rùi chị ạ. Bác sĩ Tuấn là bác sĩ siêu âm 2D ở phòng số 1 chị nhé. Bác sĩ trẻ nhưng em siêu âm mấy lần thấy cách làm rất tự tin và chuyên nghiệp. EM dị ứng với phòng số 2, bác sĩ Thảo thì phải, làm ẩu mà còn đọc sai kết quả của em cơ
    Còn trên phòng Vip 3 có bác sĩ Tấn. Em mới làm 1 lần, bs Tấn hơi lạnh lùng nhưng được cái hỏi thoải mái

19. thanhthuy181085

thanhthuy181085 Thành viên tích cực

Có mẹ nào khám ở Phòng khám phụ sản hoa hồng ở số 2 Triệu Quốc Đạt không nhỉ, cho mình xin tý kinh nghiệm với. Mình siêu âm thì tới tháng 3 sinh, mình muốn sinh dịch vụ ở Phụ sản dưới Đê la thành. Mẹ nào có thông tin thì chia sẻ với mình nhé

20. tadeo

tadeo Thành viên tập sự

Hic các mẹ ơi, em đang muốn có em bé, hiện tại em trễ kinh cũng 1 tuần rồi, bụng cứ hay âm ỉ giống như muốn có kinh, mà ko thấy dấu hiệu, đã vậy người em lúc nào cũng nóng hừng hực. Hôm qua vô tình mẹ chồng nấu canh rau ngót, em thấy ngon quá, ăn một ít, ko biết có sao ko ha? Tại thấy ở bài viết đầu, kiêng cử ko nên ăn rau ngót, hix...giờ em lo quá. Cho em xin ít ý kiến với...