Kinh nghiệm: Danh Sách Các Bác Sĩ Sản Khoa.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Huong Ngoc Lan, 17/6/2005.

1. Huong Ngoc Lan

Huong Ngoc Lan Thành viên chính thức

Mình đã đọc qua 1 số bài viết của các bạn & đã ghi lại được 1 số bác sĩ khoa sản ở Hà Nội có thể khám & theo dõi cho mẹ & bé từ A-Z. Mình xin tổng hợp ở đây nhưng mình chưa đi khám bác sĩ nào cả nên ai đã có kinh nghiệm & đã từng khám ở các bác sĩ này rồi thì cho ý kiến đánh giá nhận xét về từng bác sĩ nhé . Ai có danh sách bổ sung thì thêm vào giúp mình nhé:

1. Bác sĩ Khắc Liêu - Chuyên nội tiết khoa sản ở BV C (đã nghỉ hưu)
    Địa chỉ: 16, ngõ 51, Nguyễn Viết Xuân
    Tel: 5653009

2. Bác sĩ Nhân - Bệnh viện Việt Nhật
    Địa chỉ: 103D3 Phương Mai (Phố Lương Đình Của)
    Tel: 0913233591

3. Bác sĩ Tuấn - Phó khoa sản BV C
    Địa chỉ: 38 Ngõ Huyện

4. Bác sĩ Tuyết Minh
    Địa chỉ: 49 Bát Đàn

5. Bác sĩ Thuý - BV Phụ sản
    Địa chỉ: 35 Vạn Bảo

6. Bác sĩ Sinh - Phó khoa sản BV Việt Nhật
    Địa chỉ: Nguyễn Công Hoan (phòng khám)

7. Y tá trưởng Vân - Khoa Kế hoạch hoá GĐ BV Phụ sản
    Địa chỉ: 64 Hàng Đường
    Tel: 9282199

Thực ra mình cũng chỉ sưu tầm của các bạn nên thông tin không được đầy đủ lắm . Các bạn nào có thêm thông tin thì bổ sung nhé .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Huong Ngoc Lan
    Đang tải...

2. Mama dai tong quan

Mama dai tong quan Thành viên tập sự

có ai biết bác sĩ mổ có kinh nghiệm ở BV C không? mình chắc phải sinh mổ rồi. Ai biết chỉ giùm mình nhé.

3. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Mama dai tong quan ơi, em cũng sinh mổ ở BV C đây. Nhưng lâu quá rồi nên quên tên bác sĩ. Em không quen bác sĩ mổ này, nhưng em có khám thai ở Trung tâm khám Vĩnh Hà 55 B Hàng Cót, bác sĩ khám thai Hoa HỒng giới thiệu hộ (vì thấy mình hồi đó trẻ con quá nên bác thương :twisted: ). Nếu được, chị thử qua đó khám thai và hỏi bác sĩ luôn. Bác sẽ hướng dẫn làm thủ tục đầy đủ. Em nhớ hồi đó, khi mẹ tròn con vuông, bác còn đến tận phòng để thăm hai mẹ con cơ.

banhxukem thích bài này.
  4. hang

hang Thành viên chính thức

MÌnh biết ở phòng khám 35 Vạn Bảo có rất nhiều bác sĩ sản chia nhau khám các ngày.Mình giới thiệu với các mẹ thêm BS Ánh-khám rất tốt cũng ở phòng khám này.Bác sĩ này có tay nghề cao ở BV Phụ sản đấy-và mổ đẻ cũng tốt.Lịch khám vào Thứ 2.4.7.Thứ 2.4 khám buổi chiều,thứ 7 khám buổi sáng.Tel phòng khám 7628999.
    Bác sĩ Ánh là PGD BV Phụ Sản và là chủ của phòng khám 35 Vạn bảo-còn các BS kia thuê lại VP đấy.Tuy nhiên toàn là BS có uy tín thôi.Chúc các mẹ như ý nhé

5. Mama dai tong quan

Mama dai tong quan Thành viên tập sự

cám ơn bạn thuhien nhé, nhưng hiện giờ mình đã khám ở bác sĩ Minh BVC rồi. Thôi thì hôm sau đi khám mình hỏi bác sĩ luôn nhỉ.

6. mamamy

mamamy Thành viên tập sự

Ui trời, các mẹ ơi! Mình đến khám bác sỹ Nhân một lần rồi chạy mất dép luôn. Bác sỹ này y đức và chuyên môn vào loại kém nhất BV Việt Nhật. Chỉ được cái dẻo mồm để lấy tiền thôi. Các mẹ đừng có đến khám ở phòng khám này mà tiền mất tật mang đấy chứ tốt gì đâu..

Sửa lần cuối: 29/7/2009
  7. skyshiptk

skyshiptk Bắt đầu tích cực

Mình có chị bạn đăng ký đẻ dịch vụ ở viện Phụ Sản HN, chọn bác sĩ, chẳng nhớ là bác sĩ nào nữa. Nhưng hôm chị ấy đẻ, gọi mãi bác sĩ ấy mới đến. Mình đang định đẻ ở PS HN, nhưng nếu cũng ở trong trường hợp bác sĩ mình đăng ký mà hôm đẻ đi vắng thì giải quyết thế nào hả các mẹ? , vì các bác sĩ khác thì nhiều khi đăng ký ai thì người ta cho chờ bác sĩ ấy.

8. metramcoi

metramcoi Đủ quyền lập Họ

chẳng biết mọi ng thế nào, còn e thì trung thành với bs Phúc ở bv Việt Nhật, tập 1 ngon lành rùi, tập 2 cũng sẽ vẫn cô P và bv VN. cô Phúc là bs Chuyên khoa 2 - Phó khoa sản, cô và bs Hùng - trưởng khoa cùng mở 1 phòng khám ở Phương Mai, e k nhớ đ/c chỉ nhớ đg đi thui..........

9. yeubee

yeubee Bắt đầu tích cực

đc phòng khám bs Phúc đây sn 19 ngõ 14/4 phương mai
    Mình cũng đang khám bs phúc và cảm thấy rất yên tâm về trình độ tay nghề cũng như y đức của bs Phúc. Lúc trước mình cũng khám bs Nhân ngay gần đấy được 1 lần rồi chạy mất dép luôn

10. mẹ Tí Tom

mẹ Tí Tom Thành viên tích cực

Ối giời ơi, nghe mẹ nó nói mà tớ vã mồ hôi hột 0oo, [-o< may mà đợt đó con bạn tớ giới thiệu tớ ko đi, phuùuuuuuuuu

11. meinxinh

meinxinh Tân Dậu 1981

cũng tùy thôi mẹ nó ah! Tớ cũng sinh mổ ở Phụ Sản HN đây! Bác sỹ Khải nhé, bác này mổ tốt lắm, còn mở phòng khám riêng hay không thì bây giờ tớ không biết, hồi trước thì không đt của Bác Khải đây: 0913228042.

12. metramcoi

nhà nỳ máu nhỉ, thấy avatar bé còn nhỏ mà đã chiến đấu típ rùi..phục ghê :rolleyes:...hay mê cô Phúc quá nên thích đẻ.........hiiii

13. mecutit90

mecutit90 Thành viên tập sự

Các mẹ nói đúng đấy mình có chị bạn làm ở bệnh viện Bạch mai nói rằng bác sỹ Phúc chuyên môn giỏi và y đức tốt lắm, hình như cô ấy đi tu nghiệp ở Pháp về thì phải còn bác sỹ Nhân thì chuyên môn và y đức tồi lắm. (Nghe nhiều người nói lắm) - Tập một mình không biết nên có một lần đến khám ở phòng khám của bác sỹ Nhân nhưng khám xong mới thấy hoảng hồn, phòng khám thì chật chội, lộn xộn, không chuyên nghiệp. Chẳng có vẻ gì là phòng khám và không có người phát số gì cả mạnh ai nấy vào cứ như làm chui ý, bên trong có mỗi bác sỹ với mình nên càng hoảng sợ, nhỡ có bề gì thì biết kêu ai..Đã vậy lại chả biết gì toàn nói lăng nhăng. Sau lần đấy mình cũng chạy tuột dép luôn. Sau đó sang khám ở phòng khám của bác sỹ Hùng và cô Phúc thì yên tâm luôn..hú vía hú vía...ihiiii

Sửa lần cuối: 30/7/2009
  14. ha thanh

ha thanh Thành viên rất tích cực

Em chỉ thích khám bác sĩ nữ thôi. Ai biết phòng khám bs Phúc ở đâu cho em xin địa chỉ với.

15. metramcoi

ở đây này bạn ơi.................... :D

samhhphuonghanh2001 thích.
  16. phuongvynd

phuongvynd Thành viên rất tích cực

Mình thì thấy bác sỹ Khanh ở Việt nhật vừa có đức vừa có tài . 2 lần mình sinh mổ em bé đều do bác sỹ khám từ đầu và mổ luôn . Lần đầu, mình bị rau tiền đạo, liên tục phải vào viện, bác sỹ đều theo dõi cho mình rất chu đáo . Sau khi mổ xong, không những gửi y tá chăm sóc mình mà ngày nào bác sỹ cũng đến khám và động viên. Hầu hết các y tá và hộ lý khi biết bác sỹ Khanh mổ cho mình cũng nói là được bác sỹ Khanh mổ cho là nhất rồi . Đấy là ý kiến chủ quan và kinh nghiệm của mình sau 2 lần bầu bì khó khăn phải mổ . Đặc biệt, bác sỹ chỉ khám, kê đơn thuốc (nếu cần) nhưng không bán tại nhà .
    NOTES: Các bà bầu chú ý nhé ! Đợt này, Mead Jonson đang có chương trình tặng sữa và sách hướng dẫn chăm sóc em bé tại phòng khám của bác sỹ Khanh .

17. nhimxu_8479

nhimxu_8479 Thành viên chính thức

Mình cũng đang khám của bác sĩ Phúc đây, đúng là cô ấy rất nhiệt tình, nhẹ nhàng chuyên môn lại cáo nữa nên rât yên tâm.

18. mecuasu

mecuasu Thành viên chính thức

Ðề: Danh sách các bác sĩ sản tốt

Cho mình hỏi chỗ phòng khám của BS Phúc bây giờ là có siêu âm gì?Mầu?hay đen trắng nhỉ?Cũng đang muốn hỏi để sắp tới đến khám và mình cũng muốn sinh ở VN tập 2 mà.

19. monamour1905

monamour1905 Banned

Giờ em mới đang chuẩn bị cho tập 2 nên oánh dấu danh sách này khi bầu bí và sinh
    thanks chu top

20. MeChickin

MeChickin Tân Dậu 1981

Đánh dấu .