Kinh nghiệm: Danh Sách Các Bác Sĩ Sản Khoa.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Huong Ngoc Lan, 17/6/2005.

1. ỉnxinhngoan

ỉnxinhngoan -*- Hội Dê 79 -*-

Ðề: Danh sách các bác sĩ sản tốt

Mình có nghe nói bsỹ Nguyệt BV Phụ sản HN mổ đẻ rất mát tay, hiện mình đang theo khám ở 23 Cát Linh. Mẹ nào có thông tin share thêm giùm với nha. Thanks.

Đang tải...

2. Morin133

Morin133 GLOBAL ENTREPRENEUR

Mình đang khám ở phòng khám của bác sỹ Hồng ở Thiền Quang, có mẹ nào đã từng khám ở đây chưa ạ?

3Hcun thích bài này.
  3. anhcuZin

anhcuZin Bắt đầu nổi tiếng

tớ trước theo bác sỹ Phúc - Việt Nhật. phòng khám ở Phương Mai. Tớ theo từ lúc thai 5 tuần đến lúc bác đỡ đẻ cho luôn. Tớ thấy cô ấy nhiệt tình và tâm lý lắm, tất nhiên là chuyên môn fai ok rồi. Nhà tớ mấy chị em đều theo Cô từ lúc bắt đầu mang bầu tới khi sinh luôn. Số ĐT của cô Phúc đây 0913028658 hoặc tiện nhất là contact với em Lan là y tá phòng khám để hẹn lịch khám, số của em Lan 0948566814

4. Mẹ_của_Sóc

Mẹ_của_Sóc Bắt đầu tích cực

Có mẹ nào khám bs Tân Sinh (Việt Nhật) ở Nguyễn Công Hoan không? Mình đang khám cô ấy, thấy cũng khám cẩn thận lắm. Mỗi tội chờ đợi lâu thôi.

5. hangptt2711

hangptt2711 Đồ Handmade độc đáo

cả nhà có ai biết bs nào tư vấn cả lúc chuẩn bị có bầu không? bs phúc chắc là có tư vấn nhỉ

pksanphukhoa116 thích bài này.
  6. cunhatmit

cunhatmit Thành viên đạt chuẩn

http://www.*********/forum/f92/sieu-am-13-tuan-thai-vo-so-rat-mong-cac-me-giup-do-739000/
    Chị ơi chị vào bên WTT đọc cái này xem nhé! Mẹ này theo dõi thai ở pk của BS Nguyệt 23 Cát Linh đấy chị ạ! Em đọc mà sợ luôn!

7. anhcuZin

anhcuZin Bắt đầu nổi tiếng

Nếu bạn muốn bs Phúc tư vấn trước khi có bầu thì cứ đến phòng khám khám sức khỏe tổng quát rồi cô ấy sẽ tư vấn luôn cũng được.

8. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Đánh dấu để cho tập 2 thôi ah.

9. MamaChoe

MamaChoe Thành viên tích cực

Em cũng đang khám ở phòng khám Tâm Hương - Phương Mai nhưng không phải khám bác sĩ Phúc mà là khám bác sĩ Dậu. Các mẹ có nghe nói về bác sĩ này chưa?

10. meid308

meid308 Thành viên rất tích cực

cho tớ hỏi khám bác Sinh thì lịch khám ntn?? địa chỉ cụ thể, đăng ký khám thế nào hả bạn?? mình tiền sử thai lưu nên đang muốn tìm 1 bsi đeer theo dõi

11. Mẹ_của_Sóc

Mẹ_của_Sóc Bắt đầu tích cực

Khám bs Sinh thì phải đăng ký trước (lần đầu tiên) lâu lắm mẹ nó ạ, bạn cứ đăng ký trước càng sớm càng tốt, ít nhất là trước nửa tháng. Sau đó thì trong sổ khám cô ấy sẽ hẹn lại các lần sau thì cứ thế đăng ký theo đỡ mất công hơn. Bs khám vào chiều T3 và T5 hàng tuần, từ khoảng 4h chiều đến khoảng 7h hay 7h30 thì phải, và khám vào sáng T7 nữa. Các ngày giờ khác là bs Dung khám. Phòng khám ở 21 Nguyễn Công Hoan, ngoài cửa có treo biển.

Tớ mới khám bs Sinh được khoảng 3-4 lần, cảm nhận là khám kỹ, nhẹ nhàng, thái độ thì hơi lạnh một chút nhưng minh hỏi gì cũng trả lời tường tận. Nói thật tớ cũng không hiểu tại sao mọi người lại khám ở đấy (tất nhiên trừ những người muốn sinh ở Việt Nhật) vì tớ được một em cùng cty giới thiệu, lại ngay gần cty tớ nên khám- ý tớ là tớ không hiểu bs có ưu điểm gì nổi trội- vd như BS Xuân Lan là chuyên chữa vô sinh hiếm muộn chẳng hạn (tất nhiên là bs chắc chắn là có rồi, chỉ do mình chưa biết thôi) mà nhiều người khám thế và phải đăng ký lâu như vậy mà giá khám cũng khá đắt (200k/lần chưa kể siêu âm 180k là riêng) mẹ nó có biết không? Tớ thích vì cô ấy khám cho tớ cẩn thận và nhẹ nhàng, có vẻ rất có trách nhiệm thôi. Hỏi em làm cùng vì sao nó chọn ở đấy nó cũng bảo bạn nó giới thiệu bảo tốt, chứ cũng không biết tại sao :) . Tớ thì định sinh ở Việt Pháp chứ không định sinh ở Việt Nhật.

12. ỉnxinhngoan

ỉnxinhngoan -*- Hội Dê 79 -*-

khanh_xuka thích bài này.
  13. cunhatmit

Chị ơi chị vẫn chưa vào được link em đưa à? Máy em thì vẫn vào được chị ạ! Vì chị đang theo dõi thai ở BS Nguyệt nên em đang mong chị vào đọc tin của em để còn biết thông tin quan trọng ấy! Chị vào wtt theo cách này xem có đọc được ko nhé!
    ********* -> Diễn đàn -> BÀN TRÒN WEB TRẺ THƠ -> BÀ MẸ MANG THAI -> Mang thai - Chuẩn bị sinh -> Siêu âm 13 tuần, thai vô sọ, rất mong các mẹ giúp đỡ

ỉnxinhngoan thích bài này.
  14. cunhatmit

Chị ơi em vừa vào wtt để tìm lại top đó và kéo nó lên trang đầu tiên cho chị dễ tìm rồi đó!

ỉnxinhngoan thích bài này.
  15. tieulongtltq

tieulongtltq Thành viên chính thức

Em nghe nói siêu âm ở Thái Thịnh tốt, có mẹ nào biết thông tin ko ạ? Mách em mới, em chưa đi siêu âm lần nào, và giờ mới là em bé đầu tiên ạ?

16. giangnhi

giangnhi Thành viên tập sự

e bg bầu lần 2 rồi.lần đầu e bầu khám ở BV phụ sản.chưa có kinh nghiêm lại gặp các bác sĩ vớ vẩn,.e bị rỉ ối, thế mà khám bảo là không sao,nước ối nhiều.e yên tâm ve nhà hum sau vào cấp cứu luôn. phải đẻ non,lúc đấy e mới hơn 6 tháng nên ko sống đc.lần này rút kinh nghiệm.e muốn tìm 1 bác sĩ riêng có chuyên môn để theo dõi từ đầu luôn.nên các mẹ biết ở đâu thì chỉ cho e nhé

17. phuongedu

phuongedu

Chủ top nên note vào bsi này ở trang 1, vì mình thấy nhiều mẹ kêu bác sĩ này lắm, nên tránh thì hơn, tự nhiên mang nỗi niềm khó tả cho các mẹ, hic

Mẹ Kiều Phong thích bài này.
  18. phuongedu

phuongedu

Trước mình cũng hay giới thiệu bác sĩ này cho mọi người vì bạn mình được bác sĩ ấy thăm khám lần 1 rất ok. Nhưng lần 2, đã nhờ vả, bạn mình còn là phóng viên đài truyền hình nữa, vậy mà rồi đến khi vào viện phụ sản, cô này né bác sĩ khác trong bv, thế là để kệ bạn mình, tự nhiên 1 ông khác mổ, suýt chết hụt, cứ nghĩ đến vụ đó mà tớ lại thấy sôi tiết, từ đó chả bao giờ tớ giới thiệu cô này nữa cả.

Năm 2004 bạn tớ đẻ, cũng phải nộp tiền yêu cầu cô ấy mổ, cô ấy vào mổ bình thường, vậy mà 2008, bỏ bạn tớ, ông kia ông í mổ, chả biết thế nào mà ko cầm được máu, phải khâu lại, đặt ống trong bụng, 48h sau mổ lại, bạn tớ lần đó đúng là chết hụt đấy. nhà nó ko mạnh thì chắc chết, vì họ hạnh họe ko cho truyền máu bắt thế này thế kia...... Mà lý do cô ấy từ chối vào mổ, rất dở hơi, kêu là nhiều bệnh nhân hen ở nhà, ko bỏ được....... ghét thế ko biết, bác sĩ gì mà thế.

lunamuncunsin thích.
  19. minhtam85

minhtam85 Banned

Mình hay khám bsi Sinh, nhưng cũng biết thêm là bác sĩ Hợp BV Việt Pháp tốt nữa - anh Cường bs C thì thôi... rồi... ;)

20. minhtam85

minhtam85 Banned

Hihi, mẹ này cũng giống tớ đấy, tớ sinh ở VP nhưng cũng khám cô Sinh, đúng thế cô hay lạnh nhưng cũng cẩn thận, nói thêm là chuyên môn khá tốt và uy tín nên mình chọn khám cô Sinh - 2 đứa nhà mình đều khám ở đây.
    Công nhận giá khám hơi max chút nhưng ko phải chen nhau bẹp ruột... như các nơi khác mẹ nó nhỉ.
    Mình đã khám mấy nơi, anh Ánh, Anh Hưng Vạn Bảo, rồi 65 hai Bà Trưng - rồi cô Dung hay cô gì ở gác 2 Hàng Bông.... nói chung khám được 1 lần rồi mình ko dám trở lại nữa... hãi..