Kinh nghiệm: Danh Sách Các Bác Sĩ Sản Khoa.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Huong Ngoc Lan, 17/6/2005.

1. phuongedu

phuongedu

Ðề: Danh sách các bác sĩ sản tốt

Bác sĩ của mình là bác sĩ Nguyễn Bích Hiền, trước là trưởng khoa sản bệnh viện E, các bạn có thể search google là ra thông tin bác í, tớ được biết, giờ bác í khám và mổ tại 3 địa chỉ sau, tùy ngày, ai cần thì có thể đt hỏi xem lịch bác ấy đang khám ở đâu 0913572742
    1. BV Hồng Ngọc
    2. BV Trí Đức
    3. Phòng khám 79 Phủ Doãn, gần bv Việt Đức.

Đều là các bênh viện, phòng khám mời bác ấy khám chứ ko phải phòng khám riêng của bác sĩ nhé, nên cần thì alo hỏi xem bác ấy khám ở đâu.

Đang tải...

2. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Có mẹ nào ở SG ko ah, các mẹ up 1 số danh sách bác sĩ cho mọi người cũng tham khảo ah, em cũng đang cần tham khảo chuẩn bị ah

3. meyeutiti.com

meyeutiti.com Mẹ yêu Titi nhất

Re: Danh sách các bác sĩ sản tốt

Oài, nhà mình từ dì mình đến cô mình, chị mình, mình nữa. tất tần tật các bà đẻ nhà toàn theo bác Nhân này hết, ai cũng khen mờ. Tớ thấy bác này khám nhẹ nhàng cẩn thận, dự kiến cũng chuẩn chỉ mỗi tội là thù lao hơi cao, ực. Tớ thì tớ thèm dc đẻ ở Việt để có bác Nhân cho yên tâm thì ko dc. Theo khác bác ấy rồi lại phải đẻ trong Hà Đông

4. meyeutiti.com

meyeutiti.com Mẹ yêu Titi nhất

Re: Ðề: Danh sách các bác sĩ sản tốt

Bà bầu này thức khuya thế, ko tốt cho bé đâu nhé

5. phuonghanh2001

phuonghanh2001 Tóc đẹp 178/1/45 Thái Hà

Bác sỹ Phúc có phòng khám ở Phương Mai mà các mẹ nói, có phải là bác Trần Thị Phúc trước là trưởng khoa sản bv PS TW không??? Giờ bác ấy đã nghỉ hưu, và cũng có mở phòng khám tại nhà ở Mỹ Đình. Em thấy trung tên nên em hỏi thử xem sao???

6. cu Trí

cu Trí Bắt đầu tích cực

ko phải đâu mẹ nó ạ, bsỹ Phúc ở Phương Mai là Lê Vĩnh Phúc, bác sỹ làm ở Việt Nhật bạn ạ.

7. hangptt2711

hangptt2711 Đồ Handmade độc đáo

bác sỹ phúc có khám phụ khoa ko nhỉ. hic... mình chuẩn bị mang bầu nên muốn đến khám xem thế nào

8. phamtuyetmai81

phamtuyetmai81 Thành viên rất tích cực

Ðề: Re: Danh sách các bác sĩ sản tốt

Hehe, mẹ nó đừng có mà theo BS Nhân khi đẻ, tớ bị dính và sau này ai hỏi cũng bảo tránh xa anh này ra. Từ hồi 12 tuần tớ đã theo khám anh này, đi khám thì cũng thấy nhẹ nhàng, thoải mái, thấy rất ok. Thế mà tới khi tớ sinh, đúng vào hôm anh ý trực cơ ạ, tớ bị vỡ ối ừ 6h sáng, vào viện gọi cho anh ý, anh ý bảo tới khám cho mình luôn rồi sẽ bố trí cho mổ (vì tớ sinh đôi, đã đăng ký mổ với anh ý ngay từ đầu rồi). HIc, anh ý tới khám và bảo thai nhỏ không cần mổ, tiêm thuốc đẻ thường. Nhà tớ không ai đồng ý, anh ý cứ đi đi lại lại suốt chả thèm khám tiếp cho tớ, tớ đi gặp mấy lần nói mãi là mổ cũng không đồng ý, đến lúc chồng tớ cáu quá chạy ra nói anh ý mới đồng ý để mổ (trong khi đó trước khi sinh anh ý cũng bảo là phải mổ,hic). Cuối cùng anh ý sắp xếp lịch cho tớ mãi 3h45 mới bắt đầu mổ làm mình vừa bị đau đẻ, vừa bị đau mổ mất gần 10h, hic, may mà con không có vấn đề gì. Khi leo lên bàn mổ, lấy con ra rồi y tá cân, anh ý mới thốt ra là tôi theo dõi cô này từ mười mấy tuần mà không ngờ con lại to thế (cũng phải nói là anh ý siêu âm khá chuẩn, trước 1 tuần con tớ là 2,8 và 2,9kg, lúc đẻ là 2,9kg và 3kg). Mổ xong ra gọi ngay chồng tớ vào để lấy phong bì và mở ra xem trước mặt luôn. Hic, tớ sợ luôn anh này, chắc có lẽ phải đưa phong bì trước chắc đã được mổ luôn lúc mới vào viện (trong khi trước khi sinh 1 tuần, tớ đã đến nói là anh cố gắng giúp, hết bao nhiêu em sẽ gửi....). Sợ những người như thế này lắm nên tớ cứ bảo mọi người tránh xa.

me_toet_2710 thích bài này.
  9. MeChickin

MeChickin Tân Dậu 1981

Cho mình hỏi cả nhà có ai khám ở bs Chương ở Liên Trì k nhỉ??? Sau khi sinh giờ mình đi khám lại vừa hỏi choáng quá, đặt lịch trước 2 tuần, còn không thì khám bs KHiêm, thế là sao nhỉ???

10. ỉnxinhngoan

ỉnxinhngoan -*- Hội Dê 79 -*-

Ôi, ở trong BV cũng nhiều vđề lắm nhé. Nhiều khi có trùng ca kíp hoặc nhiều lý do tế nhị mà chỉ các bsỹ mới biết với nhau, thì họ né nhau đấy. Các bsỹ cũng có những sự "hợp cạ" này nọ đấy. Thế nên mới nảy sinh ra mấy vụ này. Tớ đọc bài bên WTT rồi cũng hoang mang, mặc dù đứa bạn tớ trước theo dõi thai hoàn toàn ở bsỹ Nguyệt, rồi mổ đẻ cũng nhờ cô ấy luôn rất ổn. Tớ cũng có lời nhờ và cô ấy nhận lời rồi mà giờ lại lăn tăn hic hic.

Thấy mẹ titom11 đang bảo giới thiệu cho bsỹ Huỳnh trưởng khoa đẻ A2 ở PSHN đang mừng đây. Mẹ ấy bảo đẻ 2 đứa đều bsỹ ấy mổ cho, mà tớ mổ đẻ nên tính nhờ mẹ ấy giới thiệu.

11. witch141v

witch141v Thành viên mới

Tớ cũng đang khám cô Sinh đây, và nói chung là tớ hài lòng với dịch vụ khám của cô.

Nếu các mẹ bầu bì bình thường thì không thấy gì, chứ như tớ thì thấy rõ sự khác biệt lắm.

Khi tớ biết có bầu thì tớ theo khám tại phòng khám của cô. đến tuần thứ 7 phát hiện chảy máu thì lên chỗ cô khám luôn (theo lịch hẹn là tuần thứ 8 mới khám lại), SA thì cô nói 90% của cháu là thai ngừng phát triển, nhưng để cho đảm bảo, mai cháu lên viện cô SA đầu dò rồi cô sẽ kết luận. Sáng hôm sau tớ lên viện, thì cô tự tay làm SA đầu dò, và có kết luận như hôm trước, rồi cô còn ngồi tư vấn cho vợ chồng tớ các cách để lấy thai ra, ưu nhược điểm của từng cách. Tớ còn xin về suy nghĩ chán mấy ngày, rồi sau đó nhờ cô làm thủ thuật lấy thai giúp.

Nói chung từ đầu tới cuối cô giúp tớ rất tận tình (mà tớ thì chỉ có tới khám tại phòng khám của cô thôi chứ không có quen biết gì với cô cả), kể cả cách cô tư vấn cho tớ cũng nhẹ nhàng, nên tớ thích cách khám của cô.

Tớ cũng từng đi khám ở 1 nơi khác là phòng khám của bác sỹ Ánh, nhưng nói thật là tớ không thích lắm, vì không có sự riêng tư và yên lặng lúc khám, cảm giác nó cứ lộn xộn sao ấy.

12. phuongedu

phuongedu

Hôm qua tớ vừa gặp con bạn, nó kể, sau vụ mổ, cô ấy đến rối rít bảo là cháu có làm sao thì cô ân hận cả đời, hoá ra nó bảo, vì tiền đấy, ko phải né nhau đâu, ông kia 1 tháng mổ 1 lần nên nó mới thế, hic..... sau đó cô ấy giúp bạn tớ trong viện nhiệt tình lắm. Đúng là cái số, chứ lần đầu 2004 cô ấy giúp ko chê vào đâu được, tớ giới thiệu ko biết bao nhiêu người đến cô ấy khám, vì ng quen của tớ thời trước làm tận viện E, chả dám giới thiệu. hi hi
    Mẹ nó cứ cân nhắc nhé.

ỉnxinhngoan thích bài này.
  13. ỉnxinhngoan

Cảm ơn ấy nhiều.
    Mấy ngày hnay tớ đã tìm hiểu đủ các luồng thông tin rồi. Cũng đã nghĩ đến bsỹ Ánh (có nguồn nhờ), hay bsỹ Hưng, bsỹ Đính... Các bác sỹ có tiếng thì đều có quá nhiều bệnh nhân và nhờ vả. Mà đã nhiều như vậy ko bao giờ tránh đc có trường hợp nọ kia, và cũng vì nhiều nên sinh ra tắc trách hic hic. Cứ thử search gu gồ mà xem, phải gọi là nhiễu loạn thông tin, bsỹ nào cũng dính phốt :(. Nếu cứ nghe rồi ko dám tin tưởng thì có khi ... chả dám đẻ huhu. Suy nghĩ, cân nhắc mãi, tớ quyết định vẫn nhờ cô Nguyệt mổ đẻ (tớ khám ở phòng khám và có nhờ - cô ấy nhận lời rồi, trước cũng đã từng mổ cho đứa bạn tớ rất ổn). Cô ấy trưởng khoa D4 là khoa đẻ mổ dịch vụ, nên cũng có thuận lợi. Còn trong khi mang thai thì có theo dõi thêm bằng siêu âm 4D chỗ anh Vỹ dốc phụ sản cho yên tâm vậy.

Tớ cũng có thấy thông tin bsỹ Hiền - viện E mà ấy share cho các mẹ, nhưng tớ lại muốn đẻ ở PSHN nên ko pm để nhờ vả hihi. Dù sao cũng rất cảm ơn ấy, vì ấy thật là nhiệt tình :D

14. yenchi

yenchi Thành viên chính thức

mẹ nào biết địa chỉ và số điện thoại, lịch khám ở phòng khám bác sỹ Nguyệt thì cho mình với nhé. Mình đang có ý định có bầu để năm sau sinh e bé, muốn nhờ bsy Nguyệt tư vấn (bác sỹ Nguyệt có phải trưởng khoa D4 PSHN k các mẹ vì mình nhớ trưởng khoa là Bsy Sơn mà)

15. phuongedu

phuongedu

Có gì đâu nàng, bs Nguyệt cũng tốt mà, tớ đã nói quan điểm khách quan rồi còn gì, còn bs Hiền giờ bác ấy về hưu rồi, chỉ khám và mổ ở TRí Đức và Hồng Ngọc thôi. Trường hợp nào khám phụ khoa, vô sinh... thì mới giới thiệu để theo dõi, còn đẻ thì cứ vào đâu thuận lợi nhất cho mình. Trước tớ vào E vì lúc đó bác ấy còn là trưởng khoa mà, hì hì.

16. billvanghe

billvanghe Thành viên kỳ cựu

Bác sĩ Tân Sinh ở Nguyễn Công Hoan các mẹ nhé. đt đặt chỗ: 043.8353159

17. ỉnxinhngoan

Lịch khám là chiều T2, T4, T6 và cả ngày T7. ĐT: 04.38435364
    Nhận đặt số khám từ 3h chiều trở đi, khám từ 5h. Thường mình gọi tầm 3h thì cực khó vì máy bận liên tục, nếu tầm 3h15 mà gọi thì chắc phải khoảng 7h30 trở ra mới tới lượt.

18. giadinhsonic

giadinhsonic Thành viên tích cực

Đợt trước bầu bì em hay khám ở 49 Bát Đàn, có bác sy Quý siêu am 2 chiều và bác sỹ Minh khám, 2 bác này nổi tiếng ở viện C ạ. 2 bác rất nhẹ nhàng và tận tình, các mẹ thử xem nhé. Phòng khám của các bác từ 5-7pm tất cả các ngày trong tuần ạ

19. lanngos

lanngos Thành viên mới

cho mình hỏi bác sỹ Phúc thì thường khám lúc mấy giờ?
    khám ngày được không hay chỉ khám chiều thôi?

20. hanguyen08

hanguyen08 0988.366.869

tớ thì thấy anh Hiệp ở VN tốt. sinh 2 lần lần nào tớ cũng nhờ anh ấy giúp anh ất nhẹ nhàng nhiệt tình và chăm sóc bệnh nhân rất cẩn thận. kể cả đêm hôm đi đẻ gọi ânh ấy vẫn nhiệt tình nhé.