Kinh nghiệm: Danh Sách Các Bác Sĩ Sản Khoa.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Huong Ngoc Lan, 17/6/2005.

1. khonghieuvisao

khonghieuvisao Banned theo yêu cầu của chủ nick

Ðề: Danh sách các bác sĩ sản tốt

Bé đầu nhà mình cũng nhờ bs Nhân, đúng như các mẹ ở trên đã nói, y thì kém mà đức thì tồi khủng khiếp, chỉ biết đến money thôi. Mình vỡ ối từ 6h sáng, gọi điện thì bs bảo lát anh vào, đến khi đợi đc thì mãi k cho mổ, cứ cho nằm đấy đã. Đến khi ép mổ đc rồi thì con mình ngạt, phải nằm lồng ấp mấy ngày, may mà ổn, nếu k chắc mình đập phòng khám của bs luôn rồi. Vậy mà sau đấy còn đòi phong bì nhiều, chia ra làm mấy người luôn (thời điểm 2006 giá pb khoảng 500-1tr/ca mổ, bs Nhân đòi 1tr, rồi còn đòi thêm 1tr nữa cho bs gây mê và phong bì cho y tá riêng, hic). Lúc gây tê thì quá liều, chân mình đau gần 1 tháng mới đi lại đc, gọi điện hỏi nhận đc câu xanh rờn "Ra Việt đức mà khám, anh hết trách nhiệm rồi!". các mẹ tránh xa bs này ra nhé.

Đang tải...

2. khonghieuvisao

khonghieuvisao Banned theo yêu cầu của chủ nick

Mẹ nó ơi cho mình hỏi bs Phúc mổ đẻ ok k vậy, hay chỉ đỡ đẻ thường thui? Mình tập 1 mổ rồi, nên tập 2 này chắc chắn lại...rạch nên muốn nhờ vả từ bg. Tks.

3. leelee_love

leelee_love Bắt đầu nổi tiếng

cái này hữu ích, gặp bác sĩ nhiệt tình thì tốt lắm

4. saga.vn

saga.vn Thành viên tập sự

Em cũng đang có ý định có thai. Thấy chị sếp em vừa đẻ xong thì khen ở Việt Pháp sướng, vì đẻ không đau? Nhưng giá hình như 20 triệu/ca hay sao í :-S
    Có nên đẻ không đau không các mẹ? (Em cũng sợ đau lắm lắm) Và nên đẻ mổ hay đẻ thường nữa?

5. mẹ mìn của Susu

mẹ mìn của Susu Thành viên chính thức

Có mẹ nào khám bs Cần ở Trương Định chưa? Cho mình xin ít thông tin với!

6. titi_tutu

titi_tutu Thành viên tích cực

Sao các mẹ có vẻ thích sinh ở VN nhỉ , em nghe thì cũng thích nhưng AX nói ở C hơi chật nhưng yên tâm hơn nên đành nghe vậy , e tập 1 mổ rồi chắc tập 2 mổ tiếp ở C , tập 1 vì chưa tìm hiểu nhiều nên sinh mổ đúng là khổ quá trời luôn vì quá đông và chật mà, đến tập 2 em muốn tìm 1 bác sỹ và theo ngay từ đầu, có mẹ nào có thấy bác sỹ nào tốt giới thiệu cho em với, em thấy hầu hết các mẹ đều giới thiệu bsỹ ở VN thôi.

7. miu_peo287

miu_peo287 Thành viên tập sự

chào các mẹ
    em vừa được giới thiệu khám ở bs Nhân - VN , chỉ siêu âm 2D -200k xong chẳng thấy kê hay hướng dẫn uống thuốc j vì e thường xuyên bị chuột rút bắp và đau lưng, có lúc còn chảy máu cam nữa .Được cái bs Nhân dẻo mồm nhưng e cảm thấy không tin tưởng lắm , hic, jo e được 22 tuần rùi mà vẫn chưa có chỗ nào oki để theo khám cho đến lúc đẻ, e định đẻ ở VN . Các mẹ có thông tin j thì giúp e với nhé, cảm ơn :)

8. hangptt2711

hangptt2711 Đồ Handmade độc đáo

mẹ nào biết bác sỹ nào ở pshn ko thì ới mình cái. đang định cuối tuần đi khám

9. shopquaxinh

shopquaxinh Thành viên rất tích cực

Em đang siêu âm ở 125 Thái Thịnh và khám luôn ở đấy.
    Em thấy siêu âm 2D mà vào phòng số 1, bác sĩ Tuấn siêu âm thì khá chuẩn, hình ảnh cho ra nét, bs cũng nhẹ nhàng, siêu âm kỹ (thai của em mới dc 3 tháng, siêu âm tầm 5').
    Em khám bác sĩ Giao ở đấy, bs tư vấn nhiều, hỏi gì cũng dc nhưng em thấy khám không kỹ, chỉ đo bụng, cân, đo huyết áp. E ko thấy yên tâm. Chủ nhật tuần này em đi siêu âm 4D ở đấy nhưng muốn tìm bác sĩ khám khác. E cũng định sinh ở Việt NHật. KO biết chỗ bác sĩ Phúc ở Phương Mai có siêu âm 4D ko ạ? Các chị cho emm thông tin với. Có lẽ em chuyển phòng khám, hik hik

10. Hongtham

Hongtham LÁ NƯƠNG - 0989166965

Tớ tập 2 cũng Bác sỹ Huỳnh mổ đẻ đấy, anh ấy rất cẩn thận và ân cần nhé. Bạn yên tâm nhờ anh ấy giúp.

11. kenvakit

kenvakit Thành viên tập sự

Em mới đi khám BS Nhân ở Việt - Nhật chị ạ, các chị trong nhà E đều được BS Nhân khám từ A - Z, có điều họ toàn mổ lấy ngày, mà E thì muốn tự nhiên, T7 này E qua BS khám thế nào rồi về alo các Mẹ nhé

12. thatlongyeuanh

thatlongyeuanh Thành viên nổi tiếng

có mẹ nào siêu âm dị tật thai nhi ở BS Cường trên Điện Biên Phủ chưa ạ? ai có kinh nghiệm chỉ e biết với

13. bacmailinh

bacmailinh Thành viên hội Cún

To cung vote cho bsi Phuc,to da theo co Phuc kham cho dua dau,khi sinh to lai vao buoi dem & chi sinh thg nen co Phuc k vao dc nhg trach nhiem cao lam,goi dien ngay cho ekip truc dem do gui gam.BV Viet Nhat cung rat ok,to co lam tap 2 thi van theo co Phuc thoi

zin_zin_2012 thích bài này.
  14. bacmailinh

bacmailinh Thành viên hội Cún

muon sieu am bsi Cuong thi fai qua tan noi dang ky trc 3 ngay,hnao ong y de tinh thi k sao chu k thi dung co dai ma hoi linh tinh,ong y mang k thg tiec y.gan do lam nhg dc cai gioi, vi con minh van fai co thoi

thatlongyeuanh thích bài này.
  15. T_T

T_T Thành viên tích cực

Tớ nhờ chị Lưu anh ở PSHN, cực nhiệt tình luôn
    Khám thì hẹn 4w/lần nếu không có gì bất thường, tự tay siêu âm
    Riêng về cân nặng thì siêu âm cực chuẩn, chưa bao giờ sai, chỉ chênh 1,2lang
    Hôm tớ đẻ có 16 ca khác chờ, may mình đc vào mổ trước vì chị này đc cả viện quý. Dẫn mình đi khám với thử máu thì ai cũng chào rất vui vẻ

16. PaT2209

PaT2209 Thành viên tích cực

Chào các mẹ! E cuối tháng 9 này vỡ chum nên cũng đag lo lắng lắm đây vì là con đầu lòng mà! Theo nhiều ng e quen thì có đến 5 chị theo khám bác sĩ Đính ở PSHN các mẹ ạ! A Đính khám rất nhẹ nhàng,mổ đẻ hay đỡ đẻ thường đều rất mát tay! Bên PSHN có khoa dịch vụ D3 mình đc yêu cầu bsi đỡ đẻ,đẻ thường còn đc 1ng nhà vào phòng đứng cùng,phog ốc thì sạch sẽ 2 mẹ 1 phòng,nói chug nếu có đk đăng ký dịch vụ là tốt nhất các mẹ ạ! Cả đời đẻ đc mấy lần đâu mà lai là lần rất quan trọng của mẹ và con chứ?! Đau đẻ buổi đêm gọi là a í đến ngay! Bạn e đẻ thường 2 đứa đều a í đỡ và bảo thik lắm! Bây h e cũng theo a Đính khám rùi,có làm xét nghiệm hay thủ tục nhập viện a í giúp mình hết ko phải mất nhìu tg chờ đợi xếp hàng j cả!

17. anhthu0408

anhthu0408 Thành viên mới

toan HN nhỉ hihixx co Tphcm ko các mẹ oi

18. binah

binah Thành viên chính thức

aloo???/
    các mẹ ơi có mẹ nào biết bs nào ở viện đa khoa y học cổ truyền HN ở đường Phạm Hùng ko ạ? mách em với em sắp sinh rồi em sinh ở viện này nhưng ko quen bs nào có mẹ nào biết thì bảo em với????

19. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

may quá chị em sắp sinh, cả nhà cũng đang lo tìm bệnh viện với bác sĩ đây ạ

20. me_nghia

me_nghia Guest

Mình nghe nói bác sĩ Phúc ở Việt Nhật về hưu rồi, không biêt khám bs Phúc thì sau này đẻ thế nào?