Khi nao bat dau cho be an sua chua??

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi meBinh_Minh, 18/6/2005.

1. meBinh_Minh

meBinh_Minh Thành viên chính thức

Cac Me cho em hoi mot ti nhe!
    Chau nha em tron 6 thang, em khong biet da cho chau an sua chua cho tre em duoc chua nen cu phan van...
    Hien gio chau da an dam 2 bua bot/ngay va an ca chuoi, du du, quit nua.
    Mong duoc cac Me chi cho kinh nghiem. Em xin cam on a!!

Me Binh_Minh

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meBinh_Minh
    Đang tải...

2. min2

min2 Thành viên sắp chính thức

Mẹ Binh- Minh ơi, em bé được 6 tháng là có thể tập cho ăn sữa chua được rồi đấy. Hiện tại hãng Nestle có bán loại sữa chua hoa quả cho trẻ em ngon lắm mẹ Binh- Minh ạ, mẹ có thể mua loại này cho em bé tập ăn ( nhớ là đừng cho em bé ăn sữa chua của người lớn nhé).
    Em bé nhà chị được 6 tháng mà ăn dặm 2 bữa bột thì có nhiều không hả mẹ Binh- Minh? Bé Tin nhà em được hơn 6 tháng, bác sĩ khuyên là chỉ nên cho ăn 1 bữa bột 1 ngày thôi và uống sữa. Nhưng em bé nhà em rất lười uống sữa, 1 ngày chỉ uống được 270ml sữa bò, còn lại là bú mẹ.
    Liệu cho em bé ăn 1 bữa bột như vậy có được không hả các mẹ?

Trần Hiền 92 thích bài này.
  3. Nhocty

Nhocty Bắt đầu nổi tiếng

BS cũng cho Nhocty nhà mình ăn yahourt từ hồi 5 tháng kià. Mỗi người nói một kiểu. Phản đối có, ủng hộ có. Mình ở giữa ko biết thế nào. Dù sao mình cũng vẫn cho nó ăn đều đều hàng ngày.
    Trước thì mình mua của cô gái Hà lan, giờ chuyển sang loại Yogood gì đó, nghe chừng có vẻ ngon hơn.
    Việc ăn bột 1 hay 2 bữa còn tùy thuộc vào lượng bột trong bát mà bé ăn nữa. Người ta tính 100ml bột bằng khoảng 150ml sữa gì đó...
    Trong vòng 1 năm tuổi, sữa vẫn phải là khẩu phần chính trong ngày của bé.

4. phuongdongnam

phuongdongnam Thành viên tập sự

Be bi nha em duoc hon 4 thang thoi nhung em da cho cu ti an rat nhieu thu roi, nhu nuoc hoa qua va sua chua(cua tre em). cu cau an ngon lanh va rat thich thu nua. nhung em chi dam cho an it thoi vi da day cua cac be van chua duoc tot nen hai ngay em moi cho an.Bay gio cai gi cu cung co the an duoc :wink: ,em khong keng gi dau.neu be an duoc gi thi chi cu cho be an chi nhe. Cu ti nha em an rat tot nhung van coi qua cac me oi,cac me co y kien nao giup em voi :(

5. meBinh_Minh

Me be Tin oi, the thi minh bat dau tap cho thang nhoc an moi duoc. No thich an dac lam, va chang them sua bot ti nao ca. Minh lo lam, so no doi nen phai cho an hai bua chinh la bot roi :( .Lam the nao bay gio??No chagn chiu ti binh, xuc thia chi duoc 60CC thoi, sot ruot lam. An bot va cac thu khac thi chi 5-10phut la xong. Va no to ra rat thich thu nua chu :cry: Minh muon cho no uong nhieu sua bot, nhung lam the nao bay gio??Doc tren forum, thay cac me khuyen nen kien tri tap cho em bu binh, co le minh se phai bat dau lai tu dau thoi...sua me gio cung it roi nen so con thieu chat lam!!!Be Tin uong 270CC/ngay+1bua dam va bu me la ...trom via du roi con gi!!! Be Tin duoc mayu thang roi ha Min??
    The con be nha Phuong Dong Nam thi the nao ma me be la du the?? Be cu khoe manh, len can deu thi me dung lo lang qua. Be an sam duoc the la mung roi day.
    Ah, me NhocTy oi, cu con nha minh mot bua bot an duoc tren lung bat con an com bot, vay la nhieu khong??(hai bat do/1ngay day), con sua bot chi 100/ngay, bu me trua va toi).Minh se quyet tam tap cho cu cau bu binh xem sao(da that bai nhieu lan, vi truoc khi di lam da tap mai roi :cry: )

Cam on cac me nhieu nhe!!

MeBinh_Minh

6. ha vy

ha vy Bắt đầu nổi tiếng

Bé con nhà mình được gần 7 tháng rồi, nhưng ở giai đoạn từ 5 tháng đến giờ, bé ăn 3 bữa bột/ ngày, ăn thêm hoa quả, sữa chua, và uống trà (loại trà dành cho trẻ theo tháng)
    Trộm vía, ăn nhiều như thế nhưng tiêu hoá tốt lắm. Mẹ Hà Vy cho bé ăn đầy đủ các loại rau, củ, quả, hạt... Được cái Vy cứng cáp.
    Thấy các mẹ bảo Nestle có sữa chua cho trẻ em, các mẹ cho hỏi mua ở đâu thế nhỉ? Bảo cho mẹ Vy với, vì Vy nhà tớ từ trước toàn ăn sữa chua của HIPP thôi :)

7. meBinh_Minh

Sua chua cua Hipp co ngon khong Me HaVy oi, co dat khong??
    Con sua cua Nesley ban mua o dau cung co. Minh hay mua sua o cua hang Nghi Nga o gan Go Dong Da ay. Cung thay co sua chua Nesley tre em day. Neu gan nha, me Vy mua thu cho be an xem. Thay ban minh cung cho con an loai ay. Minh cung se tap cho con nha minh an sua chua day!!

MeBinh_Minh

8. ha vy

ha vy Bắt đầu nổi tiếng

Sữa chua HIPP mẹ Vy hay mua ở phố Khâm Thiên.
    Ngon lắm, không có vị chua, trẻ dễ ăn. Giá là 39.000VND/lọ 190g
    Nói chung, thế là đắt, vì bé Vy nhà tớ ăn 1 lọ/ngày.
    Bé mà bị táo bón, ăn sữa chua này xong sẽ đi tốt lắm đấy :lol:

9. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi mình toàn cho Cún con nhà mình ăn phomát hoa quả của Pháp thôi, dễ ăn mà có vẻ bé thích lắm nó cũng gần giống sữa chua nhưng vị lại không bị chua bằng nên bé nào mới tập ăn thì sẽ dễ dàng hơn mà lại có các vị hoa quả thay đổi nên bé càng thích.

10. meBinh_Minh

MeThuyph oi, co phai phomat hoa qua ban mua cho be an o 25PhanDinhPhung khong? minh da cho con an thu sua chua Nesley, nhung cu cau co ve khong thich may, cung chang co thoi gian nhieu de tim mua cac loai khac, loai Hipp ma me HaVy bao thi...dat qua, minh dinh mua phomat nhu ban noi ay, cho an thu xem co thich khong, vi cu con nha minh luoi uong sua bot lam, phai cho an them cac loai khac khong thi thieu canxi mat nhi!! Be nha me Thuyph may thang roi ??

MeBinh_Minh

11. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Mẹ Binh minh à đúng là mình mua ở 25 PĐP đấy (ngay cổng nhà mình mà), ở đây bán 12.000đ/hộp, rẻ hơn siêu thị khoảng hơn 1.000đ/hộp, hoặc ở hàng đầu tiên ở góc phố Hàng Buồm cũng có và giá cũng thế. Có thể thay bằng loại phomai hoa quả của Đức, Úc nữa giá còn rẻ hơn, mẹ Binh minh thử xem bé có thích ăn không nhé. Bé nhà mình bây giờ thì được gần 25 tháng rồi nên chỉ thỉnh thoảng mới được mẹ cho ăn "cải thiện" 1 chút thôi, sợ bé thừa cân mà vì bé rất thích uống sữa bột pha.

12. vanha

vanha Thành viên chính thức

Bé nhà em 8 tháng mới tập ăn sữa chua của Nesle, tập khoảng tuần bé bắt đầu nghiện, còn phomai thì bé cứ ăn là trớ, mẹ mua phomai toàn vỗ béo mẹ thôi :(

13. meBinh_Minh

MẹThuyph ah, thế thì mình cũng đi mua, cũng không đắt lắm nhỉ!! Mình ở tận ThanhXuân nên đi lên phố mua rất ngại...
    Các mẹ cứ chát với nhau trên D Đ nhưng chẳng biết mặt nhau. Không khéo gặp nhau ở cửa hàng mua phomat ấy chứ :wink: . Khéo phải đề nghị với các Mod có membercard nhỉ!! :lol:
    Bé nhà bạn thích sữa thì yên tâm rồi, trộm vía. Nhà mình thì cả hai anh em nó đều chỉ thích sữa tươi của....mẹ thôi. Nên nó chẳng bụ bãm gì cả. Suót ngày phải lo cho ăn gì cho đủ chất, quá mệt với cuộc chiến ăn uống của bọn nó!!

Mình sẽ lên PĐP, biết đâu lại gặp hai mẹ con :D

MẹBinhMinh

14. Mebekerro

Mebekerro Thành viên chính thức

Ðề: Khi nao bat dau cho be an sua chua??

Bé nhà e gần 6th rùi mà cũng chưa tập cho bé ăn sữa chua nữa để bứa nào mua thử sữa chua của netles cho con ăn xem thế nào tiện thể có mẹ nào làm sữa chua cho bé bằng sữa mẹ chưa ạ cho em kinh nghiệm với .

15. trongbinhy2

trongbinhy2 Bắt đầu tích cực

theo mình thì khi nào bé đã ăn dặm là đã cso thể sử dụng sữa chua bình thương fnehs

16. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

hóng hớt các chị ạ:x hihii. ăn sớm qá/nhiều quá cũng ko tốt đúng ko ạ

17. bumbum1612

bumbum1612 Bắt đầu nổi tiếng

topic này lâu nhỉ, bé nhè e thì đc 1 tuỏi mới cho ăn

18. nhantranda196

nhantranda196

Nhà e 6 tháng đã cho cháu ăn sữa chua rồi mà các mẹ. bé ăn dặm là ăn được sữa chua.

19. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Em cho bé nhà em ăn bắt đầu từ 6 tháng.

20. nokiae

nokiae Thành viên tích cực

em cũng toàn tự làm sữa chua cho con ăn khá sớm mẹ nó ak