Xịt nước hoa đúng cách

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mePhim, 18/8/2010.

1. mePhim

mePhim Thành viên chính thức

Bạn đã biết “xịt” nước hoa đúng cách?

(NDHMoney) Phụ nữ hay lo rằng mình đang xịt quá nhiều nước hoa. Tôi nghĩ nỗi lo này là không cần thiết. Nước hoa của bạn phản ánh tính cách của bạn. Hãy chọn loại nước hoa phù hợp với mình và khiến nó trở thành một phần con người bạn.

Cho những dịp khác nhau, chúng ta sẽ sử dụng nước hoa khác nhau. Hãy cùng tham khảo 4 cách dưới đây:

Bắt đầu ngày mới

Nước hoa ban ngày nên được xịt thấp. Khi nước hoa bốc hơi, mùi hương sẽ tỏa từ dưới lên. Bạn vẫn tiếp tục ngửi được mùi hương này cả ngày. Thường thì bạn nên xịt ở giữa hai đầu gối, cổ tay, và một chút trên thân váy trước khi ra khỏi nhà.

Dành cho buổi tối

Khi xịt các loại nước hoa buổi tối – những mùi khiến bạn cảm thấy quyến rũ hơn – bạn hãy xịt đằng sau tai và quanh cổ để mùi hương bao phủ quanh bạn. Bạn cũng có thể xịt một chút lên tóc để mỗi chuyển động của mái tóc cũng khiến bạn quyến rũ hơn (nhất là trong các buổi hẹn hò lãng mạn).

Để nước hoa tỏa hương

Trong các dịp đặc biệt, để có được thứ nước hoa quyến rũ bên mình, hãy thử thêm cách sau. Cầm lọ nước hoa cách người bạn khoảng 10 – 15cm và xịt lên mỗi phần cơ thể 1 lần. Nước hoa sẽ phủ lên khắp da bạn. Nếu phần nào bạn thấy hơi ẩm, nghĩa là bạn đã để lọ nước hoa quá gần vùng đó khi xịt.

Hãy phẩy nhẹ tay trong không khí vài lần rồi đưa tay lên gần mũi. Bạn sẽ bắt đầu ngửi được mùi đầy đủ nhất của nước hoa trên da bạn ngay trong vài phút – đó chính là thời gian dung môi cồn phát triển và tỏa hương tới tận mùi hương cuối cùng của nước hoa.

Tại thời điểm đó, nếu mùi hương vẫn chưa đủ, ban có thể xịt thêm một lần nữa. Nếu bạn cảm thấy mùi nước hoa hơi đậm, hãy ra chỗ thoáng và “ngó ngoáy” một chút để phần mùi hương “thừa” bốc hơi nhanh.

Sử dụng một cách xa hoa

Quý bà Estée Lauder

Nếu bạn không cần dùng nước hoa “tiết kiệm” và có khả năng mua nhiều nước hoa, hãy thử dùng cách mà quý bà nổi tiếng Estée Lauder hay xịt: Bà xịt nước hoa vào khoảng không phía trước cơ thể, sau đó bà bước vào “đám sương” nước hoa đó để mùi hương có thể bao phủ nhẹ nhàng lên da và quần áo của bà. Nghe thì đơn giản, nhưng sẽ tốn nước hoa đó.

Bạn đã biết 4 cách xịt nước hoa này. Vậy hãy vận dụng thông minh cho mỗi lần sử dụng của mình nhé.

Ly Ly - NDHMoney

Link bài đây http://ndhmoney.vn/web/guest/tieu-dung/phong-cach/lam-dep/view/-/journal_content/journal_content_INSTANCE_6Fvc/10136/230040

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mePhim
    Đang tải...

2. bopbopbibi

bopbopbibi Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Xịt nước hoa đúng cách

Nhiều lúc mình cũng chỉ tuơng đối thôi,chạy vội cho nhanh ko lại bị mắng

3. babybeo

babybeo Thành viên chính thức

Hị hị.. biết bao giờ mới được như Quý bà Estée Lauder ?!

4. KEMÔCQUÊ

KEMÔCQUÊ Guest

Mình ít dùng nước hoa thỉnh thoảng hứng thì xịt tẹo thui .

5. Dawn

Dawn Bắt đầu tích cực

Lại thêm nghệ thuật xịt nước hoa nữa......

6. me_trang

me_trang Thành viên chính thức

mình cũng thithowngr mới dùng. mà thường chỉ dùng mùa đông thui.