Cần giúp: Mẹ nào có phần mềm quản lý bán hàng tiện dụng ko?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Gaudo09, 23/8/2010.

1. memeoluoi

memeoluoi Hội KD HÀ NỘI

Ðề: Mẹ nào có phần mềm quản lý bán hàng tiện dụng ko?

Đánh dấu để tối về nghiên cứu........................

Đang tải...

2. thatlongyeuanh

thatlongyeuanh Thành viên nổi tiếng

mẹ nó dùng phần mềm của MRIC ý, đơn giản và dễ dùng, nhưng cũng hiệu quả, mẹ nó cần để lại email e gửi cho :) à nhưng nó ko chạy đc trên win 7 đâu mẹ nó nhé

3. nti

nti 0942.986.010

Chị có link hay tài liệu tham khảo không ? Cho em xin.

4. jackieharry

jackieharry Chỉ Bán Đồ: Đẹp/Tốt/Rẻ...

Thật sự phần mềm này rất hay và các bạn tư vấn viên rất nhiệt tình (miễn phí đấy). Nhưng rất tiếc không phù hợp với mình thôi.

5. HamChoiVoDo

HamChoiVoDo Thành viên tập sự

oánh dấu vì em đang ấp ủ thực hiện kd onl ạ :D

6. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Chào các chi. Em có ý kiến thế này ạ.
    Thứ nhất là em thấy các phần mềm Quản Lý bán hàng miễn phí hiện nay sử dụng cũng được. Nhưng nên mua phần mềm bản quyền thì sẽ tốt hơn vì sẽ ít bị lỗi.
    Và hơn nữa là cần sử dụng kèm với các thiết bị như: Máy in Hóa Đơn, Máy in Mã Vạch, Đầu Đọc mã vạch... thì sẽ mang lại hiệu quả cao.
    Các chị vừa tiết kiệm được thời gian, không phải mệt mỏi suy nghĩ mỗi khi kiểm kho, quản lý khách hàng Vip.... Thà đầu tư 1 lần để công việc suôn sẻ.
    Khách hàng vào mua hàng họ cũng thấy sự chuyên nghiệp, nhanh, mà lại ít nhầm lẫn.
    Công ty em cũng vừa lắp cho một số shop thời trang, thấy hiệu quả rõ rệt.

7. hoaquasay

hoaquasay HQS không tẩm đường

Oánh dấu để nghiên cứu vì nhà em cũng đang muốn tham khảo. Cảm ơn mẹ chủ topic và các mẹ đóng góp ý kiến để chúng em được học tập. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ nhé.

8. ninabag.com

ninabag.com Order và hàng có sẵn Us, Spain

em cũng đánh dấu phát, sáng mai hý hoáy xem thế nào

9. shopkhanhviet

shopkhanhviet Banned

Cái này nên mua về dùng bạn ạ, những bản cho tải miễn phí chạy sẽ không ổn định.

10. nti

nti 0942.986.010

Thực ra nếu am hiểu chút thì dùng miễn phí cũng tốt chán, chỉ có điều dùng một thời gian, thấy hữu ích thì nên mua ủng hộ người ta.

11. beBaoLinh

beBaoLinh Thành viên tích cực

Có vẻ không hãng nào nổi lên hẳn nhỉ. Thấy nhiều phần mềm quá mà không biết dùng cái nào

12. nti

nti 0942.986.010

Không phải đâu, do đặc thù nhỏ lẻ nên mỗi công ty họ bán ở vùng miền của họ thôi, còn mấy công ty lớn thì họ toàn dùng giải pháp đồ sộ nên không phải trong giới ít để ý.

Các siêu thị, cửa hàng điện máy họ đều dùng đó thôi. Nhưng họ phải tinh chỉnh (gọi là customize) cũng khá cực mới hoàn thiện.

beBaoLinh thích bài này.
  13. helios

helios Thành viên rất tích cực

Em cũng đang quan tâm tới các phần mềm này!!!!!!!

14. beBaoLinh

Mấy hôm nay đã down chạy thử cũng như xem demo một số phần mềm bán hàng và thấy thế này:

- Phần mềm Tiger Pro và phần mềm S-mart giống nhau hơn 90%. Có lẽ nó được copy từ cùng một nguồn, dù 2 công ty bán phần mềm này là khác nhau. Không ấn tượng mấy với phần mềm này.

- Phần mềm mRIC: loại từ vòng gửi xe.

- VNUNI: khá ấn tượng, nhiều chức năng, dễ dùng.

RiverSea143minioliver thích.
  15. tuvvbk

tuvvbk TOKYO Wedding CHỤP ẢNH CƯỚI phong cách Đẹp,Lạ

Trước khi mua PM bán hàng nào mẹ nó nên tìm hiểu kỹ, đưa ra các yêu cầu càng cụ thể và chi tiết càng tốt xem phía nhà cung cấp họ có đáp ứng được không. Mỗi một công ty/ đơn vị/ cửa hàng có cách bán hàng và quản lý khác nhau và các phần mềm cũng có nhiều chủng loại nên mẹ nó cẩn thận trước khi quyết định mua nhé.

beBaoLinh thích bài này.
  16. phanmembanhang

phanmembanhang Phần mềm quản lý bán hàng siêu thị chuyên nghiệp

Theo đánh giá của một số chuyên gia triển khai ERP thì nghiệp vụ bán lẻ là một trong số ít các nghiệp vụ khó nhất bên cạnh những lĩnh vực như quản trị nhân lực (ai từng làm cho các cty lớn đa ngành nghề, nhiều vai trò với nhiều tiêu chí đánh giá về con người khác nhau mới thấy sự phức tạp về lĩnh vực này) cũng như về sản xuất dạng process manufacturing với những Formula và Ingredient như lĩnh vực hóa chất, dầu khí...

Lĩnh vực bán lẻ khó bởi vì mỗi chủng loại sản phẩm khác nhau (bán thuốc, thời trang, điện máy, điện thoại, thực phẩm, mỹ phẩm, hàng tiêu dùng, bán lẻ nhà hàng,...) thì có những đặc thù về thuộc tính hàng hóa, về phương pháp quản lý, về nhu cầu quản trị cũng khác nhau. Và hơn hết, để đáp ứng chiến lược kinh doanh cực kỳ nhạy bén trên thị trường nên các chủ kinh doanh thường xuyên thay đổi chính sách kinh doanh và cách nhìn về các chiều quản trị. Mà phàm đã là chiến lược kinh doanh, chiêu thức kinh doanh thì dù có cơ bản đến mấy cũng là rất đa dạng vì mỗi người kinh doanh, mỗi ngành nghề kinh doanh sẽ có kiểu quản lý, quản trị khác nhau.

Vì thế, như các bạn đã nói ở trên, thật khó có 1 phần mềm nào dám khẳng định là hoàn hảo và mạnh ở mọi lĩnh vực. Tôi đã từng tham khảo rất rất nhiều sản phẩm phần mềm bản lẻ của nước ngoài từ Microsoft Dynamic AX for Retail, LS Retail (cũng của MS mua lại), MS Point Of Sales, Torex của UK, QuickBook POS, FishBowl Inventory & SalesPoint, Abacre Retail Point Of Sale Professional, v.v... thì thấy mỗi sản phẩm có điểm yếu điểm mạnh và ko phải sản phẩm nào cũng cover hết mọi nghiệp vụ.

Chính vì vậy, 1 sản phẩm phần mềm của công ty này có thể rất phù hợp (tốt) cho đơn vị kinh doanh nhưng chưa chắc đã phù hợp với đơn vị khác và vì thế câu hỏi làm thế nào để có lựa chọn tốt nhất cho phần mềm quản lý bán hàng thực sự luôn là mối quan tâm hàng đầu đối với bất cứ chủ kinh doanh nào. Câu trả lời tốt nhất có lẽ phụ thuộc vào cả 2: Sự hiểu biết chính mình của các bạn và sự chuyên nghiệp nhưng chân thành của nhà tư vấn giải pháp.

Các bạn có thể đọc thêm các trao đổi tại tư vấn bán lẻ

Sửa lần cuối: 23/4/2016
  17. beBaoLinh

Mình góp ý chút với VNUNI: các bạn nên có một số nick hỗ trợ online ở trang chủ. Mình vào trang chủ không thấy gì, khiến khách hàng muốn hỏi gì đó mất công tìm hiểu hơn. Người như mình ngại phải gọi điện lắm :D

phanmembanhang thích bài này.
  18. phanmembanhang

Rất cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến. Hiện nay VNUNI đã xây dựng lại trang http://vnuni.vn. Bạn có thể chat với đội tư vấn giải pháp bất cứ lúc nào trên trang web đó.

Ngoài ra, bạn có thể đọc thêm 1 số bài viết trả lời các câu hỏi thường gặp về phần mềm VNUNI tại: http://www.phanmembanhangvnuni.com/hoi-dap-ho-tro

P/S: Bạn yên tâm là gọi điện thoải mái vào số O916 66 42 69 để nhận tư vấn tất cả các vấn đề về giải pháp doanh nghiệp nói chung, giải pháp bán lẻ nói riêng (Biết tới đâu sẽ hỗ trợ tới đó) mà ko cần biết bạn có là KH hay không. Mình có thể tư vấn lựa chọn mà ko nhất thiết là nhăm nhăm lựa chọn giải pháp bên mình nếu ko phù hợp.

Thanks muchly,

tuvvbk thích bài này.
  19. kidslandvn

kidslandvn Kún - 0904 711 027

Đánh dấu.... Mình đang ngâm cứu cái của Tiger cơ mà giá tận 8tr.

20. phanmembanhang

Tin gần đây nhất:

Điện máy Trần Anh bỏ Viami để dùng Oracle ERP (FPT triển khai)

Công ty Máy tính Phúc Anh ký hợp đồng sử dụng ERP của Exact Hà Lan (SunSoftware ký) (Khoảng 300 users, sử dụng độ trên 200 users cho 5 địa điểm)

Media Mart thì sau khi sử dụng từ Fast, v.v.... cho tới Excel và gọi hàng loạt các công ty tên tuổi về lĩnh vực bán lẻ tới demo thì có vẻ nghiêng về MS Dynamics AX. Không rõ giờ triển khai tới đâu rồi vì tin này tôi biết cũng cách đây 2-3 năm rồi

TopCare thì dùng 1 loạt các phần mềm (Kế toán riêng, bán hàng riêng) và mới đầu làm 1 vụ với bên VietClever nhưng do 1 cá nhân thuê phát triển (viết bằng Java thì phải). Giờ Mr cá nhân đó bỏ, vietclever cũng chả có ai theo và ko biết TopCare đã làm gì tiếp theo. Nhưng vụ này rất buồn cười khi tôi hỏi về giải pháp mà họ phát triển thì họ nói là ... ERP và chỉ phát triển PM đó trong vòng ... 3 tháng. Ôi trời ERP mà phát triển trong vòng 3 tháng bác bạn ạ.

Pico Plaza thì đang sử dụng 1 giải pháp Retail riêng, ko biết mua của bên nào, và cũng đang dùng PM Kế toán Augges ở phía sau. Nghe nói vì Phần mềm retail kia mua khá nhiều tiền song chạy cũng ko được hoàn hảo cho lắm, nhưng lại ko thể bỏ đi để dùng Augges được nên đành ... dùng song song 2 thứ.

Tương tự, Siêu thị Thái Hà thì dùng phần bán lẻ (POS) của Daisy và ko thể bỏ được vì lý do gì đó :), và ở hậu trường thì lại dùng PMKT Augges.

Giải pháp nổi bật hẳn lên ư? Các bạn thử gọi điện tới Công ty 1VS với giải pháp 1C: Bán Lẻ 8 tích hợp với 1C: Kế toán 8 để thành 1 gói hoàn hảo chất lượng cao. Tôi rất thích giải pháp của 1C về mặt công nghệ, tuy nhiên ở mức độ cửa hàng, 1C: Bán lẻ 8 tuy mạnh và chuyên nghiệp nhưng lại ko có phần tính giá vốn, quản lý công nợ (vì 2 phần này lại thuộc 1C: Kế toán, nên nếu các cửa hàng mua phải mua liền 2 giải pháp, hoặc là các bạn chỉ phục vụ công việc bán hàng và quản lý số lượng tồn kho thôi, ko cần tính lãi lỗ, quản lý công nợ (với NCC, với KH) thì OK.

Các bạn muốn có tư vấn thêm về các giải pháp khác, hãy gọi cho tôi số ĐT ở trên.

beBaoLinh thích bài này.