Cần giúp: Nên Dùng Loại Đệm Nào Thì Tốt?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi devico, 25/8/2010.

Tags:
  1. nhabetho

nhabetho Bắt đầu tích cực

Ðề: Nên dùng loại đệm nào thì tốt?

đệm hàn quốc hãng EVERON dạng đệm bông ép PE
    nhà em dùng chục năm nay vẫn tốt lém
    sắp sửa sang nhà mới em cũng sắm 1 cái Everon típ
    2.7 triệu cho 1 đệm 1.8*2 (m) dày 9cm

Đang tải...

2. devico

devico Thành viên tích cực

Cảm ơn nhà chị Thỏ!
    Các chị dùng đệm bông ép khá nhiều! Đã có chị nào dùng dệm xơ dừa chưa ạ?
    Em muốn xin ý kiến các mẹ về dòng đệm này. Trước, em có hỏi về đệm lò xo, hic hic..........chẳng mẹ nào góp ý gì cả hic hic............

kytich_anh thích bài này.
  3. nhuquynh14_2

nhuquynh14_2 Thành viên đạt chuẩn

nhà em dùng đệm bông ép 3 tấm thấy ok, xưa sv thì dùng đệm mút, nằm hút người lắm, sang bông ép thì thấy thoải mái, em dùng hãng SweetHome. giá cả vưa phải,

kytich_anhdevico thích.
  4. devico

Cảm ơn chị Quỳnh, Đệm bông ép Hàn Quốc SweetHome, em thấy giá có vẻ mềm nhất so với các hãng sản xuất đệm trên công nghệ HQ, còn về chất lượng thì em cũng chờ ý kiến của các chị em ở đây ạ!

5. Mẹ Bipbi

Mẹ Bipbi Mẹ Nhóc Ngốc ngố

Đệm bông ép Vikosan thì sao cả nhà?

6. devico

Uhm, Về bông ép Vikosan, mình hầu như không thấy khách hàng nào hỏi về đệm hãng này. Dạo quanh thị trường HN, mình thấy cũng ít. Trước về Nam Định, thấy mức tiêu dùng đệm Vikosan khá cao, đệm đc bày bán nhiều lắm!
    Mình có tham khảo giá, thấy giá cả cũng không hề rẻ so với Everon hay Hanvico,......
    Mình chưa dùng đệm này cũng như ít thấy khách hỏi về đệm PE Vikosan nên không rõ chất lượng thế nào?
    Có mẹ nào trên diễn đàn đã dùng đệm Vikosan không ạ?

7. devico

Đang vào mùa cưới, mùa lạnh, nhu cầu dùng đệm tăng nhiều! Mẹ nào có ý kiến gì về việc lựa chọn đệm thì chia sẻ cho em cùng cả nhà nhé!
    Cảm ơn các chị nhiều ạ!

8. devico

Lâu không thấy mẹ nào ghé qua topic nhà em.
    Cái lạnh đã tràn về, không biết các bố mẹ đã chuẩn bị cho gia đình mình những chăn ấm,đệm êm chưa ạ?
    Góp nhặt đc chút thông tin về chọn đệm, em xin gửi đến các mẹ cùng tham khảo.

1. Chọn đệm bông ép​

* Đệm bông ép được sản xuất bằng việc ép chặt các lớp bông polyester vào nhau bằng nhiệt độ cao.
    * Đệm bông ép là giải pháp giá cả phải chăng cho những người ưa đệm cứng. Do giá thành của đệm lò xo có độ cứng tương đương là một khoản đầu tư không nhỏ. Đệm bông ép có ưu điểm là giá cả phải chăng, nhẹ, cứng, bền, và có thể gấp 2 hoặc gấp 3 nên dễ dàng vận chuyển.
    * Tuy nhiên đệm bông ép cũng có những khuyết điểm như độ đàn hồi kém nên bị quá cứng đối với phần lớn người sử dụng; hay do tính chất là bông nên dễ hút ẩm, lâu khô và bị lưu mùi; không thích hợp nếu sử dụng cho trẻ sơ sinh.

Theo http://www.cnd.com.vn/%28A%28KhzFXu-SywEkAAAAYzQwYzdhNmQtMzk0Ny00MDA2LTg5ZjItZjRjM2FmODQ0YmYyzUCDAaOpQeyoZpjagUm7M82cN9o1%29%29/Default.aspx?lang=vn&catID=15&ArticleID=23
    Mong các bố mẹ tiếp tục đưa ra những ý kiến cuả mình ạ!

9. devico

Hướng dẫn sử dụng đệm bông

* Nên:
    - Nên đọc kỹ nhãn thành phần và hướng dẫn sử dụng ngay sau khi mua sản phẩm

- Vỏ đệm có thể giặt được, không quá 3 lần / tháng. ( có thể giặt bằng tay hay bằng máy tùy vào từng chất liệu vỏ đệm)

- Nên kéo khóa đóng hết dây kéo trước khi giặt vỏ đệm.

- Trong trường hợp ruột đệm bị ướt, nên đặt ruột đệm thẳng đứng và phơi nơi thoáng gió.

- Đệm cần được đặt trên một mặt phẳng.

* Không Nên:

- Không bẻ cong hay gấp ruột đệm

- Không đặt bàn ủi hay các thiết bị tỏa nhiệt lên trên bề mặt đệm.

- Tránh xa các hóa chất dễ gây cháy nổ.

- Không đật đệm ở nơi dễ bị ẩm ướt.

- Tránh phơi đệm trực tiếp dưới ánh nắng mặt trời.

10. ketlala

ketlala Banned

Kim Đan mà chơi. Đắt nhưng mà chất lượng tuyệt hảo lắm. Tuy nhiên là tiền thì nhiều đấy. Cái giường bình thường chơ vợ chồng như nhà tớ, mua giảm giá cũng đã 3mil rồi. thế nên nón dùng cứ gọi là, bao lâu mà chả bị xệ xuống. Êm mà nằm mùa đông mùa hè đều sướng.

11. isana2010

isana2010 Thành viên tích cực

mama e cũng đang thích một cái đệm KD nhưng mờ e thấy giá chát quá, đang lăn tăn không biết có nên đầu tư không? Mẹ nào dùng rồi tư vấn cho e nên mua KD loại nào ah? Em nhìn ưng mắt cái loại 12T nhưng nghĩ xót quá....

12. thuyduong277

thuyduong277 Thành viên tích cực

em cũng đau đầu cái khoản mua đệm ạ, KD thì tốt nhưng giá chat quá, thu nhập tằng tằng như nhà em hay nhà nhiều mẹ khác thì e rằng k kham được. Em lót dép chờ các mẹ chia sẻ kinh nghiệm về các loại đệm khác ạ, đặc biệt là đệm bông ép. em đang tính mua 1 cái mà.!

13. Me DiemNgoc

Me DiemNgoc Thành viên nổi tiếng

Nhà em kinh doanh chăn ga gối đệm . Mạn phép em chia sẻ ít kinh nghiệm theo chủ quan của em nhé . Đệm bông ép mấy hãng như , Vạn Thành , Vicosan , Haviko , Sinhvihan . Hàn Việt . Kona . Sông Hồng . Giá thành đệm bông ép hiện tại thì hàng của Kona là đắt nhất , lại chiết khấu % cho đại lý thấp nhấp . Sông Hồng ck cũng rất thấp . Em thì suy nghĩ đơn giản thôi . Giá thành cao hơn các hãng khác mà ck cho đại lý thấp tức là chất lượng tốt hơn , những hãng khác giá 1 đệm 150x190 dày 9cm giá gần 2tr , chiết khấu cho đại lý 35 đến 40% . Các mẹ cũng hiểu chiết khấu cao thì đương nhiên đại lý đc hưởng nhiều , khách hàng mua lẻ cũng đc giảm giá nhưng chắc chắn sẽ kéo theo chất lượng sản phẩm . Em nghĩ vậy ko biết đúng ko , có gì ko phải các mẹ đừng mắng em nhé

14. latdatdethuong

latdatdethuong Thành viên mới

Em đang dùng đệm cao su Kim Đan , loại massage đấy , nằm thích lắm ạ . Em sợ nhất là nằm đệm lò xo , nó cứ bập bềnh bập bềnh hì

15. devico

Uhm, em thì không có kinh nghiệm nhiều về việc này. Nhưng em nghĩ, việc chiết khấu cho đại lý (->khuyến mại cho khách hàng), còn tùy thuộc vào tình hình kinh doanh của hãng đó. Nếu 1 hãng đc người tiêu dùng ưa chuộng, dùng nhiều, có doanh số cao mà không tốn chi phí quảng cáo hình ảnh,v.v.... thì cũng có thể chiết khấu cao cho đại lý và có nhiều chính sách khuyến mại cho khách hàng. Ngược lại, nếu chi phí quảng cáo nhiều thì có thể ck ít cho đại lý.
    Tuy nhiên, cái này tất cả chị em mình đều là phỏng đoán suy luận thôi. Vì nhiều hãng vẫn chấp nhận bán nhiều hàng mà thu lợi ít.....
    Hihi em cũng chém gió thế. Có gì chờ các mẹ hạ hồi ạ!

@Latdat: KHÔNG biết bạn dùng đệm lò xo của hãng nào?
    Mình có thăm dò ý kiến các bố mẹ, thì đều khen đệm lò xo của những hãng nước ngoài thôi như Dunlopillo, Kingkoil........ Còn đệm lò xo của VN mình sản xuất, có cả khen lẫn chê :)

16. madeinrussia

madeinrussia Thành viên chính thức

1 phiếu cho EVERON... cái gì chứ, riêng đệm thì phải đầu tư mạnh tay vào, một ngày ít nhất dùng đến 7 tiếng rồi còn gì ;))

devico thích bài này.
  17. devico

Mẹ này nói chuẩn đấy! cái em tô đậm ý ạ hihi

18. hoa_mai_no

hoa_mai_no Thành viên chính thức

Mình cũng nghĩ thế, dành gần 1/3 thời gian của cuộc đời để sử dụng nó đấy bạn ạ. Nếu tính khấu hao cho chi phí xài em này cũng ko cao lém đâu các mẹ ạ, hehehe...

19. devico

Up lên cho các mẹ quan tâm và chia sẻ!

20. devico

Cách chọn đệm cho bé sơ sinh​

Có khá nhiều các loại đệm mà bạn có thể mua (đặt mua) cho con. Đệm mút, đệm lò xo hay đệm chất liệu xơ dừa được coi là phổ biến hơn cả.

Đệm bọt xốp

Đệm bọt xốp (hoặc mút) là phổ biến, với giá thành thấp nhất. Đệm loại này cũng dễ dàng khi vệ sinh, phơi khô ngoài nắng. Bạn có thể chọn đệm với chiều dày 8-10cm, giúp nâng đỡ cơ thể bé tốt khi ngủ. Một số đệm mút còn được thiết kế với nhiều lỗ thông gió.

- Ưu điểm: Nhẹ và rẻ.

- Nhược điểm: Không thoát mồ hôi khi trời nóng.

Đệm lò xo

Đặc điểm nột bật của đệm là có lồng thêm lò xo vào trong lõi bông mút, kèm chất liệu cotton mềm bao bọc bên ngoài. Hoặc một mặt của đệm là chất cotton, mặt còn lại là chất nhựa dẻo.

- Ưu điểm: Khả năng đàn hồi tốt.

- Nhược điểm: Đắt hơn đệm mút.

Đệm chất liệu tự nhiên

Đệm chất liệu tự nhiên thường được sản xuất từ xơ dừa, phủ bằng chất liệu cao su. Ngoài cùng là mặt cotton mềm.

- Ưu điểm: Bền, giữ dáng tốt. Là giải pháp thay thế phù hợp khi bạn lo lắng cho con ngủ trên đệm có chất liệu tổng hợp.

- Nhược điểm: Ít phổ biến hơn các loại đệm khác. Giá thành thường cao hơn đệm mú và đệm lò xo.

Đệm cho trường hợp đặc biệ
    t

Với bé bị hen suyễn hoặc dị ứng, bạn có thể chọn loại đệm được thiết kế đặc biệt. Đệm hoạt động bằng điện, giống như một chiếc máy giặt ở 60ºC, giúp tiêu diệt bụi bẩn gây dị ứng. Tuy nhiên, loại đệm này còn chưa được phổ biến trên thị trường.

- Ưu điểm: Đệm phù hợp cho bé bị hen suyễn hay dị ứng. Bề mặt đệm luôn sạch mà ít cần được vệ sinh.

- Nhược điểm: Đắt hơn hẳn so với các loại đệm được giới thiệu ở trên. Được coi là loại đệm dành cho các bé “nhà giàu”.

Đặt đệm theo yêu cầu

Có thể đặt đệm một mặt làm bằng xốp bông (hoặc mút) cho bé mùa đông ấm áp; một mặt bằng bông ép dành cho mùa hè.

Ưu điểm: Đặt đệm theo ý muốn và giá thành riêng.

(Theo Me&Be)​
    Chúc các chị em chọn đc đệm ưng ý cho bé yêu nhà mình!

Sơ gì ko Chơi thích bài này.