Mua sữa chua cho trẻ em ở đâu?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi me John, 2/7/2005.

Tags:
  1. me John

me John Thành viên chính thức

Con Em được 11 tháng, từ trước tới giờ cho ăn sữa chua cua ViNaMilk, hôm trước lên điễn đàn thấy các chị nói là có loại sữa chua dành cho trẻ em. Em đang ở Đà Nẵng, không biết có Chị nào biết ở Đà Nẵng bán sữa chua cho trẻ em ở đâu????? Có Chị nào biết thì chỉ Em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me John
    Đang tải...

2. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Hôm trước em đọc trên DD cũng thấy các chị có giới thiệu sản phẩm sữa chua dành cho trẻ em của hãng Nestle. Em thì không ở Đà Nẵng nhưng em biết đa phần các cửa hàng bán bánh kẹo thường hay bán kèm sữa chua . Còn nếu sữa chua của Nestle thì chị tìm ở cửa hàng giới thiệu sản phẩm của Nestle thử xem. Mong là chị sớm mua được sữa chua cho bé để bé còn Măm măm nữa chứ và mẹ thì được ăn ké :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

3. Bi's mom

Bi's mom Thành viên chính thức

Mẹ John thử vào Siêu thị Đà nẵng xem có không vì thường trong các siêu thị hay có? Bé nhà mình được 7 tháng và mình cũng cho bé ăn sữa chua trẻ em của hãng Nestle, 3 lần/tuần.

4. vanha

vanha Thành viên chính thức

bé nhà em thì ko thích ăn sữa chua của Nesle, của úc, chỉ thích ăn của Vinamilk thôi, chiều bọn này mệt thật nhưng vẫn vui :D

5. ha vy

ha vy Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ Bi ơi, bé 7 tháng tuổi đã cho ăn sữa chua Néstle được rồi à? Bé Vy nhà mình vẫn chưa ăn sữa chua của Néstle, vì hôm đi mua, hỏi chị bán hàng thì chị bảo dưới 1 tuổi không nên cho ăn loại sữa chua nay ??!!??
    Loại này vừa rẻ vừa ngon nhỉ. Chứ ăn loại HIPP thì đắt lắm, hihihi... Bé Vy cũng được hơn 7 tháng rồi, chắc cho ăn được đấy nhỉ, mẹ Bi nhờ?

6. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Có sữa chua Nestlé cho trẻ con mà (mùi chuối, dâu, cam). Ko biết chị bán hàng của mẹ Hà Vy nghe ở đâu ra như thế ? Su nhà mình ngày nào cũng làm 1 hộp. Mấy chị tây chỗ mình cũng cho con ăn nestlé suốt :!:

7. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Không biết các mẹ thấy thế nào, nhưng mình thấy sữa chua Nestle không ngon vì hình như họ pha nhiều bột quá, sữa ít hơn nên không có độ béo. Nestle có nhiều mùi phong phú, nhưng Vinamilk cũng có mùi dâu, mùi trái cây, mùi tự nhiên...vv. Qua các lần dùng thử, mình thấy Vinamilk là được nhất. Con gái mình cũng ăn thêm phomai tươi, giống y hệt sữa chua.

8. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

bé Su cũng ăn pho mai, ngày 1 miếng, chị ta tự cầm xong rồi gặm nhoe nhoét trông buồn cười lắm :roll:

9. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Cún con nhà mình cũng ăn phomai loại party ngày 1 viên nhưng tham lắm cho hết cả vào mồn nhai nhồm nhoàm xong lại còn đòi ăn thêm miếng nữa nhưng bị mẹ từ chối... phũ phàng vì sợ con thừa cân. :roll:

10. Bi's mom

Bi's mom Thành viên chính thức

Mình cho bé ăn sữa chua rồi vì đọc ở đâu đó trên DD thấy hình như mẹ Luti nói 7 tháng là ăn được rồi. Nhưng đây là loại Nestle dành cho trẻ em (có thể chị bán hàng nhầm với Nestle của người lớn :?: ). Nhưng khi bắt đầu mình chỉ cho ăn 1, 2 thìa thôi, sau đó tăng dần, bây giờ tối đa mới là non nửa hộp.

11. bigdaddy

bigdaddy Thành viên đạt chuẩn

Nhóc nhà em cũng rất thích ăn pho mát loại party, thế nhưng thấy có người giới thiệu có loại sữa chua pho mát rất tốt cho bé bán tại KS Metropole, em đang tìm xem ở ngoài có bán không nhưng chưa thậy Có ai biết ở đâu bán không nhi?

12. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

bigdady à không biết có phải bạn nói đến loại phomai hoa quả không nếu đúng thì siêu thị có bán đấy

13. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Nếu là phomai hoa quả (phomai tươi) thì mình thấy các chị ở HN bảo là có bán ở siêu thị Fivimart & KS. Metropole, hiệu Petit, hàng nhập của Pháp, giá 70.000 đồng / lốc. Trước đây mình nhờ người quen mua từ Hà Nội gửi vào, nhưng nay mua được từ siêu thị trên mạng Golmart.

14. bigdaddy

đúng là người giới thiệu có nói là có bán ở Fivimart và Metropole nhưng hôm nọ em ra siêu thị thì chỉ tìm sữa chua pho mat chứ không biết là pho mát hoa quả tươi, có lẽ là loại này thật

15. bigdaddy

đúng là người giới thiệu có nói là có bán ở Fivimart và Metropole nhưng hôm nọ em ra siêu thị thì chỉ tìm sữa chua pho mat chứ không biết là pho mát hoa quả tươi, có lẽ là loại này thật

16. hang

hang Thành viên chính thức

Ở Hà nội hầu như trong siêu thị nào cũng có sữa chua Fromaise của Phảp và Úc-Giá tại Fivi Mark là 12.200Đ một hộp.TRong Metro cũng có bán-lốc 3 hộp khoảng 29000đ.Nếu không vào siêu thị các mẹ có thể ra cửa hàng sữa ngay đầu ngã tư Hàng Buồm-Hàng Ngang có bán lốc 6 hộp giá 70000đ.,hoặc shop Minh ở chợ Thành Công-giá 10000đ một hộp.

17. nhungvth

nhungvth Thành viên tập sự

Sieu thi Unimark o Trung Tu ban 9.900d/hop Phomat hoa qua cua Phap. Minh van mua o do ma.

18. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mua sua chua cho be o dau?

Cac chi oi, zozo nha em 5 thang tuoi, da an sua chua duoc chua a? O Hanoi co sieu thi nao ban loai sua cho danh cho tre em? Em thay cac chi noi co 2 loai sua chua danh cho tre em: Hipp va Nestle, vay loai nao tot hon va nen dung - chi cho em voi!

19. cu ty con

cu ty con Thành viên mới

Re: Mua sua chua cho be o dau?

Bé 6 tháng thì hãy nên cho ăn sữa chua vì hồi cu tý mình chưa được 6 tháng, mình đi mua sữa chua hoa quả của Pháp cho cu tý thì các cô nhân viên có khuyên tới 6 tháng thì hãy cho ăn vì lúc đó hệ tiêu hóa của các bé mới hoàn thiện. Chờ thêm 1 tháng nữa nhé rồi sau đó có thể mua sữa chua hoa quả của Pháp, Úc (đắt) hoặc Nestle cũng được, rẻ hơn nhiều

20. zozo

zozo Thành viên tích cực

Thoi gian bieu cho be an hang ngay

zozo nha em an 1 ngay nhu the nay, cac chi xem co duoc khong nhe:

8h30 sang day an bot
    11h trua an 150ml sua
    1h chieu uong 60ml hoa qua
    3h chieu uong 150ml sua
    6h chieu an bot
    9h toi uong 120ml~150ml sua

Thinh thoang dem uong khoang 60ml sua.

Nhung em thay rang sang zozo ngu day, sau 1 dem ma khong he co bieu hien doi ty nao ca. Den 8h30 cho an bot van con choi day day ra, phai ep moi an. Em da thu cho an bot vao luc 11h trua, va 8h30 uong sua - nhu the thi hop ly hon; nhung zozo nhat dinh khong an bot vao 11h trua, vi the em phai doi nguoc lai cho an bot som hon, va uong sua sau.
    Zozo la con dau long, nen em chang co kinh nghiem gi lam, cac chi giup em nhe!