An sua gi tot cac me oi, gap cho em voi, chau dang an gain

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mebi, 5/7/2005.

1. mebi

mebi Banned

CAP CUA CAC ME OI , CHAU DANG AN GAIN IQ NHUNG TAO BON QUA, VAY THI DOI SUA NAO LA TOT HA CAC ME, NHANH CHO EM VOI HET SUA RUI NE,,,,,,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebi
    Đang tải...

2. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Su nhà mình cũng mới đổi sang Gain nóng thật. bé bị táo ghê lắm nên mấy hôm nay cho ăn cháo khoai lang và uống nhiều nước cũng đỡ đấy.
    Mình thấy mọi người nói Lactogen là mát nhất (rẻ nhất nữa :lol: ), mẹ bi thử xem. bé nhà mình lúc trước ăn friso thấy cũng tốt, ị đều :)

3. mebi

mebi Banned

cảm ơn mẹ meoxu

hôm nay em đã mua lactogen, cháu đã ăn bữa đầu tiên, đợi mai ngày kia có tiển triển tốt, xem có ị đều kô theo meoxu. Cám ơn trứoc nhé.

4. mebi

mebi Banned

gsagdsaes[/code]

5. me GAU-BONG

me GAU-BONG Thành viên chính thức

me Bi ah, ngay truoc be nha em cung an gain-IQ day, nhung ma cung bi tao bon, em doi sang cho be dung Enfa, be Gau nha em dung 1 nam nay roi, di ngoai tot. Sua Lactogen chi la sua rau thoi, khong co nhieu chat trong sua lam dau, neu chi van cho be nha chi an Gain thi cho be an xen them ngay 1 binh Lactogen cung duoc, chu dung cho be an Lactogen khongb nhe. Em da hoi BS dinh duong roi day. (Thong tin nay la chinh xac, co the yen tam:) )

6. mebi

mebi Banned

me gau bong oi, thang dau tien chau bi nha minh cung an enfa day nhung cung hoi tao bon, va khong tang can nhieu, tang co 0,8 kg thui a? minh bi len an qua troi la khong biet nuoi con, the la ming dui sang gain do thi chau tang duoc 1,6kg, nhung tao qua, minh cung so sanh ki thanh phan cua gain voi lac rui, lac dung la kem hon han 30% chat ding duong day, minh lai quyet dinh cho chau an tro lai gain va bo xng lac nhu loi me gau bong va minh se an nhieu du du hon vi chau van bu minh tuy hoi it, thanks

7. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Em cho con dung XO co duoc khong cac chi? Tra loi e ngay nhe, cam on cac chi nhieu!

8. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Ăn gì là tùy thuộc vào cơ địa của bé, vì có khi bé còn hợp hay k với sữa nữa.Nên có trường hợp bé này ăn loại sữa đó thì tăng cân còn bé kia thì lại ốm nhách. Mình mới post lên DD topic về các loại sữa ngoại đó, k biết greenfield đã đọc chưa?

9. Mod NDCSC

Mod NDCSC Moderator

Mebi à trước đây bé nhà mình ăn Enfa cũng tái lắm, mình nghe lời BS đổi sang Pediasua chua i rất đều và còn lớn nữa, Mebi thử xem nhé.

Chúc mebi thành công trong việc chọn sữa cho con!

10. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Con mình uống Meiji từ lúc mới sinh đến nay, không đổi sữa khác và con bé rất "chịu sữa" (trộm vía). Mẹ mình nói Meiji là 1 hãng nổi tiếng từ trước giải phóng, ngày xưa mình cũng uống Meiji và rất tròn, vì thế mình cho con mình uống & kết quả rất tốt.

Không biết có phù hợp với con bạn hay không, nhưng cũng cho bạn thêm 1 nhãn hiệu nữa để tham khảo.

11. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Me BiBo oi doc bai chi bao ma e so qua. Con nha e luoi an sua lam, chi thich an bot thoi nhung chau moi 5 thang phai an sua la chinh nen e co nhoi XO roi E thay Similac advande cung khong duoc Hom nao e se thu CGHL xem tinh hinh co kha quan ko. E cam on chi nhieu nhe! A chi oi bot Hipp thi sao, e cung dang cho chau an bot nay day.

12. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Mình thấy các chị CQuan mình toàn cho con ăn bột Hipp cả sữa Hipp nữa thấy các bé "trộm vía" đều bụ bẫm cả, bạn thử xem

13. mebi

mebi Banned

cam on cac me da chi giao cho nhe, em se thu oi cach xem the nao, khon thay 4 ngay nay be bi lai bo an sua ngoI MA SUA EM THI KHONG CO MAY, SAO NUOI CON LA NGHE THUAT GI MA KHO VAY HA? :cry: :?:

14. meoxu

Nuôi con tự nhiên thấy mình xuất hiện 2 đức tính tốt đẹp : kiên nhẫn và bình tĩnh 8) 8) 8)

15. mamaha

mamaha Bắt đầu tích cực

Meoxu ơi, lúc đầu là " kiên nhẫn, bình tĩnh ", sau đó là " dịu dàng " và sau đó nữa ( khi nó lớn ) sẽ thêm 1 đức tính " quí báu " nữa là " hổ lửa " đấy :evil: :twisted:

16. cun05

cun05 Thành viên tập sự

Các chị ơi, lại phiền học hỏi kinh nghiệm của mọi người với
    Cún nhà tôi gần 3 tháng rồi, thời gian qua cháu chủ yếu dùng sữa mẹ, chỉ dùng sữa ngoài 1 lần vào buổi tối.
    Mấy ngày gần đây, có chuyện là cháu rất gắt, hờn khi ti sữa mẹ. Khi đói, cháu khóc rất dữ, nhưng đưa tí vào miệng là cháu gạt ra và khóc dữ hơn. Một lúc lâu mới chịu bú, nhưng chỉ được 1 ít là ngủ tít, 5 - 10 phút sau lại tỉnh và lại một vòng như vậy bắt đầu. Vợ chồng em đang rất lo và mệt vì chuyện này. Mọi nguời nói là sữa mẹ ít chất so với nhu cầu mới của cháu. Nếm sữa thì không có khác so với hồi trước.
    Vậy chị nào có kinh nghiệm xin vui lòng giải thích cho nhà em với. Cảm ơn rất nhiều

17. cun05

cun05 Thành viên tập sự

À, còn một chuyện nữa, cháu hơi khụt khịt, nhà iem đã nhỏ thuốc mũi, mút mà vẫn không hết. Xin hỏi có ai biết cách xử lý đơn giản chuyện này với ạ?

18. meoxu

Hổ lửa với bố nó thì em làm rồi :twisted:

19. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi có mẹ nào biết sữa cô gái hà lan có SX tại Thái Lan không nhỉ :?:

20. meoxu

Chưa thấy bao giờ. Chỉ biết là Friso cũng do CGHL sản xuất đấy nhưng hình như là hàng nhập.