Cần giúp: Mua máy giặt loại nào và của hãng nào thì tốt và bền ạ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Mẹ Bảo Trâm, 30/8/2010.

1. HẰNG NGA

HẰNG NGA Guest

Ðề: Mua máy giặt loại nào và của hãng nào thì tốt và bền ạ?

Em dùng máy giặt cửa trên của LG, toàn phải vò bằng tay cổ áo, tay áo, và quần lót trước khi cho giặt. Nhưng được cái nó cũng vừa tầm tiền lắm. Hi hi

Đang tải...

2. gacon.chipchip.vt

gacon.chipchip.vt Thành viên mới

Nhà mình dùng của Hitachi khoảng 10 năm rồi, giặt sạch, sấy cũng khá khô, tuy hơi ít chức năng. Mà giờ nó cũng bắt đầu dở chứng, chắc sắp tới tuổi òi, tình mua 1 cái Hitachi khác, ở đây có ai xài Hitachi đời mới không? Không biết nó còn tốt như hồi xưa không nhỉ?

3. MeSushi2009

MeSushi2009 Thành viên tích cực

Mình muốn mua Elec 5.5 kg mà chẳng đâu còn hàng cả. Cũng đang tính mua Hitachi giống mẹ nó đây, thấy bán siêu thị bảo toàn hàng NK chắc chất lượng cũng ổn mẹ nó nhỉ?

4. yeube_shop

yeube_shop Thành viên rất tích cực

E cũng phải sắm cái máy giặt khác thôi, k biết máy giặt sao mà toàn ngoắt vào quần áo làm thủng 1 lỗ. Khổ nỗi có mỗi 2 vc, còn quần áo người khác k sao.:(

5. mebimbeo

mebimbeo Thành viên tích cực

Nhà mình cũng đang dùng cái của Sanyo lồng nghiêng, 8 năm rồi giờ thấy nó lọc xọc kêu dữ quá, vắt nó cứ kêu két két, gọi thợ đến để bảo dưỡng nó bảo là để hỏng hẳn nó tháo ra thay rồi bảo dưỡng cả thể, hic. Giờ giặt ngày nào cũng dính cặn bột giặt cũng tính thay đây, cũng thích Elec lắm thích từ lâu rồi, ngó nghiêng đê. Dạo này nhiều thứ thấy cần sắm thế.

6. honey_2009

honey_2009 Thành viên mới

Thế máy nhà bạn có lẽ bị vỡ bi rôì, đợt trước máy nhà mình cũng bị vậy, không những bị thủng lỗ, mà còn có những chấm đen nữa cơ

7. bamecuabe

bamecuabe Thành viên mới

Electrolux , tuy nhiên giá tiền hơi cao , hix và còn tùy vào lồng loại nào nữa nhé bạn

8. MeSushi2009

MeSushi2009 Thành viên tích cực

Tuần trước mình vừa tậu 1 em Elec 7kg, phải nói là giặt sạch nhưng hơi bị kén điện và nước, không dễ tính như Sanyo đâu.Mẹ nào định mua máy này phải đảm bảo điện, nước khỏe nhé.

9. leethanhftrung

leethanhftrung leethanhftrung

Chào các mẹ, trước khi vào SG, em là nhân viên tư vấn bán hàng (còn gọi là PG-PB) cho Electrolux ở siêu thị HC Phạm Văn Đồng, chia sẻ với các mẹ chút kinh nghiệm chọn máy giặt nhé.

@Trước hết, nếu có điều kiện thì nên mua máy giặt cửa trước, giá đắt hơn máy giặt cửa trên nhưng có nguyên nhân của nó. Thao tác giặt của máy giặt cửa trước và phương xoay thẳng đứng sẽ giúp cho quần áo được giặt sạch hơn, quần áo không bị nhăn.

@Thứ hai, giặt máy giặt cửa trước, vấn đề điện nước theo em không đáng mấy đâu. Mỗi lần giặt mất tầm 65 lít nước và nửa số điện (giặt bằng nước bình thường, không để chế độ giặt nước nóng). Cứ cho là ngày nào các mẹ cũng giặt quần áo, một tháng các mẹ mất gần 2 khối nước và 15 số điện. Các mẹ tự quy ra tiền.

Có những dòng máy giặt quảng cáo là tích kiệm nhưng khả năng tích kiệm chẳng đáng mấy và phải bỏ ra khoản tiền lớn hơn để mua. Ví như dòng máy giặt mới của Samsung, quảng cáo tích kiệm được 10.000 lít nước/năm, nghe có vẻ kinh khủng đấy nhưng quy ra có 10 khối nước thôi, quy ra tiền thì chả tích kiệm được bao nhiêu.

Thường thì máy giặt cửa trước giặt một mẻ mất trung bình 90 phút, tùy vào áp lực nước của nhà, áp lực cao, nước chảy vào lồng giặt nhanh thì máy giặt sẽ giặt nhanh hơn. Các mẹ đừng quan tâm chuyện giặt mất 45 phút hay 90 phút vì không hao điện là mấy đâu. Quan trọng là cho quần áo vào, máy giặt xong và sạch là được. Mất nhiều thời gian thì mình cho đồ giặt vào sớm hơn.

@Model 5.5kg của Elec bây giờ ngừng sản xuất rồi, nếu các mẹ có tìm được ở đâu thì có thể là hàng nguyên chiếc nhưng chỉ là hàng cũ thôi.

@Hiện tại Elec có có những model sau, khác nhau về giá tiền thì đương nhiên là khác nhau về chức năng.

Model 85661, loại này 6.5kg, tốc độ vắt 800 vòng/phút, dành cho gia đình 2 đến 3 người, giá rẻ nhất

Model 85761, loại này 7kg dùng cho gia đình 4 người, chức năng đơn giản nhất, dễ sử dụng nhất, tốc độ vắt tối đa 800 vòng/phút (rpm)

Model 10751, loại này 7kg, nhiều chức năng hơn một chút, tốc độ vắt 1000 rpm

Model 10741, 7kg, tốc độ vắt 1000 rpm, có thêm đồng hồ hiển thị thời gian giặt

1073 (màu trắng), 1073A (màu đen), 7kg, tốc độ vắt 1000 rpm, có đồng hồ hiển thị thời gian, có chế độ tăng giảm thời gian giặt, công nghệ giặt magic ball hiện đại hơn. Con này là model cao cấp nhất của dòng 7kg, giá khoảng 13 đồng

1082 (mày trắng), 1082G (màu đen), chức năng giống 1073 nhưng là máy giặt 8kg và có bảng hiển thị lớn, giá khoảng 15 đồng

1273, máy giặt sấy, giặt 7kg, sấy 5kg, tốc độ vắt 1200 rpm, giá khoảng 17 đồng.

Tất cả đều là hàng Thái Lan nhập nguyên chiếc, các mẹ đến siêu thị nào cũng thế thôi vì siêu thị nào cũng phải nhập hàng qua Electrolux Việt Nam hết, không phải lo hàng nhái hàng rởm

Nếu em có tiền, em sẽ mua máy giặt Elec, không phải vì em là nhân viên Elec, không phải tự nhiên mà doanh số máy giặt cửa trên của Elec ở HC Phạm Văn Đồng còn hơn nhiều doanh số máy giặt cửa trên của LG và Samsung cộng lại. Elec không cần quảng cáo trên tivi mà vẫn bán được hàng.

Em không thể cung cấp mức giá chính xác được vì mỗi thời điểm giá lại khác nhau. Theo kinh nghiệm của em thì giá cả ở HC Phạm Văn Đồng và Pico Nguyễn Trãi là rẻ nhất ở HN. Các mẹ nên đến tham khảo.

10. visanet

visanet Thành viên tập sự

may giat

Một phiếu cho máy giặt Samsung vừa chạy êm vừa sạch nữa. Các mẹ nên mua máy lạnh của họ. Mình cho một phiếu cho samsung.

11. gangok

gangok Banned

bác chủ top nói thế nào ý chứ, nhà em cũng dùng LG đây nè. Em còn giặt cả quần áo của mấy bé bằng máy luôn, em thấy đảm bảo và sạch lắm mà. Chắc máy nhà bác quá cũ hay hỏng hóc gì rùi, đến khi phải thay rùi đấy. Em đang dùng loại LG 6motions, được giới thiệu là giặt máy như giặt tay đấy. bác tham khảo nhé.

12. thepain

thepain Thành viên tập sự

Mẹ ơi bây giờ máy giặt của LG cải tiến lên nhiều rồi. về vấn đề còn cặn bột giặt thì đã có bộ cảm biến I-SenSor rồi nó cảm biến được nồng độ xà phòng sau đó đưa thông tin đến người sử dụng. Nhà em dùng máy giặt lồng ngang LG có kết hợp sấy mùa đông và mùa mưa không còn phải trông chờ vào thời tiết nữa rất tiện dụng sao mẹ khong thử đi:D

Mẹ Bảo Trâm thích bài này.
  13. hminh2005

hminh2005 Thành viên mới

Nhà Mình cũng đang dùng elec được hon chục nam nay đang trục trac. Thấy đ/c KT hãng khuyên mua model mới 1073, giá là 12tr. Tern HC thấy hon 13tr nhung có phieu Giam giá 2tr.

14. ngocvan2308

ngocvan2308 Banned

Bạn mua máy giặt lồng ngang của hãng US - FBA ý. Mình đang sử dụng máy của hãng này. Chất lượng tốt. Mình ấn tượng với dịch vụ chăm sóc sau bán hàng: Nhanh, chu đáo

15. cuncunbaby

cuncunbaby Bắt đầu tích cực

Mình thấy máy giặt thì dùng tốt nhất là electrolux rồi, nhưng giá cả thì hơi bị mắc. Nhà mình dùng con máy giặt lồng đứng của hitachi cũng ổn phết, máy chạy êm, giá cả cũng hợp lý.

16. tytom11

tytom11 www.webvitamin.vn

voite cho electrolux vi nhà mình dùng electrolux 4 nam nay roi, chang hong hoc gi. Ma toan giat che do giat nhanh thoi, quan ao van sach, kg bi xà phòng bám bẩn bao giờ. Nhà mình tín nhiệm hãng này, bếp, toàn đùng đồ của hãng, mới mua bếp cũng của hãng này mà giá phải chăng

17. tiffanystore

tiffanystore Tin cậy - Thân thiện

Mình thấy các hãng máy giặt Châu Âu được review rất tốt. Hiện mình cũng đang dùng máy Electrolux cửa nằm ngang. Theo mình tìm hiểu thì cửa giặt nằm ngang sẽ tránh làm hư hại quần áo hơn là cửa đứng ạ. (u)

18. danang2009

danang2009 Thành viên chính thức

sao có người lại nói máy Electrolux linh kiện toàn của TQ nhỉ? em có nhà bà chị dùng electrolux cửa ngang, thấy chê, giặt lâu, tốn điện, lên đây mọi người lại khen? em phân vân vẫn chưa chọn được loại nào ?

19. lebaoyen

lebaoyen www.banbuondadieu.com

Nhà em dùng máy giặt của LG cửa trên, dùng 2 năm rồi vẫn ngon tiết kiệm nước, tiết kiệm điện mà lúc mua giá cũng rẻ, có hơn 2tr dùng vẫn ngon, máy chạy êm lắm ạ.

20. ezseo1991

ezseo1991 Banned

Cứ đầu tư mua elec cho tốt các mẹ ạ, chứ các hãng khác lởm lắm :d