Cần giúp: Mua máy giặt loại nào và của hãng nào thì tốt và bền ạ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Mẹ Bảo Trâm, 30/8/2010.

1. Mẹ Bảo Trâm

Mẹ Bảo Trâm Thành viên tích cực

Chả là nhà em vẫn đang dùng máy giặt của LG, nhưng mà em thấy nó chả sạch gì cả, quần áo toàn phải giặt&chải xà phòng trước, sau đó mới cho vào máy để giũ&vắt. Nếu em cho quần áo vào máy giặt từ đầu thì quần áo không sạch, đôi khi còn những vệt trắng của xà phòng sót lại và quần áo cũng không được thơm. Việc giặt giũ mỗi ngày trở nên mất nhiều thời gian.
    Vợ chồng em đang muốn đầu tư mua 1 cái máy mới, thích máy giặt lồng ngang của Electrolux lắm, nhưng lại thấy nhiều người bảo là nên mua máy giặt cửa trên của Sharp vì máy bền và tiết kiệm điện nước, còn máy của Electrolux thì lại tốn nước và tốn điện (gần 2h cho 1 mẻ giặt).
    Nhờ các bố mẹ thông thái tư vấn cho nhà em với ạ!:p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Bảo Trâm
    Đang tải...

2. www.Changagoi.com

www.Changagoi.com Đủ quyền lập Họ

Ðề: Mua máy giặt loại nào và của hãng nào thì tốt và bền ạ?

Nhà em cũng dùng cái máy giặt TOSHIBA, nhưng em thấy giặt cũng chả sạch gì cả, cho nhiều xà phòng thì lúc giặt xong vẫn thấy dính vệt trắng loang loang ở quần áo.Em cũng cho nước xả vải mà cũng không thấy thơm mấy. Hay là máy giặt bây giờ nó thế các chị nhỉ?

3. long84

long84 Bắt đầu tích cực

Mình nghĩ về máy giặt thì khó loại nào qua đưocn Elux, bạn có thể ra trực tiếp các nơi bán để nghiên cứu loại máy bạn định mua. Nhưng đừng mua ngay, hay ghi lại model , giá tiền, rồi về nhà lên mạng kiểm tra lại thông số. Nếu bạn không rành về đọc thông số, có thể nhờ ông xã. để có sự so sánh ,tốt nhất bạn nên ghi vài model tầm giá tiền bạn định mua, và cao hơn 1 chút. Sau khi nghiên cứu xong bạn có thể trực tiếp hỏi người bán hàng, đối chiếu lại thông tin bạn đã nghiên cứu. Chúc bạn mua đựoc máy tốt.vừa giá tiền.

4. CuTitBeo

CuTitBeo Thành viên tích cực

Nhà tớ nội ngoài đều tín nhiệm dùng Electrolux bao nhiêu năm nay vì:
    - Giặt sạch
    - Quần áo ko bị xoắn,nát sau khi giặt xong -> ít hại đồ hơn
    - Rất hiếm khi hỏng hóc.
    Máy Electrolux cũng có nút "giặt nhanh" tức là nếu quần áo không quá bẩn thì có thể giảm thời gian giặt xuống (khoảng 1h gì đó). Máy này giặt 2h là do có chức năng ngâm (lắc lắc í) nên mới lâu.
    Theo kinh nghiệm của tớ, nếu mua máy Electrolux thì chỉ cần mua máy chức năng thường: giặt + vắt thôi cho rẻ. Chứ nhà tớ tương 2 cái có đủ chức năng, nóng , lạnh, ngâm, tẩy..... vừa tốn tiền mà chẳng mấy khi dùng tới đâu

Mẹ Bảo Trâm thích bài này.
  5. Mevac

Mevac Thành viên tích cực

Theo em được biết dòng máy giặt hiện nay khó cái nào có thể qua mặt được Electrolux, nhưng giá thành của nó cũng tương đối đắt so với mặt bằng chung.
    Hiện nay nhà em đang dùng Panasonic, thấy ok, không có cặn bột giặt gì cả, thời gian giặt là 47phút/ mẻ. Nhà ngoại em thì dùng Sanyo, bảo cũng được. Nhưng nhìn chung máy giặt đại đa số những vết bẩn ở cổ áo và tay thì phải chà qua rồi mới cho vào máy. Nếu không phải giặt ở chế độ ngâm, ít nhất là 1 tiếng. Nước xả vài phải cho vào lần xả cuối cùng và cho nhiều hơn hướng dẫn thì mới thơm.

6. phamtuyetmai81

phamtuyetmai81 Thành viên rất tích cực

Mình thì rất kết máy giặt Hitachi, sau khi dùng mấy loại LG, Toshiba thì dùng Hitachi là thích nhất. Giặt sạch và sau khi phơi thơm lừng mùi nước xả. Tất 2B nhà mình đi khá bẩn mà mình thuộc loại lười chả bao giờ chà đánh thế mà giặt vẫn sạch, nói chung là giặt đồ sạch lắm (tất nhiên là nếu cổ áo sơ mi bẩn thì phải chà đánh trước còn lại quần áo chả bao giờ mình ngâm trước cả). Nhìn cái mâm giặt của nó cũng rất hoành tráng. Bạn thử dùng Hitachi đi, giặt sạch và bền.

7. trangnl

trangnl Bắt đầu tích cực

mua máy giặt cửa trước là tốt nhất bạn ạ, giặt cực sạch. Nhà mình vừa mua máy Electrolux, loại 5,5kg, giá 8,9 triệu, giặt thích lắm. Máy của Elec nó có chế độ giặt nước nóng. Đừng mua của LG hay Samsung, giặt ko sạch tí nào.

8. tomizu.shop

tomizu.shop Thành viên mới

Riêng máy giặt thì cứ Electrolux thôi bạn ah. Cái máy nhà mình đang dùng đến 10 năm rồi mà "vẫn chạy tốt" năm thứ 7 thì công ty có cho người qua tận nhà để fix lại đồ cho nhà tờ nữa (bảo dưỡng thay dây dợ gì đó) :D

9. Sapa

Sapa Thành viên chính thức

mua máy giặt nên mua cửa trước giặt sạch và quần áo không rối tung mù tít lên, vote cho Electrolux. Máy nhà mình mua thấy có nhiều chế độ khác nhau nên tg giặt cũng khác nhau, đồ e bé cứ đặt ở giặt tay là ok. hôm trước chuyển nhà máy nặng quá đt thuê ng đến chuyển hộ mà họ cũng chuyển hộ thôi, ko lấy tiền (mình mua vincom), rất dễ chịu

10. phuongthuy

phuongthuy 091.983.1818

nhà ông bà ngoại mới mua Sanya lồng nghiêng, giặt bằng sóng siêu âm tăng độ giặt sạch
    vậy mà cổ áo,tay áo vẫn bẩn, đôi khi quần áo giặt xong có vết xà phòng.

11. Hanoidemtrogio

Hanoidemtrogio Bắt đầu tích cực

Có thể bạn chưa cập nhật thôi, từ trước tới nay thiết bị điện gia dụng trong nhà tôi toàn đồ của Elẻctolux. Từ tủ lạnh, máy hút bụi, vi ba...đều là đồ của Elec. Năm rồi xây nhà tính đổi cái máy giặt cừa ngang Elec (máy cũ sanyo lồng nghiêng)...Đã chọn Elec rồi, nhưng thấy LG có máy nhập nguyện chiếc Korea cửa ngang công nghệ chuyền động k phải bằng dây cudoa chạy cực êm và sạch dã man công dụng phải nói cực tiện ích...giá 35 củ. Nó đã làm cho tớ thay đổi hoàn toàn cách nhìn về LG...

12. MeSushi2009

MeSushi2009 Thành viên tích cực

Nguyên văn bởi trangnl
    mua máy giặt cửa trước là tốt nhất bạn ạ, giặt cực sạch. Nhà mình vừa mua máy Electrolux, loại 5,5kg, giá 8,9 triệu, giặt thích lắm. Máy của Elec nó có chế độ giặt nước nóng. Đừng mua của LG hay Samsung, giặt ko sạch tí nào.

Mẹ nó ơi, mình cũng đang có ý định mua máy Electrolux, loại 5,5kg, thấy trên net pico bán có 7.290.000VND thôi nhưng yêu cầu áp lực nước >3m, nhà tớ chỉ 1 tầng không biết có đủ áp lực không nhỉ?Nhà mẹ nó lắp thế nào?

13. trangnl

trangnl Bắt đầu tích cực

Re: Ðề: Mua máy giặt loại nào và của hãng nào thì tốt và bền ạ?

À, mẹ nó phải mua 1 cái máy bơm tăng áp. Nhà mình mua ở Carings trên Vincom ý, thợ vận chuyển sẽ lắp đặt cho mình. Mình nhờ luôn anh đấy mua máy bơm tăng áp, giá để inox, dây điện...tất tần tật. Vì nhà mình phải can thiệp 1 tí về đường ống nước nên hơi phức tạp. Chi phí lắp đặt là 150k, tiền mua máy bơm khoảng 700 (loại to bằng bắp chân thôi). Bạn cứ nhờ chính thợ vận chuyển làm cho, họ biết làm hết đấy. Nếu không thì mình cho bạn số của anh thợ ở Carings, làm rất nhiệt tình và cẩn thận.

14. mebemoon

mebemoon Thành viên chính thức

Nhà mình lần thứ 2 lựa chọn LG cửa trên rồi. Máy bền, giá cả phù hợp với túi tiền của công chức như mình. Vừa rồi LG ra loại mới, có bộ lọc bằng nhựa + lưới inox nên giữ lại cặn bẩn rất hiệu quả, ko còn tình trạng cặn bẩn luẩn quẩn trong lồng giặt rồi bám trở lại quần áo. Cái máy mình mới mua 3,6 triệu, còn có chế độ giặt sấy nữa. 1 điều lưu ý là bây giờ đã có nước giặt, bạn thử thay đổi . Còn nếu gia đình có điều kiện kinh tế thì Electrolux là lựa chọn hàng đầu bạn nhé!

15. mebemoon

mebemoon Thành viên chính thức

Dạ, đây là nhược điểm của xà phòng đấy ạ!

Tẩy nát cả quần áo mà vẫn không sạch, thậm chí còn có các vết xà phòng.

Bạn thử chuyển sang dùng nước giặt đi nhé!

Chúc vui!

16. MeSushi2009

Ðề: Re: Ðề: Mua máy giặt loại nào và của hãng nào thì tốt và bền ạ?

Cám ơn mẹ nó nhé. Cuối tuần này mình sẽ đi ngó nghiêng, cần tư vấn gì sẽ pm cho mẹ nó nhé.

17. tocmaygiobien

tocmaygiobien Thành viên rất tích cực

Nhà mình cũng tham khảo mấy loại, cuối cùng quyết định đổi sang Hitachi, 8kg, mình giặt thấy sạch, tiết kiệm điện, nước, chạy êm.

18. twochicken

twochicken Thành viên chính thức

electrolux mà mua thôi các mẹ ạ. đắt xắt ra miếng

19. MeSushi2009

Nhà ngoại mình dùng Sanyo, 6 năm rồi vẫn chạy tốt nhưng phải cái giặt không được sạch lại hay bị dính xà phòng bởi vậy mới tham khảo ý kiến của các mẹ. Đắt xắt ra miếng, thôi đầu tư mua Elec vậy.

20. meo thich DIY

meo thich DIY Thành viên tích cực

Máy giặt của ngang thì đầu bảng là Electrolux (không tính của ngang của hàng nội địa Nhật nhé). Còn nếu bạn định mua cửa trên thì đầu bảng là Hiatachi (loại này có model có ngăn hoà xà phòng trước) tiếp đến là Panasonic. Theo kinh nghiệm của mình là như vậy