Trang 1/18 123456711 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 180
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Các mẹ chỉ dùng em cách cai sữa cho bé vừa nhanh vừa hiệu quả với

Chào các mẹ!
    Cháu nhà em 17 tháng rồi mà vẫn bú tý mẹ .Em muốn cai sữa cho bé nhưng thấy khó quá,bé cứ ôm lấy mẹ rồi kéo áo để đòi ti,đến là xấu hổ các bác ạ .CÁc bác chỉ giúp em cách cai sữa hiệu quả, để bé không đòi mà mẹ thì ăn gì để mất sữa đi . Cảm ơn các bác nhiều .

Các đề tài tương tự:

Click:

Cám ơn
      0
      Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
      Điểm đánh giá
      0

Bạn cai sữa cho bé làm gì vội. Bé vẫn đang muốn bú sữa mẹ thì bạn cứ để cho bé bú. Ko gì tốt bằng sữa mẹ mà. Mình có chị bạn lúc cai sữa cho con lúc bé 2 tuổi cũng ko cai được thế là chị ấy cứ để cho bé bú. Mấy tháng sau chị ấy chẳng cần cai nữa, tự bé bú ít dần rồi bỏ luôn . Bạn đừng bắt con cai sữa mà tội nghiêp.

Click:

Cám ơn
      1
      Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
      Điểm đánh giá
      0

Chào các mẹ! Em cảm ơn lời khuyên của mecuncun nhé .Quả thực, nếu cai sữa em cũng thấy thương con . Nhưng sợ chưa cai sữa bé cứ bám lấy mẹ rồi lười uống sữa công thức, bây giờ đã 17 tháng rồi mà bé mới có 9 kg.Mỗi ngày uống được khoảng 400ml sữa thôi các mẹ ạ .Chán qua...

Nơi Cư Ngụ
      Hà nội
      Click:

Cám ơn
      68
      Được cám ơn 255 lần trong 166 bài
      Điểm đánh giá
      0

1 số các nhà khoa học Phương Tây cho rừng không nên cai sữa cho con. Mà để tự trẻ bỏ ti sữa mẹ. Điều này sẽ vừa làm cho tình mẹ con trẻ nên sâu đâm. Và không làm cho trẻ hụt hẫng và gây sốc. Khi đến 1 lưa tuổi nhất định, trẻ sẽ tựu bỏ ti. Thời điểm này khác nhau ở mỗi đứa tre.
      Nhưng cá nhân em thấy rằng. Sữa mẹ sau khi con 1 tuổi không còn nhiều dinh dưỡng nữa. Và việc cho con bú không còn là việc hết sức cần thiết. Bởi dôi khi duy trì việc bú mẹ gây cho con cảm giác lười ăn. Nhất là uống sữa công thức. Em bắt đầu công cuộccai sữa cho con từ khi nó bắt đầu 9,10 tháng. Bằng việc tăng bữa sữa ngoài và giảm bữa sữa mẹ. Đặc biệt là không cho bú đêm. Dàn dần do uống sữa công thức ngọt hơn, nên con có xu hương bỏ dần ti mẹ. Khi con em 1 tuổi thì em bắt đầu cai sữa. Mấy ngày đầu em chỉ cho con ti 1 ngày 1 lần. Sau 1 tuần thì 2,3 ngày 1 lần. Sau đó cả tuần luôn. Em không cần gửi con về bà ngoại để cách li. Thỉnh thoảng lúc con đòi ti thì chơi tò gì đo, hay nói chuyện hoặc làm bất cứ việc gì để con phân tán tư tưởng mà quên chuyện ti mẹ đi. Thế là sau 2 tuần là con thôi ko ti mẹ nữa. Sữa mẹ cũng tự mất luôn. À mà quên, em uống thêm 1 ít paradon thuốc cảm cúm nữa. cho nhanh hết sữa.

• Người dưới đây đã cám ơn nikita24480 về bài viết hữu ích:

hoaian4945 (07-02-2010)

Nơi Cư Ngụ
      Hà nội
      Click:

Cám ơn
      1,127
      Được cám ơn 2,354 lần trong 564 bài
      Điểm đánh giá
      0

Trích Nguyên văn bởi nikita24480 View Post
      1 số các nhà khoa học Phương Tây cho rừng không nên cai sữa cho con. Mà để tự trẻ bỏ ti sữa mẹ. Điều này sẽ vừa làm cho tình mẹ con trẻ nên sâu đâm. Và không làm cho trẻ hụt hẫng và gây sốc. Khi đến 1 lưa tuổi nhất định, trẻ sẽ tựu bỏ ti. Thời điểm này khác nhau ở mỗi đứa tre.
      Nhưng cá nhân em thấy rằng. Sữa mẹ sau khi con 1 tuổi không còn nhiều dinh dưỡng nữa. Và việc cho con bú không còn là việc hết sức cần thiết. Bởi dôi khi duy trì việc bú mẹ gây cho con cảm giác lười ăn. Nhất là uống sữa công thức. Em bắt đầu công cuộccai sữa cho con từ khi nó bắt đầu 9,10 tháng. Bằng việc tăng bữa sữa ngoài và giảm bữa sữa mẹ. Đặc biệt là không cho bú đêm. Dàn dần do uống sữa công thức ngọt hơn, nên con có xu hương bỏ dần ti mẹ. Khi con em 1 tuổi thì em bắt đầu cai sữa. Mấy ngày đầu em chỉ cho con ti 1 ngày 1 lần. Sau 1 tuần thì 2,3 ngày 1 lần. Sau đó cả tuần luôn. Em không cần gửi con về bà ngoại để cách li. Thỉnh thoảng lúc con đòi ti thì chơi tò gì đo, hay nói chuyện hoặc làm bất cứ việc gì để con phân tán tư tưởng mà quên chuyện ti mẹ đi. Thế là sau 2 tuần là con thôi ko ti mẹ nữa. Sữa mẹ cũng tự mất luôn. À mà quên, em uống thêm 1 ít paradon thuốc cảm cúm nữa. cho nhanh hết sữa.
      Dạo này chịu khó lượn lờ sang bên này quá nhỉ?Bin nhà chị 20 tháng rồi mà chị vẫn chưa cai .Giờ chị đang có em bé nên chắc phải cố gắng cai sữa cho Bin thôi

Nơi Cư Ngụ
      Hà nội
      Click:

Cám ơn
      68
      Được cám ơn 255 lần trong 166 bài
      Điểm đánh giá
      0

Trích Nguyên văn bởi Mẹ bống và bin View Post
      Dạo này chịu khó lượn lờ sang bên này quá nhỉ?Bin nhà chị 20 tháng rồi mà chị vẫn chưa cai .Giờ chị đang có em bé nên chắc phải cố gắng cai sữa cho Bin thôi
      híc chị biết tính em mờ...chỗ nào vui là có em. Èo chị cũng quyết định làm đứa thứ 3 à??? Dũng cảm quá đi. Chúc mừng chức mừng...bao lấu rồi?????

Nơi Cư Ngụ
      Hanoi, Vietnam, Vietnam
      Click:

Cám ơn
      738
      Được cám ơn 550 lần trong 413 bài
      Điểm đánh giá
      2 (75%)

Em ko có sữa mấy từ lúc sinh cháu, em chỉ cho con bú cầm chừng được 1 ít, còn lại là ăn sữa ngoài. Đến tháng thứ 3 thì ko còn sữa nữa nên em cũng thôi ko cho bú. Nhưng thỉnh thoảng con nấc nên chồng em bảo cho con bú 1 tí cho nó nhanh hết (cháu nhà em ko thích uống nước lọc).Lúc cháu được 6 tháng, biết biết 1 tí rồi cứ đòi ti mẹ suốt mặc dù ko có sữa, đêm ngủ tỉnh dậy là đi tìm ti mẹ, có đêm lục sục suốt cả đêm làm em vừa mệt, vừa đau người. Bây giờ được 9 tháng rồi, tình hình còn tệ hơn, cháu chỉ thích ngậm ti mẹ mà ngủ thôi, cho ăn sữa buổi đêm là hẩy đi để quay sang tìm ti mẹ. Em chẳng biết làm cách nào để cháu ko đòi ngậm ti mẹ nữa. Các mẹ tư vấn giúp em với.

Click:

Cám ơn
      1
      Được cám ơn 33 lần trong 33 bài
      Điểm đánh giá
      0

Trích Nguyên văn bởi CoZin309 View Post
      Em ko có sữa mấy từ lúc sinh cháu, em chỉ cho con bú cầm chừng được 1 ít, còn lại là ăn sữa ngoài. Đến tháng thứ 3 thì ko còn sữa nữa nên em cũng thôi ko cho bú. Nhưng thỉnh thoảng con nấc nên chồng em bảo cho con bú 1 tí cho nó nhanh hết (cháu nhà em ko thích uống nước lọc).Lúc cháu được 6 tháng, biết biết 1 tí rồi cứ đòi ti mẹ suốt mặc dù ko có sữa, đêm ngủ tỉnh dậy là đi tìm ti mẹ, có đêm lục sục suốt cả đêm làm em vừa mệt, vừa đau người. Bây giờ được 9 tháng rồi, tình hình còn tệ hơn, cháu chỉ thích ngậm ti mẹ mà ngủ thôi, cho ăn sữa buổi đêm là hẩy đi để quay sang tìm ti mẹ. Em chẳng biết làm cách nào để cháu ko đòi ngậm ti mẹ nữa. Các mẹ tư vấn giúp em với.
      Chị thấy cái chị ở cty chị cai sữa bằng cách này cũng hay, bé sợ luôn, ko bao giờ đòi ti nữa. MUa 1 lọ mực cửu long về, bôi quanh ti lúc bé đòi vén áo lên cho bé, hihi, bé nhà chị ý sợ ngay đấy, ko biết bé nhà em có lì ko

Nơi Cư Ngụ
      HA NOI
      Click:

Cám ơn
      42
      Được cám ơn 35 lần trong 31 bài
      Điểm đánh giá
      0

Trích Nguyên văn bởi mebecon2007 View Post
      Chị thấy cái chị ở cty chị cai sữa bằng cách này cũng hay, bé sợ luôn, ko bao giờ đòi ti nữa. MUa 1 lọ mực cửu long về, bôi quanh ti lúc bé đòi vén áo lên cho bé, hihi, bé nhà chị ý sợ ngay đấy, ko biết bé nhà em có lì ko
      Tuyệt đối k nên dọa bé như vậy đâu bạn ơi. Cho bé bỏ bú mẹ bằng cách số lần bú trong ngày ít dần đi, rồi bỏ dần chứ bỏ đột ngột hoặc vẽ rồng phượng lên ti thì hơi sốc và phản cảm quá.

• Người dưới đây đã cám ơn meco2congai về bài viết hữu ích:

Linh Khánh (04-08-2014)

Nơi Cư Ngụ
      Hanoi
      Click:

Cám ơn
      0
      Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
      Điểm đánh giá
      0

Mình thì cũng cai sữa cho con dần dần, chỉ cho con ti vào buổi tối trước khi đi ngủ. Và nghe chị bạn mách là cai đúng vào mồng 6 âm, mình làm đúng như vậy, đêm đó mình cho bee ngủ với bà ngoại, đêm thì con cũng tỉnh dậy tìm mẹ nhưng ko khóc, thế là thành công luôn. Con mình cai sữa xong thì ăn uống khá hơn hẳn, nhất là uống sữa, trộm vía ngàn lần. Giờ thì ko có khái niệm nước lọc, khát là uống sữa thôi. Chúc mẹ nó cai sữa thành công.

Trang 1/18 123456711 ... cuốicuối

Tags cho chủ đề này

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ