Trang 1/5 12345 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 46
    Nơi Cư Ngụ
    Long biên city
    Click:

Cám ơn
    1,854
    Được cám ơn 1,952 lần trong 1,138 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Default An gi de co nhieu sua cho con?

Cac me oi, me nao co kinh nghiem tam bo sau khi sinh de co nhieu sua cho con bu thi bao em voi. trong thoi gian mang thai em ko an uong khoe nen be nha em coi coi. Me nao biet co loai sua hay thuc pham nao giup tre phat trien tot thi cac me bao em voi nhe. Cam on cac me nhiu nhiu.

Nơi Cư Ngụ
    Long biên city
    Click:

Cám ơn
    1,854
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Default Ðề: An gi de co nhieu sua cho con?

Trích Nguyên văn bởi thunglungxanh_bn View Post
    Cac me oi, me nao co kinh nghiem tam bo sau khi sinh de co nhieu sua cho con bu thi bao em voi. trong thoi gian mang thai em ko an uong khoe nen be nha em coi coi. Me nao biet co loai sua hay thuc pham nao giup tre phat trien tot thi cac me bao em voi nhe. Cam on cac me nhiu nhiu.
    ko me nao giup em voi ah???????????????????????????????

Nơi Cư Ngụ
    Long biên city
    Click:

Cám ơn
    1,854
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

cac me giup em vu nay voi, em sap sinh rui..................

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 4 lần trong 4 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chân giò, đu đủ, gạp nếp, ... như các cụ vẫn làm thôi em. Uống thật nhiều sữa vào và nếu cần thì đi cắt mấy thang thuốc bắc.

5. Người dưới đây đã cám ơn choanglan về bài viết hữu ích:

thunglungxanh_bn (09-25-2010)

Click:

Cám ơn
    101
    Được cám ơn 79 lần trong 73 bài
    Điểm đánh giá
    0

Thấy bảo ăn chân cháo ninh chân chó cũng nhiều sữa lắm em ạ, mà 1 ngày em cứ ăn bổ sung 3 bát cháo to móng giò đu đủ xanh, mỗi bữa cơm ăn 3 bát đầy thì sữa vô biên em ạ.

7. Người dưới đây đã cám ơn tara fashion về bài viết hữu ích:

thunglungxanh_bn (09-25-2010)

Nơi Cư Ngụ
    Long biên city
    Click:

Cám ơn
    1,854
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Default Ðề: Re: An gi de co nhieu sua cho con?

Trích Nguyên văn bởi kelly_kimss View Post
    ban an uong thoai mai va dung qua kieng khem nhu cac cu ngay xua ,nhung ca song ho thi kieng vi tanh lam .. an nhieu do ham suong ,suong cuc y , ham voi ca chua , ca rot , 1 bap ngo thai chat ra de nguyen ca loi cho ngot nuoc , hat ky tu ... cai nay ninh uong hang ngay , va ko dc cho muoi hay nuoc mam . uong hoi ngang nhung da dep , va co the con ban cung mat , con an thi nen an ca bien , vi chua nhieu canxi ...dung an nhieu do mo wa . hay thu lam vay trong 1 thang ne .. bi quet cua nguoi nhat
    Cảm ơn mẹ Kelly và các mẹ nhe. Ah! tiện đây cho em hỏi 1 vấn đề nữa được ko? Bụng em bị rạn da và lại còn bị thâm thâm nữa, nhìn rất xấu. Em không muốn mất điểm trong mắt ông xã nhà em. Có cách nào chữa khỏi được không các mẹ? Bôi thuốc gì mà không lo ảnh hưởng đến em bé các mẹ nhỉ. Bé nhà em vừa sinh nên cũng sợ mùi hoá chất sẽ ảnh hưởng ít nhiều.

Click:

Cám ơn
    65
    Được cám ơn 87 lần trong 85 bài
    Điểm đánh giá
    0

Có người không cần ăn quá nhiều móng giò, móng chó, xôi, cơm nếp... vẫn có nhiều sữa cho con em ạ. Còn có những người ăn bao nhiêu cũng vào mẹ hết, chẳng ra sữa cho con. Chị sinh cu thứ 2 ăn rất nhiều, sữa chẳng có mấy, nhưng chị dùng cốm lợi sữa của Pháp - Lagactogyl (chị không nhớ viết thế nào). Em cứ sinh xong, tùy tình hình mà ăn uống. Ăn có chất nhưng cũng không cần nhiều quá. Nếu không ra sữa nhiều mua cốm lợi sữa trên mà uống, chị thấy tốt lắm, hơn các loại cốm lợi sữa vn, uống vào thấy kết quả ngay.

10. Những người sau đây 2 đã cám ơn bebin2006 về bài viết hữu ích này

cucu09 (09-29-2010), thunglungxanh_bn (10-01-2010)

Click:

Cám ơn
    1,262
    Được cám ơn 2,852 lần trong 2,379 bài
    Điểm đánh giá
    11 (100%)

Ngoài các thứ các mẹ kể trên thì em thấy đúng là ăn uống đủ chất là sữa tốt. Chú ý thành phần ăn của mẹ để sữa mát và nhiều chất thôi ạ

Nơi Cư Ngụ
    Congchua_ocdaoxanh2050
    Click:

Cám ơn
    2,680
    Được cám ơn 2,106 lần trong 1,586 bài
    Blog Entries
    4
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trị viêm tuyến sữa, ít sữa: Hoa kim châm 25g, thịt nạc heo 100g, hành trắng 1 cọng. Cho vào một 1ượng nước thích hợp nấu tới khi thịt heo chín, chia đều làm 2 lần dùng trong ngày, ăn thịt, uống nước, uống liên tục 7 ngày.

Click:

Cám ơn
    154
    Được cám ơn 142 lần trong 117 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi bebin2006 View Post
    Có người không cần ăn quá nhiều móng giò, móng chó, xôi, cơm nếp... vẫn có nhiều sữa cho con em ạ. Còn có những người ăn bao nhiêu cũng vào mẹ hết, chẳng ra sữa cho con. Chị sinh cu thứ 2 ăn rất nhiều, sữa chẳng có mấy, nhưng chị dùng cốm lợi sữa của Pháp - Lagactogyl (chị không nhớ viết thế nào). Em cứ sinh xong, tùy tình hình mà ăn uống. Ăn có chất nhưng cũng không cần nhiều quá. Nếu không ra sữa nhiều mua cốm lợi sữa trên mà uống, chị thấy tốt lắm, hơn các loại cốm lợi sữa vn, uống vào thấy kết quả ngay.
    Mẹ này nói chuẩn, nhiều ít sữa còn tùy vào thể hấp thụ của mẹ. em bổ sung thêm 1 yếu tố là tinh thần. Tinh thần mẹ tốt thì sữa nhiều hơn, còn k tốt thì có ăn nhiều cũng không thấy sữa. hic, em là 1 điển hình đây ạ. Đứa đầu em có bị stress nhưng suy nghĩ còn nhẹ nhàng hơn, tinh thần cũng k đến nối nào, do đó ăn uống k được tốt lắm dưng em vẫn nhiều sữa. Nhưng 3 năm em sinh 2 cháu, lại toàn mổ, tinh thần chưa lên được tí nào mà còn giảm tồi tệ, rùi mệt mỏi đủ thứ... khiến em có chịu khó tẩm bổ nhưng sữa thì không thấy đâu.
    p/s: em sẽ ngâm cứu cái cốm lợi sữa của mẹ nó ạ, đúng là thông tin em đang cần đây rùi

Trang 1/5 12345 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ