Trang 2/5 đầuđầu 12345 cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 46
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 13 lần trong 13 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: An gi de co nhieu sua cho con?

Các cụ nhà mình hay cho gái đẻ ăn cháo móng giò hầm để lợi sữa đấy thôi. Ngoài ra nếu em không đẻ mổ phải kiêng đồ nếp thì ăn đồ nếp cũng nhiều sữa. À mà còn có cả chè vằng nữa thấy nhiều người khen lợi sữa lắm. Em có thể tham khảo.

Nơi Cư Ngụ
    Hoàng Hoa Thám - Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Minh cũng mới sinh em bé, minh sinh mổ nên cũng ít sữa, giờ thì mình đủ sữa cho con ăn rồi. Lúc đầu mình cũng phải uống cốm lợi sữa Galactogin( không nhớ chính xác tên nữa), mình còn uống sữa bà bầu nữa. Theo mình thấy thì có lẽ sữa bà bầu giúp tăng chất lượng sữa mẹ hay sao ấy vì trộm vía bé nhà mình tháng đầu tăng 1,8kg mặc dù mình bị bắt phải ăn kiêng theo chế độ bà đẻ và mình ko thể ăn nổi. Còn nữa mình ăn hoa chuối thấy có nhiều sữa phết đấy.

Nơi Cư Ngụ
    hà nội
    Click:

Cám ơn
    2,815
    Được cám ơn 4,261 lần trong 1,902 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

các mẹ uống lá cây đinh lắng nhé ( rất khó uống đấy ạ, bạn em đang có con 3 tháng bảo thế, vì nó cũng đang uống), rất lợi sữa , hay ăn quả vả ( gần giống quả sung, quả này chi ở huế có thì phải)

Click:

Cám ơn
    85
    Được cám ơn 223 lần trong 218 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Ðề: Re: An gi de co nhieu sua cho con?

Trích Nguyên văn bởi thunglungxanh_bn View Post
    Cảm ơn mẹ Kelly và các mẹ nhe. Ah! tiện đây cho em hỏi 1 vấn đề nữa được ko? Bụng em bị rạn da và lại còn bị thâm thâm nữa, nhìn rất xấu. Em không muốn mất điểm trong mắt ông xã nhà em. Có cách nào chữa khỏi được không các mẹ? Bôi thuốc gì mà không lo ảnh hưởng đến em bé các mẹ nhỉ. Bé nhà em vừa sinh nên cũng sợ mùi hoá chất sẽ ảnh hưởng ít nhiều.
    Phong chống rạn da luc mang bầu phải thoa kem từ mấy tháng đầu chứ có vết rạn rồi thì khó mà như cũ được em ạ. Chị đây này chủ qua lúc mang bầu ko thèm bôi gì vì ko tháy rạn nhưng đến tháng thứ 7 con lớn nhanh da bụng theo đó mà căng ra ko đỡ được, giờ hối hận vô cùng, mà đấy là còn chưa làm tập 2.

Click:

Cám ơn
    85
    Được cám ơn 223 lần trong 218 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Ăn canh rong biển giống bọn Hàn xẻng hoặc uống viên tảo xoắn, Thấy thiên hạ đồn là vừa nhiều sữa , sữa lại có chất lượng tốt cho con. Tập 2 mình phải thực hành ngay.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Ngoài 3 bữa ăn sáng, chiều, tối do Bà nội đảm nhiệm thì Bà ngoại ku Po nhà em thì cháo móng giò cho em ngày 3 bữa, thi thoảng xay thêm và ninh thêm với su hào để có chất rau, sụn sườn cho đỡ ngấy, thịt nạc, các mẹ nhớ uống nhiều nước (nụ vối cho mát nhé các mẹ), có thể uống nước cam pha đường với nước sôi. Em đã ăn đều hàng ngày như vậy thì thấy cũng có sữa nhưng ngoài ra em cũng cho ku ăn thêm sữa ngoài nữa, để phòng về sau đi làm ông bà ở nhà còn cho ăn được :d
    Nếu bé nhà các mẹ có hiện tượng vàng da thì tạm thời k nên ăn đu đủ,cà rốt đấy nhé, đây là chị y tá ở viện khuyên như vậy đó àh.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    263
    Được cám ơn 258 lần trong 200 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi thunglungxanh_bn View Post
    Cac me oi, me nao co kinh nghiem tam bo sau khi sinh de co nhieu sua cho con bu thi bao em voi. trong thoi gian mang thai em ko an uong khoe nen be nha em coi coi. Me nao biet co loai sua hay thuc pham nao giup tre phat trien tot thi cac me bao em voi nhe. Cam on cac me nhiu nhiu.
    Mẹ nó ơi, nhà em đang có hạt Methi - thảo dược trị tiểu đường rất tốt ạ, Nó cũng đc khuyến cáo giúp tăng sữa cho mẹ sau sinh tới 90%. mẹ nó quan tâm thì e giới thiệu nhé.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    57
    Được cám ơn 141 lần trong 132 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

mình sinh em bé được 11 tháng rồi . hồi tháng cuối trước khi sinh , mình có uống trà túi lọc lợi sữa của Hipp , để các tuyến sữa bắt đầu hoạt đọng , sau khi đẻ xong , mình ko ăn móng giò, chân chó gì đó . minh ăn uống theo chế độ của bà đẻ , tuy nhiên mình ăn rất nhiều cơm , vẫn tiếp tục uống sữa bà bầu và uống thêm trà dạng cốm lợi sữa của Hipp,. sau kiêng 1 tháng , mình ăn uống trở lại như bình thường . ko biết có phải do chế độ ăn uống hay như nào , trộm vía mình rất nhiều sữa , bé nhà mình lại ko chịu bú mẹ nên mình phải mua máy hút sữa = điện về hút cho bé ăn . nói nghe hơi hoảng nhưng ngày mình hút được 1 lít sữa là bình thường , mình đã thành công khi đạt được mục tiêu đề ra là nuôi bé hoàn toàn bằng sữa mẹ trong 6 tháng đầu ... mà trước khi cho con bú hay hút sữa khoảng 30' , mẹ nó uống 1 cốc sữa ấm nóng, rồi mátxa nhẹ nhàng vùng ngực để kích thích các tuyến sữa , như vậy , lượng sữa ra sẽ được nhiều và đều hơn
    mẹ nó thử ngâm cứu xem phương pháp ăn uống của mình thế nào nhé . chúc 2 mẹ con luôn khỏe !

Nhận đặt Lươn khô .chứng nhận " Đủ điều kiện VSATTP " http://www.lamchame.com/forum/showth...khô-Tân-Tân
    Sữa tắm Colutti kids vị Yogurt Dâu http://www.lamchame.com/forum/showth...h-cho-bé-yêu

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    2,659
    Được cám ơn 1,524 lần trong 1,123 bài
    Blog Entries
    2
    Điểm đánh giá
    6 (100%)

Đứa em mình vừa sinh bé,, thấy mẹ cho ăn nhiều thứ để lợi sữa, như:
    1. Móng giò hầm
    2. Đu đủ
    3. Vú sữa
    4. Quả na
    Ngoài ra thấy ăn rất nhiều rau ngót và thì là để co dạ con ạ.

Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi tara fashion View Post
    Thấy bảo ăn chân cháo ninh chân chó cũng nhiều sữa lắm em ạ, mà 1 ngày em cứ ăn bổ sung 3 bát cháo to móng giò đu đủ xanh, mỗi bữa cơm ăn 3 bát đầy thì sữa vô biên em ạ.
    ( em sắp mất sữa nè. mỗi lần vắt đc có vài giọt. em đang ăn móng giò đu đủ và cố gắng mua chân chó nữa mong là có nhiều sữa lại.

Stylist: Bun
    Photographer: Hiếu
    Make-up and hair: Bun
    Clothing & accessories: Shop Bun, 10 Nguyễn Khả Trạc.

Trang 2/5 đầuđầu 12345 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ