Cần giúp: An Gi De Co Nhieu Sua Cho Con?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi thunglungxanh_bn, 9/9/2010.

1. thunglungxanh_bn

thunglungxanh_bn Trung Tâm Dạy Cắt May Yến Nhi

Cac me oi, me nao co kinh nghiem tam bo sau khi sinh de co nhieu sua cho con bu thi bao em voi. trong thoi gian mang thai em ko an uong khoe nen be nha em coi coi. Me nao biet co loai sua hay thuc pham nao giup tre phat trien tot thi cac me bao em voi nhe. Cam on cac me nhiu nhiu.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thunglungxanh_bn
    Đang tải...

2. thunglungxanh_bn

Ðề: An gi de co nhieu sua cho con?

ko me nao giup em voi ah???????????????????????????????

3. thunglungxanh_bn

cac me giup em vu nay voi, em sap sinh rui..................

4. choanglan

choanglan Thành viên mới

Chân giò, đu đủ, gạp nếp, ... như các cụ vẫn làm thôi em. Uống thật nhiều sữa vào và nếu cần thì đi cắt mấy thang thuốc bắc.

thunglungxanh_bn thích bài này.
  5. tara fashion

tara fashion Thành viên tích cực

Thấy bảo ăn chân cháo ninh chân chó cũng nhiều sữa lắm em ạ, mà 1 ngày em cứ ăn bổ sung 3 bát cháo to móng giò đu đủ xanh, mỗi bữa cơm ăn 3 bát đầy thì sữa vô biên em ạ.

thunglungxanh_bn thích bài này.
  6. thunglungxanh_bn

Ðề: Re: An gi de co nhieu sua cho con?

Cảm ơn mẹ Kelly và các mẹ nhe. Ah! tiện đây cho em hỏi 1 vấn đề nữa được ko? Bụng em bị rạn da và lại còn bị thâm thâm nữa, nhìn rất xấu. Em không muốn mất điểm trong mắt ông xã nhà em. Có cách nào chữa khỏi được không các mẹ? Bôi thuốc gì mà không lo ảnh hưởng đến em bé các mẹ nhỉ. Bé nhà em vừa sinh nên cũng sợ mùi hoá chất sẽ ảnh hưởng ít nhiều.

7. bebin2006

bebin2006 Bắt đầu tích cực

Có người không cần ăn quá nhiều móng giò, móng chó, xôi, cơm nếp... vẫn có nhiều sữa cho con em ạ. Còn có những người ăn bao nhiêu cũng vào mẹ hết, chẳng ra sữa cho con. Chị sinh cu thứ 2 ăn rất nhiều, sữa chẳng có mấy, nhưng chị dùng cốm lợi sữa của Pháp - Lagactogyl (chị không nhớ viết thế nào). Em cứ sinh xong, tùy tình hình mà ăn uống. Ăn có chất nhưng cũng không cần nhiều quá. Nếu không ra sữa nhiều mua cốm lợi sữa trên mà uống, chị thấy tốt lắm, hơn các loại cốm lợi sữa vn, uống vào thấy kết quả ngay.

thunglungxanh_bncucu09 thích.
  8. Ðề: An gi de co nhieu sua cho con?

Ngoài các thứ các mẹ kể trên thì em thấy đúng là ăn uống đủ chất là sữa tốt. Chú ý thành phần ăn của mẹ để sữa mát và nhiều chất thôi ạ

9. xanhthuynguyen

xanhthuynguyen Thúy: 0978060287

Trị viêm tuyến sữa, ít sữa: Hoa kim châm 25g, thịt nạc heo 100g, hành trắng 1 cọng. Cho vào một 1ượng nước thích hợp nấu tới khi thịt heo chín, chia đều làm 2 lần dùng trong ngày, ăn thịt, uống nước, uống liên tục 7 ngày.

10. mecuacon_288

mecuacon_288 Thành viên tích cực

Mẹ này nói chuẩn, nhiều ít sữa còn tùy vào thể hấp thụ của mẹ. em bổ sung thêm 1 yếu tố là tinh thần. Tinh thần mẹ tốt thì sữa nhiều hơn, còn k tốt thì có ăn nhiều cũng không thấy sữa. hic, em là 1 điển hình đây ạ. Đứa đầu em có bị stress nhưng suy nghĩ còn nhẹ nhàng hơn, tinh thần cũng k đến nối nào, do đó ăn uống k được tốt lắm dưng em vẫn nhiều sữa. Nhưng 3 năm em sinh 2 cháu, lại toàn mổ, tinh thần chưa lên được tí nào mà còn giảm tồi tệ, rùi mệt mỏi đủ thứ... khiến em có chịu khó tẩm bổ nhưng sữa thì không thấy đâu.
    p/s: em sẽ ngâm cứu cái cốm lợi sữa của mẹ nó ạ, đúng là thông tin em đang cần đây rùi

11. gai1con

gai1con Thành viên sắp chính thức

Các cụ nhà mình hay cho gái đẻ ăn cháo móng giò hầm để lợi sữa đấy thôi. Ngoài ra nếu em không đẻ mổ phải kiêng đồ nếp thì ăn đồ nếp cũng nhiều sữa. À mà còn có cả chè vằng nữa thấy nhiều người khen lợi sữa lắm. Em có thể tham khảo.

12. mecuaMoon

mecuaMoon Thành viên tập sự

Minh cũng mới sinh em bé, minh sinh mổ nên cũng ít sữa, giờ thì mình đủ sữa cho con ăn rồi. Lúc đầu mình cũng phải uống cốm lợi sữa Galactogin( không nhớ chính xác tên nữa), mình còn uống sữa bà bầu nữa. Theo mình thấy thì có lẽ sữa bà bầu giúp tăng chất lượng sữa mẹ hay sao ấy vì trộm vía bé nhà mình tháng đầu tăng 1,8kg mặc dù mình bị bắt phải ăn kiêng theo chế độ bà đẻ và mình ko thể ăn nổi. Còn nữa mình ăn hoa chuối thấy có nhiều sữa phết đấy.

13. cún yêu huế

cún yêu huế

các mẹ uống lá cây đinh lắng nhé ( rất khó uống đấy ạ, bạn em đang có con 3 tháng bảo thế, vì nó cũng đang uống), rất lợi sữa , hay ăn quả vả ( gần giống quả sung, quả này chi ở huế có thì phải)

14. thanhngoc7981

thanhngoc7981 Thành viên tích cực

Phong chống rạn da luc mang bầu phải thoa kem từ mấy tháng đầu chứ có vết rạn rồi thì khó mà như cũ được em ạ. Chị đây này chủ qua lúc mang bầu ko thèm bôi gì vì ko tháy rạn nhưng đến tháng thứ 7 con lớn nhanh da bụng theo đó mà căng ra ko đỡ được, giờ hối hận vô cùng, mà đấy là còn chưa làm tập 2.
    :(

15. thanhngoc7981

thanhngoc7981 Thành viên tích cực

Ăn canh rong biển giống bọn Hàn xẻng hoặc uống viên tảo xoắn, Thấy thiên hạ đồn là vừa nhiều sữa , sữa lại có chất lượng tốt cho con. Tập 2 mình phải thực hành ngay. :D

16. MamiPo

MamiPo Thành viên tập sự

Ngoài 3 bữa ăn sáng, chiều, tối do Bà nội đảm nhiệm thì Bà ngoại ku Po nhà em thì cháo móng giò cho em ngày 3 bữa, thi thoảng xay thêm và ninh thêm với su hào để có chất rau, sụn sườn cho đỡ ngấy, thịt nạc, các mẹ nhớ uống nhiều nước (nụ vối cho mát nhé các mẹ), có thể uống nước cam pha đường với nước sôi. Em đã ăn đều hàng ngày như vậy thì thấy cũng có sữa nhưng ngoài ra em cũng cho ku ăn thêm sữa ngoài nữa, để phòng về sau đi làm ông bà ở nhà còn cho ăn được :d
    Nếu bé nhà các mẹ có hiện tượng vàng da thì tạm thời k nên ăn đu đủ,cà rốt đấy nhé, đây là chị y tá ở viện khuyên như vậy đó àh.

17. Tieuho_82

Tieuho_82 Thành viên rất tích cực

Mẹ nó ơi, nhà em đang có hạt Methi - thảo dược trị tiểu đường rất tốt ạ, Nó cũng đc khuyến cáo giúp tăng sữa cho mẹ sau sinh tới 90%. mẹ nó quan tâm thì e giới thiệu nhé.

18. hoaianh88

hoaianh88 YakuYang

mình sinh em bé được 11 tháng rồi . hồi tháng cuối trước khi sinh , mình có uống trà túi lọc lợi sữa của Hipp , để các tuyến sữa bắt đầu hoạt đọng , sau khi đẻ xong , mình ko ăn móng giò, chân chó gì đó . minh ăn uống theo chế độ của bà đẻ , tuy nhiên mình ăn rất nhiều cơm , vẫn tiếp tục uống sữa bà bầu và uống thêm trà dạng cốm lợi sữa của Hipp,. sau kiêng 1 tháng , mình ăn uống trở lại như bình thường . ko biết có phải do chế độ ăn uống hay như nào , trộm vía mình rất nhiều sữa , bé nhà mình lại ko chịu bú mẹ nên mình phải mua máy hút sữa = điện về hút cho bé ăn . nói nghe hơi hoảng nhưng ngày mình hút được 1 lít sữa là bình thường , mình đã thành công khi đạt được mục tiêu đề ra là nuôi bé hoàn toàn bằng sữa mẹ trong 6 tháng đầu ... mà trước khi cho con bú hay hút sữa khoảng 30' , mẹ nó uống 1 cốc sữa ấm nóng, rồi mátxa nhẹ nhàng vùng ngực để kích thích các tuyến sữa , như vậy , lượng sữa ra sẽ được nhiều và đều hơn
    mẹ nó thử ngâm cứu xem phương pháp ăn uống của mình thế nào nhé . chúc 2 mẹ con luôn khỏe !

19. bimiki

bimiki TINH BỘT NGHỆ nguyên chất

Đứa em mình vừa sinh bé,, thấy mẹ cho ăn nhiều thứ để lợi sữa, như:
    1. Móng giò hầm
    2. Đu đủ
    3. Vú sữa
    4. Quả na
    Ngoài ra thấy ăn rất nhiều rau ngót và thì là để co dạ con ạ.

20. bunnymama

bunnymama Thành viên sắp chính thức

:(( em sắp mất sữa nè. mỗi lần vắt đc có vài giọt. em đang ăn móng giò đu đủ và cố gắng mua chân chó nữa mong là có nhiều sữa lại.